Tớ có khắt khe quá không

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Han 1973, 18/12/2012.

1. Han 1973

Han 1973 Thành viên nổi tiếng

Hi các mẹ,
    Em trai tớ u30 mới lấy vợ, về hình thức thì em tớ cao khoảng >170cm, sáng sủa, tốt nghiệp ĐH GTVT ra, tuy đang thất nghiệp (thời buổi khó khăn mà lại làm về xây dựng nữa) nhưng cũng làm vớ vẩn để kiếm tiền ko đến nỗi ăn không ngồi rồi, bố mẹ đã mua cho nhà riêng lâu rồi.
    Về gia đình nhà tớ, 2 ông bà già ngày xưa đều làm công an, nói chung về trình độ, ứng xử, giao tiếp...., từ bố mẹ đến các chị em, đều có chừng mực, (tớ thì hơi đanh đá 1 tí nhưng chỉ với chồng và 1 số đứa tớ ghét he he), thế nhưng em tớ lại quyết định lấy 1 em thế này ạ.
    Sorry cả nhà tớ lại bận rồi, lúc nào rảnh viết tiếp.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Han 1973
    Đang tải...

2. rose18908

rose18908 Bắt đầu tích cực

Ðề: Tớ có khắt khe quá không

HIc, bó tay, bận đúng cái lúc người ta tò mò nhứt.

3. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

ôi zời mẹ nó! nhanh nhanh viết tiết đi!

4. Han 1973

Nói chung chuyện chị chồng em dâu các mẹ ạ, chuyện muôn thuở nên tớ cứ ngập ngừng mãi hihi. Tớ kể tiếp đây.

5. Han 1973

Về hoàn cảnh, em nó quê ở miền núi, học hết Cao đẳng, nói chung em tớ nó cũng ko nghĩ là sẽ nhờ vả nhà vợ nên cái này nhà tớ ko care.
    Hình thức thì, cao 1m rưỡi, gầy (nó cũng vất vả vừa đi học vừa đi làm), chân vòng kiềng, theo mọi người phòng tớ đánh giá thì hình thức kém, ưu điểm là trẻ, 9x ạ.
    Tính, có vẻ hiền, nói ko cãi nhưng có 1 vài điểm mà tớ thấy ko chấp nhận được.
    - Viết sai chính tả ạ, nói thật với các mẹ, nhà tớ ko có ai thế đâu ạ, đọc message của em nó tớ ngất luôn, kiểu như "đến khi con em trào đời, chắc em súc động lắm", ôi ko biết sau này nó có con rồi thì nó sẽ dạy con nó thế nào với cái văn hóa lùn thế cơ chứ :-(, cả nhà tớ ai cũng thấy khó chịu với cái lỗi này của nó, nói ngọng thì đã đành, đằng này..., ko biết tả thế nào, cái khác còn bảo dạy được, cái này thì mất từ gốc rồi còn gì, giờ dự định bán hàng trên mạng mà viết văn kiểu này (nhất là trên lcm, toàn các mẹ VP) thì ai mà ko khó chịu chứ.
    - Tật thứ 2 là nói dối như cuội, trong lời nó nói chỉ tin được 10% thôi ạ, nhờ nó sang giúp tớ trông con 1 tí thì lúc thì nó bảo đi công tác, lúc thì hỏng xe, lúc thì nhà trọ em mất trộm em phải ở nhà xử lý, lúc thì em đang ngộ độc thực phẩm đang truyền nước ở viện............., có hôm còn nói dối cả mẹ tớ, kiểu như hôm nay cháu đi bán hàng bị dính tờ 500k giả, bị ăn cắp hộp sữa phải đền......, chắc chắn ko có chuyện đó vì nó bán hàng ngay dưới nhà em trai tớ, chuyện nó nói thật hay nói dối, muốn biết chẳng khó khăn gì mục đích là gì thì mọi người cũng đoán ra rồi.
    - Tật nữa là thỉnh thoảng nhờ vả rất vô duyên, lúc chúng nó chưa cưới, thỉnh thoảng nó sang nhà mình, dù hàng bán thẻ đt cách nhà mình mấy chục m nhưng nó lại nhờ ox mình mua cho thẻ đt (mà ox mình lại là anh rể của bạn trai giờ là chồng nó), rồi lại nhờ đến mình, tuy rằng 10-20k nó ko là gì cả nhưng mình thấy con người ít tự trọng, rồi còn 1 số chuyện liên quan đến tiền nong kiểu như thế, nói 1 đằng làm 1 nẻo nữa.

6. KimKhueSpa

KimKhueSpa HỘI KD HÀ NỘI

Từ khi yêu đã bộc lộ những nhược điểm nt rồi, sao nhà bạn vẫn qđ cho cưới chứ?

7. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

haizzz . e chẳng biết cm thế nào, nhưng mà nếu như những lời mẹ nó nói là khách quan thì... khổ thân em trai chị :(

8. bichngoc90

bichngoc90 Đủ quyền lập Họ

đọc ko chấp nhận đc nếu sau này m có 1 nàng dâu hay 1 cô con gái ntn.

9. Han 1973

Có 1 lần nó cần vay mấy triệu để làm ăn, nó hỏi mẹ tớ mẹ tớ bảo bác đang xây nhà ko có tiền, nó gọi cho bố tớ hỏi vay, bố tớ đồng ý luôn vì nghĩ chắc nó hỏi bà già, bà đồng ý rồi, bó tay luôn.

10. Hoàng Mai118

Hoàng Mai118 "**come a woman as my mum

Hi, bà chị cho về bài đầu để mọi người cùng hóng mí ah.
    Chờ hóng tiếp chuyện của chị ạ ^^

11. Ngô Thanh Thủy

Ngô Thanh Thủy Thành viên rất tích cực

Đúng là khổ em trai chị nhưng chắc em ấy cũng phải có nhiều ưu điểm nên người như em chị mới yêu chứ.

12. vankhanhchau

vankhanhchau Thành viên nổi tiếng

Hi, tiếp đi bạn ơi..................................

13. Han 1973

Nó còn ít tuổi nên nhiều lúc ứng xử còn chưa biết mình rất thông cảm nhưng cái kiểu nói dối như cuội và chuyện tiền nong ko rõ ràng mình đã ko thích rồi, thực dụng hay ko thì mình ko dám kết luận vì nếu nghĩ oan cho nó cũng tội nhưng mình cứ thấy nó thế nào ý.
    Em tớ quyết định mình là chị can thiệp sao được, em tớ cũng rất mệt mỏi vì chuyện nó sống ko thật nhưng nó cũng ngại bắt đầu lại, và con bé này khá khéo, mắng xong nó cũng ko cãi, vẫn ngọt nhạt...., nên cứng rắn như mẹ tớ còn phải xiêu lòng.

14. Beocyeu

Beocyeu Thành viên rất tích cực

Túm lại là chuối cả nải !

MÌnh không quan tâm đến việc nó miền núi miền ngược, học hành thì cao đẳng là được rồi, xinh thì tốt nhưng xấu tí không sao... Vấn đề là mình cực ghét con gái mà vô duyên, vô ý thức, thiếu tự trọng. Mình thích con gái dù bất cứ xuất thân ở đâu cũng phải kín đáo , duyên dáng, ăn nói cẩn trọng, biết giữ ý nhất là với nhà bạn trai. Cái kiểu vay mượn, nhờ vả hoặc tâm sự quá nhiều là mình thấy vô duyên lắm ý.

15. Han 1973

Ưu điểm là hiền lành, ko cãi em ạ, dù có giận nhau vẫn cơm nước giặt giũ phục vụ anh.
    Phải mình á, nếu bị nhà chồng tương lai mà động đến 1 câu xem, thôi nhé, đường ai nấy đi ngay, mình được cái sĩ diện cao :p

16. huong177

huong177 Tư vấn Tỳ Hưu, đá hộ mệnh

Ko hiểu sao e đọc những bài trên LCM của những người viết sai chính tả e thấy ghét thế, ko có cảm tình chút nào, còn ko muốn mua hàng nữa ấy. Thấy cứ ít học làm sao í =,=. Chắc tại tính e khắt khe rồi :(

haiconcachimcutbeo thích.
  17. Han 1973

Tớ cũng thấy thế, giàu hay nghèo cũng phải biết tự trọng, ko để người ta khinh mình.

gaotamthaihn thích bài này.
  18. Han 1973

Chị căm ghét cái bọn viết sai CT em ạ, ngày xưa thằng nào tán tỉnh mà viết sai CT chị loại luôn, tiếng mẹ đẻ còn ko thạo thì làm đc cái gì ra hồn.

haiconcachimcutbeo thích.
  19. chuộtnhắtvàmèocon

chuộtnhắtvàmèocon Cố gắng nhiều hơn nữa

Ôi đúng là muôn nèo........kiểu người nhỉ. Tớ là tớ ghét nhất kiểu người lươn lẹo, dối trá. Dối tuỳ cái, nhưng dối trá nhiều thành bản chất, rồi sau này không biết còn dối chuyện gì nữa. Chỉ sợ em trai mẹ nó sau này lấy rùi, khéo mất nhà lúc nào không biết, cắm sừng lúc nào không hay (vì em ấy cứ hay nhập nhằng chuyền tiền nong mà). Mà viết sai chính tả thì thực sự mình cũng ức chế vô cùng, giống chồng mình ấy, toàn phải sửa. Nhưng người ta nói, trong gia đình, mối quan hệ với con cái là: đàn ông thì chơi, đàn bà dạy dỗ. Đàn ông có thể chuyện viết lách học hành cẩu thả thì đựơc chứ phụ nữ thì....chán. Sau này dạy con thía có mà chết. Nhiều người cứ không coi trọng việc chữ nghĩa chứ mình thì nhất định ít ra thì phải là......hiểu và viết đúng tiếng mẹ đẻ.

Han 1973 thích bài này.
  20. Han 1973

Nói thật, mình viết lên đây mình chỉ sợ em mình đọc được nó sẽ buồn và khó xử thôi, đằng nào thì cũng lấy rồi, còn cô em dâu mà đọc được thì hi vọng nó rút kinh nghiệm, có những chuyện tế nhị góp ý thẳng cũng khó.