Cần giúp: Tìm trường mầm non cho con khu vực Linh Đàm

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi thao_hc_mtv, 1/8/2015.

1. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Tình hình là tháng này nhà em chuyển về Linh Đàm nên em đang gấp rút tìm trường cho con. Con nhà em sinh tháng 7/2011, hiện giờ đang học trường tư. Cháu trộm vía dễ bảo, ngoan, tự lập, ăn tốt. Em muốn tìm trường công để cho cháu học luôn nhưng vì không có ai quen ở khu vực đó nên ko rõ có trường công nào chất lượng để gửi cháu học tiếp.
    Mẹ nào có thông tin thì tư vấn giúp em với nhé. Chân thành cảm ơn các mẹ ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thao_hc_mtv
    Đang tải...

2. nhutuyetda1

nhutuyetda1 Thành viên chính thức

Ở khu đấy các mẹ hay cho con học trường sun flower (Hoa Hướng dương) trước tòa CT3A X2 hoặc trường mầm non Bill Gate, học phí cũng tầm 3-4tr, mẹ nghiên cứu xem

thao_hc_mtv thích bài này.
  3. lyluong

lyluong Thành viên tập sự

Nhà mình cũng có con nhỏ đang học ở trường mầm non sun flower đó bạn

4. vanmay88

vanmay88 Thành viên rất tích cực

Em đánh dấu, sang năm em cũng chuyển về bán đảo linh đàm sang cũng tầm nay, em cũng muốn xin cho con vào trường công, ko nuôi 2 đứa học trường tứ tốn kém lắm. nhưng sang năm chưa kịp chuyển khẩu. con lại vào học mất xin tiền trái tuyến ko biết có cao ko?

5. huong28856

huong28856 Bắt đầu tích cực

minh cung dag co nhu cau tim truong cho 2 be, nhung cung mong tim truong co chi phi hop ly

6. vanmay88

uh. bạn tìm đi nếu thấy ở tr nào OK thì ới mình nhé. sang năm mình cũng sang đó. so cp cao lắm cơ. con nhà mình 1 bé trên 2T, 1 bé tre 4Tuổi.

7. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Mình dạo qua 1 lượt trên mạng thấy có 1 số trường nhận dc nhiều feedback tốt nhưng tìm hiểu kỹ thì toàn là nick tung hứng quảng cáo nên coi như chưa lượm lặt được thông tin quý giá nào cả. Mình cũng tính sẽ nghỉ 1-2 ngày đi đến trường để có thông tin thực tế nhưng trước đó cũng muốn khoanh vùng 2-3 trường thôi chứ trường nào cũng lê la hỏi han thì mình không đủ sức vì đang bầu bí hic hic

8. vanmay88

mn no. mn xin cho con vao hoc truơng nào rồi. mình dự định là sang năm, nhưng có sự thay đổi nên sang sớm và con thì đang nhỡ quá. 2 đứa con xin dở chừng quá

9. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Mình vẫn chưa tìm được trường nào bạn ạ. Trong tuần này là phải chốt rồi để tuần sau còn cho đi học hic hic

10. vanmay88

minh den gặp hiệu trưởng và họ ko nhận do quá tải, họ bảo đợi đến tháng 9 này xem thế nào, và đag xây trường mới nên để khi nào về trường mới thì vào. nên đành cho con vào trương tư ước mơ bạn ah. con học đc 1 hôm rồi và hôm nay là buổi thứ 2. hôm Thứ 2 mình cho con vào trường thỏ ngọc, họ bắt mình đóng tiền luôn mình hẹn bảo chiều. ko phải là ko có tiêề bạn ah mà là con mình học ở dâu mình cũng phải nghe ngóng xem tình hình con học thế nào mình mới đóng. sáng gửi con chiều xã mình gọi điện cho cậu nó k đc mới gọi cho cô hỏi là cậu cháu đón chưa. cô bảo chưa và "PHẢI ĐÓNG TIỀN MỚI ĐC ĐÓN CON". mình nghe xong câu này mình next luôn bạn ah, trường học mà như chợ búa ý. tức quá về tiìm con trường # luôn và quay lại trường thỏ ngọc để đón con thì cô bảo cậu đón rồi chị đến đóng tiền hả. mình bảo cô thông cảm em cho con em học truờng khác rồi nói thật là em ko ưng. cô xem hoôm nay gửi 2 con nhà em hết bn tiền e đóng . nó bảo 200k 2 đứa. mình đóng luôn và next luôn.
    Nói thật với các mẹ chứ trường đó có mời con nhà mình miễn phí mình cũng ko cho học. giao tiếp, ứng sử quá kém.

11. collphunk

collphunk Thành viên tập sự

Chào các bố mẹ,

Bọn em đang thực hiện Đề ánCông khai minh bạch trong đánh giá chất lượng giáo dục với Schoolisting.net, công cụ đánh giá chất lượng giáo dục trực tuyến nẳm trong khuôn khổ chương trìnhSáng kiến phòng chống tham nhũng Việt Nam (VACI)do Ngân hàng Thế giới và Thanh tra Chính Phủ đồng tổ chức. Thông qua trang web http://schoolisting.net để đánh giá, xếp hạng trường mầm non, tiểu học tại Hà Nội. Các bố mẹ có thể dành chút thời gian có thế đăng kí tài khoản và tham gia khảo sát đánh giá chất lượng của trường nơi con đang theo học cũng như cập nhập liên tục các nhận xét của những bậc phụ huynh đã và đang có con học ở trường nhé ạ!

Trong trường hợp bố mẹ gặp khó khăn trong việc đăng kí tài khoản trên trang web, bọn em cũng hỗ trợ tạo tài khoản sau khi các bố mẹ làm khảo sát thông qua đường link: http://goo.gl/forms/TNf1Slz1r8 (dành cho bậc mẫu giáo). Bộ câu hỏi gồm 64 câu sẽ giúp đưa ra xếp hạng của trường trên thang điểm 5 sao là mức cao nhất.

Rất mong nhận được phản hồi và hợp tác của các bố mẹ!

Trân trọng cảm ơn!

Anh - 1.png

12. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Theo post này của bạn thì cả trường Ước Mơ và trường Thỏ Ngọc đều ko ổn đúng ko? Tớ sẽ lưu lại tên 2 trường này để tránh khi xin học cho con.

13. vanmay88

không bạn a. tớ mới cho con vào học trường ước mơ 1 ngày., hôm nay là ngày thứ2 chưa biết thế nào bạn ah. còn trường thỏ ngọc tớ next ngay từ buổi đầu tiên bạn ah, mất thiện cảm....

14. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Chiều nay tớ định đi làm về thì chạy qua ngó mấy trường quanh khu đấy xem sao vì tuần này nghỉ nhiều rồi nên ko dám nghỉ nữa. Hy vọng có thông tin hữu ích để share với mọi người.

15. BookingCare

BookingCare Thành viên chính thức

mình thấy quanh khu ấy có nhiều trường tốt mẹ ạ, mình thích con học tiếng anh từ sơm nên cho con học song ngữ North Star - Canada. Mẹ qua tìm hiểu xem, mình cũng chỉ đăng kí học thử 1 tuần thôi, hi vọng con thích

16. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Mình đi xem 1 vòng thì thấy trường Thực hành Linh Đàm cơ sở vật chất rất tốt nhưng sỹ số thì đông quá. Cô giáo cũng nói giờ chỉ có đợi cháu nào nghỉ thì mới xếp dc con mình vào hic hic.

17. vanmay88

hoc phi va tien an nhu the nao ha ban

18. cu_shin

cu_shin Mẹ cu Shin

trường tốt thì giờ khá đông, khó xin vào lắm. Bạn chuyển về mà xác định ở lâu lâu thì nên làm cái sổ Hộ khẩu, bé có trong sổ thì được ưu tiên vào trường cùng khu vực

19. vanmay88

20. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Tớ đọc thấy học phí 1.1tr/tháng, ăn 25k/ngày, ko có bữa sáng, ko học thứ 7. Nói chung chi phí cho con 1 tháng khoảng 2tr bạn ạ.