Kinh nghiệm: Tổ chức 1 event nho nhỏ cho các cô giáo tại lớp - các mẹ chia sẻ giúp em với ạ!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Metysusu, 2/11/2012.

1. Metysusu

Metysusu Thành viên rất tích cực

Trong không khí tưng bừng chuẩn bị cho ngày 20/11 sắp đến, tuy không ai trong chúng ta nói ra sẽ mua tặng hay làm gì cho các thầy cô trong ngày 20/11, nhưng cũng sẽ có ý nghĩ trong đầu chúng ta rùi hen.
    Em là Hội Phụ huynh lớp con gái mình đều rất mong ngày 20/11 thật vui và ý nghĩa với thầy cô cùng các cháu trong lớp nên nghĩ ra kế hoạch nhỏ là tổ chức buổi giao lưu giữa phụ huynh đại diện - các cháu học sinh - cùng 3 cô giáo dạy học.
    Nhưng ý nghĩ thui chưa biết cụ thể chi tiết sẽ làm những gì, các mẹ nào có những ý tưởng hay hay góp ý cho em với nhé. tinh thần là chính vui vẽ cùng các học sinh đáng ui của mình. Tks các mẹ .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Metysusu
    Đang tải...

2. linkveovon

linkveovon Thành viên tập sự

Ðề: Tổ chức 1 event nho nhỏ cho các cô giáo tại lớp - các mẹ chia sẻ giúp em với ạ!

Mình ko biết có ai ủng hộ chủ đề này của bạn không? Mình là giáo viên cấp 2 môn Toán bạn ah. Mình có những sinh hoạt vô cùng lý thú với học sinh của mình. Mình kể 1 chút để bạn có thể tham khảo nhé:
    - Noell mình đã hóa trang thành ông già Noell vào lớp phát quà cho học sinh lớp mình chủ nhiệm, mối cháu đều có những món quà ý nghĩa. Trong đó có món quà có tiền giành cho học sinh nghèo, có món quà gồm đồ dùng học tập, hoặc có 1 món quà đã làm học sinh khóc đó là bài kiểm tra bị 1 điểm được cô giáo xé đi...
    - Sinh nhật của mình, học sinh đã bất ngờ xin hiệu trưởng cho nghỉ 2 tiết cuối và làm sinh nhật cho cô giáo, món quà ý nghĩa nhất là cậu bé 1 điểm giảng lại bài toán mà cả lớp đang "hóc" không l;àm được...

bạn ah, gia đình mình có truyền thống làm nghề giáo, từ cha mẹ cho đến chúng mình. Chúng mình tuân thủ 1 quy tắc: MÔ PHẠM
    Vì thế, có thể sống nghèo 1 chút nhưng vui và hạnh phúc.
    Mình nhớ mãi 1 cô bé khi tốt nghiệp đã hỏi: Cô ơi, con có thể thơm cô 1 cái để tạm biệt không ah. Câu nói đó làm mình ứa nước mắt. Mình hiểu tình cảm của trẻ giản đơn và bao dung hơn cả người lớn. Chúng đã ko giận mình khi quát vì chúng lười nhác....
    Mình chỉ cần thế là đủ bạn ah.

3. Metysusu

Ðề: Tổ chức 1 event nho nhỏ cho các cô giáo tại lớp - các mẹ chia sẻ giúp em với ạ!

heheh, tks bạn mình vẫn thích nơi cổ điển nhưng tình cảm vui hơn là quà cáp hiện vật phải kh6ong bạn,,hichci

4. Me Phuong An

Me Phuong An Hotline An: 0988.559.189

lớp con mình chưa bao giờ tổ chức event nào cả, mình hóng các mẹ nhé :D

5. minhlong83

minhlong83 mình là mẹ minh long :)

Mình cũng trong ban phụ huynh của lớp, hóng các mẹ để học hỏi và thay đổi không khí cho lớp của con.

6. Metysusu

Hóng ghê gớm lu6on mà chưa mẹ nào góp cho chút ý kiến hay hay cho lớp con mình vừa vui mà vừa ý nghĩa nhạ.

7. Flower Corner

Flower Corner Hoa lụa trang trí siêu rẻ

Em cũng hay tổ chức các buổi liên hoan cho các con ( chủ yếu là ở cơ quan hoặc tổ dân phố) thì em thấy có 1 cách đơn giản mà các con rất thích là tự mình chuẩn bị bữa tiệc ( tất nhiên có sự góp sức của các mẹ :D) bày biện hoa quả, bánh kẹo thành các hình, thổi bóng bay treo khắp phòng rồi mua 1 cái bánh gato viết chúc mừng 20.11 cô giáo để cô và các con cùng thổi nến chẳng hạn :)

Metysusu thích bài này.
  8. Metysusu

Ui 1 ý kiến dễ thương, mình sẽ ủng hộ vụ là bánh gato chúc mừng 20/11 cho cô giáo cùng các bạn thổi nến và ít bánh kẹo trái cây cho cả lớp cùng với vài phụ huynh, mình nghĩ ra 1 sáng kiến vui vui này nữa là em sẽ mua 1 thiệp chúc mừng ngày nhà giáo rùi cho các bạn học sinh viết vào lới chúc cho cô giáo ha,,,

9. ina

ina Thành viên tập sự

Chào mẹ các bé!

Ai cũng mong muốn tương lai tôt đẹp cho bé ngày mai, các bạn đã chuẩn bị kế hoạch cho bé chưa? tài chính? hoc đại học hoặc du học nước ngoài, bên cạnh đó bé còn được bảo vệ. Hãy chuẩn bị ngay từ bây giờ khi bé còn nhỏ, để bé luôn được bảo vệ trong vòng tay gia đình và xã hội, chỉ cần mỗi ngày tkiem 15 - 30k, mỗi tháng trích ra 500k-1000k(nhiều tích lũy nhiêù, ít tích lũy ít). Mình sẽ tư vấn kế hoạch tài chính cho các bé.

Hiên nay công ty mình có những sản phẩm phục vụ rất tốt cho nhu cầu của khách hàng về quyền lợi tích lũy tài chính với lãi suất hấp dẫn và quyền lợi bảo vệ cao trước rủi ro.
    Nhất là dành cho trẻ em,có các sản phẩm hỗ trợ chuẩn bị cho bé học Đại Học, Du học( công ty mình có các chương trình liên kết quốc tế)...
    VD sản phẩm minh họa tham gia số tiền bảo hiểm 200 triệu--khi đáo hạn hợp đồng bạn có thể nhận đến 1 tỷ..(lời 5 lần)

Nhất là gia đình có điều kiện dự định cho bé sau này du học,hãy lên kế hoach từ bây giờ cho bé.

Món quà giá trị nhất cho các bé, sự chuẩn bị cho tương tai từ hôm nay, kế hoạch tích lũy tài chính, bên cạnh đó bé luôn được bảo vệ.

Mẹ bé nào có nhu cầu tìm hiểu thêm cụ thể về sản phẩm công ty mình,cho mình một cuộc hẹn khoảng 20 phút, mình sẽ đến tư vấn miễn phí cho bạn.
    Liên lac với mình qua sdt 0989 320 430
    hoặc email ngoc_yen402@yahoo.com
    Công ty bảo hiểm nhân thọ Great eastern, Singapore
    http://www.greateasternlife.com/vn/v...entoandien.jsp
    Xin cám ơn!

10. phuongedu

phuongedu

Năm ngoái, khối 2 con mình có 7 lớp học nhờ tại 1 điểm trường, ngày 20-11 mình cũng nhờ 1 mẹ ship 1 cái bánh gato khá ngon, đến trường, cho cô giáo của con mình, cô hơi bất ngờ nhưng mình alo nhờ cô liên hoan nho nhỏ với các cô giáo cùng dạy ở điểm trường đó, chưa kể, bánh mình mua vị cũng lạ và ngon, nên các cô lại quay sang nhớ mình chứ ko phải là mình nhớ các cô, hihi.

Mình nghĩ, tất cả là ở tấm lòng mẹ nó à .