Cần giúp: Tinh Trùng Yếu

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi katty cat, 22/7/2013.

1. katty cat

katty cat Thành viên mới

2. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

3. Mẹ Un In

Mẹ Un In Guest

Ðề: Tinh trùng yếu

Chồng bạn yếu là yếu như thế nào?Đã làm tinh dịch đồ chưa?
    Kết quả là bao nhiêu con sống, con khỏe??
    Có rất nhiều người yếu mà dùng thuốc với ăn uống tẩm bổ là tăng đáng kể mẹ nó ah.
    Mẹ nó đừng lo quá.

4. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

mình nghĩ cái này thì bạn phải khám bs mới có phác đồ điều trị thích hợp, chắc hai vc bạn đang mong con lắm phải không? nhưng mà chuyện gì cũng phải từ từ, bạn và chồng cứ cố gắng điều trị là sẽ có baby nhanh thôi (u)

5. be rom nep

be rom nep 0979 163 066

Xã bạn lên đi khám, BS sẽ làm tinh dịch đồ rồi tư vấn cho VC bạn

6. Me_PhuongAnh

Me_PhuongAnh Thành viên nổi tiếng

chị khó tẩm bổ cho chồng chị ạ ,em nghe nói ăn giá đỗ với thịt bò gì đấy

7. katty cat

katty cat Thành viên mới

Kết quả thế này các chị ạ. Em buồn quá đi mất
    Thể tích: 80 ml
    Ly giải: 20 (phút)
    Ph: 7.5
    mật độ: 68 (1000000/ml)
    Tiến tới nhanh: 05%
    tiến tới chậm: 29%
    không tiến tới:19%
    không di động:47%
    Tỉ lệ sống :55%
    Hình dạng bình thường: 24%

8. menhim2512

menhim2512 Thành viên rất tích cực

Chồng tớ tỉ lệ tiến tới nhanh là 2%. Sau 2 tháng uống thuốc bắc của ông Nguyễn Kim Bảng, mỗi ngày 1 quả trứng sống hút, 1 bát nước giá đỗ (xay giá ra rồi ép lấy nước), 2 lạng thịt bò, kiêng hoàn toàn đậu phụ, caphe, chè, ngủ đúng giờ, tập thể dục .... Kết quả đi khám lại là tiến tới nhanh 20%, các chỉ số khác ko nhớ. Sau 1 tháng nữa thì có bầu và giờ con gái tớ đã sắp 3 tuổi rồi. Nhưng mà giờ nghĩ tới cái chu trình đó sợ quá vì chồng tớ giờ 82 kg, 1m75 mới kiểm tra máu ko bị gì cả, nhỡ ăn uống thế bị mỡ máu thì cũng sợ. Thời mới cưới chồng tớ có 60 kg thoai đấy hic hic. Lạc quan lên nhé

9. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Mẹ cháu ơi kết quả này vẫn còn khả quan chán nha. Mẹ cháu tham khảo chế độ dinh dưỡng cho OX, động viên mặt tinh thần và uống thuốc điều trị 1 thời gian sau xét nghiệm lại kết quả sẽ tốt hơn thôi. Mẹ cháu tăng cường cho OX ăn các loại thực phẩm bổ thận như: chim sẻ, thịt Dê, Hàu, giá đỗ, thịt bò....đỗ đen...uống thêm các thuốc hỗ trợ tăng chất lượng tinh trùng nữa là ổn thôi. Mẹ cháu đừng buồn nha, cố gắng kiên trì rồi 2 vợ chồng sẽ sớm có tin vui thôi. Nhà tớ đây cưới nhau cũng 3 năm mới có em bé mà.

10. Hanghai

Hanghai Thành viên rất tích cực

Chủ top ơi, nhà mình cũng đang trong tình trạng này đây. Nhưng hai vợ chồng đều động viên nhau, nhà mình vừa uống thuốc tây vừa kết hợp ăn thêm mấy món để bồi dưỡng. Bạn tham khảo thêm các món ăn với lá hẹ nhé, nhà mình cũng đang nấu cho a xã ăn hàng ngày, thấy bảo rất có lợi cho người ít và yếu. Mong rằng con yêu sớm về với chúng ta nhỉ

11. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

Mình hay chia sẻ với các chị em baì này: 1lạng giá đỗ ăn sống bưã sáng, ăn vừng đen, uống hoặc tiêm vitamin E, ăn trứng gà cũng rất tốt. Chúc bnj thành công, con yêu sớm về cơ bản

Hanghai thích bài này.
  12. Linhkawaihp

Linhkawaihp Thành viên chính thức

Em đang tập trung cho chồng ăn Hàu đây ạ! Không biết ở chỗ các mẹ giá thế nào, chứ Hàu ở chỗ em 25-30 nghìn 1 cân thôi. 2,3 lần 1 tuần cũng không quá đắt ạ.

13. katty cat

katty cat Thành viên mới

OX thì bị vậy, mình nóng trong nữa. 2 vc giờ chỉ biết động viên nhau thôi. Hi vọng là con yêu sẽ sớm về. Mình cưới được 1 năm rồi.

14. Mẹ Un In

Mẹ Un In Guest

Mẹ nó ơi thế là yếu rồi,.gần ngang cơ chồng tớ.
    Chồng tớ cũng 3% nhanh với gần 50% bình thường thôi
    Thêm 1 tội nữa là chồng tớ còn bị suy thận, muốn tẩm bổ cũng không dc vì phải kiêng đạm, thịt, chỉ toàn ăn chay.
    Cho chồng uống nước gía đỗ hàng ngày nhé, vitamin e với thuốc bs kê.
    Mong mẹ nó sớm có tin vui.

15. meobeoheocoi

meobeoheocoi Thành viên nổi tiếng

Nhà e cũng có Hàu cơ mà đi mua hơi xa, cách tầm chục km cơ. thôi phải quyết tâm mua cho xã ăn ạ

16. katty cat

katty cat Thành viên mới

Em tham khảo được bài tập này trên mạng, ox tập hàng ngày, hiệu quả trông thấy các mẹ ạ. mẹ nào giống em thì cho ox tập thử nhé
    1. Chuẩn bị Thả lỏng người, mặc quần áo rộng, tập trong phòng ngủ để tránh nhiều người nhìn thấy mà ngại. Khởi động nhẹ nhàng. Tập trước khi đi ngủ hoặc ngủ dậy. Mỗi ngày tập khoảng 15 – 20 phút.

2. Tập luyện

Bài 1: Nằm trên giường, giơ chân 2 chân lên đến vuông góc với người rồi hạ xuống. Làm như vậy 5 lần, rồi lại làm 5 lần nữa thì chuyển sang bài 2

Bài số 2: Ngồi dậy, duỗi thẳng 2 chân, 1 tay để giữa 2 chân, 1 tay để bên cạnh. Chống tay và chân nâng mông lên, hạ xuống 5 lần. Rồi lại đổi tay và nâng lên hạ xuống 5 lần

Bài số 3: Đứng dậy, đứng dạng chân, từ từ hạ người xuống rồi lại đứng lên. Làm liên tục 10 lần.

Bài số 4: Chống tay và chân, giữ thẳng lưng, tập bò như em bé tại chỗ hoặc di chuyển trong khoảng 5 – 10 phút. Mục đích để làm các cơ quan nội tạng được thả lỏng, kích thích sinh tinh trùng Tinh trùng yếu, tập luyện như thế nào Giữ 4 ngày mới quan hệ 1 lần để đảm bảo tính hiệu quả của bài tập. Sau 10 ngày sẽ thấy cơ thể nóng, có thể phát mụn nhưng không nên lo lắng vì cơ thể bạn đang thải các chất độc ra ngoài, mà chỉ cần uống nhiều nước. Sau 30 ngày thỉ cơ thể nhẹ nhàng, sinh lực dồi dào Sau 60 ngày thì cơ thể hoàn toàn khỏe mạnh và rất dễ đậu thai.

3. Hoạt động sau khi vợ có thai Theo kinh nghiệm của mình và 4 người đã được mình hướng dẫn tập thì từ ngày thứ 30, nhu cầu ham muốn rất cao nên dễ chủ quan, lười luyện tập. Có 1 người không chịu thông báo cho mình tình trạng đó nên sau 2 tháng không có con đã trách mình hướng dẫn sai. Tuy nhiên khi mình chỉ cho điểm này thì tháng thứ 3 vợ anh ta đã mang bầu.

Sau khi vợ có thai, nhu cầu cao nhưng không được giải tỏa sẽ dẫn đến mệt mỏi hoặc tìm kiếm quan hệ ngoài luồng. Tuy nhiên có 1 bài tập để chuyển năng lượng đó làm tốt cho cơ thể như sau:

Bài 5: Lúc nào cơ thể bứt rứt khó chịu mới tập, đứng thẳng người, chống 2 tay lên hông. Hít thật sâu rồi nén xuống bụng dưới. Giữ trong 30 giây rồi từ từ thở ra. Làm như vậy cho đến khi cảm thấy sống lưng nóng lên thì dừng lại Chúc các bạn tập luyện chữa tinh trùng yếu thành công và gia đình hạnh phúc khi đón bé yêu..

17. Đo đắc Việt

Đo đắc Việt Thành viên tập sự

A chị nào cần tt để đổi vào ngân hàng lh e Việt nhé dodacviet@gmail.com.Đảm bảo 100%. Cảm ơn mn đã đọc nhé!

Sửa lần cuối: 16/6/2015
  18. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

sao cai nay bay gio nhieu ong bi the nhi minh gap may truong hop rui. con e ho minh chong no cung bi the lay chong gan 2 nam roi chua co be.

19. thanhbinh1999

thanhbinh1999 Thành viên sắp chính thức

Lót dép hóng

20. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

mn ơi đưa ck đến bv y ở đại học y đường tôn thất tùng nhé. Tất cả các xét nghiệm về nam khoa ở đấy ok, bs thì rất tuyệt vời. ck tớ hơi yếu nhưng giờ đã có baby mấy tuần rùi đấy.