Hà Nội: Thưởng thức đồ nướng than hoa tại LẪN QUÁN - Menu mới toanh đây các mẹ ơi !!!

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi lanquan, 22/1/2010.

1. chuotcontime

chuotcontime

Ủng hộ nhà bác này...
    Gần nhà tớ quá, sẽ ủng hộ bác dài dài...vì nhà em cũng khoái món nướng lắm ạ.
    Chúc bác đắt hàng.
    À, cứ đến quán bác thì khai nick nhé bác...hihi....

2. Khánh Huyền 84

Khánh Huyền 84 https://cungcapthietbianninh.com

Đang đói nghe thấy đồ nướng nhà bác này mà bụng cứ sôi ùng ụng, úp ủng hộ bác nhất định em sẽ đến tậ nơi để ủng hộ ạ

3. lanquan

lanquan Thành viên chính thức

Dạ ko cần khai đâu ạ , mẹ tới nói là thành viên lamchame em sẽ có ưu đãi rùi mờ , đâu tội tình gì đâu mà phải khai với báo , nhỉ mẹ nhỉ ? [​IMG]

Em chờ mẹ Khánh Huyền đấy ná !!! [​IMG]

Up lên tiếp cho các mẹ tiện đánh dấu và ủng hộ quán em [​IMG] [​IMG] [​IMG]

4. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

định qua ăn nhưng hôm trước đọc một bài của một mẹ nào đó nên thấy lăn tăn.thôi up hộ vậy

5. lanquan

Em cũng đã giải thích rõ ràng bên đó rồi mẹ tomyphuong ạ . Theo em thì mỗi người có 1 cách đánh giá khác nhau về quán em , khen có mà chê cũng ko tránh khỏi , nếu ai cũng comment khen quán em mười phân vẹn mười thì mới khó tin đấy ạ [​IMG] Làm dịch vụ như chúng em thì 10 khách tới cũng chỉ cố gắng làm hài lòng đc 8 người là quý lắm rùi , vất vả lắm mẹ ơi [​IMG] Anyway , sắp tới quán em sẽ có thêm vài món mới add menu để các mẹ có thêm nhiều lựa chọn thưởng thức , mong rằng mẹ tommy sẽ tới ủng hộ quán em ạ [​IMG]

6. chuotcontime

chuotcontime

Tớ cũng nghĩ vậy, mình cố gắng làm hết sức mình và để mọi người đánh giá, hy vọng là 8/10 người đánh giá tốt là tương đối ổn rùi bạn ạ...

7. lanquan

Dạ cám ơn mẹ chuotcontime đã thấu hiểu nỗi lòng của em ạ [​IMG] Mà ko phải là tương đối ổn , đấy là quá ổn rùi ý ạ [​IMG]

Up lên cho các mẹ tiện đánh dấu và ủng hộ em ạ !!! [​IMG]

8. Fall's Sun

Fall's Sun Bắt đầu tích cực

Bác ơi, quán bác ở đoạn nào phố HBT? Số bao nhiêu HBT ạ?

9. lanquan

Dạ em đã ghi rõ địa chỉ ở page 1 rồi mà [​IMG] Quán em địa chỉ là 42 Hai Bà Trưng , ngay đối diện siêu thị điện máy Pico Plaza ạ , mong sẽ được đón tiếp mẹ Fall's Sun sớm sớm [​IMG]

Up lên tiếp cho các mẹ tiện đánh dấu và ủng hộ quán em [​IMG]

10. Baby Tun

Baby Tun Bắt đầu tích cực

quán này ngay gần nhà mình, mà mình là chúa hay ăn hàng nên 1 ngày đẹp giời sẽ qua ủng hộ, hy vọng được phục vụ nhiệt tình như quảng cáo :D

11. art3112

art3112 Thành viên tích cực

hiz - trời nóng điên :( chú chủ quán có chuyển sang bán kem cho hợp mùa ko :D
    đùa chứ - định qua ủng hộ chú - nhưng trời nóng thế này - nghĩ đến ngồi cạnh bếp than với nầu lẩu là phát ớn :(

12. www.tomcuaghe.com

www.tomcuaghe.com Bắt đầu nổi tiếng

Em oánh dấu hôm nào qua chỗ nhà bác chén thử xem thế nào/ Tối nay 2vc vừa đi oánh chén về xong. Em hay ăn trên Hàng Cót quán of 2 bác lớn tuổi. Tuần nào 2 vc cũng chén ít nhất 1 bữa.
    Lần tới qua CH bác chén thử nhe
    Chúc bác đắt hàng

13. emanhva

emanhva Thành viên rất tích cực

qua 3 lần đến hôm nay lần thứ 4 thì đã được thưởng thức ở Lẫn quán. Được cái bác chủ hàng trẻ nhân viên thì vô cùng nhiệt tình món ăn được mình thích nhất món nước chấm tương. Hnay 2 vc đánh chén no rồi mới qua nên chưa thưởng thứ được nhiều mới có 2 món bò và sường em thấy ổn. Chúc bác chủ hàng ngày càng đông khách nhé.

14. beyours07

beyours07 Bắt đầu tích cực

Cuối tuần này (t7) mình định đi nhóm khoảng 10 người. Có phải đặt trước k bạn nhỉ?

15. lanquan

Thế này thì vợ chồng bác đúng là khách sộp rồi ... mong quá [​IMG]

Thanks mẹ emanhva đã comment ủng hộ em ạ . Rất mong sẽ được đón tiếp 2 bố mẹ thêm nhiều lần nữa ^^ à , bé nhà mình xinh nhểy mẹ nhểy ? Vợ em nhìn thích quá mà ngại ko dám bế [​IMG]

Thời gian trc Tết nhiều nhóm đi đông thì mới phải đặt thôi ạ . Bây giờ thì bác cứ đến thoải mái ạ , trừ khi hết bàn hoặc hết hàng chứ ko thì em sẵn sàng chiều bác đến cùng ạ [​IMG]

16. lanquan

Ngày xấu giời mà mẹ qua quán em thì cũng thành ngày đẹp giời thôi , hí hí [​IMG]

Vẫn mùa xuân mà bác . Ban ngày thì vậy thôi chứ tối ngồi vỉa hè quán em rộng rãi thoáng mát , ngồi bên bếp than nướng đồ ăn , nhâm nhi chén rượu hay chai bia mát lạnh thì còn gì bằng , nhểy bác nhểy ??? [​IMG]

Up tiếp cho các mẹ tiện đánh dấu và ủng hộ quán em ạ [​IMG]

17. lequangde

lequangde Thành viên rất tích cực

Hôm trước mình cũng qua đây rồi. Hôm y ăn thịt ba chỉ, sườn, bò. Cảm nhận riêng của mình là tẩm ướp rất ngon, (MÌnh thấy ngon hơn ở Mã Mây) kết nhất là nước chấm - hình như me thì phải. Phục vụ nhiệt tình, tó sẽ quay lại, nhưng hình như tớ có nghe thông tin là " các cụ" ở tổ dân phố đang muốn dẹp quán của bạn hay sao ý, vì sao thì tớ cũng ko tiện nói..............

18. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Hôm trước chị đến ăn ( hình như thứ 7 tuần trước nhỉ) chị hẹn là về cm cho em mà hôm nay mới mò vào được đây.
    Kêu ca nhá ( em can chị rồi nhưng chị vẫn kêu): + nước chấm me hơi bị ít.
    + đồ ăn thì em nên bớt cay đi 1 chút để những nhà cho em bé đi cùng thì em bé còn ăn được.
    + làm nhiều món ăn thêm lên chứ ai lại món đặc trưng là Lẫn mà lại hết quá sớm.
    Còn khen này: * Nước chấm ngon
    * Thịt ba chỉ của em ngon nhất trong số các quán chị đã ăn, miếng thịt đúng 3 chỉ, ướp ngon nên ăn không ngán
    * Vote nhất cho món thịt bò nhà em ( hôm đấy chị k ăn cong cong và Lẫn). Miếng thịt to, ngọt ( chị thích em bớt bột ngọt đi 1 chút)
    Hẹn lần sau lại tới quán em nhá!!!

19. lanquan

Cám ơn bạn đã comment khích lệ quán mình nhá , mong rằng sẽ được đón tiếp bạn thêm nhiều lần nữa , hí hí [​IMG] . Còn về khoản "các cụ" kia thì cứ để xem thế nào hẵng hay , đường dài còn lắm gian nan mờ [​IMG]

Dạ em đâu có can chị kêu ca đâu , em thích khách vừa khen vừa chê , chứ khen ko thì làm sao em biết đc còn thiếu sót gì để mà sửa đổi , chị nhểy ? [​IMG] Các khoản kêu ca ở trên thì em chỉ xin đính chính điều 3 là quán em định nguyên liệu theo lượng khách , ko mua tràn lan vì như thế lúc nào cũng có hàng tồn trong tủ đông thì chất lượng món ăn sẽ giảm sút và ko tươi ngon ---> chuyện thiếu hàng là thường ngày ở quán em rùi [​IMG] nhưng mà bù lại thực khách lại luôn đc đảm bảo về chất lượng nguyên liệu chị ạ , quán em còn "nhỏ nhắn" thì phải đặt chất lượng lên đầu mà , hix hix [​IMG] . À , món Bò Tùng Xẻo nhà em ko dùng bột ngọt chị nhá , và phần lớn các món khác cũng ko , có thì chỉ ở mức hạn chế , bột ngọt ko có lợi cho sức khỏe . Món bò đấy để có vị ngọt , nhà em tận dụng chính cái ngọt của thịt bò và 1 thứ khác cơ , chị khám phá đc cũng giấu hộ em nhá , hí hí [​IMG]

Up lên cho các mẹ tiện đánh dấu và ủng hộ quán em nào !!! [​IMG]

20. mõ làng

mõ làng Guest

zời ơi, ngay gần nhà mình mà chả biết. hóa ra từ WTT sang hử? khừ khừ. Chắc phải mò ra đây măm thôi. Gì chứ ăn là phải mò đến la la la