Kinh nghiệm: Tiểu Phẫu Nhổ Răng Khôn Tại Nha Khoa Đông Nam

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi lephamquocdat, 20/7/2020.

1. lephamquocdat

lephamquocdat Thành viên tập sự

Tiểu phẫu nhổ răng khôn là phương pháp điều trị phổ biến trong nha khoa. Chiếc răng này nằm ở vị trí trong cùng của khung hàm. Nên khi thực hiện tiểu phẫu cần tuân thủ các nguyên tắc để tránh gây ra những biến chứng không mong muốn. Tránh ảnh hưởng đến cuộc sống của người bệnh.

Khi thực hiện tiểu phẫu nhổ răng khôn, các bác sĩ sẽ phải tạo vết thương hở ở phía niêm mạc sau răng khôn. Và điều này đòi hỏi những kỹ năng chuyên nghiệp. Trong nha khoa, khi thực hiện những cuộc tiểu phẫu như thế này. Các bác sĩ phải tuân thủ các nguyên tắc cơ bản trong mỗi khâu lấy răng khôn

Răng khôn thường xuất hiện ở độ tuổi 17 – 25, khi mà các răng đã phát triển hoàn chỉnh, xương hàm cứng chắc, mô nướu dày. Mọc lên trong tình trạng không thuận lợi nên răng khôn thường mọc ngầm, mọc nghiêng lệch, mọc ngang….. gây nhiều biến chứng.

Không giống với các răng khác, răng khôn không có vai trò rõ ràng trong việc ăn nhai. Hơn nữa, sự tồn tại của chúng còn làm tăng khả năng gặp phải các vấn đề về răng miệng cho bệnh nhân. Do đó, bác sĩ thường khuyên nhổ đi.

Nhổ răng khôn mọc lệch là một trong những kỹ thuật nha khoa khá phức tạp. Răng khôn mọc lệch có rất nhiều loại, nhiều dạng chân răng khác nhau. Vì thế, không phải trường hợp nhổ răng khôn nào cũng giống nhau.

Do đó, bạn chỉ nên thực hiện ở các cơ sở nha khoa uy tín và đáng tin cậy. Bởi chỉ những cơ sở như thế mới có đội ngũ bác sĩ trình độ chuyên môn sâu, giàu kinh nghiệm và tay nghề cao.

Đội ngủ bác sĩ chuyên khoa răng hàm mặt tại Nha Khoa Đông Nam

Song song với đó, bạn cũng nên tìm hiểu thông tin về công nghệ nhổ răng. Lựa chọn tối ưu nhất sẽ là các nha khoa nhổ răng bằng máy siêu âm. Đây cũng là công nghệ nhổ răng tiên tiến nhất hiện nay.
    Sóng siêu âm phát ra từ thiết bị này sẽ tác động lên dây chằng xung quanh răng, làm chúng tự đứt ra mà không tổn thương nhiều đến mô mềm, hạn chế tối đa sang chấn, biến chứng cho bệnh nhân.

Nha khoa Đông Nam là một trong những địa chỉ thăm khám và điều trị răng hàm mặt uy tín, an toàn và chất lượng tại khu vực Sài thành. Cơ sở này được Sở Y Tế cấp giấy phép và chính thức đi vào hoạt động từ năm 2005 tại số 411 Đường Nguyễn Kiệm, Phường 9, Quận Phú Nhuận, TPHCM.

Nhận thấy nhu cầu điều trị và thẩm mỹ nha khoa tăng lên, Nha khoa Đông Nam mở chi nhánh 2 tại 614 Đường Lê Hồng Phong, Phường 10, Quận 10, TPHCM vào năm 2017 với mong muốn đáp ứng được nhu cầu của người dân trong thành phố và những khu vực lân cận.
    Hệ thống phòng khám hiện đại được cấp phép hoạt động​

Trải qua 15 năm hoạt động và phát triển, Nha khoa Đông Nam đã và đang khẳng định vị thế là một trong những đơn vị thăm khám – điều trị và thẩm mỹ nha khoa uy tín, đáng tin cậy. Cơ sở này cũng là một trong những số ít phòng khám nha khoa nhận được giấy chứng nhận “Dịch vụ tốt nhất” do Hội đồng Doanh nghiệp Việt Nam và một số cơ quan có thẩm quyền trao tặng.

Nguồn Tham Khảo: https://soradental.com/de-cu-10-nha-khoa-nho-rang-khong-dau-va-an-toan-nhat-tphcm/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lephamquocdat
    Đang tải...

2. phamhung119

phamhung119 Thành viên mới

B ơi, trước đây mình từng bắc cầu sứ rồi giờ muốn cấy ghép Implant mà thiếu xương khá nhiều ấy, thì không bik nha khoa có hỗ trợ vấn đề ghép xương không hay tính thêm phí?

3. angel.love495

angel.love495 Thành viên mới

Bên nhkhoa Đông Nam ghép xương miễn phí đó bạn, có thể tới nha khoa thăm khám, chụp phim free trước, lúc đó làm sau cũng được bạn. Chứ cầu răng sứ để càng lâu vẫn có thể bị tiêu xương, hóp má nhiều lắm.

4. phamhung119

Cảm ơn b nhiều nha, mình đang tham khảo giá, tại thấy nhiều nơi đủ loại giá hết nên chắc tới nơi thăm khám mới biết đc, mà nha khoa có cho trả góp k b?

Phương COSMETIC thích bài này.
  5. pinky999

pinky999 Thành viên mới

Nha khoa đông nam miễn phí ghép xương đó bạn, trả góp trước 70% còn 30% còn lại lên răng hoàn tất mới thanh toán, chi phí trọn gói có răng luôn được lắm. Mà ngặt cái khi làm phải đặt hẹn trước vì lịch bác sĩ khá dày đặc.

6. buidung@946

buidung@946 Thành viên tập sự

Nhổ răng khôn có để biến chứng đau đầu, mất trí không mng?

7. phamhung119

Bác sĩ nào thực hiện vậy b nhỉ?

8. Phương COSMETIC

Phương COSMETIC Bắt đầu nổi tiếng

9. pinky999

pinky999 Thành viên mới

Bác sĩ Dũng trưởng khoa tại nha khoa sẽ là người thực hiện đặt trụ nha bạn, còn những công đoạn khác đều do bác sĩ khác thực hiện xuyên suốt luôn.

chisusichisusi thích bài này.
  10. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

11. chisusichisusi

chisusichisusi Thành viên tập sự

Thăm khám, chụp phim có mất phí không ạ?

pinky999 thích bài này.
  12. beckelouiskol351984

beckelouiskol351984 Thành viên tập sự

Răng khôn mà mọc nghiêng không được nhổ bỏ rất dễ làm hư luôn răng 7 kéo theo nhiều nguy hại lắm, tốt nhất nếu có chỉ định nhổ từ bác sĩ thì nên thực hiện sớm

13. trucnhan19

trucnhan19 Thành viên tập sự

Em có 1 răng khôn mọc nghiêng, 1 răng trên mọc thẳng vậy nên làm gì ạ? Hiện tại thì răng mọc nghiêng không đau hay sâu gì cả, có lâu lâu nó sưng rồi lại hết thôi..

lyquocmanh thích bài này.
  14. pinky999

pinky999 Thành viên mới

Miễn phí đó b

15. lyquocmanh

lyquocmanh Yêu Vợ Nhiều

. răng nghiêng nên nhổ luôn đi b, còn mọc thẳng mới không nhổ, mà lâu lâu nó hay bị sâu, trám lại tốn kém quá.

buidung@946 thích bài này.
  16. buidung@946

buidung@946 Thành viên tập sự

Trám răng khôn được không mng ạ?

nguyentrang1995 thích bài này.
  17. nguyentrang1995

nguyentrang1995 Thành viên tập sự

Răng khôn sâu nên nhổ bỏ chứ nó không giúp ích được gì cả anh, dôi khi còn làm ảnh hương răng số 7, nên việc trám răng luôn dc bác sĩ khuyến cáo thực hiện í.

18. MrThanhNhan

MrThanhNhan Người đam mê Nông nghiệp hữu cơ

quan tâm

19. nhisam

nhisam Thành viên mới

Không đau đầu đâu a, để lâu nó cấn răng 7 mới đau rồi sâu răng á, nên tốt nhất chọn nha khoa uy tín mà thực hiện thì không vấn đề gì cả, đợt e nhổ xong 3,4 ngày sau là ăn uống bình thường lại rồi.

20. thanhthanh269

thanhthanh269 Thành viên mới

Răng khôn nên nhổ bỏ sớm đi b ui, vì để càng lâu thì chúng càng làm hư răng số 7 thôi. Đợt mình đi khám bác sĩ cho coi phim X- quang chụp thấy nó xô răng 7 cạnh bên rõ luôn nên chỉ định nhổ luôn sau đó, giờ thì ăn nhai nhẹ tơn mà không bị gì cả.