Tranh luận: Tóc Rụng Và Da Đầu Bết Dầu

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi huongpn169, 28/3/2017.

1. huongpn169

huongpn169 Thành viên đạt chuẩn

Chào tất cả các chị em trong hội.Em là nữ 25 tuổi.Em muốn cùng tham khảo ý kiến các chị em trong hội xem có ai đang trong tình trạng như em mà khắc phục được không ạ.Em xin kể về tình trạng tóc của em.Tóc e theo di truyền từ bm là thuộc tóc tơ, mỏng và sợi mảnh.Phải nói là rất thiếu tự tin vì mái tóc e mỏng cộng thêm da đầu luôn bết dính.Hiện tượng da đầu bết dính xuất hiện khi e bắt đầu học lớp 7 còn trước đó tóc e kbh bị luôn ạ.Năm nào thì cũng có 2 cái mùa rụng tóc là vào tháng 3 và tháng 9 mùa thu.Tóc đã mỏng lại còn rụng tơi tả luôn ạ.Mỗi lần như vậy là ngày nào e cũng nghe bài ca thán từ bố e là s tóc rụng nhiều đến như vậy, gậm ghế nào cũng thấy và thậm trí đang nằm xem tivi mà có tí gió là tóc bay đầy vào mặt:-(((.hoặc những lần stress do công việc và cuộc sống hàng ngày cũng làm cho tóc ra đi không thương tiếc và thậm trí không mọc lại luôn ạ.Nhưng đợt vừa r e có sử dụng bộ dầu gội Profresh Colagen của Nga ạ.Là hàng nội địa và trong sản phẩm có chứa thành phần biotin giúp kích thích mọc tóc.Tóc con của e mọc lại tua tủa luôn ạ.Chị em nào bị rụng thì dùng thử nhé.Tuy vậy hàng ngày đi làm tóc e vẫn dễ bết kinh khủng luôn ạ.Đc cái cách 1 ngày mới phải gội nhưng vẫn dễ bết lắm ạ.mà chỉ bết chân tóc thôi chứ ko bị bết cả đầu đâu ạ.Có chị em nào bị tóc bết mà dùng gì hay có mẹo gì hoặc chế độ ăn uống nào giúp tóc đỡ bết hơn không ạ.Tóc e bết thật đấy nhưng vẫn p cố cách 1 ngày mới gội không càng da dầu luôn ý ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongpn169
    Đang tải...