Tớ tập làm nông dân

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi rucon_ngannam, 13/4/2011.

1. rucon_ngannam

rucon_ngannam Ngọc Nguyễn

Tớ tập làm nông dân

Ngày 02/04/2011 tớ cùng các bạn được cô giáo đưa đến trường Trung cấp nông nghiệp để làm quen với con bò sữa và tập trồng cây. Đi cùng tớ là các bạn trong lớp học Kỹ năng sống ở Trung tâm IKIDZ. Hành trình bắt đầu…
    Trên đường đi, ai cũng háo hức, không biết mình có được uống sữa bò vừa vắt, ăn trứng gà vừa đẻ như lời cô giáo nói không. Ai cũng hỏi mà cô chỉ cười và nói: “Chúng mình đi rồi sẽ biết”.
    Đến nơi, trước mắt chúng tớ là một khu vườn bạt ngàn cây cối, sao mà lắm cây thế không biết, mà chẳng cây nào tớ biết tên cả, hi hi, thế là chúng tớ hỏi ngay cô giáo để biết thêm các giống cây mới.

Tất cả đều nhao nhao muốn đến chuồng bò nhưng cô vẫn “nhất quyết” dắt chúng mình đến chuồng gà trước. Mấy trăm chú gà rốt ri phàm ăn được các cô chăn nuôi đổ thức ăn cho trước hàng chục cặp mắt ngạc nhiên của mọi người.

Sau đó, chúng tớ được đi đến một khu chuồng chuyên nuôi những cô chú lợn rất to. Các chú lợn hồng hào cứ kêu ủn ỉn để đòi ăn. Trong cái bụng tròn vo đang lắc lư là các chú lợn con chuẩn bị đẻ, nhìn lạ lắm.

Chuồng bò hiện ra ngay trước mắt mọi người với hai chú bò sữa đang chờ chúng tớ đến cho ăn, hihi. Mới đầu tớ sợ bò cắn lắm, nhưng vì tò mò tớ cũng lấy cỏ cho bò ăn. Đây là bò sữa, con bò mà tớ vẫn thấy trên tivi ấy. Lông của nó có hai màu trắng đen, giống hệt con bò quảng cáo, mà có thể chính là con bò đó ấy các cậu nhỉ?

Sau cùng cả lớp được gieo hạt để trồng rau…

Đây là lúc tớ gieo hạt

và đây là lúc tớ tưới nước… 

Trước khi về, chúng tớ còn được ăn trứng gà luộc và uống sữa tươi của bò nữa. Chuyến đi thật vui, ước gì tớ được đến đây nhiều hơn nữa.
    Mọi người cùng nhau chụp ảnh kỉ niệm….

… lớp O.A.11.01 rèn luyện tính tổ chức ở IKIDZ của tớ đấy!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi rucon_ngannam
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. darknight356

darknight356 Banned

Ðề: Tớ tập làm nông dân

Nhìn ra dáng các nông dân thực thụ luôn. Cho bé đi những chuyến đi thực tế sẽ làm tăng vốn sống cho các bé, nhiều bé làm tập làm văn mà chẳng biết con bò như thế nào, hic

3. aqsavn

aqsavn www.dendamuoi.vn

Trông các bé yêu nhỉ, đúng là một chuyến đi bổ ích.

4. muoivan89

muoivan89 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Tớ tập làm nông dân

kinh nhỉ nhìn mấy bé này có vẻ nghịch ngợm và đáng yêu ghê ta