Thuốc gì giúp bé ăn nhiều và nhanh ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi me cuKin, 14/11/2005.

Tags:
  1. Me cua Moc

Me cua Moc Thành viên tập sự

Me cua Moc da dung san pham Kindermins cua Herbalife cho Moc dung. ket qua moc an tot va khoe manh lam. ban hay cho con dung thu xem.

Đang tải...

2. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Mẹ MOMMI ơi, forever có bán rộng rãi trên các hiệu thuốc hay mỹ phẩm không, mua ở đâu mẹ Mi chỉ giùm đi, thằng bé nhà mình 2 má cũng đỏ và khô nhưng môi thì lại không bị chứ

3. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Những sảm phẩm cho tre kinh doanh đa cấp như herbalife hay forever living product.. trong DD thấy có nhiều ý kiến nên mẹ cháu chẳng biết thế nào, thấy khó lựa chọn các bác ạ.

4. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

forever living và herbalife cùng là kinh doanh đa cấp nhưng khác nhau chứ không giống nhau đâu mẹ táo mèo ạ?
    thứ nhất: forever living hiện nay là công ty duy nhất , đầu tiên tại Việt nam được Cục Vệ sinh an toàn thực phẩm và Cục Quản lý Dược Bộ Y tế cấp phép cho lưu hành 65 mặt hàng dinh dưỡng và mỹ phẩm dưỡng da cùng với 88 sản phẩm mỹ phẩm trang điểm, trong khi đó Herbalife chưa có được điều này.
    Thứ hai: công ty forever living không thực hiện chiến dịch quảng cáo, tuyên truyền rộng rãi nên số người biết về sản phẩm của công ty này còn chưa nhiều, và công ty cũng không bán rộng rãi trong các hiệu thuốc đâu.
    Thứ ba: nguồn gốc của sản phẩm chiết xuất chủ yếu từ hai loại chính là gel lô hội và ong( keo ong, sáp ong, phấn ong, mật ong,...) và không có hoá chất nên đảm bảo độ an toàn cao.
    thứ tư: kinh doanh đa cấp hiện nay Việt nam cũng đa ban hành Nghị định 110/2005/NĐ-CP ngày 24/8/2005 về quản lý bán hàng đa cấp. Cho nên việc kinh doanh đa cấp là một hình thức kinh doanh hoàn toàn hợp pháp, trên thế giới đã áp dụng nhiều nhưng Việt nam đấy mới là lần đầu tiên nên nhiều người chưa hiểu rõ về hình thức kinh doanh này, và mới có hiện tượng một số sản phẩm như vision vừa qua áp dụng tháp ảo lừa người tiêu dùng để kiếm tiền. còn công ty này thực hiện nghĩa vụ với Nhà nước đàng hoàng( tổng các khoản thuế đã nộp cho ngân sách gần 30 tỷ đồng trong 3 năm qua).
    Và theo mình nghĩ giá của sản phẩm không đắt như herbalife, tương đương với sản phẩm của các hãng mỹ phẩm nối tiếng thôi( thậm chí còn rẻ hơn), mình đã tham khảo giá bán của sản phẩm tại Mỹ, quy đổi ra tiền Việt Nam, cộng thêm chi phí vận chuyển,.... thì cũng ngang với giá bán tại Việt Nam. Thế cho nên không phải kinh doanh đa cấp là cứ nói tăng lên quá cao so với giá trị thực tế của nó để lừa người tiêu dùng đâu táo mèo ạ.
    Cũng nhiều bài báo viết về công ty này rồi, hiện nay mình thấy có một bài mới nhất trên báo Thanh niên số cuối tuần tháng 11/2005 ( tất nhiên là viết theo hướng tích cực chứ không phải là tiêu cực đâu nhé).

Vài lời chia sẻ, không phải để quảng cáo đâu mà chỉ là muốn so sánh cho bạn thấy rõ hơn về hai loại sản phẩm hiện nay đang có trên thị trường, để có thể hiểu rõ hơn phần nào về tập đoàn Forever living Products ( nhà trồng trọt, sản xuất và phân phối các sản phẩm từ cây lô hội lớn nhất thế giới, hiện sản phẩm đã có mặt trên 200 quốc gia).

5. subin1308

subin1308 Thành viên chính thức

Tớ mới mua cho con tớ dùng thử. mật ong giá : 270k/lo, kids : 152K/lo/120viên.Dt: 0903082803

6. Me-be-Bong

Me-be-Bong Thành viên tích cực

kết quả thế nào rồi hả chị? bé có chịu ăn hơn ko? em cũng đau đầu vụ ăn uống của con quá:mad:

7. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Con mình cũng cho dùng hai loại này giống mẹ subin đấy, béthích lắm chị àh, bụ bẫm lăm.

8. gaumeoyeu

gaumeoyeu Thành viên tập sự

em ở Hà Nội, mua sản phẩm này ở đâu hả mẹ Sunny? giúp em với, con nhà em cũng lười ăn quá đáng thê..::)(

9. Sunny

Mình mua của chị này 0903082803, chị ấy bán giá gốc của cty , và có ship hàng đi tỉnh đấy chị àh

10. Zauy

Zauy Thành viên sắp chính thức

Mẹ Subin ơi, dùng thử mật ong và Kids có được k? nhờ mẹ nó cho mình mẫu mã của hai sản phẩm này được không? Cảm ơn nhiều nhiều nhé.

11. Sunny

Zauy ơi, bé mình dùng mật ong và kids, bây giờ nhìn bé ăn thích lắm, nó lên kg nhanh nữa, chị cho bé dùng liền đi, con em nó dùng tháng này lên 1,5 kg, bác sĩ ngạc nhiên luôn, bé uống ngày hơn 1,5lítsữa, nhìn nó thích lắm,

12. nhimcon2008

nhimcon2008 Thành viên tập sự

Bạn nên bổ sung vitamin cho bé. Bé lười ăn là do cơ thể thiếu vitamin, người cảm thấy mệt mỏi (cũng giống như người lớn vậy) dẫn đến chán ăn. Mặc dù mình đã cho ăn dặm nhưng không thể cung cấp đủ vitamin được do cách chế biến không đúng (khi đun rau bị bay bớt mất chất); bé lười ăn nên không nạp đủ lượng vitamin; ... Khi cơ thể có đủ vitamin, tự khắc bé sẽ thấy khỏe mạnh và có cảm giác thèm ăn. Mình đang cho con uống Childlife, một sản phẩm cung cấp nguồn vitamin đa dạng, phong phú và vô cùng dễ uống (ngọt ngọt, chua chua, bé nào cũng thích). Bé nhà mình chơi ngoan, ăn ngoan, trộm vía con. Nếu cần bạn có thể điện thoại cho mình,mình sẽ chia sẻ thêm 0983016939

13. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

không biết con của mẹ này mấy tháng mà kêu tháng này lên 1,5 kg, ngày uống 1,5 lit sữa. Theo mình biết thì trẻ ở tuổi nào cũng không nên uống quá 1 lít sữa/ ngày , mà tăng 1,5 kg/ tháng thì chắc chỉ khoảng 4 tháng đầu thôi, chứ sau đó vẫn tăng thế thì.... ôi thôi em chả dám !

14. Billkute's

Billkute's Xuất khẩu lao động

Cu Kin nhà bạn bao nhiêu tháng rồi,nếu dưới 1,5 tuổi bạn nên cho uống sữa non sẽ tăng sức đề kháng ,hỗ trợ tiêu hóa tốt lắm,bill nhà mình dùng từ khi mới sinh đến giờ,trộm vía 9 thang sđã biết đi,10 tháng ăn được cơm rồi

15. Sunny

Bé nhà mình 1t rồi, cứ cách 3 h là cho uống 1 lần 270ml, ăn hai chén cháo nữa, bình thường nó ăn nhưng ko hấp thu ko lên cân nhiều, bấy giờ nó ăn kẹo kids với mật ong nên mới hấp thu thức ăn và lên cân như thế, nhưng bé vẫn khỏe mạnh, ko béo phì, mà kẹo này chỉ là rau chứ ko phải thuốc kích thích ăn nên ko sợ nó tác dụng phụ gì cả.

16. bongcun4208

bongcun4208 Banned

Mẹ nó giới thiệu về kẹo kids mà chả giới thiệu xem mua ở đâu giá cả thế nào cả, chán mẹ nó qua...

17. Sunny

Ui, mình chia sẽ nhiều lắm chứ, nhưng cứ bị nghĩ oan là quảng cáo ko àh, mình mua của chị này làm trong cty nên mua dc giá gốc, có 152k thôi mà 120 viên, bé nhà mình 1t ăn được tới 4 tháng lận.

18. Sunny

Quên.. số dt chị đó nè 0903082803

19. hoangbop

hoangbop Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Bé bị nẻ, làm thế nào ?

mẹ nó ơi, bé nhf mình da cũng khô minh cho con dung kem cetaphin thấy đỡ hẳn. mà hôm trước có chị bạn thì con c ấy bị viêm da cơ địa thấy bsi cũng kê cetaphin. mình quên chưa hỏi có hiệu quả k?hihi

20. tanadaithanh

tanadaithanh Thành viên sắp chính thức

Ðề: Thuốc gì giúp bé ăn nhiều và nhanh ?

Tăng thế này sợ quá đà không mẹ nó ơi :(