Cần giúp: Tìm Điểm Du Lịch Vào Tháng 7 ?

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi brutal86vn, 15/6/2016.

1. brutal86vn

brutal86vn Thành viên đạt chuẩn

Hi các bạn !
    Mình nói trước mình là Male nhé. Cho một vài bạn nữ mắt 1/10 đã nhắc rồi mà cứ mẹ nó mẹ nó hoài nghe dở hơi lắm.
    Mình ban đầu định đưa vợ con đi Đà Nẵng chơi ở Bà Nà nhưng mà thấy Bà Nà đông quá, xếp hàng chờ đợi và thời tiết cũng nóng chờ đợi lâu nên mình đã hủy kế hoạch đi Đà Nẵng.
    Mình muốn hỏi ở quanh ở Hà Nội có điểm nào du lịch hay hay mà nếu đi ô tô thì cách khoảng 2-3 tiếng chạy xe thôi không ? Trừ một số điểm như Sầm Sơn, Ninh Bình mình đi nhiều rồi.
    Hoặc k thì đi vào miền trung cũng đc vì đi máy bay cũng nhanh. Trừ Huế có vẻ vợ mình k thích đi lắm.
    Xin các bạn ý kiến a.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi brutal86vn
    Đang tải...

2. sunsun.shop

sunsun.shop Bắt đầu tích cực

:D Chắc mọi người ko để nên cứ quen miệng ý mà anh. Hay a vào miền Nam đi. Bên em đang có voucher 3 ngày 2 đêm ở Cliff resort & Residences ở Mũi Né. Được miễn phí các hoạt động vui chơi, xe đưa đón tại ga Phan Thiết, tặng trái cây chào mừng, lẩu thả voucher 300k, gấu bông đi biển, bảng từ vựng tiếng anh cho bé. Giá 3.990.000. Nhà Anh có trẻ con thì vào đây hợp lý đấy ạ

3. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Tại vì trong này nhiều các mẹ nên xưng hô toàn mẹ nó
    Anh thông cảm ^^

4. brutal86vn

Miền nam thì do là bé nhà chưa đi máy bay lần nào nên muốn giảm tải cho bé bằng cách chọn chuyến bay ngắn. Nên chọn miền trung cho gần HN hơn.
    Còn trong miền nam thì nhà mình đi Đà Lạt rồi. Sài gòn cũng đi rồi nhưng nó cũng k phải điểm để thư giãn nghỉ ngơi. Mình cũng tính đi Nha Trang nhưng mà lại chỉ có biển nên cũng không thích. Muốn có nhiều cảnh khác nhau để vừa ngắm cảnh vừa đi chơi hơn.
    Gía 3tr9 là bao gồm những gì nữa em ? Có gì e inbox anh thử hoặc là e biết điểm du lịch nào thì tư vấn cho anh.

5. brutal86vn

Uh cảm ơn mẹ nó nha.

6. o Ba

o Ba Thành viên mới

hihi. a nầy vui tính gê. A ơi ! đi 3 ngày 2 đêm thế đi Sầm Sơn đi anh. thời gian hợp lý, dịch vụ cũng tốt, năm nay Sầm Sơn còn đẹp nữa chứ. Em đang có chương trình đi 3n2d giá 1290k/người đấy ạ. Gia đình anh tham gia cùng nhóm e cho vui luôn đi ạ

7. sunsun.shop

Em inbox cho a rùi đấy ạ. Anh trả lời rùi em tư vấn thêm ạ :D

8. brutal86vn

A trả lời e rùi đấy hihi
    K kiếm đc chỗ nào chắc chờ vài tháng nữa cho mát rồi mới đi quá.

9. sunsun.shop

Hihi. Chỗ thì nhiều mà a. Quanh Hà Nội cũng nhiều resort :p a chốt đc voucher Phan Thiết thì rẻ và hợp lý nhất. Ko thì tránh nóng vài ngày quanh HN cũng đc ạ

10. brutal86vn

Anh chỉ ngại bé phải bay lâu thì mệt vì bé chưa đi máy bay bao giờ thôi, lúc lên và xuống có lẽ là ngợp lắm. Anh đôi khi đi phải máy bay nó lên đột ngột rồi lại xuống đột ngột luôn cũng hơi choáng choáng. Đi ô tô thì k say hay mệt mỏi gì nhưng đi xe riêng nên xe đi chậm bé thoải mái hơn nên k mệt.

11. Ha.16.09

Ha.16.09 Thành viên mới

Cát Bà anh ơi..Ô Tô 3 tiếng từ Hà Nội tới Đảo Tuần Châu rồi đi phà 45p nữa là ra tới đảo.

12. brutal86vn

Cảm ơn em. Hôm qua anh cũng thấy vợ bảo tuần này công ty tổ chức đi Cát Bà mà do bận việc nên vợ a ở nhà. Search hình thấy biển cũng đẹp. Nhưng mà thấy hơi.. kến kến người HP. K phải ác cảm j bởi cũng biết vài người ở đó nhưng mà thấy nhiều người phàn nàn vùng đó nhiều anh chị lắm :))

13. Bình Tông 01

Bình Tông 01 Thành viên chính thức

bác k thích thì đi cô tô quan lạn, k muốn đông thì biển trà cổ. Giờ chỉ có biển quảng ninh là còn đẹp thôi.
    Với em nghĩ Đà Nẵng thì làm gì mà đông, em đi 30/4 toàn người là người sếp hàng theo đoàn cũng 15p là được vào cabin đi lên rồi. Nhà bác cứ đi bà nà tránh ngày cuối tuần ra thì đâu có đông.Giờ quanh hà nội có điểm tham quan mới là Đà Bắc đấy bác, bác goole xem. K thích nữa bác cho vợ con vô mấy cái rs quanh hà nội rồi tắm bể bơi, đã hơn :))

14. cherrytomato88

cherrytomato88 Bắt đầu nổi tiếng

Cho e lót dép hóng nhà bác với ạ. Nhà e 2 tcon tháng sau cũng muốn đi du lịch mà chưa biết chọn đâu. Đang có p/an là Cô Tô hoặc Quảng Bình đây

15. brutal86vn

Cô Tô thì đẹp nhưng xa quá đi ô tô 6 tiếng vợ hay say xe nên k đi. Hạ Long cũng muốn đi nhưng cũng xa nên chưa chọn đc. Hỏi vài người thì người ta nói đợt này du lịch tháng 7 lên cao nên đông khách lắm. Vợ mình lại chọn đi vào cuối tuần để mình khỏi mất ngày phép nhưng mà vừa qua đợt công tác đc thêm 6 ngày bù phép nên cũng k lăn tăn lắm. Để xem lại vé máy bay xem sao bây giờ vietjet vé bay vào đà nẵng tăng cao hơn so với lúc trc nên càng k hứng. Mấy hôm trc còn có vé 730k 800k mà giờ toàn chuyến lên 1tr3. Để xem lại xem ngày khác xem sao. Mà hôm qua thấy mình nói xếp hàng đông lắm thì có vẻ ngại vì có cả cu con nữa nên sợ nhóc chờ lâu mệt mỏi. Ngày thường thì chắc chắn ít hơn cuối tuần rồi. Để về bàn lại :))
    Mấy resort hn thì thấy đa phần chỉ để nghỉ ngơi chứ cũng k thấy j hay cả. Đánh golf, câu cá, spa, tắm bùn v.v.. thấy hợp với người già hơn chứ mình đi thấy cứ sao sao ấy k có gì chơi, ngắm cảnh hay vui chơi mà cũng k có chỗ chơi chạy nhảy cho trẻ nhỏ. Mà đọc review cũng thấy nhiều người chê lắm một số resort đắt nhưng dịch vụ thì hời hợt. Còn có muỗi nữa :D
    Bản thân thích đi ngắm cảnh thư giãn, chụp ảnh và cũng có vài chỗ cho con nhỏ chơi nữa :D Để search google xem chỗ bác nói thế nào.

16. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

Đi sapa hoặc coto cũng được :)

17. Tuấn Nguyễn Travel

Tuấn Nguyễn Travel Thành viên đạt chuẩn

Vào đà nẵng đi anh , bên em lo vụ Bà Nà xếp hàng cho anh luôn , anh cứ yên tâm . Chờ tin anh

18. nguyennguyen27

nguyennguyen27 Thành viên mới

Bay lên cao nguyên mùa này cho mát, đà lạt mùa hè này thì còn gì bằng

19. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

e cũng hay gọi là mn hay các bác. hehe. lưu ý bác này lại k lần sau gọi thế bác lại cho ăn dép thì chết :p:p:p
    mùa này đi bển là khoái bác ạ, o_Oo_O

20. mummyNo1

mummyNo1 Thành viên tập sự

Quanh Hà Nội có rất nhiều resort, gia đình lại có xe riêng nên rất chủ động. Em gợi ý anh đi Tuần Châu vì thỏa mãn các điều kiện anh y/c: gần HN (chưa tới 3h chạy xe), có biển, bể bới và khu vui chơi giải trí cho gia đình. Bên em đang bán phòng k/s Paradise tiêu chuẩn 4 sao giá cực mềm: 1.000k/ngày thg và 1.300k/cuối tuần.

Anh có thể tìm hiểu về k/s Paradise Suites Hạ Long, là k/s boutique duy nhất tại Hạ Long mang phong cách Châu Âu, sang trọng, chất lượng dịch vụ cực tốt. Ks gần Câu lạc bộ Cá heo, Bãi biển Tuần Châu và Nhà hát tròn Tuần Châu đây là những điểm để gia đình có thể vui chơi và relax. Đặc biệt, khách sạn kề bên bến du thuyền Tuần Châu nên rất dễ dàng cho gia đình mình có thể kết hợp cả du lịch Hạ Long. Anh check đường link bên dưới về khách sạn, còn đây là hình ảnh phòng.

https://www.halongparadisesuites.com/

Attached Files: