Tổ chức lớp học luyện thi Toefl

Thảo luận trong 'Học tập' bởi MomMi, 6/9/2005.

1. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

Các mẹ ơi, có mẹ nào muốn học luyện thi Toefl không? Em đang định tổ chức một nhóm ( càng đông càng tốt ) để luyện thi Toefl ở nhà thầy Mạnh( Lê Thánh Tông). Ai có nhu cầu thì đăng ký nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MomMi
    Đang tải...

2. meBinh_Minh

meBinh_Minh Thành viên chính thức

Mommi ah`, mình đang muốn học, nhưng LêThánhTông thì xa quá nhỉ. Thế lịch học thế nào, khi nào bắt đầu hả Mommi?Học phí thế nào??Mình có ít thời gian qua, nhà lại tận dưới TXuân...

3. MomMi

Bây giờ em phải tổ chức được một lớp học khoảng trên 10 người, sau đó em sẽ liên lạc với thầy để thầy sắp xếp thời gian học. Còn học phí thì em thấy bảo là thầy lấy 600K/1 buổi. Cho nên lớp đông thì mỗi người sẽ đóng ít đi.

4. mebop

mebop Thành viên tập sự

Mẹ MomMi ơi! Ý kiến hay quá mình cũng đang muốn học, nhưng trình độ cũng không được ok lắm, À mà Lê Thánh Tông đoạn nào vậy, CQ mình ở gần đó không biết có tham gia được không, Cho mình biết lịch với nhé!
    Thank,

5. MomMi

thầy sẽ dạy từ đầu mebop ạ, không lo đâu. Lê Thánh Tông là đoạn phố nằm ngang khi bạn đi từ Lý Thường Kiệt lên ý( chỗ ĐH Dược). Lịch thì mình chưa biết vì sau khi tổ chức được lớp rồi mình mới đăng ký với thầy và lúc đó thầy xếp lịch cụ thể. mẹ bop có đăng ký học không? càng sớm càng tốt nhé.

6. zozo

zozo Thành viên tích cực

Em cũng muốn học chị ơi, cho em 1 suất nhé! Chị ơi nhưng em nghe tiếng thầy Mạnh này rồi, em thấy mọi người nói thầy dạy hay mắng lắm hả chị, thế thì làm sao mà học được? thầy có dạy viết không chị, hay chị dạy 3 kỹ năng kia thôi?

7. nhimcon98

nhimcon98 Thành viên sắp chính thức

Mẹ Momi ơi, dạy từ đầu là từ đầu chưa biết tý gì à.

8. MomMi

Không, cũng phải biết rồi thì mới học được.
    Nhưng các mẹ ơi, mình thấy nhiều người phản ánh là thầy chỉ dạy những người có mục đích đi du học thôi, còn nếu học xong để đấy thì thày không dạy đâu. Mà thầy mắng chửi học sinh ghê lắm, khối lượng bài tập thì nhiều, làm không kịp, mà không làm hết bài thì lúc đến học thể nào cũng bị thầy cho một bài mắng nhiếc thậm tệ. Mình đang thử xem thế nào, nếu ai còn quyết tâm thì để mình hỏi xem thầy thế nào rồi báo lại. Nếu không thì phải chọn người khác thôi.

9. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mommi ơi mình cũng nghe thấy mọi người nhận xét về thầy Mạnh y như vậy đấy! Nhưng vẫn ùn ùn học sinh đến học thầy! Tuy nhiên kể ra đi học mà có bài tập giao về nhà thì cũng làm cho mình phải có khuôn khổ học hành hơn, chứ không thể hết buổi học rồi về nhà để sách đấy và buổi sau lại mang sách đi học tiếp được! Nhưng mà nếu bị mắng nhiếc thậm tệ thì sợ quá :evil: ! Mommi thử hỏi các mẹ khác xem sao, nếu quyết tâm thì chúng ta cùng học, còn nếu không thì mẹ Mommi có biết thầy nào khác nữa không?

10. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mommi ơi mình cũng nghe thấy mọi người nhận xét về thầy Mạnh y như vậy đấy! Nhưng vẫn ùn ùn học sinh đến học thầy! Tuy nhiên kể ra đi học mà có bài tập giao về nhà thì cũng làm cho mình phải có khuôn khổ học hành hơn, chứ không thể hết buổi học rồi về nhà để sách đấy và buổi sau lại mang sách đi học tiếp được! Nhưng mà nếu bị mắng nhiếc thậm tệ thì sợ quá :evil: ! Mommi thử hỏi các mẹ khác xem sao, nếu quyết tâm thì chúng ta cùng học, còn nếu không thì mẹ Mommi có biết thầy nào khác nữa không?

11. bamebanh

bamebanh Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng từng bị thầy Mạnh mắng rồi, chỉ vì tội muốn học nhưng không để đi du học mà nhằm mục đích "để dành, đợi thời cơ"

12. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi thế các mẹ có biết chỗ nào luyện thi tốt ở gần khu thành công không? Chứ lên LTT thì xa quá sợ em không đủ sức mà học thôi.

13. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi thế các mẹ có biết chỗ nào luyện thi tốt ở gần khu thành công không? Chứ lên LTT thì xa quá sợ em không đủ sức mà học thôi.

14. zozo

zozo Thành viên tích cực

các mẹ ơi thế thì tóm lại đã có chỗ nào học Toefl chưa?

15. tomorrow1980

tomorrow1980 Thành viên đạt chuẩn

cac chi oi the cac chi da to chuc hoc tieng anh chua a? cho emtham gia voi a.

16. MomMi

Xin lỗi các mẹ, vụ này có khi không thành công rồi vì mình dạo này nhiều việc quá( đang phải hoàn thành đề tài) nên cũng chưa thể đứng ra tổ chức được và thêm nữa là mấy lần liên lạc với thầy cũng không được. Vậy mẹ nào có khả năng thử đứng ra tổ chức lớp cho bà con theo học xem sao. Mong các mẹ thông cảm cho tui nhé.