Toàn quốc: Tìm Hiểu Thiết Kế Vườn Đứng Tại Nhà

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi chubich, 5/12/2019.

1. chubich

chubich Thành viên nổi tiếng

Thiết kế sân vườn đứng, giải pháp lý tưởng cho những diện tích không gian nhỏ hẹp hiện nay. Việc thiết kế vườn đứng cũng không quá khó khăn, bạn có thể tận dụng từ những dụng cụ, vật liệu thường ngày. Vậy hãy cùng chúng tôi tìm hiểu ngay bây giờ nhé

VƯỜN ĐỨNG TỪ NHỮNG DỤNG CỤ THƯỜNG GẶP

Không khí ngày hè oi bức sẽ khiến cho tâm tình của chúng ta trở nên khó chịu, hãy thử vận động một chút để cải thiện không khí xung quanh chúng ta nhé, Thay cho những bức tường tẻ nhạt, hay những ban công trước nay chỉ để chứa những vật dụng linh tinh chúng ta có thể thay thế nó bằng một khu vườn đứng - tường xanh với diện tích nhỏ gọn, vừa tiện lại giúp che đi các khuyết điểm của ngôi nha vừa điều hòa không gian sống của chúng ta. Thiết kế sân vườn

Tùy theo độ rộng, hẹp hay mặt bằng của phòng ốc, bạn có thể thiết kế các "bức tường xanh" khác nhau.Cây trồng để lựa chọn rất đa dạng, chỉ cần xác định khu vườn đứng của chúng ta nằm ở vị trí nào mà lựa ra loại cây phù hợp. Nếu băn khoăn về thời gian chăm sóc hay công sức thì các bạn có thể áp dụng một hệ thống tưới nhỏ giọt và ưu tiên lựa chọn các giống cây không tốn quá nhiều công chăm sóc mà vẫn có thể phát triển tốt

Chỉ cần chút tỉ mỉ, bạn có thể sỡ hữu cho ban công của mình một khu vườn đứng - tường xanh dễ thương vô cùng.\ Thiết kế sân vườn

Sau khi chuẩn bị xong khung sắt, chỉ cần xếp chậu theo sở thích bạn có thể sỡ hữu cho mình một khu vườn đứng chiếm diện tích nhỏ mà hiệu quả lại không thua kém gì một khu vườn thường.[/caption]

Nếu ngôi nhà sở hữu một ban công nhỏ, hãy thử lựa chọn mô hình vườn đứng - tường xanh như thế này để góp phần cải tạo không khí trong gia đình của mình nha. Thiết kế sân vườn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chubich