Thuốc hạ sốt dạng siro

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi phamtuyetmai81, 22/11/2011.

1. cocun

cocun Thành viên tích cực

Ðề: Thuốc hạ sốt dạng siro

Thuốc hạ sốt Tylenol mình dùng cho con là dạng siro, dễ uống hơn loại bột mẹ nó ạ, với lại trong thành phần của thuốc cũng có paracetamol nên không cần phải dùng xen nữa vì lúc con sốt cho con uống thuốc rất là khổ, một loại đã khó chứ nói đến hai loại lại càng khó hơn nên khi bác sỹ kê cho loại này, con phối hợp với mẹ trong việc uống thuốc mình rất là mừng.

Thuốc mẹ nó nói chắc cũng rất là tốt vì có mẹ ngaxd84 dùng cho con rồi nhưng nghe mẹ nó nói thuốc này cũng khó kiếm nên chắc hiệu thuốc nhà mình chưa chắc đã có, chắc thuốc này là thuốc ngoại hả mẹ nó ơi? Mình cũng biết cái cảnh khi khan hàng thì kiếm thuốc khó lắm, mình cũng bị nhiều lần khi mua thuốc rồi, híc đến bây giờ mình đang hỏi cái loại thuốc mình đang dùng mà toàn báo hết hàng, chả hiểu kiếm ở đâu nữa. Rút kinh nghiệm với con mình toàn dùng thuốc dạng phổ biến để khi cần dùng thì mua được ngay không thi chả biết xử trí thế nào.

Đang tải...

2. phamtuyetmai81

phamtuyetmai81 Thành viên rất tích cực

Uh, mình cũng sợ những loại thuốc khan hiếm lắm, ngày xưa con bị ốm đưa đi khám bị kê thuốc cũng thế, cái loại kháng sinh ông ý kê không hiệu thuốc nào có, hic, khổ lắm cơ. Sau này rút kinh nghiệm mình toàn mua những loại phổ biến thôi, trẻ con hay ốm nên sợ nhất những loại hàng khan hiếm, lúc cần chả thấy có :(.

3. phamtuyetmai81

Hiệu thuốc nhỏ nhỏ trong ngõ nhà tớ bán có 25k thôi mẹ Hạnh ạ. Tớ hỏi chị bán thuốc bảo thuốc này được khá nhiều mẹ tin dùng nên hầu như hàng nào cũng có, loại này phổ biến, giá thành vừa phải nên dễ bán lắm. Chị ý bảo bây giờ đa số các mẹ chuyển sang dùng loại Tylenon này, ít dùng loại gói bột và đút đít nên cửa hàng chị ý lúc nào nhập nhiều.

4. cocun

Ui, lại còn rẻ hơn cả chỗ hiệu thuốc nhà tớ cơ à, hihi, đúng là giá thuốc là vô cùng thật. Chị bán hàng thuốc chỗ tớ cũng bảo nhiều người dùng loại này thay vì gói dạng bột nên chỗ chị ý bán cũng khá chạy loại này đấy.

5. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

Em cũng gặp trường hợp như mẹ tuyetmai, gặp phải loại thuốc khan hiếm, có khi lần mò mãi mà ko ra, con thì sốt, đến khổ. Mình cứ tham khảo tìm mua loại thuốc phổ biến mà cũng hiệu quả là tốt nhất:)

6. phamtuyetmai81

Đúng thế, mấy lần tớ bị rồi, đi khắp các kho thuốc mà không mua được nên theo tớ tốt nhất cứ mua loại thuốc nào vừa phổ biến và là hàng Việt nam hoặc hàng nhập khẩu chính ngạch ý, tớ sợ hàng xách tay không rõ nguồn gốc lắm, khéo lại tiền mất tật mang,hic.

Sửa lần cuối: 29/11/2011
  7. nhuhue

nhuhue Banned

Mấy hôm nay trái gió trở trời con mình lên cơn sốt . Mình lo cho cu Tí nhà mình quá, nó chẳng chịu ăn uống gì cả, mình phân tâm không làm gì được các mẹ ạ. Hôm trước nghe một số đồng nghiệp giới thiệu có bàn tán về thuốc hạ sốt gì đó nhanh và hiệu quả lắm, nó là đứa con đâù lòng nên mình chưa có kinh nghiệm lắm. Mong các mẹ tư vấn dùm mình?

8. tranganh1983hp

tranganh1983hp Mẹ Moon

Mẹ nó ơi, trước đây con tớ cực khó uống thuốc, thế mà giờ tớ phát hiện ra 1 điều là nó nghiện siro hạ sốt Tiffy nhé. Bi giờ thi thoảng chả làm sao cũng "mẹ ơi uống siro"(Con tớ 2 tuổi)

9. libra82

Mẹ nó ra CH thuốc hỏi thuốc hạ sốt dạng siro Tylenon ý.Thuốc này là hàng nhập từ Thái Lan,giá cũng hợp lý,hạ sốt nhanh,lại ngon nữa,thể nào bé cũng thích đấy.

10. kuteocuame

kuteocuame Thành viên tập sự

chào các mẹ, thấy topic hay hay, mình cũng nhảy dzo góp vui, bé nhà mình cũng hay cảm sốt lắm, thời tiết thay đổi là y như rằng phải dùng đến thuốc, mà mình cũng thử qua nhiều loại hạ sốt lắm rồi, thuốc viên có, thuốc sủi có, nhét đít có, siro có...nhưng thật sự nhận thấy siro là dễ cho bé uống nhất, mẹ cũng dễ đo liều lượng, cụng đỡ mất thời gian cho con uống,. mà đặc biệt trong mấy ngày con ốm, sao mà cảm thấy nhiều việc, nhiều áp lực quá các mẹ ạ

11. phamtuyetmai81

Đúng là mỗi lần con ốm cứ cuống hết cả lên, chả nhớ được gì cả, con mà uống thuốc không thấy đỡ thì càng cuống hơn mẹ nó nhỉ? Con tớ mỗi lần thời tiết thay đổi kiểu gì cũng ho, không cẩn thận là sốt ngay, mỗi lần sốt toàn dùng effaragant loại sủi ý nhưng không tác dụng lắm. Nghe các mẹ giới thiệu, tớ đã mua thử loại siro Tylenon, thấy có dụng cụ chia liều lượng mà mùi vị cũng thơm lắm.

Sửa lần cuối: 28/11/2011
  12. phamtuyetmai81

Cảm ơn thông tin hữu ích của mẹ nó, tớ cũng mua dự phòng loại tylenon đó rồi, lần đầu tiên mua cho con dùng tử vì nhiều mẹ khen lắm, mẹ nó dùng cho bé từ nhỏ rồi nên thấy mẹ nó khen mình càng yên tâm hơn,hihi.

13. cocun

mẹ nó dùng thử siro hạ sốt tylenol đi. Mình dùng cho con mình loại này đấy, trộm vía hiệu quả tốt lắm bạn ạ.

14. phamtuyetmai81

Thấy các mẹ trên này đều đang khen loại hạ sốt Tylenon đấy, mẹ nó thử xem. Nghe các mẹ dùng cho con rồi nói thuốc tác dụng lắm, hạ sốt nhanh chóng, có dụng cụ chia liều lượng chính xác cho tuổi và cân nặng các bé, mùi vị lại dễ uống nữa, mẹ nó thử xem.

15. cocun

Con mẹ nó cũng uống loại này từ nhỏ hả mẹ nó? Công nhận là loại thuốc này dễ uống mẹ nó nhỉ? Mình thì do được bác sỹ kê đơn chứ lúc đầu cũng đau đầu về vấn đê cho con uống thuốc hạ sốt lắm, giờ tìm được loại hợp với con rồi nên thấy đỡ hẳn, cũng yên tâm phần nào.

16. libra82

Có mẹ đã cho con dùng từ nhỏ loại này thì chị e mình càng yên tâm roài. Em sợ mỗi lần con ốm sốt lắm,đêm cứ phải liên tục sờ đầu,chườm,lúc nào cũng nơm nớp ko hiểu con bị sao,chỉ cảm cúm bt hay có vấn đề gì.mà hơi tí tha con đi bệnh viện thì cũng ko ổn,vào viện có khi còn mệt hơn.Thôi thì mẹ cứ tự làm bác sĩ của con trước vậy,cứ thấy sốt là hạ sốt trước đã :rolleyes: E cũng đi tha về 1 lọ tyleno để dự trữ rồi. Loại này nếu chưa mở thì có cần bảo quản tủ lạnh ko các mẹ nhỉ????

17. cocun

Nếu chưa mở lọ ra thì mẹ libra82 chỉ cần để ở nơi khô ráo, thoáng và nhiệt độ phòng là dưới 30độ C thôi mẹ nó nhé, không cần phải để tủ lạnh đâu mẹ nó ạ. Mà nếu khi dùng rồi còn thừa vì nhiệt độ mùa này bắt đầu thấp và lạnh rồi nên cũng không cần để tủ lạnh, mình cứ để ngoài cũng được mẹ nó ạ, trừ khi mùa hè nóng thì bắt buộc mình phải để ngăn mát cho con nếu mà thuốc đã dùng rồi.

18. phamtuyetmai81

Hic, mẹ này giống mình, mỗi lần con ốm sốt đêm chả ngủ được, phải theo dõi sát sao không nó sốt cao thì chết. Còn vụ đưa con đi bệnh viện mình sợ lắm, vào đấy đợi chờ đến lượt, con mệt mỏi còn ốm hơn, trừ trường hợp nặng lắm mình mới đưa vào viện còn lại toàn đi bác sĩ tư thôi, lớn lên thì mẹ tự làm bác sĩ,hic. Tớ cũng dự trữ 1 lọ Tylenon vị anh đào rồi nhưng vì thằng lớn có vẻ khó uống thuốc hơn nên chắc chiều mua dự phòng thêm lọ nho có ống đo nhỏ giọt ý cho an tâm.

19. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Nghe các mẹ khen siro hạ sốt Tylenon tốt, chiều tối qua bé con nhà mình sốt cao quá lại nôn trớ hết mình ra mấy hiệu thuốc gần nhà hỏi mà chẳng hiệu nào có người ra toàn giới thiệu cho mấy loại sirro chống cảm cúm như typpi... Mình lại về pha1/2 gói thuốc babyflex cho bé uống trộm vía 1 lúc sau bé hạ sốt mình cho bé vào viện khám. Các mẹ cho hỏi ở khu Yên Hòa này có hiệu nào bán loại hạ sốt đó không mình mua để phòng cho con khi đêm hôm bị sốt chứ cho uống dạng bột pha bé cũng hay trớ ra lắm.Thanks.

20. libra82

Mấy loại siro mà đã mở nắp rồi thì sẽ để được trg bao lâu các mẹ nhỉ???? Siro hạ sốt,siro ho nữa.Nhất là cái siro ho,lọ rõ to,1 lần dùng sao hết,mà mở nắp ra rồi thì lần sau dùng lại ko thấy yên tâm,bỏ đi thì tiếc,hic hic....