Tâm sự Tình Huống Cần Các Mẹ Tư Vấn!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi atulayoh, 24/5/2017.

1. atulayoh

atulayoh Sun

Chào các mẹ!
    Nôm na thế này. Gia đình e có nợ một số tiền lớn của những người cho vay nặng lãi. Sau đó nhà e quyết định là bán căn nhà hiện tại để trả và trở về tay trắng. Nhưng em có một người bạn trai ở rất xa và rất thương e nhưng chỉ đủ trang trải sinh hoạt hằng ngày cho gia đình anh ấy. Và tính em không thích xin hay mượn tiền những người thân của mình.

Dạo gần đây có một ông nào đó lớn tuổi trạc tuổi ba em cứ đi theo gạ tình em. Và một số dân bụi đời ở đâu đó cứ lại chỗ mẹ e buôn bán canh e ra là sang ghẹo chọc. Ông ấy bảo đã thôi vợ rất lâu, ánh mắt ổng như muốn có ý đồ gì với em nên e rất sợ.

Và anh ấy xuống thăm em. Ông ấy cứ khích anh ấy về vụ nợ nần. Em chắc chắn là ổng muốn bạn trai em chịu thay cho em nhưng chuyện nào ra chuyện đó.

Anh ấy trả lời với ổng rằng:"Con biết tính của vợ con là sẽ không xin xỏ hay dùng bất cứ thứ gì của người khác, dù có gửi tiền để trả thì cô ấy chắc chắn sẽ không lấy muốn tự mình xoay sở.
    Nên!

Tiền của con gửi cô ấy không lấy chú nghĩ tiền của chú cô ấy sẽ lấy?"

Bạn trai mình không giàu làm đủ sống thôi. Không đủ khả năng trả cho em em biết nhưng e không thể xin và e đã quyết định bán nhà để trả.

Theo các mẹ Anh ấy xử sự như vậy đúng không? Và cũng nhiều lần anh ấy muốn va chạm với những tụi bụi đời ghẹo chọc em. Nhưng vì em ở xa a ấy sợ khi va chạm, những ngày sau đó sẽ có nhiều người đến ghẹo chọc em hơn. Gây khó dễ chỗ e buôn bán.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi atulayoh
    Đang tải...

2. Lê Hoài Thương 89

Lê Hoài Thương 89 Thành viên chính thức

Loằng ngoằng quá, e đọc chẳng hiểu gì :(

3. mecunkute

mecunkute Thành viên rất tích cực

em đọc k hiểu lắm