tìm trường mầm non cho con học song ngữ ở khu vực OCT5 Cổ Nhuế phạm văn đồng

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi quyconlonton, 19/7/2015.

1. quyconlonton

quyconlonton Thành viên chính thức

Chào các mẹ. Tình hình là tháng 10 này nhà em dọn về chung cư OCT5 ở. Nên em rất lạ nước lạ cái ở vùng này. Hiện em có 1 bé 2.5 tuổi nên muốn tìm trường học cho con. Các mẹ nào ở khu vực này biết trường nào dạy tốt mà có học tiếng anh giáo viên nước ngoài học phí vừa phải giới thiệu em với ạ.
    Nhân tiện có gia đình mẹ nào về ở cùng và nhất là có con cùng lứa tuổi cho em làm quen luôn ạ. Em có ít thông tin về nhà mới quá. Thấy bạn em mua nhà thu nhập thấp trong linh đàm bảo khu đấy còn có cả Facebook rầm rộ mà khu này em không tìm được gì. Thanks các mẹ đã đọc

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quyconlonton
    Đang tải...

2. cunthoydangyeu

cunthoydangyeu Thành viên đạt chuẩn

nhà mình cũng như nhà bạn bé nhà mình gần 3 tuổi bé gái , mình đang seach thấy cái trường kitten, nhưng chưa đi xem tận nơi được, đang định chủ nhật đi qua xem
    http://kitten.edu.vn/hoc-phi-c154.html

3. metieubang

metieubang Thành viên đạt chuẩn

Đánh dấu, đang quan tâm.

4. quyconlonton

Bạn cunthoydangyeu và metieubang cũng mua nhà ở toà này ạ? Nhà em cũng là bé gái. Có thông tin gì mới về toà mhà cũng như lớp học của con các mẹ chia sẻ em với nhé
    Me cuntho di xem trường chưa ạ. Em xem web thì không ưng vì cả trường có 4_5 lớp học. Em muốn tìm trường đông và có sân chơi rộng vì lúc lên ở thì bé gần đc 3 tuổi, chuyển sang mẫu giáo rồi. Hiện tại e đang gửi trường cũng là biệt thự. Lớp 12 em 2 cô. Nhưng điểm yếu nhất là không có không gian ngoài trời vận động nên sk con khá yếu

Sửa lần cuối: 13/9/2015
  5. cunthoydangyeu

hi, chủ nhật nó nghỉ các mẹ ạ, chỉ từ thuws2-7 thôi, mình k rõ còn trường nào nữa k, chắc thứ 7 tuần sau nhà mình qua, tiện mình xem có trường nào khác k, ý mình cũng giống bạn quyconlonton ấy, thích rộng rãi, trường đông, trường ra trường có khuôn viên cơ, nhưng chưa seach ra,c ó mẹ nào có thông tin về trường nào khác k

6. quyconlonton

Em tìm trên google map thì chỉ có mỗi cổ nhuế B là đạt tiêu chuẩn trường ra trường có ban bệ có phong trào mỗi tội nó là trường công. Còn lại đều là biệt thự tầm 5 -6 lớp như trường con em học bây h. phải đi xa tầm 3km sang hoàng quốc việt hoặc xuống Mỹ đình 2 mới có trường to hẳn ạ. Em đang ở chỗ Văn Quán nhiều trường và trường đẹp lắm cơ các mẹ ạ

7. Munnxinh

Munnxinh Thành viên tập sự

Mẹ quyconlonton và mẹ cunthodangyeu tìm hiểu về trường Ha Noi Montessori ở đoạn Nguyễn Phong Sắc và đầu Trần Quốc Hoàn con tớ đang học đi, chương trình học có 2 hệ, 1 hệ của bộ giáo dục và 1 hệ Montessori. Tiếng anh nhà trường liên kết với Apollo dạy cho các con được học hàng ngày theo giáo trình Tiny talk. Bữa ăn thì có thực phẩm sạch do trang trại thuộc công ty thành viên của nhà trường cung cấp. Còn về cơ sở vật chất tiêu chuẩn trường quốc tế, có sân chơi rộng rãi, nhiều đồ chơi sịn. Học phí hợp lý. Ở ngõ 105 Nguyễn Phong Sắc.

8. cunthoydangyeu

me munxinh oi, hoc phi trương Montessori này là bao nhiêu thế

9. Munnxinh

Munnxinh Thành viên tập sự

học phí 3tr+ ăn 1,2tr+ tiếng anh 800k là 5trieu me cunthodangyeu

10. cunthoydangyeu

hôm thứ 7 rồi mình có vào khu OCT 5 đấy để xem trường, nhưng mà ngố quá đi vào tầm 2h chiều nên là trường đóng cửa ngủ hết, gđ cũng k được, m hơi vội nên thấy ngoài trường mèo con thì còn 2 trường là thiên thần nhỏ với bầu trời xanh - blue sky, thiên thần nhỏ mình thấy quy mô lớn kiểu trường ra trường (nhìn qua từ cổng vào thôi chứ k vào trong vì họ ngủ họ khoa cửa hết) còn trường bầu trời xanh thì cũng là 1 cái biệt thự. mình gọi được cửa của trường mèo con thì thấy trường có 7 lớp, nhưng lớp từ 24-36 tuổi sĩ sỗ là 17 rồi tối đa chỉ là 18, cô giáo bảo k nhận k hứa trước, khi nào mẹ cho con đi học thì đến lại xem còn chỗ k, các lớp trên 3 tuổi thì đều đủ sĩ số rồi, chỉ có lớp dưới 2 tuổi thì còn trống thôi. có mẹ nào biết gì về trường thiên thần nhỏ k

11. quyconlonton

Hôm trước mình cũng đến OCT5 xem tiến độ bàn giao nhà và thuê văn phòng, và tìm trường cho con luôn. Vì mục đích thì kết hợp mà đi muộn chỗ mình ở hiện tại lại xa nên phải về đón con, mình chỉ đi lướt qua thấy có 2 trường: 1 trường là biệt thự nhìn sâu hút vào bên trong và 1 trường cũng là biệt thự nhưng to hơn 1 tý 2 cổng. Nằm ngay mặt đường đang căng biển tuyển học sinh mới. trường này khả năng cũng được 6 -7 lớp nhưng có 3 tầng và hình như tầng 3 lợp tôn. Nếu con mình học tầng 3 chắc chết vì nóng :D, học phí ở đấy hình như tất tần tật khoảng trên dưới 2 triệu. Nói chung là chưa ưng trường nào. Định vào mầm non cổ nhuế 2 xem mà muộn với tắc đường lại thôi :(.Có cái trường C2 Cổ nhuế ngay cạnh OCT5 chồng mình bảo học lên đỡ phải tìm trường

12. quyconlonton

hôm nay em đã nhận được giấy thông báo nộp tiền đợt cuối. Chuẩn bị giao nhà. Các mẹ đã nhận được thông báo chưa?
    Em cũng muốn tìm trường có hệ Montessori cho con

13. cunthoydangyeu

mình nghe bảo là cuối tháng 11 mới giao nhà cơ, chả biết thế nào, mình đang muốn về nhà mới trước tết dương,
    các mẹ cho mình hỏi tí, trong hợp đồng mua nhà để cả tên 2 vợ chồng mình, nhưng chỉ có chồng mình ký thôi, lúc làm sổ đỏ thì có để tên cả 2 vc không, hay lại để tên mỗi chồng mình

14. me iu nghé

me iu nghé

khu này có trường mèo con học cũng được đấy mn ạ.

15. nmthubn2010

nmthubn2010 Bắt đầu tích cực

Mình cũng nộp tiền đợt cuối rồi đây. Nhưng đang muốn bán do xa chỗ làm quá. mẹ nào có nhu cầu thì xem giúp mình với nhé.
    Sổ đỏ tên một người hay 2 người mà sau thời gian kết hôn thì đều là tài sản của 2 vợ chồng mà

16. cunthoydangyeu

Biết thế, nhưng để tránh rắc rối và vấn đề có thể ps (có vấn đề gì phải chứng minh đấy là tài sản chung chú k phải riêng), mình ngại nhất là nhỡ chồng mình cầm sổ đỏ đi cầm cố thế chap gì vay mượn gì, trên ấy có mỗi tên chồng, thì tự nhiên lại phải đau đầu kiện cáo à, nếu có tên cả hai, muốn làm gì bắt buộc phải có sự đồng ý cả 2

17. quyconlonton

Theo mình nghĩ hợp đồng có đề tên bạn chắc không sao. Nhưng bạn cứ lên mạng kiểm tra TH của bạn vì luật mới bây h tên ai là của người đấy kể cả trước hay sau kết hôn chứ K phải của chồng công vợ như hồi xưa đâu. Thế nên hđ bây h đều đề tên 2 người đấy. Nếu nhà TS bố mẹ cho đứng tên ai là của người đấy nhé.bây h nhiều Vợ chồng mỗi ng đk mua 1 nhà để tránh nộp tiền thuế khi 1 ng sở hữu 2 căn nhà đấy

18. cunthoydangyeu

các mẹ ơi
    có mẹ nào lập cái facebook cho em tham gia voi a, tòa nhà nhà mình hình như chưa có, ngoài ra cho em hỏ tí, có nhà nào đã làm cửa sắt (cửa chính) cho e xin địa chỉ chỗ làm với, thấy bảo phải lmaf theo mẫu của tòa nhà?

19. quyconlonton

đúng rồi. Em cũng đang hóng. Mấy tòa ở Linh đàm đang xây dựng mà face, group toán loạn cả lên rồi. tòa nhà mình em tìm mãi chả thấy động tĩnh gì. ngày mai nhà em nhận nhà rồi

20. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

khu này m thấy có ít trường song ngữ lắm