Kinh nghiệm: Tình Trạng Bệnh Viện Trao Nhầm Con Sau Khi Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi Hương Lan Rừng, 21/4/2016.

1. Hương Lan Rừng

Hương Lan Rừng Thành viên tập sự

chào các cha mẹ,
    Dạo này em có đọc một số bài báo của Thanh niên, Tuổi trẻ, Dân trí. Thấy xuất hiện ngày càng nhiều tình trạng bệnh viện trao nhầm con sau khi sinh, thậm chí có trường hợp mười mấy năm mới nhận ra. Em đọc mà còn sợ
    Nên em muốn tâm sự với các mẹ vấn đề này và mong nhận được nhiều ý kiến
    Em có mua một cái vòng nhận diện em bé sau khi sinh (nạp thông tin của mẹ và thông tn mã hóa của bé) sau đó sử dụng cái vòng đó để đối chiếu phải con của mình hay không? Em mua và sử dụng với đứa bé đầu của mình và em thấy an tâm lắm ạ
    Không biết các mẹ sao chứ em nghĩ đã trót mang nặng để đau đứa con của mình thì bỏ ra chút tiền mua cái vòng nhận diện trẻ sơ sinh để đảm bảo và an tâm nhất đó là con của mình là không bao giờ thừa cả ạ :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hương Lan Rừng
    Đang tải...

2. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Có vòng này ạ ? em thấy một bác dùng bút bi đánh dấu vào cháu nhìn ngộ ngộ :)

3. Ladycare_3s

Ladycare_3s Thành viên chính thức

Mẹ nó có thể đánh dấu gót con bằng bút khó xóa cũng ok nhé.

4. Dam sen

Dam sen Thành viên chính thức

Mình nghĩ chỉ có ngày xưa mới có thể nhầm đc thôi chứ. Như mình ngày đẻ đứa đầu ở Bưu Điện bs đeo cho 2 mẹ con mỗi người 1 cái vòng có số trùng nhau ở cổ tay thì làm sao mà nhầm được nhỉ trừ khi có ng cố tình tráo số nhau

5. Út Em

Út Em Chăm Sóc Mẹ Sau Sinh

Tại bệnh viện trước khi sinh mẹ sẽ được bác sĩ hỏi đặt tên con là gì, tên đó để ghi hồ sơ để sau sinh đeo vòng cho mẹ và con để nhận biết mẹ tên gì, con tên gì là con của mẹ nào, rất khó nhầm nên các mẹ yên tâm. Với lại sau sinh mẹ và người nhà sẽ bế bé suốt, chỉ giao bé cho y tá lúc tắm thôi mà

6. thanhtru2104

thanhtru2104 Thành viên tập sự

Vòng này ra sao các mẹ nhỉ chưa thấy thế nào

7. P. Hoài Thu

P. Hoài Thu Thành viên mới

đối với các mẹ có con nhỏ thì các mẹ cũng nên tìm hiểu mua cho bản thân và con mình gói bảo hiểm sức khỏe. vì trẻ con thỳ hay ốm đau, động tí lại nằm viện nên chi phí cực kỳ tốn kém.nếu các mẹ có gói bảo hiểm sức khỏe cho con thỳ mỗi khi ốm đau k còn lo tiền viện phí nữa. BH sẽ chi trả toàn bộ tiền viện phí khi bé hoặc bố mẹ nằm viện lên tới 630 triệu đồng cho mỗi một bệnh. ngoài ra còn thanh toán cả tiền phòng, tiền nằm giường (kể cả phòng dịch vụ), tiền ăn lên đến 2,1 triệu mỗi ngày. Các bé, các bố mẹ còn được điều trị ở các bệnh viện VIP như Hồng Ngọc, Thu Cúc, Vinmec... Bên cạnh đấy, không những được thanh toán viện phí lúc ốm đau, mà còn được tiết kiệm tài chính giống như gửi tiết kiệm ngân hàng (trong khi gửi ngân hàng thì ngân hàng không chăm sóc sức khỏe cho các bé các bố mẹ nhà mình đâu ạ :) mà lãi suất của Bảo hiểm còn cao hơn lãi suất tiết kiệm ngân hàng nữa đấy ạ ^^) các mẹ thông thái nghiên cứu kỹ vụ này cho tương lai các con nhé!