Tình Yêu Mong Manh Là Như Thế Nào, Hóa Ra Đều Có Thể Diễn Đạt Bằng Một Vài Câu Nói

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi KimChung3011, 1/5/2019.

1. KimChung3011

KimChung3011 Thành viên mới

Chính là tia nắng nhỏ giữa ngày đông, có chút ấm áp nhưng không đủ để xua tan cơn ảm đạm…

Có tình yêu sâu đậm thì cũng sẽ có tình yêu mong manh. Tình yêu sâu đậm thì bạn biết rồi đấy, ai ai cũng mong chờ, ai ai cũng lấy làm ngưỡng mộ. Bởi tình yêu đó sẽ đi qua tháng rộng năm dài, là hai người cùng nắm tay đồng hành đến tận bến cuối. Vậy còn tình yêu mong manh thì sao?

Phải chăng là tình yêu mà bản thân chúng ta rất sợ hãi, nhưng một khi rơi vào lưới tình rồi, cũng không thể dứt ra? Dưới đây là 10 câu nói thể hiện đúng nhất về những mối tình mong manh trong quãng thời gian thanh xuân ngắn ngủi mà chúng ta có thể sẽ trải nghiệm qua:

1. Nhiều khi chỉ muốn được "ghen" như bao cặp đôi khác cũng không thể
    2. Mong chờ câu "em đừng đi", nhưng hóa ra lại là "em đi nhé!"
    3. Có một chút cách xa, liền chịu thua khoảng cách
    4. Người ấy không phủ định, cũng chưa bao giờ khẳng định
    5. Chắc có lẽ là mối tình mà chỉ có thể biết cho ngày hôm nay thôi
    6. Một thứ tình cảm ấm áp nhưng cũng đau đến xé lòng
    7. Bởi vì trót yêu rồi, người ta cũng trót tiếp nhận rồi, nhưng không thể lớn hơn được nữa
    8. Đến nhu cầu được công khai còn không có, chẳng phải là "mong manh" thì là gì đây?
    9. Giống như kiểu miệng luôn nói "sao cũng được", nhưng thực ra biết rằng chẳng có gì là "được" ở đây cả
    10. Vì biết rằng cuộc tình mong manh, nhưng tôi vẫn cố chấp để được đau lòng!

Sưu tầm: Kenh14.vn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi KimChung3011
    Đang tải...