Tỉ Lệ Trúng Giữa Xổ Số Truyền Thống Và Vietlott?

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi mayxanh123, 3/5/2021.

1. mayxanh123

mayxanh123 Thành viên tập sự

Tỉ lệ trúng giữa xổ số truyền thống và Vietlott?​

Hiện nay có rất nhiều loại hình xổ số cho các bạn lựa chọn. Ngoài hình thức xổ số truyền thống đã quá quen thuộc, xổ số Vietlott cũng dần được ưa chuộng. Chắc các bạn chẳng còn lạ gì với kiểu tin tức anh A, cô B nhận hàng chục tỉ đồng nhờ trúng Vietlott. Còn xổ số truyền thống luôn luôn giới hạn ở mức 1 hay 2 tỷ đồng. Chênh lệch giải thưởng lớn như vậy thì chơi xổ số truyền thống hay Vietlott sẽ có xác suất trúng thưởng cao hơn? Và nên chơi loại hình sổ xố nào? Cùng theo dõi để giải đáp thắc mắc này nhé.

1. Xác suất trúng giải

- Đối với vé số truyền thống, chỉ cần bạn đúng 5 con theo bảng kết quả xổ số miền bắc, hoặc 6 con đối với kết quả xổ số miền trung hoặc miền nam. Ví dụ, hôm nay bạn mua tờ xổ số vũng tàu 012345, hôm sau bạn dò theo bẳng kqxs khớp cả 06 con 012345 là bạn đã trúng độc đắc 2 tỷ đồng. Tỷ lệ để bạn trúng độc đắc như vậy là 1/1.000.000.

- Đối với Vietlott, bạn cần phải trúng cả 6 cặp số theo kết quả dự thưởng (6 cặp số được chọn từ số 01-99) thì mới trúng độc đắc. Tỷ lệ trúng độc đắc Vietlott là 1/8.000.000. Rất thấp phải không, nhưng hãy coi giá trị giải thưởng là bao nhiêu. Đã có tới 2 trường hợp trúng Vietlott 300 tỷ (giá trị giải thưởng cao nhất từ trước đến nay) rồi đấy. Từ cách dò vé để trúng giải, giá trị giải thưởng các bạn có thể dễ dàng nhận thấy hình thức nào dễ trúng hơn.

Mặc dù Vietlott có tỉ lệ trúng thấp hơn rất nhiều, nhưng giải thưởng lại cao gấp hàng chục lần. Vì vậy, không có gì là lạ khi Vietlott lại trở nên thu hút với đông đảo người chơi vé số hiện nay. Ai mà chẳng mong muốn được đổi đời phải không.

2. Nên chơi xổ số truyền thống hay Vietlott

Mặc dù xổ số truyền thống có tỉ lệ trúng cao hơn, nhưng cũng như Vietlott, không phải ngày nào cũng có người trúng giải độc đắc.

Như tôi đã từng nói với bạn, chơi xổ số thật ra cũng là một trò hên xui may rủi. Dù bạn có chơi ở hình thức nào đi chăng nữa, chỉ cần thời của bạn đã tới, chỉ cần thần may mắn gõ cửa nhà bạn, thì giải độc đắc nằm trong tay bạn. Tôi sẽ không khuyên bạn nên chơi truyền thống hay Vietlott. Mà tôi chỉ nhắn nhủ bạn rằng, bạn cần phải nghiên cứu và có đầu tư về các con số, như vậy xác suất bạn trúng giải sẽ cao hơn rất nhiều lần. Đầu tư bằng cách nào? Bằng phương pháp quay thu xo so mien nam , bằng cách để ý các dấu hiệu mà bạn gặp hằng ngày, bằng những giấc mơ mà bạn mơ thấy. Và bạn phải chơi, chơi nhiều kinh nghiệm chọn số sẽ được nâng cao. Kinh nghiệm là một yếu tố quan trọng giúp bạn mua đâu trúng đấy, đánh đâu thắng đó trong thế giới xổ số và lô đề này.

Nhưng tôi phải nhấn mạnh với bạn rằng, chơi nhiều không phải là đam mê, là bỏ bê công việc chính hằng ngày của mình đâu đấy nhé. Xổ số, số đề sẽ giúp bạn giàu lên nhanh chóng, nhưng đó không phải là cách làm giàu bền vững mà bạn nên duy trì.

Hi vọng những chia sẻ của tôi sẽ giúp các bạn biết thêm được nhiều điều về xổ số. Cảm ơn các bạn đã đón đọc bài viết này!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mayxanh123
    Đang tải...

2. thanganh0103

thanganh0103 Thành viên mới

Mình hay chơi Vietlott. tỉ lệ trúng dù thấp nhưng cơ hội vẫn có và đa dạng, dễ chơi