Hà Nội: Tl Đồ Gia Đình #2:áo Khoác Bò Lót Lông,balo,bánh/đồ Xách Tay Đài:set Chăn Ga,sữa Tắm,dưỡng Thể,toner

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi Man_hn, 25/11/2018.

1. Man_hn

Man_hn Bắt đầu nổi tiếng

3D3%011Mình đang TL rất ngọt ngào, sự thật là rất ngọt ngào ở topic cũ( ngọt ngào vì dc rất nhiều chị em ủng hộ- toàn đồ tốt chất lượng thôi mờ), link đây ạ:
    https://www.lamchame.com/forum/thre...-set-chan-ga-sua-tam-duong-the-toner.2330586/
    Nhưng mà ko hiểu sao cứ báo lỗi server ko sửa dc nội dung nên m đành copy sang topic mới( dù rất tiếc), nội dung y nguyên cũ nha.

Lấy hết can đảm mà mấy tháng mới đăng nổi cái topic này đây, nhà ngập đồ đạc mà ngại chụp rồi đăng ghê các mẹ ạ. LH: 0908. sáu bảy hai. 999/ zalo/ mess/ viber.
    Mình ở Thanh xuân- HN, có ship toàn quốc rất nhiều mẹ cũng biết mình mà^^

XP admin em chỉ đồ linh tinh dư dùng TL ko phải buôn bán gì đâu ạ!

Đủ thứ trên đời, đồ gia dụng, đồ ăn, quần áo, mỹ phẩm...

ĐỒ VỪA MANG TỪ ĐÀI LOAN VỀ:

Mình vừa đi Đài Loan về, cố tha lôi mua thêm cân rồi nhờ người cùng đoàn xách hộ cũng dc 40kg, toàn trà sữa và đồ ăn, tẩu tán tặng rồi quà cáp bằng hết rồi còn mấy món dưới đây thôi- TL nhanh cho các chị em dùng, ko có nhiều và đồ Đài ko hề rẻ nên giá m đưa KO FIX nữa ạ, toàn mấy thứ nặng cả cân ý có mang về dc nhiều đâu, của 1 đồng công 1 nén, thích quá thì cố mang về thôi ạ. Đồ new hết date 2021.

9. Bánh ăn sáng hạt yến mạch và trứng muối dạng bột tán nhuyễn ăn cực ngon, mỗi sáng chỉ cần vài 3 miếng là đủ dinh dưỡng, m mua ở Đài mang về chỉ dư 1h, TL cho các mẹ ăn thưởng thức, TL 250k. Bánh ko ngọt.

8. Bộ chăn ga hoa đào vàng/ m mang từ Đài về, đảm bảo ko đâu có, màu sắc đẹp- bên ngoài đẹp hơn hình. Chất cotton mật độ dệt dầy nhé, set gồm 2 vỏ gối/ 1 ga/ 1 chăn 2m*2,2m. Ga về các mẹ may theo kích thước đệm, ra tiệm họ may chỉ 30k. M TL 350k KMC.-->SOLD.

7. Dầu gội Botanical của Watson, dung tích 725ml, TL 250k.

6. Sữa tắm Watson chiết xuất hoa lily và dầu anh thảo, mỗi thứ có 1c, mỗi chai 1lit, TL 250k/c KMC nhé các chị em. Date 2021.

5. Toner chiết xuất dưa chuột và HA, mỗi thứ chỉ có 1c, dung tích 150ml. TL 150k/c KMC.

3. Sữa dưỡng thể của Watson made in Taiwan, có chứa vitamin C và vitamin E dưỡng da làm sáng da, mỗi thứ có 1c, dung tích 480ml. Date 2021. TL 250k/c.

2. Sữa dưỡng thể trắng da cùng hãng nội địa với số 1 bên dưới. Chai 400ml TL 300k.
    Mùa này hanh khô dã man, dùng body lotion là ko thể thiếu ạ, date 2021.

1. SRM Acnes trị mụn, hãng MP nội địa Đài dùng rất tốt. Tuýp 150ml cơ dùng cả năm, date 2021, có 2c TL 150k/c.

M đăng đồ gia đình trước nhé:

30.
    - Balo nâu tây m dùng 1l đi Đài về TL 230k, cả Địch nhiệt lệ ba cũng dùng đây ạ. Đựng dc cả thế giới nhé.

- Áo khoác bò lót lông hot hit cực đẹp và ấm, m mua định mang đi Đài nhưng cuối cùng ko mang theo vì ngắn quá. Đẹp nên cố mua nhưng mặc ngắn ko ổn tý nào đành để lại, áo chỉ phù hợp với người từ 1m6 trở xuống. Áo new tag m mua 600k TL 400k.

- 2h đựng kính, đựng được kính cận và cả kính râm( tùy mẫu) như hình là m đựng dc kính râm của mình( chỉ bán hộp ko bán kính). TL hộp kẻ 30k, hộp cam 50k. New hết ạ.

- 2h đựng quà tặng/ nữ trang cực đẹp và dày dặn sang trọng của VPB, hộp to đấy ạ, m TL 30k/c. New ạ, trong hình do ánh sáng nên trông lấm chấm vậy thôi.

29. Chăn len cabin của Southern airline, m có 3c. Dùng dc 4 mùa rất êm ái, ko xù ko bai và đừng so sánh với chăn nhái của vietnamairline bán 100k nha/ đặc biệt dùng thích hơn chăn IKEA. Các bé/ dân văn phòng dùng cực hợp lý, m đã mang theo 1c đi Đài vì rất tiện, gọn gàng và dùng lúc nào cũng dc. TL 200k/c.

28. Giày Geox size 41( 40 cũng đi dc) của Ý cho nam, ck m mua 3.5 triệu bên Sing, nhưng ông ck nhà tớ có nhiều giầy quá nên không đi, còn mới nguyên. M pass lại cho các mẹ tặng ck/người yêu để diện Tết nhé, giá m để lại là 2 triệu.

27. Bạt phủ ô tô m mua nhưng lại có chỗ để dưới hầm nên ko dùng đến, để lâu sợ hỏng nên TL, giá TL 250k new còn chưa mở ra 1 lần nào luôn nguyên xi từ lúc lấy về.

26. Em gái mình về nước rồi lại quay trở lại bên kia, có mua 5 con lợn này định làm quà :D( ý tưởng quá táo bạo) nhưng chỉ mang dc có 2 con đi vì quá cồng kềnh nên m TL 3 con này, mua người quen mà bán đắt 250k/con--> TL 150k KMC. Full hộp cả xốp ai lấy tự khui ra xem.

25. Balo du lịch size to siêu nhẹ của Reebook hàng auth nha, có code mn có thể check. Mới 90% m TL 300k, ngoài màu hồng Lucia trong lót vàng chanh :D đẹp ra trò chứ ko nhờ nhờ như trong hình, m nhiều balo kiểu này nên quyết định TL bớt em màu hồng bánh bèo này nhé.-->SOLD.

24. Túi da đựng tiền/ điện thoại đeo trước ngực cho cả người lớn và trẻ em, khóa túi là nút nam châm xịn đẹp ko phải cúc bấm nha cm, màu đỏ, có lót nỉ bên trong chống va đập cho điện thoại, có 2 ngăn. Túi new 100%, M mua ở Sing hơn 200k --TL 100k KMC, ai hợp màu đỏ rước giùm ngoài đẹp hơn hình ạ.-->SOLD.

22. Túi Elsa cho bé gái, màu xanh nước biển :D mới 100%, bé nhà m dc tặng ko dùng đến TL 50k, dây quai điều chỉnh độ dài dc nha.--> SOLD.

21. Bộ ga gối 1m6* 2m chất đũi đẹp lắm, màu cam phối nâu nhẹ nhàng, phù hợp với ai thích họa tiết đơn giản và tối màu. Đây kẻ caro màu cam ko hoa hoét gì, ga màu nâu trơn nhé, m đã đặt làm ga đệm 20p tức là đệm từ 20p đổ lại là ok hết. Nhiều quá ko dùng hết TL 300k, chất đũi ko nhăn dày dặn đẹp ko phải hàng poly nóng bí các mẹ lưu ý nhé. Hình này là hình chụp thật.-->> SOLD.

20. Sandal siêu bền siêu nhẹ của cross m mua ở Singapore 80$ ko sale gì hết, nhưng mà size 9 ko hiểu sao m đi rộng quá, này ai phải chân 41 hoặc 40 chân dầy thì mới vừa. Còn vụ bền đẹp thì ko cần nghĩ, đi cả chục cây số ko có chuyện bị trầy chân đâu ạ. Vì size khủng nên m TL rẻ 1/2 giá còn 700k.

19. Tinh dầu để phòng của Thái lan, m mua ở Central 690 Bath tính ra 450k, TL 180k. Chai 100ml chứ ko phải 30ml và hoa là hoa gỗ xịn chứ ko phải hoa nilon giả gỗ như những hàng rẻ tiền đâu ạ. Sau khi chơi hết thơi rồi các bạn vẫn sử dụng chai và hoa để decor được vì nó rất đẹp và an toàn :D tần suất m đi liên tục nên mua về rất nhiều- ko dùng hết cứ để đó rất phí m mới TL rẻ đó ạ, full hộp!-->SOLD.

18. Em gái m từ CH SEC về VN chơi, mang theo rất nhiều đồ trị muỗi vì có con nhỏ nhưng nhà m ở chung cư ko có muỗi nên dư nhiều thứ lắm, còn có cả thanh lăn trên da trị muỗi nữa mà m chưa tìm ra. Đây là 2c xịt muỗi và côn trùng an toàn với trẻ nhỏ- ko bị mùi hắc như các loại ở VN bán đâu. M TL 100k/c lấy cả 2c còn 150k.

17. Balo thỏ siêu nhẹ cho các bé lớp lá, 20k.

16. Túi đựng đồ Sanrio auth màu hồng xin cực mua ở Sing ạ, full tag mác, ngoài đẹp gấp 10 lần hình.
    Link mã vạch đây ạ:-->SOLD.
    https://japanstore.kr/mall/view/goodsNo/378659/categoryNo/1443

15. Túi đựng bút cho con/ túi đựng nữ trang cho mẹ mang về từ Úc cùng hãng SMIGGLE với hộp bút chì m sold bên dưới, có ngăn bên trong rất tiện. New tag, link đây ạ, m mua tầm 15$-- TL 120k đẹp độc cực kì:--->SOLD.
    https://www.smiggle.com.au/shop/en/smiggle/pencil-cases/all-pencil-cases

14. Túi đựng đồ/ du lịch cho mẹ và bé của Hello Kitty hàng auth mua tại Tây ban nha, mới 100% new tag mang tặng dc, mã vạch check thoải mái nhé, link check mã đây ah:
    https://www.ebay.com/p/Licensed-Hel...der-Bag-Travel-School-Collectables/1733830915
    Giá 300k TL 200k quá hời KMC nhé cm.-->SOLD.

13. Balo MCM màu be sáng đinh tán chất ngất, size to và là hàng fake like auth nên nó rất nặng nhé( nặng như hàng auth), nặng ít nhất 1kg vì da nó rất dầy cm lưu ý, dùng 10 năm ko hỏng. Mới 90% m Tl 300k.
    Đựng dc sổ sách A4 và cả thế giới luôn vì nó dạng hộp nên diện tích rộng.-->SOLD.

12. Switch chia mạng- 1c của SCTV và 1c m mang từ Sing về, ai cần TL 50k/c.

11. Điều khiển playtation ko dùng đến TL rẻ 50k.

10. Ô hồng elsa và alna cho bé gái, mới 100% TL 80k. Có cả còi kèm theo.

9. Bộ chì màu của SMIGGLE 1 hãng nổi tiếng tại Úc, m mang về cho con từ Úc có mấy món nữa ko dùng đến m TL hết cho đỡ chật nhà. Bộ bút chì 12 màu mà các màu rất đẹp và đặc sắc nhé, có gọt bút chì tích hợp ở nắp luôn, mới 95% vì con mình có khoảng 3,4b như này. Bộ này mn xem link có giá luôn nhé, m TL 130k giá này ko fix đâu các mẹ lưu ý nhé:-->SOLD.
    https://www.smiggle.com.au/shop/en/smiggle/stationery/all-stationery/tall-pencil-pack-x24?colour=MIX

8. Cặp da và túi đựng laptop max 18inch. Ông xã mình cứ lấy ra dùng có xíu rồi lại vứt đó chật hết cả nhà m TL hết cho rảnh.
    - cặp da dạng hộp chứa dc nhiều tài liệu và lap, chống va đập rất tốt, chất da bền dùng vài năm ko hỏng, có bị rách do quăng quật nhưng ko ảnh hưởng, TL 50k.

- túi lap mới 95% mang về từ Singapore, túi siêu nhẹ, màu xanh than rất sang :D TL 200k.-->SOLD.

7. Ô mới 100% của Seabank, m phải huy động hết tiền trong nhà để gửi vào đó mới đủ để đc tặng cái ô này :D, nghe đâu bảo quà tặng này 270k, thấy ô to và chắc chắn lắm0 màu đỏ đô thì quá đẹp rồi, m TL 130k.

6. Đồng hồ nam case 42 cực đẹp của Mwatch- 1 hãng đồng hồ nội địa của thái lan, hãng này dùng máy Quart hoặc máy thụy sĩ rất bền mà phong cách trẻ. Ko dùng đến TL 500k. ĐH chịu nước 3ATM. New 100%.-->SOLD.
    Link hãng đây ạ: http://m-watch.com/

5. Xách tay ở store Singapore về tặng ông xã mà ko dùng đến nên tức mình TL 1/3 giá mua. Ví nam da thật của Longchamp màu đen, full box cả dây nơ rất đẹp của longchamp. Mua 190$ TL 1,3tr.
    Mọi người xem link hãng:
    https://sg.longchamp.com/products/le-foulonne/small-wallet/l3508021047

4. Balo da màu đen, new m ko dùng đến TL 200k, balo có rất nhiều ngăn, quai có khóa, rất đẹp và tiện lợi, da mềm cực kì, size to đựng dc A4. Balo new 100% đó ạ, chụp lên hình do ánh sáng mà nhìn các chi tiết kim loại nó bị xỉn chứ ko phải nó bị ngả màu đâu cm ạ!--> SOLD.

3. Áo mưa new rất đẹp của SCB, full túi ngoài, m TL 90k.

2. Mũ bảo hiểm trẻ em của Honda dày dặn rất đẹp và an toàn. TL 120k KMC.

1. Mũ bảo hiểm người lớn xịn đét của PROTEC có kính, hàng siêu đẹp siêu dày dặn và bền. Mũ mới nguyên ni lon full hộp TL 200k, ngoài đẹp hơn hình nhiều.
    Ngoài ra, nhà m hiện còn đang 3c MBH người lớn khác used nữa ko dùng đến muốn TL rẻ 50k/c nữa.--> SOLD.

ĐỒ ĂN, THUỐC MEN: Đều 100% hàng xách tay chính hãng, hầu hết ko mua tại VN. Dạo này ăn nhiều đồ ngọt m bị tăng huyết áp nên tạm thời TL hết tất cả các loại đồ ngọt bánh trái, socola, cacao... còn có cả tinh bột nghệ đủ thứ..

13. Mứt quả sơ ri, em gái m mang về từ CH SEC đặc sản châu âu đó ạ, ăn dễ ăn mà ko quá ngọt, m ăn hết 1kg rồi TL bớt 1 túi này, TL từ 500g trở lên ạ, TL 150k/ 500g. Thiệt tình là rất ngon nhưng mà dạo này m phải tạm rời xa tất cả đường mỡ nên mới phải TL hết đồ ngọt thế này.

12. Socola Studenka nổi tiếng đó ạ, thanh 180g, có mix nut. Em gái m mang cả thùng về cơ ăn chán ăn chê ko hết, còn 1 thỏi TL nốt, VN bán 150k m TL 90k/c.

11. Bánh quy hộp sắt 600g của Malai, new m TL 70k.
    11. Bánh quy hoa quả của Pháp, lấy cái hộp đẹp đựng đồ cũng dc luôn, TL 30k.-->SOLD.

10. Combo raisin và kẹo hộp 50k:

9. Bánh mềm của Nhật, TL 20k/2g này.-->SOLD.

8. Dầu tràm nguyên chất của VN, em gái m mua mang theo đi để tắm cho con nhưng hải quan bắt bỏ lại nên m mang về. Loại này nguyên chất cho người già, trẻ em rất tốt, m ko dùng đến TL 150k.
    Em m mua ở đây nhé, dc feedback rất tốt và dầu đậm đặc nguyên chất:--> sold.
    http://tramemshop.com/detail/tinh-dau-tram-hue.html

7. M cho con đi khám ở da liễu TƯ, tưởng bé nhà m bị bạch biến nhưng chỉ bị chàm khô( trộm vía) nên ko phải dùng đến thuốc bạch biến này, đây là thuốc đặc trị dạng bôi rất tốt của Pháp- date 2021. Nhà nào cần m để rẻ cho, m mua 631k tại nhà thuốc BV DA LIỄU TW- pass rẻ lại 300k new full box.--> SOLD.

6. Socola viên của M&M, m xách tay Sing nhưng thấy toàn chữ Thái, gói 200g, m TL 60k.-->> SOLD.

5. Mật gấu nguyên chất, mình đi dịch cho đoàn nước ngoài ở trại gấu tại nghệ an nên dc họ tặng 2 tuýp này, ko rõ 1 hay 2ml( để m hỏi lại) nữa nhưng đảm bảo 100% nguyên chất sai m đền tiền. M ko dùng đến muốn TL cho ai cần.-->SOLD.

4. M còn 15 gói ngũ cốc của Hàn, ăn lay lắt mãi ko hết TL rẻ nốt 30k/ chỗ này.
    Hộp bé 15 gói họ bán 150k t TL có 30k mà có mẹ còn mặc cả t buồn lắm ý, đồ t đăng giá tốt rồi t ko fix nữa đâu cm lưu ý giùm m nhé:
    https://xachtaynhat.net/products/bot-ngu-coc-damtuh-han-quoc/

3. Cafe Buôn ma thuột được tặng, loại rang xay nguyên chất, m đợt này phải cắt giảm mấy thứ này nên TL, gói này 350g m TL 90k.--> SOLD

2. Cacao sạch nguyên chất dòng Bio mang về từ SEC, rất tốt cho sức khỏe, m còn mấy gói nên TL bớt vì đợt này m ăn ít. TL 100k, trọng lượng 150g mỗi lần pha chỉ cần 1-2 thìa thôi ạ!--> SOLD.

1. Snicker hàng Âu của Đức, thanh 50g, m còn 12 thanh xách tay từ Châu âu về vẫn còn full cả hộp giấy, m đã ăn hết cả hộp 50 thanh còn 12 thanh này m TL nốt.
    Loại này hiện big C đang bán hàng Thái ko có hàng Âu với giá 14,5k nhé. Hàng thái ko bg bằng hàng âu dc đâu ạ, ăn chất lượng hơn nhiều. M TL hết 12k/c.-->> SOLD.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Man_hn
    Đang tải...

2. Man_hn

Man_hn Bắt đầu nổi tiếng

SRM acnes đây ạ:

3. su kem 2007

su kem 2007 Thành viên rất tích cực

Chị ơi để em bộ chăn ga nhe

4. Man_hn

Man_hn Bắt đầu nổi tiếng

OK e. E qua c nhé.

5. maysunflower

maysunflower Bắt đầu nổi tiếng

Chăn len cabin của Southern airline, m có 3c. Dùng dc 4 mùa rất êm ái, ko xù ko bai và đừng so sánh với chăn nhái của vietnamairline bán 100k nha/ đặc biệt dùng thích hơn chăn IKEA. Các bé/ dân văn phòng dùng cực hợp lý, m đã mang theo 1c đi Đài vì rất tiện, gọn gàng và dùng lúc nào cũng dc. TL 200k/c.
    KT ntn b?

6. Man_hn

Man_hn Bắt đầu nổi tiếng

Kích thước 1,6*2m MN nhé.

7. Man_hn

Man_hn Bắt đầu nổi tiếng

8. meminkho2014

meminkho2014 Thành viên rất tích cực

Xịt muỗi là để phòng hay để trị vậy mom?

9. Man_hn

Man_hn Bắt đầu nổi tiếng

Để xịt phòng MN, ko độc hại ko phải ra ngoài khi xịt. An toàn vs trẻ nhỏ.