tìm người nhận con nuôi nghiêm túc

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Bé khờ, 17/9/2012.

1. Bé khờ

Bé khờ Thành viên tập sự

Tìm người cho con nuôi

Vì 1 phút bồng bột mà hiện giờ e đang mang thai, 1 bé trai hoàn toàn khỏe mạnh.Bác sĩ cho biết đã được 7 tháng và thời gian sinh là vào khoảng tháng 11-2012.Do điều kiện gia đình không cho phép và khả năng không đủ nuôi dưỡng cháu vì em và người yêu em đều là sinh viên chưa thể cưới nhau được mà nhà người yêu em lại theo đạo thiên chúa nên không cho phép có thai trước khi cưới.Hiện giờ em đang phải sống tự lập để nuôi bản thân đi học nên em muốn tìm người có điều kiện nuôi dưỡng,thương yêu cháu cho những gia đình hiếm muộn.Ai có nhu cầu thì liên lạc với em qua số điện thoại 01213688182.em cảm ơn nhìu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bé khờ
    Đang tải...

2. Sơn Hà

Sơn Hà Thành viên rất tích cực

Ðề: Tìm người cho con nuôi

Vẫn biết mỗi người mỗi hoàn cảnh. Nhưng vẫn mong muốn em cố gắng để giữ lại đứa con cho mình.

3. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Con gái là lộc của trời, em bé sẽ hạnh phúc biêt bao khi có vòng tay âu yếm của mẹ

namduong thích bài này.
  4. keocoi170210

keocoi170210 Lá Cẩm Tím 0932212252

cho đi thì dễ nhận lại thì khó bạn a! Bạn hãy thử suy nghĩ mình là đứa trẻ trong bụng xem

5. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

em cố gắng lên, nuôi dưỡng con cho tốt, dành tình yêu thương thật tốt cho con khi còn trong bụng mẹ, không trách những chuyện đã xảy ra nhưng quãng thời gian tiếp theo chúc cho mẹ con em khỏe mạnh, chúc em bé sẽ tìm được vòng tay yêu thương của cha mẹ mình để có cuộc sống đủ đầy nhé, thân!

6. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

Suy nghĩ kỹ trước khi quyết định bạn nhé!

7. phuongphuongdaica

phuongphuongdaica Banned theo yêu cầu chủ nick

bạn nên suy nghĩ kĩ trwuwocs khi trao con cho ngừoi khác, vậy đk đưa ra nhận con của bạn như thế nào, mình ít tuổi, kinh tế ko có, ko hiếm muộn, nhưng yêu trẻ, nếu ko ai nhận mình sẽ nhận vì thương cháu bé chử chẳng vì cái gì hết, có điều vẫn khuyên bạn giữ lấy con, vất vả nhưng mà vui dc làm mẹ

binkzak thích bài này.
  8. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Cố gắng tự nuôi con. Bây h chưa cảm nhận đc hơi ấm và tình cảm con dành cho mình. Nhưng chỉ cần 1 năm thôi thì trời ơi, ko thể đem tặng con mình cho ai đc. Ko ai quan trọng hơn con mình. Nếu là mình thì thà ko có chồng còn hơn bỏ đi đứa con thân yêu nhất. Suy nghĩ lại đi em ạ. Con bé lắm, cần mình nhiều vô cùng. Rồi lớn lên nó vẫn nhớ đến ng sinh ra nó. :(( ko biết nói gì hơn.

9. lethuyhp

lethuyhp VCB 0031000512839

Nếu gia đình chông e theo đạo TC thì họ sẽ ko chấp nhân cho em bỏ rơi thai nhi đâu em, hãy thử để người lớn nói chuyện xem thế nào,có gì chị sẽ liên lạc lại với em

10. jenny79

jenny79 Thành viên tập sự

e gái ơi, tự nuôi con di, hơn 9 tháng có con mà e vẫn chưa cảm nhận đc ah, MẹBaoBinh nói đúng đấy, chị cug vậy thà bỏ chồng chứ không thể bỏ con. E đừg làm việc thất đức, bây giờ e cho con đi, sau này nếu e k thể có con đc nữa thì e tính sao.
    Suy nghĩ kỹ đi e nhé, có con là e đã trở thành người lớn r đấy, k thể là bé khờ đc nữa đâu.
    Mong e sáng suốt.

white shopmebeShin thích.
  11. vinhcode

vinhcode Thành viên chính thức

Chẳng bù bà chị mình chữa mãi để sinh thêm....haizz..

12. jenny79

jenny79 Thành viên tập sự

[gia đình nhà chồng chị cũng theo đạo thiên chúa, hiện tại vợ chồng chị cug đang giúp đỡ một đôi có bầu trước khi cưới (sắp sinh r) bạn trai này còn đang theo học Linh mục cơ. Có bầu trước thì chỉ k được làm lễ cưới long trọng trên nhà thờ thôi. (có vụ trao nhẫn lãng mạn như trong phim ý). Còn đâu thì mọi thứ bình thường mà. Chi nghĩ e còn trẻ quá lại chưa có công việc thôi, mà phụ huynh của e đâu? Đừng sống vô trách nhiệm với bản thân như vậy e gái nhé.

teppymum thích bài này.
  13. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

Em gái ơi nếu gd người yêu của em theo đạo TC thì họ không cho bỏ thai đâu, họ sẽ sắp xếp đón em về chăm sóc. Thực ra theo đạo TC khuyên không nên vượt quá giới hạn trước khi cưới nhưng có rồi thì họ sẽ không cho bỏ mà để sinh bé. Theo đạo TC thì có thai trước khi cưới lỗi 1 thì bỏ thai lỗi 10 đó em, vậy nên rất nhiều trường hợp khi biết có thai bố mẹ tổ chức đám cưới và giúp đỡ cho 2 bạn trẻ sinh bé tốt nhất. Em và người yêu nên bàn bạc và thông báo cho 2 bên gd để các cụ giúp em nhé. Là sv cưới có sao đâu, đủ tưởi kết hôn rồi mà em, cưới xong ba mẹ 2 bên vẫn nuôi để đi học tiếp. Ván đề Khó khăn thì nhiều lắm, không phải chỉ sv mới khó khắn đâu, chị đi làm lâu rồi giờ có bé cũng kẹt khủng khiếp nè. Em đừng giết con tội nghiệp con lắm em ơi

14. Thapsangniemtin

Thapsangniemtin Thành viên chính thức

Bạn ơi, đừng bỏ đứa bé đi nhé, tội nghiệp lắm. Mình chưa có gia đình, đến việc làm còn chưa ổn định, chứ chưa nói tới là có kinh tế. Nhưng nếu cần, có gì bạn cứ alo cho mình nhé. Ít ra cũng là để chia sẻ khó khăn trong cuộc sống. Gắng lên bạn nha. Rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi.sđt của mình : 01643856293

15. Mẹ Bảo Phúc

Mẹ Bảo Phúc Bắt đầu tích cực

Em à, đừng làm vậy, có lẽ sẽ rất vất vả cho em nhưng hãy cố gắng lên. Khi em bế đứa con của em thì em sẽ cảm nhận được thế nào là tình mẫu tử

16. lethianh

lethianh

ko ai yêu con mình hơn chính mẹ của nó cả, chúc bạn sớm có quyết định sáng suốt

17. Tungchjx8x

Tungchjx8x

Chả biết nói gì ngoài việc mong bạn sẽ có quyết định đúng đắn :(

18. mekeotit2011

mekeotit2011 Thành viên rất tích cực

E oi du co kho khan thi e hay co vuon len co gang len ma nuoi con cua minh , e cho di roi ban than e cung ko the song yen duoc dau e , con la tai san quy gia nhat tren tran gian do e , dung so kho so doi ma bo con cho nguoi khac nuoi e va ban e se an han ca doi , toi cho dua tre khi biet bi bo me bo roi lam e oi , e cu sinh con neu kho khan co the xin su giup do cua moi nguoi , chi tin e se vuot qua , e hay yeu thuong con cua minh nhu bo me e da yeu e nhe . Chi nghi cu sinh con roi luc nao cuoi cung dc , nguoi doi chi ban tan thui roi xong , nhung neu e bo con thi e con bi rua suot doi do e , chuc e va con manh khoe de song hanh phuc nhe . Hay yeu con minh đứt ruột đẻ ra  chi tin khi sinh be e se thay doi suy nghi .

19. teppymum

teppymum Thành viên tích cực

Bạn ơi, sao lại lỡ lòng nào cho đi đứa con mang nặng đẻ đau của mình cho ng khác chỉ vì những lý do mà mình có thể xử lý đc. Vẫn biết là sẽ rất khó khăn , nào là những thị phi, những lời đàm tếu, ...có ng còn hơn bạn nhiều bn ạ.dù khó khăn hay ntn thì theo mình và cũng như nhiều ý kiến của các mẹ trên này thì thấy việc này của bạn là sai trái với tôn giáo của bạn ko cho feps nhưng thời kỳ hiện đại rồi , chẳng lẽ chỉ vì cái đó mà bạn mang đứa bé 7 tháng rùi mà bỏ nó đi sao?...ko có đạo nào nói là ko đc giữ đứa bé cả. chỉ có cho đi đứa con của mình mới mà sai trái. Theo mình bạn nên giữ lại đứa bé.rùi thời gian bn sẽ thấy ko gì có thể thay thế nó đc, và việc mình làm là sai trái.

20. teppymum

teppymum Thành viên tích cực

em đồng ý với ý kiến đấy của chị.