Khác: Tiêm nội tiết chuẩn bị mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi taomeo, 9/10/2010.

1. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Các mẹ thông thái cho mình hỏi.

Trước mình bị lưu khi được 2 tháng, BS bảo là nghỉ ngơi nửa năm rồi qua tiêm nội tiết để giữ thai và cho thai tốt gì đó. Có mẹ nào từng tiêm nội tiết rồi không?
    Nếu tiêm thì tiêm trước khi định có bầu hay sau khi đi đã có thai rồi?

mẹ nào biết mách mình với nhé. mình đã đi tiêm phòng hết đủ thứ linh tinh rồi còn nội tiết là chưa tiêm thôi. Định để gần tết sẽ tiến hành nhưng cũng còn băn khoăn về vụ nội tiết.

Cảm ơn các mẹ rất nhiều u oa :X

Xem thêm các chủ đề tạo bởi taomeo
    Đang tải...

2. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Ðề: Tiêm nội tiết chuẩn bị mang thai

Mình cũng tiêm nội tiết rồi nhưng chỉ khi mình bị thai yếu thôi mẹ nó ạ. Còn T.Hợp tiêm trước khi có thai thì mình cũng ko rõ lắm.

3. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

mẹ này giống em em cũng bị lúc 2 tháng, em lại có bầu luôn mà ko bít chẳng kịp nghỉ ngơi hu hu.Khi đó em đi bs luôn bs cho uống và tiêm thuốc nội tiết mà em phải uống cho hết 3 tháng đầu đấy.giờ em mang bầu 6 tháng rồi bé khỏe lắm đạp mẹ tưng tưng, thích quá khà khà..

4. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Cảm ơn các mẹ nhé, tớ thấy có người thì tiêm trước, có ngừoi thì sau khi có thai thì mới tiêm. tớ rất muốn tham khảo ý kiến của các mẹ, mong các mẹ chỉ giáo nhé, tớ cũng bị lưu vì thai quá yếu, giờ đang uống thuốc bắc, hết vài chục thang thì lại khám lại bác sĩ, thôi đông tây kim cổ kết hợp vậy, tập một tớ sinh và nuôi dễ lắm, tập 2 thấy bắt đầu khó khăn rồi đây. có gì các mẹ chia sẻ tiếp nhé.