Cần giúp: Tìm Đèn Sưởi Ấm, Không Khô Và An Toàn, Tránh Bỏng Cho Bé

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi nguyen_ngoc81, 9/12/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Em muốn hỏi địa chỉ mua đèn sưởi phòng ngủ chính hãng ở đâu? Em đang có ý định mua đèn sưởi nhưng thấy có nhiều nơi bán quá, sợ không đảm bảo chất lượng nên vẫn chưa mua. Mấy loại đèn của Tàu có ấm nhưng khô da, lại rất nóng, nhà có con nhỏ nên rất ko an tâm, sợ con bị bỏng nếu lại gần đèn. Các chị biết chỗ nào bán đèn sưởi ấm, không khô và an toàn, tránh bỏng cho bé ko, tư vấn giúp em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyen_ngoc81
    Đang tải...

2. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Em mới sinh bé thứ 2, sợ con lạnh nên cũng mới sắm quả đèn sưởi này. Mấy nay thời tiết chưa lạnh lắm nên em chỉ bật lúc tắm cho con, công nhận đèn nóng thật, nhà nào có con nhỏ mà dùng loại này thì phải thật cẩn thận, kẻo con mà sờ vào đèn thì rất nguy hiểm

3. jinx

jinx Thành viên tích cực

Bạn tìm mua cái tranh sưởi ấy, nó có thể sưởi ấm được phòng rộng từ 8 - 12 m2, lại treo được trên tường nên ko lo con nhỏ động vào. Nhà mình mới mua 2 cái của Đức, 1 phòng ngủ 2 vợ chồng, 1 phòng của con. Đang sale nên còn 2,5 triệu/ bức, bảo hành đến 36 tháng đó. Mình mua online trên web này này: http://www.tranhsuoi.com.vn/
    Nhà mình lấy bức Dòng sông thơ mộng và bức biển xanh.

4. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Đèn sưởi và đèn sưởi halogen phát ra ánh sáng nên hơi bất tiện khi sử dụng vào ban đêm, loại này làm nóng nhanh khiến không khí bị đốt cháy, tạo cho mình có cảm giác khô khó chịu. Đặc biệt là dễ gây bỏng khi va chạm, đặc biệt khi nhà có trẻ nhỏ, dễ rò rỉ cháy nổ. Năm kia nhà mình mua 1 cái hơn 1 triệu, dùng mấy ngày rét đại hàn rồi bỏ đi vì thấy ko an toàn

5. mecusang

mecusang CHỮ TÂM KIA MỚI BẰNG 5 CHỮ TIỀN

cũng muốn ngó thử xem

6. nguyen_ngoc81

Của mn mua loại gì thế ạ? Em tham khảo thêm thì thấy 1 số chỗ nó quảng cáo đèn vô ý sờ tay vào cũng không bị bỏng cũng đỡ lo. Giờ lo mỗi bị nổ ạ

7. nguyen_ngoc81

Thế rồi giờ thì mn có dùng đèn sưởi loại khác không ạ? Hay là không dùng nữa luôn? Em thấy vẫn nên dùng vì thời tiết lạnh, nóng thay đổi thế này con dễ ốm lắm ;((

8. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Mình thấy cái quạt sưởi của điều hoà 2 chiều cũng tương đối ấm nhưng vì nó tạo gió đốt không khí ngoài nên gây khô da.
    Bà chị mình mới sắm quả tranh sưởi của Đức, tương đối hay, ko gây ồn, ko chói mắt vì không phát sáng vào ban đêm, ko tạo gió ảnh hưởng đến hô hấp, khô da và cái đặc biệt nhất là nó làm ấm bằng tinh thể carbon nên rất có lợi cho xương khớp và tuần hoàn máu. Nhưng giá tương đối chát đó, bà ấy mua 1 bức 3,5 triệu (nghe bảo còn là giá sale off)

9. nguyen_ngoc81

Sale rồi mà vẫn 3tr5 thì giá cũng chát quá mn nhỉ :'( Mua đèn sưởi bình thường có 1 triệu là nhiều rồi ạ

10. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Chát gì, 3,5 triệu/cái là quá rẻ so với con điều hoà 2 chiều (ko so sánh vs đèn sưởi Tàu nhé). Dùng tranh sưởi này cũng tiết kiệm điện, 550w, trong khoảng 15ph đã làm ấm không gian 8-11 m2, trong khi mấy cái đèn sưởi của Tàu thường phải từ 800w - 1200w đấy ạ.
    Hôm trước thấy bên http://www.tranhsuoi.com.vn/ sale bức có bánh xe (có thể di chuyển giữa các phòng), mình sắm luôn 2 bức, 1 cho nhà mình, 1 cho ông bà ngoại. Nghe bảo năm nay cũng có 1 - 2 đợt rét đại hàn, nhiệt độ HN xuống đến 5 - 6 độ như năm ngoái đó, nhà ai có con nhỏ thì sắm dần đi

11. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Tiện đây cho em hỏi ké với. Tình hình là em chuẩn bị sinh em bé lại là con đầu, nên không biết khi tắm và gội cho bé sơ sinh thì nên dùng loại sữa tắm và dầu gọi của hãng nào thì tốt. Mẹ nào đã và đang dùng thì tư vấn giúp em nhé. CHắc cũng phải đi sắm thêm 1 cái đồ gì để sưởi cho bé lúc tắm nữa.

12. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

lắc - ta - xit mẹ nó ơi, cái này tớ tắm cho em bé đến 1 tuổi...hiện nay cũng đang dùng cho nhóc thứ 2, mà thi thoảng mẹ nó nên nấu nước lá tắm cho bé nhé( vừa thơm, vừa tốt)
    Còn sưởi thì nhất định phải mua rồi mn ạ. Nên tranh thủ mua luôn bây giờ vì cuối năm có nhiều đợt giảm giá

13. nguyen_ngoc81

Sao lại so sánh giá tiền thế ạ? Thế tranh sưởi có làm mát được như điều hòa đâu mn :D Nói thế chứ vẫn phải mua thôi ạ. Vì điều hòa chỉ lắp có 1 phòng :(

14. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

mấy mẹ cho mình hỏi thăm là Lactacyd bên US có bán ko các mẹ? mình nhờ Dì mình mua sữa tắm, phấn từ bên đó đem về mà chẳng biết bên đó hiệu gì tốt nữa?? các mẹ chỉ giúp mình với ạ

15. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Cái gì cũng có giá của nó thôi mn ạ. tranh sưởi loại treo tường 1 mặt giá có 2tr5. Gắn trên tường như điều hòa luôn. Được cái nó là bức tranh nên phòng mình đẹp hơn hẳn

16. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Đèn sưởi ấm mà không khô thì là loại máy sưởi dầu rồi. Nhưng mà cái đấy nó cồng kềnh mà kêu to lắm. Bật buổi tối lúc ngủ thì hơi khó chịu

17. jinx

jinx Thành viên tích cực

Cái của nhà mình đây :p Là thác nước ánh sáng, quên mất ở trên lại bảo dòng sông thơ mộng :))

18. nguyen_ngoc81

Bình thường các loại đèn hay quạt chỉ bảo hành 1 năm. Tranh này bảo hành tận 3 năm chắc là khó hỏng :)) Đang có khuyến mãi gì vậy ạ?

19. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Phấn rôm giờ ko nên dùng các mẹ ạ, ko tốt cho em bé. Bụi phấn rôm khi hít phải sẽ ảnh hưởng đến phổi bé, còn nếu khi thoa vào vùng kín của bé gái rất dễ gây nhiễm khuẩn.

20. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Phấn rôm ko nên dùng đâu. bây giờ các mẹ toàn dùng kem hăm (nếu bị hăm). Tháng đầu tiên cu nhà tớ dùng sữa tắm, bà ngoại bảo tắm sữa tắm tháng đầu cho sạch sẽ. Nhưng từ tháng thứ 2 thì chỉ tắm bằng nước che xanh thôi, vừa rẻ vừa sạch, an toàn.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.