Thuốc cam Hàng Bạc

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Bongbang, 10/5/2005.

Tags:
  1. Bongbang

Bongbang Banned

Hôi miệng có thể do viêm họng hoặc bị tưa lưỡi. Bạn có thể mua kem đánh tưa cho trẻ em ở các hành thuốc, hiệu nghiệm ra phết

Đang tải...

2. songtu

songtu Thành viên chính thức

Các mẹ ạ, Sâu của em uống thuốc cam hàng bạc 1 tháng nay rồi mà chẳng thấy tiến triển gì cả, ăn bột thì vẫn thế còn sữa thì dứt khoát không chịu uống đâu.

3. mebon

mebon Thành viên mới

Có mẹ nào biết thuốc cam có bán ở SG không ạ, và có thì cho mình địa chỉ luôn nhé, cám ơn mọi người

4. Duc Ming

Duc Ming Thành viên chính thức

Con nhà tớ là chúa lười ăn đây :

Bà Ngoại đã mua cho cháu thuốc cam hàng Bạc (chính là Thuốc cam Tùng lộc có con hươu ở ngoài hộp ) đấy . Địa chỉ cũ là hàng Bạc nhưng mới đổi ra chỗ số 1 ĐINH LIỆT rồi (Mod nói đúng đấy ) . Hộp màu trắng trắng có hình con hươu ở ngoài, giá 30k một hộp . Trong mỗi hộp có 10 gói nilon thuốc cam nhỏ tí xíu, các bé nhỏ thì ăn 1 gói 1 ngày chia 2 lần ( theo đúng tờ hướng dẫn sử dụng ở trong hộp ấy) .

Bố mẹ chú ý là mua ở Thuốc cam Tùng Lộc chỗ ĐInh Liệt ấy vì ở Hàng Bạc cũng có mấy nhà nhái lại hiệu Thuốc Cam Hàng Bạc , chị gái tớ cũng bị mua nhầm ở chỗ nhái đấy 1 lần rồi , 1 hộp cũng có 10 gói thuốc nhưng giá bán chỉ có 18k thôi . Loại đấy là loại rởm ăn chả ngon gì cả .

Tớ cho con uống được hơn 3 tháng thì thấy con ăn được hơn hẳn đấy . Uống thuốc chính hiệu con Hươu Tùng Lộc thì nó thơm thơm, ngon lắm, con nhà tớ rất thích ăn . Chả bao giờ phải pha ra sữa hay ép gì cả . Để dễ ăn thì các mẹ cứ cho thêm vào mỗi lần uống thuốc 1 chút đường ngọt ngọt là được .

Uống cái này phải kiên trì thì mới có hiệu quả, chứ uống vài tuần rồi là thôi thì cũng chẳng ăn thua gì đâu .

5. mebon

mebon Thành viên mới

mình cũng vừa mua lọ cũng để là thuốc cam hàng bạc gia truyền nhưngkhông phải hộp như các mẹ nói cũng có hình con hươu không biết có phải thuốc thật không nữa mình chưa dám cho con uống, có mẹ nào ở Sài Gòn cho con uống thuốc này chỉ dùm mình chỗ mua với

6. matma82

matma82 Thành viên chính thức

Em cũng cho con ăn thuốc cam hàng bạc từ khi khoảng 10 tháng, được khoảng tháng rưỡi mới có tác dụng, bé ăn tốt hơn hẳn và tăng cân. Em cứ duy trì đến khi bé khoảng 13-14 tháng gì đấy, sau đó ngừng thuốc vẫn thấy ăn tốt, nhưng cũng có lúc mọc răng lại lười ăn. Mọi người bảo thỉnh thoảng lại cho ăn tiếp một đợt . Nói chung là em khá tín nhiệm thuốc cam Hàng BẠc . Nhưng có nhiều hiệu lắm đấy nhé, em thấy mọi người nói thuốc của Tùng Lộc là tốt nhất . Em ko rõ là số bao nhiêu Hàng BẠc đâu, vì mua ở hiệu thuốc gần nhà cũng có .

7. BomeTom

BomeTom Thành viên tập sự

Các mẹ ơi ở Khâm thiên có hàng thuốc cam Tùng lộc Hàng bạc đấy, mình không nhớ rõ địa chỉ nhưng chỉ biết là ở gần ngõ văn chương thui, mẹ nào ở gần đó thì chịu khó qua tìm vậy nhẹ

8. tittittit

tittittit Thành viên chính thức

Tôm nhà mình cũng uống 1 tháng nhwng chẳng thấy tác dụng gì ca. chắc tại con ko hợp

9. subin1308

subin1308 Thành viên chính thức

thuoc cam hang bac

cach day khong lau minh co cho con minh uong thu, nhung be hay bi viem hong nen phai di BS uong thuoc tay. Khong biet vua uong thuoc cam vua uong thuoc tay co anh huong gi ko? co me nao biet ko?
    TKS.

10. cu_zin

cu_zin Thành viên chính thức

Uống 1 tháng thì chưa có tác dụng lắm, nhưng em nghe nói quá trình làm thuốc này bẩn lắm không biết sự thật thế nào ?

11. fshop68.com

fshop68.com 0916016899 (HN) 0987661976 (SG)

E cũng mua 2 lần thuốc cam này rồi mà cả 2 lần bé nhà e đều ko chịu uống, mấy hôm nay lại nghe mọi người ở phòng nói cho uống thử sữa chua men sống của vinamilk, e đã mua thử xem thế nào rồi, dễ uống lắm các mẹ ạ.

happykat thích bài này.
  12. tittittit

tittittit Thành viên chính thức

sữa chua men sống là gi? tác dụng của nó như thế nào vậy mẹ no? lần đầu tiên mình nghe nói đấy

13. fshop68.com

fshop68.com 0916016899 (HN) 0987661976 (SG)

E cũng chỉ mới biết cách đây mấy ngày thôi mẹ nó ạ, e nghe tên thì đoán là một loại sữa chua làm từ men sống như kiểu nấm KEFIR, nghe mọi người ở văn phòng nói là tốt cho tiêu hóa, mới lại nó của VINAMILK nên e cũng yên tâm cho dùng thử, một vỉ 5 lọ ở siêu thị là 18000, cũng dễ uống lắm ạ, bé nhà e lười ăn mà một lúc uống 2 lọ đó :D
    Hiện e thấy bán ở siêu thị FIVIMART ( e mua ở FIVIMART đại la), shop Nghi Nga Tây sơn gần cơ quan e cũng thấy có (ở đây bán 17000), ngoài ra thì e ko biết ở đâu bán nữa vì date của nó cũng ngắn lắm.

14. xà lỳ

xà lỳ Thành viên tập sự

Cu nhà mình được hơn 1 năm rồi. Nhưng còi lắm, mà lại lười ăn+ bụng to. Nghe các mẹ nói về thuốc cam hàng bạc, mình cũng thử mua cho cu ăn. Vậy mà mới ăn được 3 gói thì lại đi ia ko bình thường, phân bị đen. Lại còn ko chịu ăn một tí bột nào :(, Chán quá ko biết có nên cho cu ăn nữa ko nhỉ

Mà mình nhờ anh bạn cùng cơ quan mua thuốc ở 145 hàng bạc

15. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Bé còn nhỏ mà cho uống thuốc bắc rồi hả chi? có tốt ko?, mình thấy cái mùi là khó chịu rồi, cũng có nhiều người lớn tuổi bảo mua cam hàng bạc gì đấy cho uống, nhưng chưa dám, từ ngày cho bé dùng kẹo kids với mật ong thấy có kết quả nên thôi, keo này thấy trong câtlog nói là rau, cu thien nhiên được nén lại thành viên kẹo, rất nhiều viatamin , mà rất tươi nên tốt cho bé lắm, giống như mình ăn rau hàng ngày vậy, bé hấp thu nhanh mà lại lên kg nữa, còn thuốc thì sợ lắm rồi, bé uống vào hay ói ra hết

16. matma82

matma82 Thành viên chính thức

bé nhà em lúc mới ăn thuốc cam cũng lười ăn khủng khiếp, mẹ chỉ cố cho con ăn hết thuốc cam, còn đút được thìa bột thìa cháo nào thì đút. Sau một thời gian bé ăn tốt hơn lúc đầu nhiều. Nhưng nghe nói quá trình làm bẩn thì sợ nhỉ, mình thì khuất mắt trông coi, chỉ thấy đóng gói chân không, bao bì đẹp đẽ sạch sẽ hơn cái loại trước đây em dùng(đóng gói giấy) thì cảm thấy tin tưởng hơn.

17. Mẹ Kevin

Mẹ Kevin Thành viên chính thức

Em cũng gửi mua từ HN vào 40/1hộp. Pha thử 1gói, em còn chẳng uống đựơc nữa là bé. Giờ cho uống sữa non Colostrum Goodhealth với cả B1 thì hiệu quả hẳn. Các Mẹ thử coi sao.
    CHo bé uống B1 ngâm mật ong cũng tốt lắm đó.

18. mecuty2008

mecuty2008 Thành viên tập sự

"Bà Ngoại đã mua cho cháu thuốc cam hàng Bạc (chính là Thuốc cam Tùng lộc có con hươu ở ngoài hộp ) đấy . Địa chỉ cũ là hàng Bạc nhưng mới đổi ra chỗ số 1 ĐINH LIỆT rồi (Mod nói đúng đấy )" -> chị Duc Ming ơi, hiện tại thuốc cam Tùng Lộc ở 95 Hàng Bạc và 168 Khâm Thiên, còn ở Đinh Liệt ko có thuốc cam Tùng Lộc. E mua cho cháu dùng được hơn 1 tháng rồi, cháu ăn ngon hơn, ngủ tốt hơn.
    "Uống 1 tháng thì chưa có tác dụng lắm, nhưng em nghe nói quá trình làm thuốc này bẩn lắm không biết sự thật thế nào ?" -> mẹ cu_zin ah, chị ko phải lo đâu. Thuốc này đã được Bộ y tế cấp phép lưu hành nên phải đạt tiêu chuẩn về mọi mặt kể cả vệ sinh.

19. thoitrangonline.online

thoitrangonline.online Thành viên chính thức

Dạo này bé nhà em lười ăn kinh khủng, ko lên cân tí nào, mẹ cháu được mách mua thuốc cam hiệu con cá vàng ở Làng cót cho uống, nhưng em ngửi thì thấy mùi chả dễ uống tẹo nào, hic hic,
    Hôm nay gửi vào ba lô để nhờ cô cho uống mà không biết tình hình thế nào.:confused:
    Các mẹ đã cho con dùng rồi cho em xin ít thông tin với ạ, như là có tăng cân và hết táo bón ko ạ
    chứ bé nhà em táo lắm toàn phải uống nước mận ép thôi

20. mebesu2011

mebesu2011 Thành viên đạt chuẩn

Đúng là phải hợp thuốc thì mới tốt các chị ạ. Nhà em với mấy nhà hàng xóm đều cho con dùng thuốc cam hàng Bạc , có 2 bé hợp thuốc thì ăn tốt nhưng con bé nhà em thì... Mỗi lần cho con uống thật là khổ, nản quá đành thôi. Em nghe chị bạn mách cho con ăn yến sào, mua về cho con ăn thử thì hiệu quả thật bất ngờ. Con nhà em tăng được 0,5kg sau khi ăn hết 2 tổ trong vòng 1 tháng, giờ ăn tốt, ngủ tốt, hết hẳn táo bón và rôm sảy. Hic.. so ra với thuốc cam thì quả là đau túi mẹ. Nhưng thôi con khỏe là em mừng rồi, con khỏe mẹ mới yên tâm đi làm kiếm tiền về phục vụ con chứ.