Hà Nội: Tinh nghệ - tinh chất chiết xuất từ củ nghệ vàng

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi kutin3009, 21/9/2009.

1. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Uhdate tiếp thông tin cho các mẹ tham khảo

Curcumin trong nghệ giúp điều trị ung thư
    Curcumin có trong nghệ vàng có tác dụng hủy diệt tế bào ung thư theo cơ chế từng bước, ức chế hoạt hóa tín hiệu NF-Kappa B.
    Đây là yếu tố đóng vai trò quan trọng trong giai đoạn khởi phát và tiến triển của ung thư vì vậy nó có tác dụng kìm hãm tế bào ung thư ở cả ba giai đoạn khởi phát, tiến triển và giai đoạn cuối. Điều này giúp các tế bào ung thư bị vô hiệu hóa nhưng không gây ảnh hưởng đến tế bào lành tính, đồng thời ngăn ngừa sự hình thành tế bào ung thư mới. Ngoài ra, Curcumin còn có tác dụng loại bỏ, săn lùng các men, gốc tự do gây ung thư, giúp cơ thể vừa phòng ngừa và chống ung thư tích cực.

Bên cạnh đó, Curcumin còn có khả năng giải độc và bảo vệ gan, tăng hồng cầu, loại bỏ cholesterol xấu, điều hòa huyết áp, hạ mỡ máu, ngăn chặn béo phì, xóa bỏ tàn nhang, đồi mồi, trứng cá, chống rụng tóc...

2. ABYSS

ABYSS Thành viên tập sự

Bạn ơi cho mình hỏi 1 số vấn đề:
    - sản phẩm của bạn bảo quản được bao lâu. Vì mình giữa tháng 3 mới sinh, nhưng mình muốn đăng ký mua sớm cho an tâm.
    - Mình mua 500gr và mình ở Đồng Nai, vậy mình có được free ship không.
    - 500gr sử dụng trong bao lâu
    - Sau khi sinh bao lâu thì mình có thể sử dụng sản phẩm của bạn.
    Cám ơn bạn

3. kutin3009

Hi bạn,
    Tinh nghệ để được rất lâu. Bạn bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát là có thể để được hơn 1 năm. Yên tâm nhé, vì tinh nghệ đã được sấy khô rồi mà.

500gr bạn có thể sử dụng khoảng 2 tháng nhé. Nếu bạn dùng đều đặn mỗi ngày 2 thia cafe to.

Sau khi sinh bạn có thể dùng được ngay. Ko có phản ứng phụ vì tinh nghệ rất lành tính. Và rất tốt cho người mới sinh xong. Tránh hậu sản và làm da hồng hào hơn.

Cám ơn bạn!

4. megaco

megaco Bắt đầu tích cực

Cho mình hỏi sau khi sinh khoảng một hoặc hai ngày là dùng được ngay à. Mình còn nghe nói nghệ còn có thể bôi lên mặt hay lên toàn thân người thì da sẽ đẹp. không biết tinh nghệ thì có làm được như vậy không hả mẹ Kutin3009

5. boombang

boombang Thành viên rất tích cực

Hôm trước mình mua của bạn khunglongme 120k/một lạng, chỉ bán ít nhất 2 lạng nên phải lấy cả 2 lạng. Mình mua về dưỡng mặt nhưng ko hợp lắm. Giá bạn hợp lý hơn...

6. kutin3009

Sinh xong dùng đc ngay mẹ nó ah. Mẹ nó có thể trộn bột tinh nghệ với nước sệt sệt là có thể đắp mặt được rùi.
    Nhưng kinh nghiệm tớ thấy uống ko tác dụng ngay nhưng hiệu quả lắm. vừa tránh hậu sản, đẹp da, lại tốt cho dạ dày.

7. kutin3009

Người nhà mình làm nên giá mới tốt thía đấy. Mẹ nó dùng nữa thì ao cho mình nha.
    uống tác dụng hơn đó mẹ nó ah. Trẻ con cũng dùng được. trộn với mật ong ăn ngon lắm đó.

8. kutin3009

Cám ơn mẹ nó nhé! Cũng chúc mẹ nó đắt hàng nha!

9. meo u candy

meo u candy Thành viên chính thức

c ơi
    chưa sinh thì có dùng được k hả chị?

10. ABYSS

ABYSS Thành viên tập sự

Mình nhận được hàng bạn gửi hôm 9/3 rồi. Cám ơn nhé. Chờ mình xài xem có tác dụng không mình sẽ hê lên cho mọi người biết tác dụng để ủng hộ bạn nhé
    Cho mình hỏi lại cách dùng xem có đúng không
    - Mỗi ngày trộn 1 muỗng cà phê tinh bột nghệ + 1 muỗng mật ong + nước trộn đều. Uống như vậy có đúng cách không bạn? Mà uống ngày mấy lần, trước ăn hay sau ăn vậy bạn?
    Mình muốn xức vào da thì làm như thế nào? Để khoảng bao lâu và ngày làm mấy lần? Có xức trên da mặt được không? Xức xong làm sao để da không bị vàng? Và xức như vậy đến bao lâu thì không cần xức nữa.
    Cám ơn bạn

11. Sabrina

Sabrina Banned

Chị ơi, mai chị ship cho e 1 lạng đến địa chỉ: Nhà 11 Ngõ 267/48 Hoàng Hoa Thám ( sau bể bơi Khăn Quàng Đỏ ) giúp e nhé, sdt của e: 0948335959

E muốn dùng thử sp của chị xem có bị nổi mụn ko, vì lần trc e cũng đã dùng thử tinh bột nghệ, nhưng lại bị nóng và nổi mụn, hy vọng lần này ko sao, vì e rất thích tác dụng của Nghệ, nếu ok e sẽ mua tiếp 5 lạng ạ :D

12. kutin3009

Ban nhan duoc rui ah. Ban cu dung thu nhe, nhung tinh nghe ko tac dung ngay dau. nen dung nong long ma hay uong deu moi ngay nhe!
    Neu ban uong 1 muong nghe thi ngay uong 2 lan nhe.
    Neu hay quen thi uong luon 2 thia tinh nghe + 1 thia mat ong + nuoc am.

Uong luc nao cung duoc. Nhung tot nhat la vao buoi sang nhe! sau an sang.
    Neu ban muon dap mat thi mua them mieng giay dap mat na ngoai cua hang my pham do. Tron tinh nghe voi nuoc set set la dung duoc rui. Tinh nghe ko bi vang da dau nen yen tam nhe.
    Tuan dap mat 2 lan. Moi lan de khoang 15p nha.
    Chuc ban vui! Thac mac gi cu alo nhe!

ABYSS thích bài này.
  13. kutin3009

Minh muon dem cho ban lam. Nhung Hoang Hoa Tham xa qua ah. Minh chi mien phi ship 5 lang trong noi thanh thui.
    @ Tu van ne: - Tinh nghe ko co tac dung nhanh chong nen ban uong 1 lang thi se ko thay tac dung dau. Nhu minh uong deu 3 thang, chang de y cho den luc moi nguoi cu khen minh da dep, het mun minh moi giat minh vi tac dung cua Tinh nghe.
    - neu ban dang bi mun, khi uong tinh nghe tat nhien van bi len tiep rui. Vi nó ko tac dung ngay ma. Ban dung de y den, hay cu uong deu 2 thia tinh nghe voi 1 coc nuoc to nhe. ( vì da bị nong uong nhiu nuoc rat tot day) Ket hop an nhieu hoa qua va rau xanh.
    Minh se goi dien cho ban!
    chuc ban vui!

14. kutin3009

- Neu ban dang mang thai thi nen sinh xong hay uong nhe.
    vi Tinh nghe chong hau san sau sinh va lam dep da.
    - Neu ban ko mang thai thi co the uong ngay, luc nao cung duoc. Vua tot cho da day lai vua lam da them hong hao.

Chuc ban vui!

15. love888

love888 Thành viên chính thức

Oánh dấu phát nào,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

16. ABYSS

ABYSS Thành viên tập sự

Cám ơn lời tư vấn của bạn. Cho mình hỏi thêm, là khi mình kho thịt, mình có thể bỏ tinh nghệ này vào được không bạn. Vì mình xem trên mạng, người ta hay bỏ nghệ tươi vào kho chung, nên mình không biết là bỏ tinh nghệ này vào có tác dụng hay không

17. ABYSS

ABYSS Thành viên tập sự

Cho mình hỏi thêm, là miếng giấy đắp mặt nạ đó sẽ đắp bên trên hay bên dưới của lớp nghệ. Tức là da mặt - nghệ - mặt nạ giấy hay là da mặt - mặt nạ giấy - nghệ. Mình gà mờ vụ này quá. Vì mình nghĩ phải là thứ tự da mặt - nghệ - mặt nạ. Nhưng theo thứ tự này thì da mặt vẫn bị vàng.Bối rối quá. Bạn tư vấn mình thêm zụ này đi

18. kutin3009

hihi, day la câu hỏi khó nhất đấy. Mình chưa làm bao giờ nên cũng ko bít.
    Nhưng theo mình thì khi kho thịt cho nghệ tươi vào để lấy màu vàng của mùi của nghệ cho thịt kho ngon hơn.
    Còn Tinh nghệ đã dcj loc lấy tinh chất rùi, nên ko còn mùi của nghệ nữa, cho vào cũng ko thấy j đâu.
    Hay bạn thử rùi cho mình kết quả nhé. Tác hại thì chắc ko có đâu.
    Chúc thành công!

ABYSS thích bài này.
  19. kutin3009

Da mặt - mặt nạ giấy - nghệ.
    Tớ khuyên ấy dùng mặt nạ để cho hỗn hợp nghệ ko bị chảy khi bạn đắp lên mặt và cũng để khi bạn dùng xong thì có thể tháo ra một cách dễ dàng. chỉ cần rửa nhẹ là OK rùi.
    Chúc mãi xinh nhé! Hết thì gọi mình nha! :)

20. kutin3009

Thank kiu.....!
    Hẹn gặp lại khi bạn cần nhé!