Cần giúp: Tiêu chảy kéo dài

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi BoCuBean, 21/10/2009.

1. BoCuBean

BoCuBean Thành viên tập sự

Các bác giúp em với. em mới làm bố đc hơn ba tháng nay nên ít kinh nghiệm, nay em đang rất lo lắng và bối rối ko biết xử lý thế nào. Mong được các bác chỉ giáo giùm.
    Chả là cu nhà em bị đi ngoài khoảng 20 ngày nay. em cũng ko phân biệt đc là tiêu chảy hay Kiết lỵ.
    Triệu chứng: Phân của bé có lúc như hoa cà hoa cải, nhiều nước ít cái, có lúc có nhầy, sủi bọt, bé đi phải dặn vất vả lắm, trước có mùi chua.
    khoảng 4 ngày trước em đã cho bé đi khám viện nhi và đã uống 1 số thuốc theo đơn gồm: nước vôi nhì, Teralac, SHELKAL, Aquadetrim, Calcium nature(dùng cho mẹ). dùng đc 4 ngày mà vẫn ko thấy đỡ.
    Rất mong các bác có kinh nghiệm chỉ giùm em với](*,)](*,)](*,)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BoCuBean
    Đang tải...

2. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Bố cháu phải tới bác sỹ khám để họ tư vấn cho cháu. Mình thấy bác sỹ Khánh ở trên phố hàng Mành ý, bác sỹ này chuyên về tiêu hóa trẻ em rất tốt.

3. BoCuBean

em cho cháu ra viện nhi xét nghiệm phân rồi lấy thuốc mà ko khỏi. ko biết chỗ khác có tin tưởng đc ko??
    có ai bị trường hợp như em chưa giúp em với:-k:-k:-k

4. ziuzang

ziuzang Thành viên mới

bé bạn bú sữa gì? sữa mẹ hay sữa ngoài? dạo gần đây ngoài sữa bé có măm gì hok?

5. BoCuBean

Trước thỉnh thoảng em cho ăn sữa ngoài nhưng từ khi bị đi ngoài như thế em ko dám cho ăn gì ngoài bú sữa mẹ, thậm chí mẹ cu bean cũng phải ăn kiêng , chỉ dám ăn thịt nac với ruốc. Hôm ra khám viện nhi về BS bảo ko phải kiêng gì hết nhưng mẹ bé vẫn ko dám ăn đồ tanh.

6. BoCuBean

ơn chúa đến hôm nay là ngày thứ 23. em nghe mọi người mách cho bé uống thuốc xắc từ cây cỏ sữa. uống đc 2 hôm giờ tịt hẳn rồi. từ trưa hôm qua đến giờ là hơn 1,5 ngày rồi mà bé vẫn chưa ị.

7. BoCuBean

Tiện đây em post cây cỏ sữa lên cho bác nào gặp phải trường hợp như em thì tham khảo thêm. em đi viện nhi TW mất gần 2tr tiền thuốc mà không khỏi nhưng dùng cây cỏ sữa sao khô rồi xắc thuốc chừng 30g (bé nhà em mới hơn ba tháng tuôi mà) dùng đc 2 ngày thì tịt hẳn.

8. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Nếu biết sớm em giới thiệu trà của em, cực kỳ hiệu quả luôn. Nhưng cũng may bé dùng cây cỏ lành được thì cũng tốt.

9. chuotcontime

chuotcontime

Mừng Bé đã khỏi bệnh nhưng bạn để thời gian như vậy là quá lâu sẽ ảnh hưởng đến tiêu hóa và sức khỏe của Trẻ.
    Theo kinh nghiệm của mình nuôi 2 con nhỏ thì triệu chứng đi ngoài chưa chắc đã phải do tiêu hoá.
    Bé con 1 tuổi nhà mình, đi ngoài liên tục trong khi không ăn 1 thứ đồ gì lạ và vệ sinh thì cũng đảm bảo luôn. Khám viện nhi, xanh pôn, uống thuốc bác sỹ cho không khỏi, tớ sốt ruột quá nhưng may quá có bạn giới thiệu BS Sơn ở Vạn kiếp ( chuyên Hô hấp), bác khám rất kỹ tai, mũi, họng của Con và kết luận bé bị viêm tai nên ảnh hưởng đến tiêu hoá, bác cho thuốc rỏ tai, rỏ mũi và kháng sinh uống, vừa uống xong là tịt luôn, không có đi ngoài nữa, hiệu nghiệm lắm bạn ạ...

10. dqtbaoboi

dqtbaoboi Bắt đầu nổi tiếng

Mình không biết sơm, nếu mình đọc bài này sớm, mình sẽ chỉ cho bạn 1 cách vừa hiệu quả mà lại chẳng tốn xu nào luôn. Ngày xưa bé nhà mình chũng bị tình trạng nha bé nhà bạn, bao nhiêu ngày và bao nhiêu loại thuốc tây tàu đều không khỏi. Về sau có người mách: Lấy 1 quả hồng xiêm xanh, về cắt nhỏ cho vào máy đánh sinh tố với 1 chút nước và 1 chút đường, đành nhuyễn lên, đổ ra cốc, 1 lúc sau lắng cặn bã xuống, lấy thìa múc nước ở trên cho be uống. Khoảng 1 tiếng cho bé uống 1 lần 1-2 thìa nhỏ. Sau 3 lần uống, đảm bảo bé sẽ bị "đổ bê tông" luôn..
    Bạn nào có con nhỏ bị như vậy hãy thử làm theo cách của mình mà xem, rất nhanh khỏi mà lại không tốn kém, không độc hại gì hết.

chuotcontime thích bài này.
  11. conlabaoboi

conlabaoboi Banned

triệu chứng này xuất hiện nhiều ở trẻ sơ sinh,bác phải cho cháu đi khám bác sĩ và theo dõi tình trạng của bé như thế nào,đừng tự ý cho cháu uống thuốc!

12. giaminhthanh

giaminhthanh Thành viên mới

cái này không thể wa loa được đâu bác ah,bé nhà em bị chỉ 2 ngày đã thấy súc hẳn ra,bác nên nhờ viện thì hay nhât,chúc cháu mau khỏe nhé!

13. bemeomuop

bemeomuop Banned

Ðề: Tiêu chảy kéo dài

MÌnh cũng nghĩ là bạn nên đi khám bác sĩ đi, ko kéo dài có thể nguy hiểm cho bé đó, hic mèo nhà mình cũng đang bị tiêchayayr, xót con gì đâu