Thuốc cansua 3 dành cho trẻ em

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi BaCunyeu, 17/7/2007.

Tags:
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. BaCunyeu

BaCunyeu Banned

Các chị ơi! Em là thành viên mới của gia đình mình! Em có chút thắc mắc muốn hỏi các chị đi trước nha! Em cảm ơn rất nhiều! Em vào trang web: dinhduong.com.vn và hỏi bác sĩ một số vấn đề về tăng cường thể lực cho cháu ( cháu nhà em được 11 tháng tuổi), và bác sĩ tư vấn cho em cho cháu uống thêm cansua 3. Em chưa nghe loại thuốc này bao giờ! Các chị giúp em với nhé!:mad:
    Bacunyeu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BaCunyeu
    Đang tải...

2. mẹ yêu Chíp

mẹ yêu Chíp Thành viên Hội Rắn

Nghe lạ nhỉ, chắc là thuốc mới à, hay là một loại thực phẩm chức năng? hay là một loại sữa mới. Ai có thông tin gì thì loa lên cho cả nhà cùng biết với.

3. mẹ yêu Chíp

mẹ yêu Chíp Thành viên Hội Rắn

Tớ vừa search và được biết đây là 1 loại thực phẩm chức năng với thành phần chả khác gì một loại vitamin cả.
    Liệu có phải một loại hình bán hàng đa cấp kiểu mới, với cách thức phân phối như một số loại thực phẩm chức năng đã từng gây rùm beng trong thời gian vừa qua?

4. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Mình cũng vừa vào dinhduong.com, tưởng là sẽ có thêm một nguồn tư liệu mới nhưng xem rồi mới thấy, tên thì hay nhưng chỉ để phục vụ cho mục đích thương mại.

Mà nghe đến thực phẩm chức năng là mình đã không có cảm tình rồi. Gì thì gì, đâu phải thuốc tiên đâu mà đắt lè như vậy. Nhưng cũng là tâm lý có bệnh thì vái tứ phương vì hồi anh xã nhà mình gãy chân, cũng mất đến 4 triệu để mua thực phẩm chức năng mà rồi chẳng ăn thua gì cả, thực sự khôgn thấy hiệu quả gì hết. Trong khi đi cắt thuốc nam thì lại nhanh khỏi hơn. Vậy nên là mình càng ghét cái loại thực phẩm này - rõ là lừa đảo hơn là vì cộng đồng.

Trasualethuy87_sc thích.
  5. BaCunyeu

BaCunyeu Banned

Em cảm ơn các chị! Em vẫn chưa cho cháu dùng loại thuốc này! Mà thôi có lẽ không dùng nữa, mà em lại mua mất rồi! hihi!
    À các chị ơi! Thằng Cún nhà em mấy hôm nay nóng cháu mọc nhiều rôm quá (nhất là ở đầu và cổ của cháu), em cũng thử mấy cách như: xoa phấn rôm, giã mướp đắng xoa lên chỗ rôm, rồi uống nước rau ngót nhưng không khỏi! Các chị có cách nào share cho em với! Thanks alot!

6. mecuahaicon

mecuahaicon Thành viên tập sự

Cốm Cansua 3

Mình đã cho hai bé nhà mình dùng hơn một năm nay rồi. Kết quả thật khả quan, mẹ cháu mừng lắm vì input và output tốt lắm(đều đặn hàng ngày, hic!), trộm vía tăng được cả chiều cao và cân nặng, con bé em vừa tròn 5t mà cao được 105cm(tăng 6cm/năm) và 22kg. Ổn đấy chứ! Mà mình thấy bán rộng rãi ở các nhà thuốc í chứ, giá dao động khoảng 45.000 đến 48.000đ tuỳ nơi bán, nếu mua ở mấy nhà thuốc lớn trên QTG thì chỉ có 45.000 thôi, có hôm mẹ cháu đi làm về quên nên tối phải ra mua ở hiệu thuốc gần nhà, giá đắt hơn chút, 48.000đ. À, mình hỏi mấy hiệu thuốc mình hay mua họ bảo cốm cansua3 này bán phổ biến lắm, đâu có đa cấp gì đâu, các mẹ tìm hiểu lại thông tin đa chiều cho kỹ nhé, mình chia sẻ tí xíu KN vậy thôi.

Sửa lần cuối: 8/11/2008
  7. bemenu

bemenu Banned

theo mình thì bọn trẻ nhà mình toàn cho uống thuốc cam bổ tỳ, vừa khoẻ hệ tiêu hoá mà các cháu nó ăn được, mình thấy các cụ nhà ta đều cho ăn thế cả nên theo thấy ổn lắm, vả lại cái này ai cũng biết cả

8. Mẹ của Sáo

Mẹ của Sáo Thành viên tích cực

mấy bác này lạ nhỉ? cansua 3 là thuốc giúp phát triển chiều cao. ngày nào cũng quảng cáo ầm ầm trên tivi đấy thôi chứ có phải đa đơn chức năng gì đâu ạ

9. Mẹ của Sáo

Mẹ của Sáo Thành viên tích cực

ba của bé thử lên Lãn Ông mua hoa kim ngân về tắm cho bé xem, tắm lá này sẽ hết mụn nhọt, rôm sẩy đấy.

10. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Hôm trước có xem trên kênh bán hàng thấy quảng cáo Cansua3 nói là uống để tăng chiều cao, đang định tham khảo để cho con uống đây

11. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Các mẹ thông thái ơi sử dụng cái này có cần chỉ định của bác sỹ không, lứa tuổi nào thì sử dụng được ? Thanks các mẹ

12. metitom

metitom Thành viên chính thức

Đúng là cốm cansun 3 hay thật đấy các mẹ ạ, mình cu cho tí tôm nhà mình dùng được gần 2 năm rồi nhưng không dùng thường xuyên hết 12 tháng đâu, bác sỹ bảo chỉ cần dùng 7 đến 8 tháng trong 1 năm thôi, mình dùng thấy hiệu quả lắm đấy tí tôm nhà mình ăn tốt lắm và lại còn cao lên rất nhiều bây giờ thì cu cậu nghiện cốm cansun 3 lắm không cần phải nhắc cũng bảo mẹ pha cho để uống.

13. Mẹ Bảo Bình

Mẹ Bảo Bình Thành viên tập sự

mẹ nó ơi thử tắm cho con bằng lá sài đất, lá bồ công anh xem sao. Tốt cho việc trị rôm và ngứa của bé lắm đấy.

14. khoicuame

khoicuame Thành viên tập sự

lua chon sua tam cho be

Hi BaCunyeu!

Con cua minh cung bi rom rat nhieu va dac biet la o co va dau vi nhung vung nay mo hoi cua chau ra nhieu hon thi phai.Minh duoc chi ban gioi thieu dung sua tam LactacydBB,minh dung thay that su rat hieu qua. Dung 3 ngay sau la chau hoan toan het rom va sau do minh dung tam suot tu dau he den gio tu do den nay chau ko bi rom say nua.Ban thu dung thu xem sao nhe!

15. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Mình cũng ngạc nhiên giống bác này đấy, ngày nào mình cũng thẫy ít nhất 1 lần quảng cáo cansua 3 và cansua 6 trên TV vậy mà mấy bác này lại không biết:confused:

16. Mẹ An_Huy

Còi nhà mình mới có 10th thôi cũng có vẻ không cao lắm đang định mua loại này cho con uống mà không biết đã uống được chưa? Các mẹ cho con uống rồi tư vấn giúp mình với nhé.

17. Mẹ An_Huy

Các mẹ ơi mình hỏi còi nhà mình được 10th rồi uống cansua 3 có được không? sao không thấy ai trả lời nhỉ.

18. tran chau cang

tran chau cang Thành viên mới

19. ME Nhim Coi

ME Nhim Coi Thành viên chính thức

cansua3 dùng được cho trẻ từ 7 tháng trở lên ,mình cũng đang cho bé nhà mình sử dụng ,mình thấy ổn lắm bạn a

20. Mẹ Quỳnh Anh

Mẹ Quỳnh Anh Bắt đầu tích cực

Mình cũng cho bé nhà mình uống để cải thiện chiều cao vì con hơi lười uống sữa. Mình cũng mới dùng thôi mặc dù ngày nào cũng nghe quảng cáo trên ti vi, bây giờ đang là đợt uống thứ 2 của bé, mỗi đợt mình cho bé uống 3 hộp, mình cứ chia trung bình một năm cho bé uống 3 đợt như hướng dẫn ( hình như thế nếu mình nhớ k nhầm). Nói chung mình thấy ổn mà.

À đây, tìm được hướng dẫn sử dụng đây này các mẹ:

Công dụng

Tăng cường phát triển chiều cao

Chống còi xương

Chống suy dinh dưỡng ở trẻ em

Tăng cường tiêu hoá, tăng hấp thu

Phòng và hỗ trợ điều trị bệnh về đường tiêu hoá

Tăng cường sức đề kháng cho cơ thể.

Cách dùng - Liều dùng

Trẻ từ 7 tháng đến 10 tuổi: ngày dùng 1-2 gói sau khi ăn

Trẻ từ 10 tuổi trở lên: ngày dùng 2-4 gói chia 2 lần sau khi ăn

Đợt dùng 4-6 tuần, năm dùng 3-4 đợt

Nhai trực tiếp hoặc hoà với nước hay trộn với thức ăn.

Việc sử dụng Cansua3 cho trẻ không cần đơn của bác sĩ, có thể tự mua sản phẩm tại các nhà thuốc trên toàn quốc và dùng cho trẻ theo hướng dẫn trên hộp sản phẩm.

Sửa lần cuối: 28/7/2009
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.