Toàn quốc: tinh dầu gió dành an toàn, đặc biệt hiệu quả mới các mẹ bị viêm xoang

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi meemin, 6/8/2012.

?

Bạn đã dùng thử dầu gió Minyak Angin Aromatherapy chưa?

1. Chưa dùng lần nào

0 phiếu
    0.0%
  2. Được dùng thử rồi

100.0%
Multiple votes are allowed.
  1. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Hôm nay em muốn giới thiệu với các mẹ một loại Dầu Gió mà nhà em đang dùng với tên gọi là Minyak Angin Aromatherapy thuộc dòng sản phẩm của Safe Care - Có nguồn gốc từ Indonesia

Được sử dụng từ hương thơm tinh dầu từ thực vật để chữa bệnh, giảm đau và điều tiết tâm trạng. Với thành phần bao gồm tinh dầu bạc hà, long não tinh dầu, hương thơm độc đáo. Dầu Gió an toàn hiệu quả cung cấp một cảm giác mát mẻ, làm giảm chóng mặt, đầy hơi, cảm lạnh, nôn nao đi du lịch và ngăn chặn các triệu chứng cúm. Hình thức sử dụng hoàn toàn mới làm nên một sản phẩm độc đáo hơn... Dòng sản phẩm dùng chăm sóc gia đình rất được ưa chuộng ở Châu Á và thế giới.

Khác biệt của dầu gió Minyak Angin Aromatherapy tạo nên khác với dầu gió thông thường là hương thơm đặc trưng bạc hà kết hợp hương chanh. Với mẹ nào dị ứng với mùi dầu gió thì đây là một loại thực sự cần thiết đồng thời không gây kích ứng và dị ứng da. Thêm nữa với thiết kế đầu cuộn giúp giảm tiết kiệm tối thiểu sản phẩm tạo nên một sản phẩm độc đáo

Dầu gió Minyak Angin Aromatherapy có tác dụng:
    Ngòai công dụng như dầu gió xanh việt nam – dầu gió Minyak Angin Aromatherapy còn : 
    - Giảm đau đầu, giảm đầy hơi, cảm cúm, say tàu xe;
    - Giảm đau xương - đau do vận động mạnh, vác vật nặng
    - Giảm các triệu chứng cúm (dễ dàng sử dụng bằng cách cuôn tròn trên đầu);
    - Giảm ngứa từ muỗi đốt;
    - Chỉ tìm thấy trong các mùi hương có khả năng trị liệu giống như là một chức năng của hương liệu.

Với dung lượng 10ml được sử dụng trong khoảng 08 tháng ( nếu mỗi ngày sử dụng 4 lần ) thì đây là sản phẩm an toàn và tiết kiệm cho các mẹ, các bé, ông bà...

Giá thành cho một sản phẩm là 130.000đ

Hình thức Order đặc biệt: THỬ TRƯỚC MUA SAU ( mẹ nào có nhu cầu dùng thử sản phẩm - em sẽ mang sang tận nơi để các mẹ dùng thử )
    Em nhận order sản phẩm về VN mât khoảng 10 - 15 ngày.

Mua từ 2 hộp thì em free ship .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meemin
    Sửa lần cuối: 6/9/2013
  2. daolenhi

daolenhi Thành viên rất tích cực

Ðề: Minyak Angin Aromatherapy SafeCare - Trị liệu bằng hương thơm dầu gió chăm sóc an toàn

hấp dẫn quá, em rất sợ mùi dầu gió, nhưng có vẻ loại này thích hợp với những ng hay đi công tác và dị ững với mùi dầu gió như em!
    em odr 2 lọ dc ko mẹ nó?

meemin thích bài này.
  3. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Minyak Angin Aromatherapy SafeCare - Trị liệu bằng hương thơm dầu gió chăm sóc an toàn

Có mẹ nó ạ - đây chính là sản phẩm nổi bật của dầu gió này mẹ nó ạ - hầu hết mọi người đều ít sử dụng dầu gió xanh vì mùi rất gắt gây khó chịu cho người sử dụng.

4. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Bên mình có hình thức order đặc biệt DÙNG THỬ TRƯỚC ORDER SAU nên mẹ nó có thể hoàn toàn yên tâm và kiểm nghiệm thực tế sản phẩm

5. daolenhi

mai mẹ nó có thể mang qua công ty mình ở chân cầu Mai Động đc ko, cho mình xem qua, và dùng thử nếu ok, mình sẽ lấy 2 lọ và cho các chị trong văn phòng 3 lọ! cuối tháng phòng mình lại có chuyến đi công tác nữa mà!
    tks mẹ nó!

meemin thích bài này.
  6. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Được mẹ lenhi ạ - pm cho mình xin số điện thoại vào inbox - mình sẽ trao đổi và hẹn lúc nào qua điện thoại mẹ lenhi nhé - thanks mẹ lenhi

7. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Đâu có gió gần đó có dầu!

TT - Sử dụng tinh dầu trong cây thuốc để trị bệnh là chuyện xưa như Trái đất trong y học dân gian, nhất là ở phương Đông. Bằng chứng là trong hành trang đi xa của người da vàng hầu như khó thiếu chai dầu... gió! Nghe tên đủ hiểu công dụng.

Thoa dầu gió khi ớn lạnh - Ảnh: N.C.T

Trong bối cảnh môi trường ô nhiễm, lại thêm trúng mùa trở trời mau hơn trở bàn tay, cảm mạo vì trúng gió, khan tiếng ho hen vì phải... gió với nhiều người cứ như là chuyện bình thường! Bằng chứng là viêm họng, viêm thanh quản, viêm phế quản gặp người già không bỏ trẻ nhỏ cũng không tha! Cũng không có gì khó hiểu khi hen suyễn do dị ứng càng lúc càng tăng. Khỏi nói cũng hiểu tình trạng ho dai dẳng, ho tái phát quá thường là lý do làm mất chất lượng cuộc sống.

Có bệnh phải vái tứ phương nhưng nếu chỉ trông mong một cách thụ động vào thuốc đặc hiệu thì lầm. Không phải có người “gáy” cả tháng trong khi dược phòng không hề thiếu thuốc ho đó sao! Đáng tiếc hơn nữa là việc lạm dụng thuốc kháng sinh khiến dẫn đến hiện tượng lờn thuốc, trong khi hơn phân nửa trường hợp bệnh lý đường hô hấp lại không cần phải điều trị bằng thuốc kháng sinh, theo cảnh báo gần đây của Tổ chức Y tế thế giới, vì không có nguyên nhân bội nhiễm! Thực trạng này tất nhiên càng rõ nét hơn nữa ở nước ta do nhiều người vẫn còn thói quen dùng thuốc kháng sinh vô tội vạ.

Trời sinh ho sinh dầu

Trên thực tế, giải pháp lại không quá phức tạp nếu biết cách ứng dụng tinh dầu trong cây thuốc nhằm bảo vệ đường thông khí. Đừng tưởng nói không sách, mách không chứng. Tổ chức nghiên cứu về phương pháp điều trị an toàn ở Đại học Oldenburg, CHLB Đức, quốc gia chắc chắn không thiếu thuốc ho, ắt hẳn phải có lý do vững chắc khi khuyên người có cơ tạng dễ ho nên chọn giải pháp tìm về thiên nhiên bằng cách chủ động áp dụng tinh dầu trị “ho gió” dưới nhiều thể dạng như:

1. Thoa dầu xương ức và xương sống nhiều lần trong ngày khi ớn lạnh.

2. Tắm nước ấm hay ngâm chân trong nước ấm có pha dầu 10 phút mỗi khi trở trời.

3. Xông phòng ngủ, phòng làm việc càng thường càng tốt.

4. Xông hơi cổ họng mỗi khi vừa thấy ngứa cổ.

5. Dùng thuốc chứa tinh dầu cây thuốc khi bắt đầu húng hắng thay vì đợi rát cổ tắt tiếng mới gõ cửa thầy thuốc.

Muốn trị ho cho dứt thầy thuốc phải xử lý tình trạng viêm tấy, dị ứng, xuất tiết đàm nhớt và co thắt phế quản một cách đồng bộ để cắt đứt phản xạ ho. Thầy thuốc vì thế khó tránh phải dùng nhiều loại thuốc trong phác đồ điều trị. Một liệu pháp như thế khó lòng hợp lý cho cơ thể vốn đã thiếu sức đề kháng của người đang ho? Chắc là không! Trên thực tế, toàn bộ vấn đề vừa nêu có thể được giải quyết không khó nếu thầy thuốc cũng như bệnh nhân đừng quên một nhóm hoạt chất có tác dụng toàn diện trên đường hô hấp theo kiểu “5 trong 1”, vừa thanh trùng, long đàm, kháng viêm, chống dị ứng lại thêm làm giãn phế quản. Đó là tinh dầu trong cây thuốc!

Ít phản ứng phụ

Đáng tiếc hơn nữa là trong khi nhiều loại tinh dầu trích ly từ tràm, gừng, rau tần dày lá (húng chanh)… đang được đánh giá rất cao ở Âu Mỹ nhờ hiệu quả thấy rõ trong bệnh đường hô hấp, dựa theo kết quả của nhiều công trình nghiên cứu gần đây thì các hoạt chất này vẫn chưa được phổ biến đúng mức cho người dân ở xứ mình.

Đó là chưa kể đến lợi điểm của tinh dầu thực vật là không gây buồn ngủ và ít phản ứng phụ, nếu so với thuốc ho kinh điển. Hơn thế nữa, ngay cả trong trường hợp phải dùng thuốc kháng sinh vì bội nhiễm, tinh dầu cây thuốc là phương tiện cộng hưởng an toàn để gia tăng hiệu quả của liệu pháp và qua đó thu ngắn liệu trình. Còn gì vui hơn mới ho ít ngày đã khỏi!

Có ai chỉ ho ít lần trong đời. Tại sao không chữa ho khi mới trở trời, khi chưa khan tiếng? Tại sao không vận dụng kinh nghiệm của ông cha để “trong uống ngoài thoa” bằng tặng vật của thiên nhiên, với tinh dầu đa năng của cây thuốc? Thay vì chỉ trông mong vào hóa chất tổng hợp để rồi trả giá quá đắt do phản ứng phụ từ chuyện phải dùng thuốc quá thường!

BS LƯƠNG LỄ HOÀNG (Trung tâm Oxy cao áp TP.HCM)

8. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Rất dễ dàng tìm mua một lọ dầu gió, bởi đây là “thuốc” không cần kê đơn. Nhiều người (nhất là người già) lúc nào cũng mang theo lọ dầu gió bên mình đề phòng khi trái gió trở trời, hoặc bỗng dưng hoa mắt chóng mặt thì có thể lấy ngay “vị cứu tinh” này ra để hít, thoa, xông hơi, pha nước tắm, uống...:x

9. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Lê Nhi dùng thử thế nào rồi ạ ? Mong nhận được hồi âm sớm từ mẹ lê nhi

10. daolenhi

ôi, mình bận quá, quên ko vào toppic của mẹ nó. mình dùng rồi, ko riêng gì mình, chị cùng phòng cũng rất khen, mùi thơm mát, dễ chịu, giữ nóng lâu. nói chung mình ủng hộ mẹ nó! chúc mẹ nó đắt hàng!

11. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Cám ơn mẹ Lê Nhi - nếu hết mẹ lê nhi nhớ ủng hộ nhé cám ơn mẹ lê nhi nhiều

12. cunxinh511

cunxinh511 ^Mèo Lười^

không biết mùi có hăng không.hôm nào lấy thử cho papa

meemin thích bài này.
  13. daolenhi

mẹ nó ơi, hôm nay có 1 chị ở công ty mình hỏi muốn mua 4 lọ về tặng các cụ 2 bên, khi nào có hàng mẹ nó có thể ship qua công ty mình đc ko? mua nhiều đc freeship mẹ nó nhé! tks!

meemin thích bài này.
  14. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

mẹ cún xinh ơi - bên mình có hình thức order đặc biệt mà - Thử trước và mua sau. Mẹ cún xinh cho mình một lịch hẹn để mang sản phẩm sang thử nhé

15. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Vâng - cám ơn mẹ lê nhi - chiều sẽ có người ship cho mẹ nhé (u)(u)(u)(u)

16. me_jun

me_jun Gái Nội Duệ

Hôm nào rảnh mang qua khu Cầu Giấy cho mình thử với nhé. Đang có nhu cầu mua và mua đem tặng nè

meemin thích bài này.
  17. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Vâng - cám ơn mẹ Jun - Mẹ Jun pm cho mình xin địa chỉ - số điện thoại và thời gian nào ở nhà để mình hẹn chính xác sau đó mang sang - cám ơn Mẹ Jun

18. me_jun

me_jun Gái Nội Duệ

Mình PM địa chỉ rồi nhé. Mang qua cho mình nhé. Hôm qua mình cũng có hỏi thêm đứa bạn, nó bảo dùng thích lắm, ngày xưa nó được tặng, muốn tìm mua mà không biết mua ở đâu, để hôm đó tớ alo nó tới thử luôn, okei thì mua luôn

meemin thích bài này.
  19. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Đợt đầu tiên đã về đến hà nội - mời các mẹ thao khảo qua

20. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Hôm nay em đã chuyển hàng cho 2 mẹ - một ở lương đình của - hai ở 455 Đội Cấn - mong các mẹ feedback lại - chúc các mẹ một tuần làm việc hiệu quả