Tiêu chuẩn chọn sữa cho con

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi thaong0123, 3/7/2015.

1. thaong0123

thaong0123 Thành viên tập sự

các mẹ ơi cho em hỏi:
    1. khi chọn sữa cho con trong 6 năm đầu đời thì tiêu chuẩn chôn sữa của các mẹ là gì ạ?
    2. nhãn hiệu sữa nào đang được mẹ yêu thích nhất?
    3. để giới thiệu sữa cho mẹ khác sũ dụng thường thì mẹ sẽ dựa theo tiêu chuẩn gì (chất lượng sữa, chăm sóc khách hàng...)

em cãm ơn nhiều ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thaong0123
    Đang tải...

2. mebeo1010

mebeo1010 Thành viên tích cực

tớ quan tâm đến thương hiệu quen thuộc đã; ít nhất là đã có tiếng; sau đó thành phần dinh dưỡng
    hiện tại thì tớ cho bé uống sữa tươi của vinamilk hoặc dutch lady; dòng có nhiều canxi & D, có thêm một vài chất khác thôi

3. thaong0123

Cảm ơn mẹ nhé.
    Mẹ cho em hỏi thêm là giữa sữa bột và sữa tươi thì mẹ ưu tiên sữa nào hơn ạ? Vì em nghe nói sữa bột thì nhiều dưỡng chất hơn.

4. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Đầu tiên vẫn luôn là thương hiệu của sữa. Rồi sau đó sẽ cho con dùng thử để xem có hợp hay không.

5. Chieclamuathu_85

Chieclamuathu_85 Thành viên đạt chuẩn

hic ngực mình nhỏ xíu ko biết vaì bữa có sữa cho con ko hichic

6. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

đổi nhiều loại cho bé dễ thích nghi

7. linhnghe12

linhnghe12 Thành viên mới

Đầu tiên là phải chọn thương hiệu uy tín mà các mẹ tin dùng.
    Thứ 2 xem thành phần dinh dưỡng có trong sữa
    Thứ 3 phải cho bé dùng xem có hợp không.

8. haixu

haixu 0168.692.4048

Mình thì nghĩ ngay đến hàm lượng dinh dưỡng trước, sau đó mới đến thương hiệu :)

9. mecunnt

mecunnt Thành viên chính thức

Thương hiệu và thành phần dinh dưỡng đều được quan tâm đầu tiên.

10. wakodolebens

wakodolebens Thành viên chính thức

Tiêu chuẩn hàng đầu của em là con có hợp hay không, nhưng bước đầu thì phải xét xem thành phần dinh dưỡng trong sữa như thế nào có phù hợp với trẻ VN không, thương hiệu thì em nghĩ chỉ là một phần nhỏ vì hiện có rất nhiều mẹ vẫn chuộng sữa với quan niệm đắt = tốt :)

11. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mình nghĩ là quan trọng nhất xem bé có hợp với sữa ấy không. vì nếu sữa tốt mà bé không hợp thì không có tác dụng gì cả

12. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Phụ thuộc vào cơ đia của bé. Nếu cơ địa bé hấp thụ tốt sữa nào đó thì bé sẽ phát triển, cơ địa bé k hấp thụ thì uống cũng k có tác dụng gì

13. HeoNhim

HeoNhim Sữa bột và sữa tươi cho mẹ và bé

Mình có một cô con gái năm nay gần 3 tuổi và cũng đang kinh doanh mặt hàng sữa bột và sữa tươi cho bé. Nên cũng có một số kinh nghiệm chia sẻ với mẹ nó :
    - Trong 6 năm đầu đời , mình chia ra theo từng giai đoạn . Với những bé mới sinh thì sữa mẹ là tốt nhất( không gì bằng được sữa mẹ cả ) , chỉ trong những trường hợp mẹ không đủ sữa thì mới dùng thêm sữa ngoài. Ngay chính bản thân mình khi có con gái , cháu vừa ra đời đã cấp cứu 4 ngày ở khoa nhi bệnh viện C , đến giờ mình vẫn còn nguyên cái cảm giác tiếc đứt ruột khi sữa non của mẹ con không bú được mà phải ăn xông trong phòng hồi sức . Nên các mẹ hãy cố gắng ăn nhiều, uống bổ sung viên tổng hợp sau sinh 1 tháng để có chất trong sữa cho con.
    - Những bé từ 6 tháng trở lên đến 3 tuổi thì tiêu chuẩn chọn sữa đầu tiên theo mình là bé phải output đẹp. Sữa nội hay sữa ngoại không quan trọng mà quan trọng là con bạn thích uống và đi output đẹp. Tình trạng output thể hiện rất rõ khả năng hấp thu của con bạn với sữa, sữa có chất lượng hay không. Tiếp theo các mẹ để ý đến chiều cao, cân nặng của bé. Với mình thì chiều cao quan trọng , mình không phải chuộng theo nước ngoài , nhưng chiều cao, sự sáng tạo mình nghĩ là yếu tố quan trọng để đánh giá con bạn phát triển tốt hay không, Như gái nhà mình cân nặng thì hơi còi một tý nhưng chiều cao thì hoàn toàn giống các bạn khác.
    - Về các loại sữa được yêu thích hiện nay: với lượng hàng mình bán ra thì hiện nay mọi người thích dùng sữa nội khá nhiều như nuti hay vinamilk , sữa ngoại thì các dòng hàng Nhật và Pháp, Abbott. Khi bán hàng mình cũng giống như đang chia sẻ với bạn. Với từng bé hãy đưa ra lời khuyên cho khách chọn lựa sữa phù hợp. Bây giờ người bán rất nhiều, khách hàng cũng rất tinh tường trong việc nhìn ra sản phẩm tốt và chất lượng.

thaong0123 thích bài này.
  14. luaa94

luaa94 Thành viên mới

Em nghĩ mình nên chọn các loại sữa có thương hiệu sẽ yên tâm hơn ak

15. thaong0123

thấy nhiều mẹ nhắc đến chọn theo thương hiệu, thì không biết hiện nay thương hiệu nào đang được các mẹ tin dùng nhất và tại sao ạ?

em thì dc nghe ở nhà các chị đang dùng enfa nhiều. ko biết các mẹ thấ enfa so với sriso hay similac thì như thế nào ?

16. thaong0123

Chị ơi còn sữa phát triển dưỡng chất về não bộ thì sao ạ? nghe ngta quảng cáo nhiều về sự phát triển não bộ cho trẻ mà hình như các mẹ thì quan tâm nhiều đến output và cân nặng thôi chị nhỉ :)

17. Mudina

Mudina Thành viên mới

Để chọn sản phẩm sữa dành cho bé chất lượng nhất và tốt nhất. Các mẹ chú ý không phải cứ sữa ngoại , đắt tiền là sữa tốt. Quan trọng nhất là sữa đó hợp với cơ thể bé và bổ sung tốt những vi chất mà bé thiếu. Mỗi bé có một thể chất khác nhau, do đó nhu cầu khác nhau, vì vậy cần phải tìm hiểu thói quen, sở thích và cả nhu cầu cơ thể của trẻ.
    Nhìn chung, có một số yếu tố cơ bản khi chọn sữa:

1. Nguồn gốc xuất xứ
    2. Chất lượng có trong sữa phù hợp với con bạn hay không ( nhiều sắt, canxi, protein, sữa bò,sữa dê...)
    3. Mỗi loại sữa thường nhắm tới một đối tượng nhất định mà bạn cần phải nghiên cứu kỹ. Ví dụ sữa dê bổ hơn sữa bò, nhưng sữa bò dễ uống hơn. Sữa này có hàm lượng protein nhiều, sữa kia ít...

18. me cua be bong

me cua be bong Đèn Sưởi Nhà Tắm BH 10 Năm: 0984 197 415

đầu tiên phải xem xuất xứ của loại sữa từ đâu, thành phần thế nào, sữa có phổ biến hay ko và tất nhiên là phải phù hợp với lứa tuổi

19. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Đầu tiên xem con mình uống có hợp không? Sau đó xem đến nguồn gốc sữa có đảm bảo không ( nhất là các loại sữa xách tay ).

20. foreverloveyouND

foreverloveyouND Thành viên sắp chính thức