Tìm việc...

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi meomeo88, 14/6/2009.

1. meomeo88

meomeo88 Thành viên mới

Mọi người ơi em mới tốt nghiệp trường ĐHNN - ĐHQGHN, đang thất nghiệp. Em rất muốn có việc làm để không phụ thuộc vào gia đình nữa.
    Ai có biết chỗ cần tuyển người giúp đỡ em với nhé!
    Cảm ơn mọi người nhìu nhìu!
    (Mà em tốt nghiệp ngành tiếng Pháp, biết tiếng Anh, tranh thủ rỗi rãi đang học lại tiếng Anh ạ.)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meomeo88
    Đang tải...

2. nguu.tim.nguu

nguu.tim.nguu Thành viên tập sự

biết thì báo với em như thế nào, người ta sẽ post hẳn topic ý chứ. Còn pé thì chắc cũng tự thân vận động nhiều rồi. Topic này e mang lại hiệu quả không cao. Chú có ý kiến này, cháu hô nó cụ thể hơn, ví dụ:

- Các anh chị cho em xin ý kiến về cái CV - viết CV cũng là một nghệ thuật đấy, làm sao để gây ấn tượng không dễ đâu.

- Em muốn làm công việc văn phòng, hay làm kinh doanh. Các anh chị tư vấn em nên tiến hành các bước nào và nhắm vào các công việc/cty như thế nào, tìm thông tin ở đâu....

đấy, ló phải cụ thể các anh chị mới zúp được, còn tìm được nhà tuyển dụng qua diễn đàn dư lày khả năng thành công thấp, hic

3. meomeo88

meomeo88 Thành viên mới

Em cũng đã tìm thông tin tuyển dụng trên các trang web và cũng đang nộp hồ sơ ở một văn phòng công ty. Nếu có thắc mắc gì em sẽ hỏi cụ thể hơn.
    Cám ơn anh đã góp ý!

4. Nguyen Anh

Nguyen Anh Thành viên tập sự

Bạn có thể vào đây để xem nhé http://westpac.vn/WestpacBH/Chitiet.aspx?MaBanTin=xuoruwdfge. Cơ hội công việc dành cho mọi ng, bạn hãy thử công việc này xem sao, SV ra trường ai cũng muốn mình làm đúng ngành nghề nhưng việc thử những cơ hội trước mắt sẽ giúp mình chọn đc hướng đi tốt và phù hợp.
    Chúc bạn thành công và may mắn

Nguyên Anh

5. meomeo88

meomeo88 Thành viên mới

Nếu có điều kiện mình sẽ tham gia.Cảm ơn Nguyen Anh nhé!

6. Trần Linh Chi1002

Trần Linh Chi1002 Thành viên chính thức

. Nếu bạn muốn làm gia sư tiếng anh online thì có thể tham khảo trung tâm tiếng anh Edupia nhé. Lương ổn mà môi trường làm việc vui vẻ