Thuốc hạ sốt dạng siro

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi phamtuyetmai81, 22/11/2011.

1. cocun

cocun Thành viên tích cực

Ðề: Thuốc hạ sốt dạng siro

Nói đến khoản phun thì phải nói đến con mình nữa, giờ hơn 4T mà mình vẫn chưa thoát cảnh này, híc. Khóc cũng phun, mà không khóc thì sáng nay uống xong cốc sữa cũng tự nhiên cho ra hết, thế là bụng đói đi học, chán ơi là chán, híc.............

Đang tải...

2. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

2T thì uống loại nào cũng được hết mẹ nó ạ.Vị anh đào thì màu sắc rất bắt mắt,thơm ngon,đảm bảo bé nhà bạn sẽ nghĩ là nước hoa quả ngay,hihi....Bạn có thể cho bé uống trực tiếp hoặc pha với nước. Bạn cứ ra hàng thuốc hỏi Tylenol,chắc đều có hết ý mà,mấy hiệu thuốc bé xíu gần nhà tớ mà cũng có nữa cơ mà :rolleyes:

3. cocun

Mẹ nó cứ làm theo mẹ thuydung và mẹ phamtuyetmai81 nói ý, nếu con mẹ nó khó uống quá thì uống vị nho trước xem sao, như bé nhà mình hơn 4T thì thích uống Tylenol vị anh đào, cũng dễ uống lắm mẹ nó nhé.

4. phamtuyetmai81

phamtuyetmai81 Thành viên rất tích cực

Hình như trẻ con đứa nào cũng thế ý nhỉ. Con tớ cũng thế, cứ cho ăn hơi no là nôn nên cứ phải ước lượng, hôm nào ngon miệng quá các anh ý cứ đòi mẹ cho ăn thêm là kiểu gì cũng cho ra,hic.

5. cocun

Híc, đúng là giống nhau nhiều cái thật, no cũng phun, khóc cũng phun. Mà con nhà tớ còn có tật là ngày mà đùa nhiều ở lớp là y như rằng đêm mê ngủ, mà đã mê ngủ là bắt đầu hức hức, rồi khóc nấc lên, và rồi kết cục là lại phun, thế là bố mẹ hỳ hục dọn cho con lúc nửa đêm, eo, nghĩ mà ớn hết cả người, chưa kể hôm nào mà sốt nữa thì thôi rồi ý, hỳ hục cả đêm vì con, híc.....:(

6. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Bé nhà tớ y chang nhé, năm ngoái có dạo nôn nhiều quá tớ cho vào Nhi kiểm tra cả chụp chiếu,siêu âm cuối cùng BS kết luận bé bị trào ngược dạ dày thực quản có 2 tia thường trực cứ 5 phút phun 1 lần.Mà bệnh này hay gặp ở trẻ sinh non, bé nhà tớ cũng sinh non mà, thuốc cũng chỉ đỡ phần nào còn đâu lớn dần rồi sẽ hết thôi.

7. Yeunhoc

Yeunhoc Thành viên tập sự

^^! mấy mẹ chia sẻ kinh nghiệm thì còn gì bằng, vậy tớ sẽ mua thử loại nho cho con vậy, cảm ơn mấy mẹ...

8. socvabom

socvabom Thành viên tập sự

em cử tưởng là chỉ có con em mới bị vậy , giờ nghe mấy mẹ nói mới biết là đa số trẻ con đứa nào cũng vậy, con em cũng bị trào ngược,mà khổ lắm cơ,mỗi lần cho ăn là hết sức căng thẳng, dỗ dành chứ cũng chẳng dám mắng con, cháu chịu ăn thì còn đỡ,..nhưng phải kể là những lúc bị sốt, cho con uống thuốc lại càng khổ hơn, có khi lại trào cả thuốc lân thức ăn,..giờ nhớ lại em còn hãi, may mà giờ cháu lớn nên đỡ hơn nhiều rồi...

9. cocun

Híc, nếu con tớ sinh non thì chả nói làm gì nhưng khổ nỗi lại sinh đủ ngày đủ tháng mới tòi ra mà vẫn bị cái hiện tượng trào ngược dạ dày thực quản mới buồn chứ, tớ nhớ là con tớ bị đến tận hơn 1T ròi mới đỡ, nhưng không hết hẳn, thỉnh thoảng vẫn bị và đến bây giờ vẫn bị hiện tượng này đấy, chắc lớn hẳn mới hết được các mẹ nhỉ?

10. cocun

Vậy mẹ nó về mua Tylenol rồi cho con dùng thử khi con bị sốt xem con có hợp không nhé, rất nhiều mẹ dùng cho con rồi nên mình nghĩ rồi chắc bé nhà mẹ cũng thích thôi :D

11. cocun

Bị cái hiện tượng này khổ lắm, vừa khổ cho con vừa khổ cho bố mẹ mỗi lần dọn dẹp rồi lại cho ăn lại, nghĩ lại mình cũng thấy sợ, híc. Những lúc con ốm đau hay sốt thì lại càng khổ hơn vì cứ lần nào uống thuốc là run vì sợ con cho hết cả ra, híc, mà nhất là thuốc hạ sốt con mình đợt trước cứ uống vào là cho ra hết vì khó uống vì nó cứ ngai ngái, may quá vừa rồi bác sỹ kê cho Tylenol hạ sốt dạng siro mình đỡ hẳn, yên tâm con uống thuốc mà không bị trớ, mừng hẳn :D

12. phamtuyetmai81

Con mẹ Hạnh giống con tớ, cũng không sinh non vì tròn 39 tuần mới sinh nhưng mà tớ vỡ ối từ sáng sớm, chiều mới mổ nên hình như con bị nuốt nước ối hay sao ý. Thằng lớn nhà tớ hồi sinh ra đến tầm hơn 4T, cứ ăn vào là cho ra, hic,một ngày thay không biết bao nhiêu lần quần áo, mà cu cậu lại háu ăn nữa. Sau tớ điều chỉnh bằng cách cho ăn ít một, còn lại ngậm ty giả, may mà đỡ dần, đến hơn 4T thì đỡ hẳn nhưng đến bây giờ 4T vẫn chưa khỏi hẳn, thỉnh thoảng ăn no thì cho ra hết hoặc ăn cái gì vướng cổ là ọe,hic. Thằng cháu con bà chị tớ đến 5T thì hết hẳn rồi, tớ hy vọng con tớ bước sang tuổi thứ 5 như anh nó cũng khỏi hẳn,hic.

13. phamtuyetmai81

Hihi, đúng là trẻ con, con tớ mà nô nhiều quá cũng nôn nhưng may không có kiểu mê ngủ rồi nôn như con mẹ Hạnh,hic. Con tớ mỗi lần ốm sốt kiểu gì cũng nôn nên toàn dự phòng túi nilon thôi, cứ để 1 góc, nếu cu cậu nào buồn nôn thì chạy lại lấy túi rồi gọi mẹ, cũng đỡ phải dọn dẹp nhiều chứ không suốt ngày giặt chăn ga, quần áo mệt lắm cơ.

14. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

Hình như các bé trg bụng đều nuốt nước ối mà (e đọc thấy bảo mấy tuần cuối bé còn nuốt 300-500ml/ngày cơ),thế mà e vẫn đang bị thừa nước ối đây,hic hic...
    Bé nhà e hồi bé cũng hay nôn trớ lắm,trộm vía giờ thì khá hơn rồi,nhg đợt nào ho,nhiều đờm thì vẫn bị,nhiều khi con cứ rặn ra ho,rồi đòi nôn mới khổ chứ (chắc nó ngứa cổ họng,khó chịu).Eo,em sợ nhất là nôn,hồi nghén bị nôn mấy lần mà đến giờ vẫn thấy kinh khủng.

15. cocun

Thế là mẹ Mai bị vỡ ối à, khổ thân. Sinh mổ chắc đau lắm mẹ Mai nhỉ? Tớ sinh thường cả hai đứa nên cũng đỡ, mà tớ còn phải bấm ối để sinh đấy mẹ mai ạ, thế mà con mình vẫn còn bị thế. Thôi hy vọng như cháu nhà mẹ Mai, hơn 5T hết cho mình nhờ không thì đến là khổ nhỉ, híc.

16. cocun

Híc, tớ giờ đã qua đoạn này rồi nhưng nghĩ lại cũng sợ kinh khủng, đứa đầu tớ nghén 5.5 tháng, đứa thứ hai nghén 4.5 tháng, cứ chạy ra chạy vào toilet liên tục, nghĩ hãi hùng, qua giai đoạn đó mới thoát đấy. Giờ nhìn các mẹ bầu phục lắm ý, hihi. Thôi mẹ nó cố lên, sắp xong nhiệm vụ rồi, cứ nghĩ rồi mình cũng sẽ nhàn cho nhẹ nhõm mẹ nó ạ, hihi.....

17. socvabom

socvabom Thành viên tập sự

mẹ nói đúng, vị thuốc khó chịu nên con chẳng chịu uống gì cả, uống vào lại nôn ra, mỗi lần làm thức ăn cho con, lần nào cũng nấu gấp 3 lần bình thường, để khi con nôn ra lại có cái mà cho ăn lại, hic... mà cũng may có loại siro tylenol này,con cũng thích,;) đúng là đỡ hơn nhiều mẹ nhỉ...

18. me thuydung

me thuydung Thành viên tập sự

em được biết thì sinh non hay đủ tháng gì cũng có thể bị vậy mấy mẹ ạ, con của đứa bạn em, nghe đâu phải hơn 3 tuổi, mới giảm hẳn, mà mỗi lần cho con ăn phai chia làm nhiều bữa, bắt ngồi 1 chỗ, lỡ mà có quậy gi một lúc là lại trào ra ngay, khổ thế đấy...

19. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Hiện tượng trào ngược dạ dày thực quản thì bé sinh non hay đủ tháng vẫn có thể bị nhưng ở bé sinh non chiếm tỉ lệ cao hơn thì phải.Bé nhà mình bị từ khi sinh ra ứ phun như vòi nước ý, giờ 3t rồi cũng chưa thấy đỡ.:(

20. phamtuyetmai81

Hic, tớ bị vỡ ối lúc 6h sáng, vào viện tưởng được mổ luôn vì đúng ca ông bác sĩ đang theo, ai ngờ đông quá, ông ý còn bảo con mình nhỏ nên sinh thường được, cho sinh thường nữa chứ. Hic, chồng mình phải vào làm ầm lên ông ý mới đồng ý mổ, mãi gần 4h mới được mổ, khi cân lên ông ý phán câu tôi theo dõi cô này từ hồi hơn mười tuần mà cũng không ngờ con lại to thế,hic, điên thế không biết, may mà con mình không sao.
    Mổ đẻ cũng bình thường thôi nhưng mình thấy hình như đỡ đau hơn đẻ thường ý. Tớ chỉ mỗi khoản đau lưng vì hồi đó gây tê cột sống bác sĩ tiêm nhiều hơn bình thường vì sinh đôi, bây giờ hơi tý là đau lưng, sợ lắm, hic.