Cần giúp: Tìm Trường Mầm Non Ở Long Biên

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi thichngunuong, 12/7/2016.

1. bi1612

bi1612 Thành viên tập sự

3 tháng nữa xây nhà xong mình cũng phải cho con chuyển sang Long biên ở rồi mà bây giờ vẫn chưa tìm đc trường cho con, bé nhà mình đang học ở funny kids nên tìm 1 trường như thế khó quá ạ

Đang tải...

2. thichngunuong

thichngunuong Thành viên tích cực

bé nhà bạn học funny kids Dịch Vọng hay Trần Đăng Ninh. Trước bé mình cũng học ở đó, thích lắm, sang bên này trường lớp chán hẳn, học phí rõ đắt, ngang bằng thậm chí đắt hơn mà chất lượng k bằng 1 nửa ấy, hic. Khuyên thật mn nên tìm trường kĩ vào kẻo lại thất vọng, mình thấy từ phía cầu chui hắt lên đằng cầu chương dương ít trường tốt lắm, có chăng dưới đằng thượng thanh với việt hưng có nhiều lựa chọn hơn, mình chưa xuống đó xem trường vì xa nhà nên cũng k chắc
    Theo kinh nghiệm của mình nên đi xem trường vào giờ các cháu ăn ấy là biết ngay. Ngày trc mình qua thăm Golden kids vào giờ ăn đã thấy lộn xộn rồi mà vẫn cố đâm đầu cho con vào học, bg thì hối hận cũng chả kịp

3. hannahhana

hannahhana Thành viên tập sự

Mình cũng đang tìm trường cho bé 20m ở khu vực LB mà khó quá. Đã đi xem Ban Mai, Ngôi nhà của trẻ ở Việt Hưng (hay tên khác là HN Montessori), đang tính xem thêm golden kid mà đọc review của các mẹ ở trên hết muốn xem luôn :(
    Có mẹ nào đã gửi bé ở trường ngôi nhà của trẻ chưa cho mình xin ít review với.

4. behatmit11

behatmit11 Bắt đầu nổi tiếng

Nhà trẻ của chú mình rất rộng và đầu tư csvc có xe đưa đón Mầm non thiên đường trẻ thơ bạn nhé o khu Việt hung

5. AKASO

AKASO Thành viên tập sự

Mình cho con học ở GK từ năm ngoái, trường cũng có nhiều ưu điểm như vị trí, cơ sở vật chất, giáo viên quốc tế... nhưng đến h cũng nản quá rồi:
    1. Thấy thời gian biểu, hứa hẹn học múa, học võ, học này học nọ.... trên thực tế thì chỉ được thời gian đầu, cả tháng được học 1 buổi. Buổi chiều các con ngủ dậy, ăn chiều xong thì sang màn buộc tóc cho các bé gái là hết buổi chiều. Vậy là chả dạy được các con điều j
    2. Hôm bé nhà mình đi học về chớ ra, chỉ có bún chan nước xương , không có rau, cà chua, nhìn mãi mới ra "hạt" thịt băm. Bé đi học gần 1 năm cân nặng tăng chưa đc 0,5kg. Cũng chả có kiểm tra sức khỏe cân nặng, báo cáo xem sau 6 tháng, nửa năm trường đã làm đc gì để tăng chiều cao cân nặng của bé.
    3. Xót ruột cân nặng của con, mình có cho con mang theo hộp sữa hay cái bánh thì hôm sau con bảo không được mang đi, không là "mẹ" mắng.
    4. Mình thấy tư duy giáo dục và cái Tâm của lãnh đạo nhà trường là không có, làm gì thì làm, phải để các con là trung tâm của sự giáo dục, lợi ích của các con lên hàng đầu thì phụ huynh dù có đóng thêm tiền hay học phí cũng cao cũng cảm thấy xứng đáng, chứ cứ Tận thu trước mà không thấy thành quả của các con thì nhà trường đã đi sai hướng rồi.
    5. Có giáo viên đứng lớp rất tốt, nhưng cũng có giáo viên chưa đạt, mình đã góp ý hiệu trưởng nhưng ko ăn thua, đang tìm bằng chứng camera để đặt vấn đề.
    Tóm lại khả năng cao là Quite Game cho đỡ đau đầu.
    Nếu Hiệu trưởng có đọc được thì mình nghĩ nên suy nghĩ thấu đáo, để hoàn thiện hơn, csvc tốt rồi, mình đừng để lãng phí 1 nơi cho các con rèn luyện và trưởng thành.

6. baobao_2014

baobao_2014 Pass quần áo

oài cao cấp quá ngay bồ đề thì có trương hoa hồng đấy bạn còn xa xa tí có trường thạch bàn to đẹp

7. thichngunuong

Con của mn học từ năm ngoái thì chắc là học bên cơ sở mipec rồi. Thực sự những vấn đề bạn đề cập thì bên trên cũng đã có nhiều comment phản ánh tương tự rồi:
    - Chất lượng bữa ăn ở đây rất kém so với mức phí thu. Đó là sự thật 100% luôn. Bạn nào ăn được nhiều thì cứ việc xin ăn, con bạn nào ăn chậm ăn ít thì cứ việc ............. đói, nhà trường ko áp mức khẩu phần ăn. Tớ đã phản ánh lên fb của trường và bị trường trả lời là ...... nói không đúng sự thât
    - Giáo viên thì đối với lớp lớn chỉ có 1 cô chính, cô mà nghỉ thì các cháu cũng bơ vơ chả biết học gì luôn vì chỉ có 1 cô từ lớp khác sang trông chừng hộ thôi. Lịch học thì chả có gì cả, con đi học về hỏi con đc học gì thì con k biết luôn, nếu mình k theo dõi cam thì cũng k thể dạy lại cho con những gì con đã đc học, đấy là những thứ có thể xem trên cam nhé, còn nếu k xem đc như kiểu thơ văn thì chịu potay luôn.
    - Còn việc góp ý với cô hiệu trưởng thì mình nói luôn với bạn đó là điều không tưởng vì mình đã từng góp ý nhiều rồi nhưng quan điểm của cô thì đây là trường Quốc tế ????!!!! nên để con tự do phát triển, không ép ăn, phụ huynh ko cần theo dõi (vì mình từng đề nghị nâng cấp cam trường cho nét hơn và có thể xem trên máy tính thì cô HT bảo chả trường QT nào có cam cho PH xem cả và cam trường như giờ là quá tốt rồi ???!!!) Theo mình thấy cô HT không có thành ý tiếp nhận ý kiến góp ý của PH, PH nói gì cũng tìm lý do để từ chối và nếu PH có làm căng thì sẵn sàng thể hiện thái độ k cần luôn, kiểu thích thì học, ko thì nghỉ, trường k ép

8. mebebong_act

mebebong_act Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi cho em ké với, e ở khu Cổ Nhuế - Phạm Văn Đồng, quanh đấy trường nào ổn mà chất lượng tốt nhỉ, con em đnag theo học trường sunshine ở kđt Nam Cường cũng ok nhưng đắt quá các mẹ ạ, tháng ngót nghét 4tr vc em ko trụ được huhu

9. hannahhana

Nghe các mẹ bàn về GK xong em hết hứng đến xem luôn. Haizz, Thiên đường trẻ thơ em cũng có qua xem và nói chuyện với 1 cô lớn tuổi ở đó (chắc là quản lý) nhưng thấy quan điểm giáo dục không phù hợp với mình nên em cũng không chọn. Ban Mai thì thấy nhiều người khen nhưng đến trường xem và nói chuyện với cô phụ trách thấy cũng không ổn. Em không thích quan điểm của BM. Giờ chỉ còn mỗi HM Mon là tạm nhất, không có mẹ nào gửi con ở đó ạ?

10. thichngunuong

mn xem thử trường baby fish ở thượng thanh xem, cũng theo pp mon, trước mình cũng có hỏi thông tin về trường rồi nhưng vì trường xa nhà nên ko chọn. Mình thấy ở đó chương trình học với GV nước ngoài luôn chứ ko phân ra là lớp quốc tế với song ngữ hay jj đâu. Trường có vẻ hay tổ chức cho các con đi thực tế lắm, trên fb thấy nhiều ảnh hoạt động, đi chơi xa hẳn hoi ấy. Còn k biết chế độ ăn uống thì thế nào.

11. hannahhana

Em có hỏi rồi, mức học phí cũng ổn nhưng chưa có time qua xem trường, mà trường cách nhà em 4km nên cũng hơi băn khoăn.

12. thichngunuong

chắc nhà mn ở khu việt hưng à, từ đó ra baby fish còn gần hơn ra GK mà theo mình chắc chắn trường đấy hơn hẳn GK rồi. các con đc học cả tuần vs gv nước ngoài
    Còn mình chắc phải ngâm cứu lại trường benben thôi.
    ngoài ra khu nguyễn sơn mình thấy có trường ánh dương nữa, có vẻ cũng lâu năm rồi, trường có 2 cơ sở ở ngọc thụy và nguyễn sơn có vẻ cũng bài bản nhưng hình như cũng theo pp dạy cũ thôi và cũng đông cháu thì phải. CÒn cả trường clever kids nữa có mn xem qua chưa. 2 trường này ở đường nguyễn sơn phía bến xe GL ấy ạ.
    Ngay mặt đường NVC có trường Emilia House dạy theo pp R. Emilia ấy, đây là cs 2 còn cs 1 ở Đầm Trấu, trường hơi bé nhưng mình thấy sĩ số lớp ko bị đông, học phí cũng rẻ hơn hẳn những trường như Benben, GK, baby fish, cũng có học vs gv nước ngoài tuần mấy buổi, mình xem trên fb thấy phụ huynh rất khen trường và tương tác giữa trường và phụ huynh khá tốt, nhà trường rất lắng nghe ý kiến phụ huynh. Hôm nào mình phải đi diễu lại 1 vòng các trường vậy. Cái sự nghiệp tìm trường cho con sao mà nhọc đến là nhọc
    @saidy bạn còn cho con học ở GK ko hay chuyển rùi ah

saidy thích bài này.
  13. AKASO

AKASO Thành viên tập sự

Baby fish thì có vẻ ổn nhưng hơi xa nhà mình
    Emilia House thì mình đến xem ngay mặt đường ồn ã mình không thích, không đc rộng rãi, không thích cái tivi tổ chảng trên tường, chiều ngang thì hẹp, các con lại dán mắt vào.
    Trường talent kid ở trong gia thụy mới mở, cũng gần chỗ trường Gia thụy, cơ sở vật chất cũng OK, theo phương pháp Mon nhưng cuối h lại cho các cháu xem youtube nên cũng đang hơi lăn tăn.
    H cần các mẹ có gửi con rồi cho xin review chứ chưa gửi con thì chưa đánh giá đc chất lượng chính xác

14. thichngunuong

mình xem qua mức học phí của talent kid thấy cao hơn của baby fish.
    Công nhận muốn chọn trường rất khó ấy, từ khâu chăm lo việc ăn uống, vệ sinh cá nhân của các cháu rồi đến việc dạy nữa. Rất nhiều vấn đề mà minh đến xem trường trong chốc lát khó có thể đánh giá hết được.
    Bây giờ lại biết thêm 1 trường nữa để tham khảo rùi, tks mn

15. saidy

saidy Thành viên mới

Hiện tại thì bé nhà mình vẫn học ở GK mẹ thichngunuong ah.
    Chị hiệu trưởng thì không góp ý được BẤT KỲ vấn đề gì đâu :)

Hiện tại Baby Fish đang không nhận đăng ký nữa, vì hồ sơ xếp quá đông rồi. Bên đấy chắc phải thay địa điểm chứ địa điểm hiện tại bé quá. hic

Littel Sol đang mở thêm cơ sở mới đấy mẹ, cũng ở Nguyễn Văn Cừ. Dự kiến ngay tháng 8 tới là khai trương rồi.
    Mình thấy cô ở cơ sở đang hoạt động (Gia Thụy) nói là nhà biệt thự 6 tầng, hình như 8 lớp, rất khang trang rộng rãi.
    Khai trương nhưng không khuyến mại gì, chỉ giảm 300k học phí/ tháng khi đăng ký trong tháng 7 này.

Hệ thống trường LS này thì bị phản ánh nhiều ở một số cơ sở khác, bên LB thì search mãi không thấy review nào, nên mình đang phân vân quá. Vì là cùng hệ thống nên sẽ cùng người lãnh đạo --> tư duy truyền đạt ở các cơ sở là 1. Mà mình thấy ăn uống trong lịch ăn có vẻ không khác GK là bao. hic hic.

NAN GIẢI QUÁ .............

16. thichngunuong

Theo mình nghĩ nếu 1 cơ sở đã bị phản ánh thì chắc đó sẽ là tình trạng chung của toàn hệ thống thôi, k thể nào có ngoại lệ cho 1 trường hợp nào cả vì tất cả đều phải theo sự chỉ đạo thống nhất của ng quản lý chung mà nên mình k có ý định xem trường ấy nữa.
    Hôm trước mẹ AKASO có giới thiệu trường talent kid cũng ở ngay gần LS thì phải ấy, mình thấy mức học phí cũng tương đương nhưng chưa đi xem nên k biết chất lượng ra sao.
    Mà thật tình mình k hiểu sao các trường thu tiền ăn của các con rõ là đắt mà chất lượng bữa ăn lại lởm đến như vậy, ăn được thì ăn, k ăn thì thôi, bữa phụ thì lèo tèo chả khác gì cho con đi học trường công lập cả. Chất lượng dạy thì k dám so sánh nhưng cu cháu mình học trường công Dịch Vọng về nhà thơ ca suốt ngày, có cả bài mang về cho phụ huynh xem và dạy con nữa.
    Con mình đi học về thuộc chả đến đầu đến đuôi, nội dung học thì phụ huynh tự tìm theo thời khóa biểu của trường, thơ thẩn hát hò thì toàn chọn những bài ngang phè phè mình đọc còn khó thuộc nữa là trẻ con để đưa vào thời khóa biểu cho phụ huynh xem. Không biết cô giáo có thường xuyên ôn bài cũ cho con k chứ đi học được 4 tháng rồi mà chỉ thuộc đúng 1 bài thơ, còn lại toàn đọc bài đã học ở trường cũ thôi.
    Mn biết trường clever kid ở nguyễn sơn không, xem fb thấy cơ sở có vẻ rộng rãi mà ít thông tin quá, gần đó có cả cs 2 trường ánh dương nữa

17. hannahhana

em cũng thử đăng ký ở baby fish nhưng không nhận vì đông quá rồi, nên cũng không qua xem trường nữa. Em mê Creative kindercare nằm trong well spring quá mà nhà em xa, thêm cả tiền xe đưa đón thì nhiều quá :( đành chọn trường gần nhà. Xem đi xem lại được mãi HN Mon (ngôi nhà của trẻ ở Việt Hưng), vẫn còn vài điểm chưa ưng nhưng giờ quanh đó không còn lựa chọn nào nữa.
    Little Sol thì đừng gửi mn ạ. Trước nhà em ở Trường Chinh cạnh 1 cơ sở của LS, cũng bị chê về quản lý lắm. CSVC thì to đẹp nhưng vấn đề quản lý cũng quan trọng.

18. thichngunuong

ui mình tưởng ở khu Việt hưng nhiều trường lắm mà mn k chọn đc ạ. Trường mn của WS thì hoành rồi mà giá chát quá, k với tới đc ạ mặc dù ngay gần nhà mình hic :(
    Chọn được trường vừa ưng về csvc vừa ưng về chất lượng chăm sóc dạy dỗ thì khó ghê.
    Ở đây có mn cho con học ben ben chưa. Trường mỗi tội hơi bé, k có chỗ cho con chơi vận động nhưng xem lịch ăn của con thì ngon lắm, tiếng anh dạy theo Grape seed, trường cũng lâu năm rồi

19. hienleminh

hienleminh Thành viên tập sự

Các mẹ cho em hóng tìm trường với. Con em 24m, mới chuyển về khu Thượng Thanh, đang đau đầu về vụ tìm trường của con quá ạ.

Em xem thì cũng thấy thích Baby Fish, chị bạn em quen cho học cơ sở bên Trung Yên thấy khen lắm. Nhưng bên Thượng Thanh thì thấy bảo full học sinh trong 10 tháng tới rồi. Chắc ko chen chân vào được. May ra đóng tiền giữ chỗ chờ năm sau =.='

Chị bạn em đã từng dạy bên Little Sol thì nói ở đây tốt hơn, không nên học HN Mon ở KĐT Việt Hưng. Little Sol là 1 trong 2 trường (cùng với Sakura) được cấp chứng chỉ của Mon quốc tế (?). Chị ấy dạy tiếng anh và đã nghỉ rồi nhé, nhưng em cũng ko biết thực hư thông tin chị ấy nói thế nào. Giờ đọc bài các mẹ trong đây lại ko muốn gửi nữa.

Cũng nhắm Golden Kid, đọc bài của các mẹ xong thì thôi loại luôn. May quá nó cũng xa nhà :))

Chồng em thì muốn con học trường Hoa Sen (trường công ở Thượng Thanh) cho học phí rẻ. Bảo để dành tiền mua đồ chơi và cho con đi chơi sướng hơn, cơ sở vật chất may ra còn tin được chứ các cô thì khó tin lắm. Tự mình về dạy con thôi :(

Em thì lại nghĩ nó ở với cô nhiều chứ bố mẹ được có vài tiếng buổi tối. Cần phải tìm trường nào các cô hướng được các thói quen tốt cho con, giai đoạn này nó ảnh hưởng nhiều đến tính cách trong tương lai. Em vẫn quan niệm các trường công với tư thục nhỏ nhỏ thì chỉ có trông trẻ thôi chứ học hành dạy dỗ gì :(

Hai vc đang bất đồng quan điểm lắm. Nhà các mẹ như nào cho em ý kiến với :">

20. thichngunuong

mn nên chọn trường tư nào tốt ấy chứ trường công đông như vậy các cô quản làm sao hết được, dạy sao hết được. Nếu con mình mà thông minh nhanh nhẹn thích học thì học ở trường công cũng oke, chứ bé nào mà nhát tí, hay lơ đễnh ko tập trung thì xác định là học khó vào ấy. 2 thằng cu nhà chị mình là ví dụ, thằng lớn học trường công về thì chả biết gì, toàn bà ngoại dạy cho ở nhà (hihi bà là gv lâu năm rồi), thằng bé nhanh nhẹn hoạt bát hơn thì đi học trường công về cũng biết nhiều hơn thằng anh, mà ở nhà cũng chả có ai dạy dỗ thêm mấy đâu. Nên theo tớ công hay tư cũng còn tùy vào con mình nữa.