Tâm sự Tôi Có Phải Là Thằng Đàn Ông Khốn Nạn?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi dala2611, 17/2/2017.

1. dala2611

dala2611 Thành viên tập sự

Chào mọi người

Hiện tại tôi đang rất khổ tâm. Tôi chưa bao giờ nghĩ mình lại rơi vào hoàn cảnh trớ trêu này cả
    Chuyện của tôi nó cũng rất loằng ngoằng và rất dài với lại tôi là người rất kém về khoản nhớ các mốc thời gian và tôi không có năng khiếu kể chuyện nên tôi chưa bao giờ kể chuyện của tôi 1 cách chi tiết và rõ dàng cho bất cứ ai cả
    Hiện tại tôi muốn nói ra để giải toả phần nào cảm giác khó chịu mà bấy lâu nay tôi phải chịu, và cũng muốn xem có ai ở trong trường hợp của tôi không, 1 điều nữa là tôi muốn thăm dò ý kiến của mọi người xem tôi có phải là 1 thằng đàn ông khốn nạn hay không?

Tôi đã lấy vợ được 1 năm nay, chúng tôi yêu nhau khoảng 2 năm và chúng tôi đã từng sống thử. Tôi yêu vợ tôi là tình yêu chân thành. Tôi cũng không phải là người linh tinh ong bướm. Khi yêu vợ tôi tôi luôn nghĩ về cô ấy và lúc nào cô ấy cũng là người phụ nữ đẹp và đáng yêu nhất trong lòng tôi.
    Cách yêu của vợ tôi không như tôi. Tôi là người lãng mạn và luôn muốn gây những điều bất ngờ cho người yêu của mình, tôi luôn muốn thể hiện tình yêu của mình với người yêu nhưng cô ấy thì lại ngược lại. Từ khi yêu nhau tới bây giờ cô ấy nói yêu tôi đúng 1 lần mà là nhắn tin trong lúc say rượu thôi chứ không phải nói trực tiếp với tôi, còn những nụ hôn thì có lẽ đếm được trên đầu ngón tay. Mà chỉ là tôi hôn trộm còn cô ấy luôn lảng tránh. Đó cũng không phải là điều gì quá ghê gớm đối với tôi, điều đó tôi vẫn chấp nhận được vì tôi thật sự yêu cô ấy

Mâu thuẫn giữa chúng tôi nảy sinh khi chúng tôi về sống cùng nhau mà chưa cưới.
    Tất cả mọi chuyện tôi đều có thể chấp nhận được khi yêu cô ấy nhưng có 1 chuyện duy nhất khiến tôi không thể nào chấp nhận được đó là chuyện chăn gối

Khi đến với tôi, tôi biết là cô ấy đã từng làm chuyện đó với những người yêu cũ, nhưng tôi cũng không quan tâm tới điều đó! Tôi vẫn yêu và dành cho cô ấy tất cả tình yêu của tôi.
    Khi ở cùng nhau chuyện quan hệ nam nữ là không tránh khỏi nhưng có 1 sự thật tôi không biết là do chúng tôi không hợp nhau hay do cô ấy có vấn đề trong chuyện này
    Tôi cũng không biết mình thuộc tuýt nhu cầu cao hay bình thường nữa chỉ biết với tôi thì 1 tuần 4-5 lần còn cô ấy thì 1 tháng 1 lần

Mới đầu tôi nghĩ cô ấy giữ ý vì chúng tôi chưa cưới nên tôi cũng không để ý quá nhiều. Nhưng thời gian trôi qua cô ấy vẫn như vậy
    Tôi cũng đã khá nhiều lần nói chuyện thẳng thắn với cô ấy nhưng đều không có tác dụng gì cả
    Đã có lần tôi trích 1 bài viết về cách giữ chồng cho cô ấy xem nhưng cô ấy nói 1 câu làm tôi cụt hứng:"Em chỉ được có vậy thôi"
    Mọi chuyện cứ thế tiếp diễn
    Tôi lục tung tất cả các diễn đàn trên mạng, rồi nhờ bác sĩ tư vấn mong tìm ra cách để cải thiện tình trạng đó cho cô ấy
    nhưng mọi chuyện không những không thuyên giảm mà còn tệ hơn
    Tôi bắt đầu chán nản. Có những lúc bức xúc khó chịu vô cùng tôi chỉ muốn đâm đầu vào oto cho chết quách đi
    Tối đến tôi bắt đầu thức khuya rồi ra ngoài hút thuốc đến nửa đêm mới vào ngủ vì tôi sợ cái cảnh tôi đòi hỏi mà không được gì rồi giận nhau. Đã rất rất nhiều lần như thế mà tôi đang nằm phải bỏ ra ngoài hút thuốc rồi ngồi thẫn thờ mấy tiếng đồng hồ đến gần sáng mệt mỏi thì tôi mới đi ngủ
    Tình trạng này diễn ra 1 thời gian khá dài tôi bắt đầu nghĩ tới chuyện đi tán tỉnh người con gái khác
    Tôi không nhớ rõ là tôi đã vào diễn đàn làm quen hẹn hò nào và em là người đầu tiên mà tôi nói chuyện
    Như các bạn biết khi mà làm quen tán chuyện trên mạng không mấy ai nói thật về bản thân mình và tôi cũng thế. Tất cả các thông tin về tôi đều là đi mượn.
    Mới đầu tôi và em cũng chỉ nói chuyện xã giao bình thường thôi. Nhưng rồi càng nói chuyện chúng tôi càng cảm thấy mình hợp nhau vô cùng
    Tôi và em yêu nhau lúc nào cũng không hay chỉ biết là tôi nhớ em vô cùng. Lúc nào cũng chỉ mong được gặp em!
    Bên cạnh em tôi rất vui vẻ nhưng khi về đến nhà tôi buồn vô cùng vì tôi thấy có lỗi khi đang lừa dối 2 người phụ nữ
    Tôi đắn đo rất nhiều và ý nghĩ chia tay người yêu trước là ý nghĩ được tôi chọn. Lừng khừng mãi tôi không tìm được lý do. Tôi lại là người rất hay thương người. Tôi cứ nghĩ đang ở cùng nhau thế này rồi giờ cô ấy chuyển đi, tìm 1 chỗ ở mới nghĩ mà thương lắm. Cứ lừng khừng như vậy 1 thời gian đến lúc tôi cũng định sẽ nói với cô ấy nhưng đùng 1 cái bố tôi lại bị tái phát vết thương cũ. Và chính cô ấy là người lo liệu tất cả về thuốc thang rồi chế độ ăn uống cho bố tôi vì cô ấy là y tá
    Vậy là cái quyết định của tôi cũng chưa nói được với cô ấy. bố mẹ tôi đều có bệnh. Lúc đó tôi đã lại nghĩ có lẽ tôi nên hy sinh vì bố mẹ. Nếu lấy cô ấy thì mọi chuyện ốm đau bệnh tật cũng không phải lo lắng nhiều. Bố mẹ tôi rất quý cô ấy!
    Tôi đã nghĩ là sẽ lấy cô ấy rồi đấy! Nhưng những lúc tôi nghĩ lại tôi phải chịu khổ bố mẹ cũng không thể sống bên tôi mãi được. Rồi sau này cuộc sống của tôi sẽ ra sao?
    Trong khi đó tôi rất nhớ em! Có lẽ trên đời này không có ai hợp và hiểu tôi như em cả! Có nhiều lúc tôi và em có cùng suy nghĩ, chat với nhau 2 người cùng gõ 1 ý tưởng, rồi cùng nhấn gửi. Người này chưa cần nói thì người kia đã hiểu ý rồi
    Trước khi yêu em tôi không mấy khi tin những chuyện tình cảm lãng mạn trên phim ảnh hay trong những câu chuyện ngôn tình nhưng khi yêu em tôi mới thấy những thứ đó là có thật trong cuộc sống của chúng ta. Tôi và em đã gặp quá nhiều chuyện như thế nên càng ngày chúng tôi càng yêu nhau nhiều hơn.
    sau khi bố tôi đỡ thì mọi người 2 bên gia đình tôi và cô ấy đã tính chuyện sang thăm nhà nhau và tổ chức đám cưới cho tôi và cô ấy
    Tôi thì vẫn đang đứng giữa 2 ngả đường mà tôi chưa biết mình nên đi về hướng nào cả
    Rồi mọi chuyện cũng diễn ra 2 gia đình sang thăm nhà nhau rồi định ngày cưới. Tôi thì tôi không vui vẻ gì. Tôi cứ có cảm giác mình sắp mất đi 1 thứ gì đó rất quý giá
    Rồi ngày cưới của tôi được định trong lúc tâm trạng bâng quơ ấy tôi không thể nghĩ được gì cả. Đáng ra lúc này tôi phải lên tiếng 1 cách mạnh mẽ nhưng khi mẹ tôi hỏi tôi chỉ bảo:"Con chưa muốn lấy vợ đâu" chỉ như vậy rồi mẹ tôi cười nghĩ tôi nói đùa thôi.
    Mấy tuần sau bố mẹ gọi cho tôi là đã thông báo hết với họ hàng, bà con hàng xóm rồi lúc đấy tôi mới giật mình và ngớ người nhưng tôi vẫn không biết phải làm thế nào cả.
    Rồi cái hôm tôi chụp ảnh cưới cũng đến. Thật sự tôi không có tâm trạng nên mấy anh thợ ảnh và người nhà phải làm trò để tôi cười. Cái câu được nhắc đến nhiều nhất là:"Chú rể tươi lên nào"
    Tôi là 1 người mạnh mẽ, sức chịu đựng tốt từ khi lớn lên tôi chẳng khóc bao giờ. Nhưng trong thời gian yêu em không biết bao nhiêu lần tôi đã rơi nước mắt vì em. Có những lúc tôi nghĩ về em mà nước mắt tôi tự chảy ra thành dòng, có những lúc tôi đóng cửa và khóc như chưa được khóc bao giờ mấy tiếng đồng hồ đến nỗi mắt tôi sưng húp lên
    Nhưng rồi do sự không quyết đoán của tôi đám cưới cũng đã đến. Thật sự tôi buồn và đau lắm. Ngày vui của tôi mà tôi chỉ muốn tìm chỗ nào vắng vẻ thôi vì tôi sợ mình lại khóc! Hôm đi đón dâu cũng vậy. Và cũng từ đó cứ mỗi lần nhìn thấy rạp đám cưới tôi lại nghĩ em và tôi đang hạnh phúc bên nhau trong bộ đồ cô dâu và chú rể
    Chuyện tôi cưới vợ tôi không cho em biết. Hôm cưới tôi nói với em là cưới em họ tôi và tôi tắt nguồn 3 ngày. tôi biết em sẽ rất lo lắng cho tôi nhưng tôi phải làm vậy vì nếu nói chuyện với em tôi biết nói gì đây? Bây giờ nghĩ lại lúc đó nước mắt tôi lại rơi được.
    Rồi sau đám cưới tôi và em lại 1 tuần gặp nhau 1 lần như trước! Em tin tưởng tôi tuyệt đối nên chẳng mảy may nghi ngờ gì tôi cả. Tôi cưới 2 tháng sau là tết. Tết năm đó valentine vào ngày 2 tết. Tôi đi hơn 100km lên nhà em với 1 hộp socola. Đấy là lần thứ 2 mà tôi về nhà em! Lần đầu tiên thì em không cho tôi vào nhà. Còn lần này thì tôi được vào và được gặp gỡ tất cả mọi người trong gia đình em. Thật sự gia đình em là nơi đáng sống. Mọi người rất vô tư, thoải mái và rất quý tôi chứ không như ở nhà tôi. Lúc đấy tôi ước giá như tôi chưa có vợ

Rồi đùng 1 cái hôm mùng 4 tết bố em bị tai biến rồi mất! Có lẽ đến lúc này tôi mới thật sự bừng tỉnh. Tôi thật sự thấy rất cần và thương em vô cùng. Lúc đó tôi nghĩ tôi có thể đánh đổi tất cả mọi thứ vì em! Tôi quyết định về nói chuyện với vợ nhưng đúng là không hiểu tôi đã sai rồi sao ông trời còn sắp đặt tai quái đến vậy! Vợ tôi thông báo là có bầu! Trong trường hợp này thì tôi phải làm sao nữa đây?
    Em yêu tôi và hy sinh cho tôi rất nhiều. Em lo cho sự nghiệp của tôi nên yêu tôi mà chẳng đòi hỏi tôi điều gì cả. Và em cũng nhiều lần xác định rời xa tôi để tôi không bị phân tâm nhưng 1 là em không làm được, 2 là cứ đến lúc em định thì tôi hoặc lại có vấn đề gì đó.
    Rồi sau đó đến lượt em có bầu! Lúc đó là em đã lên kế hoạch để rời xa tôi. Nhưng 1 lần nữa lại không thành vì đứa con trong bụng, mà lại ngay sau khi bố em mất 1 tháng và chúng tôi cũng không ai nghĩ là em sẽ có bầu!
    Đến lúc này tôi mới nói thật với em về chuyện tôi đã có gia đình. Em đã rất sốc khi biết được điều đó nhưng em chẳng chửi rủa tôi thậm chí không nói 1 lời nào nặng với tôi cả! Nhưng tôi và em rất hiểu nhau nên sau 1 ngày bình tâm suy nghĩ lại em mới nói chuyện với tôi và tôi cũng nói rằng trong chuyện này anh là người khổ nhất! khổ vì không được ở bên cạnh người mình yêu thương, khổ vì lừa dối người mình yêu thương nhất!

Hiện tại thì cả 2 người đều đã sinh con. Trong quãng thời gian từ lúc mang bầu tới lúc sinh con cũng có vô vàn chuyện xảy ra với tôi và em nhưng nếu kể ra tôi không biết câu chuyện của tôi sẽ dài tới mức nào nữa!
    Em nói em không muốn làm người thứ 3 phá vỡ hạnh phúc của vợ chồng tôi! Em là người có lòng tự trọng cao nhưng vì chúng tôi rất yêu nhau nên vẫn thường xuyên liên lạc và gặp nhau

Cho đến hôm nay có lẽ mọi chuyện đã chạm tới sức chịu đựng của em rồi nên em nói muốn chúng tôi dừng lại

Đã bao nhiêu lần như thế rồi nhưng lần này em rất bình thản và cương quyết cộng với việc trong lòng tôi luôn cảm thấy bất an! Khi mà em nói muốn dừng lại tôi cảm thấy lồng ngực quặn thắt lại không biết nói gì với em nữa cả! Những lời nói của em như những lưỡi dao đâm vào ngực tôi
    Tôi biết tình yêu của tôi và em trên đời này không nhiều và tôi đã xác định em là cuộc sống của tôi nên nếu mất em coi như tôi mất tất cả!
    Có những trường hợp bạn có thể đặt mình vào địa vị của người khác thì bạn có thể hiểu được người ta nhưng có những chuyện bạn phải trải qua thì mới hiểu hết được
    Chuyện tình yêu của tôi và em là 1 chuyện tình có thể nói là rất đẹp. Chúng tôi có rất nhiều kỷ niệm mà sẽ chẳng bao giờ quên được và cũng không ai muốn quên cả đúng như trên phim, liệu nó sẽ có 1 kết thúc có hậu như ở trên phim hay không?

Tôi đã không còn tình yêu với vợ mình nhưng tôi rất thương cô ấy, vả lại con tôi mới được hơn 4 tháng. Tôi biết chắc chắn rằng nếu sống tiếp với vợ cả 2 chúng tôi sẽ không còn hạnh phúc nhưng đây chưa phải là thời điểm mà tôi có thể kết thúc được
    Tôi biết có nhiều người sẽ cho rằng tôi là 1 thằng đàn ông khốn nạn, ngay cả tôi cũng vậy tôi tự dằn vặt mình nhiều lắm. Chỉ khi ở bên em tôi mới có được nụ cười. Trước sau gì thì trời cũng phạt tôi vì lỗi lầm mà tôi đã gây ra! Chính tôi đã tự làm khổ mình và người khác
    Giá mà bây giờ có cách gì đó cho tôi?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dala2611
    Đang tải...

2. vuongseo

vuongseo Bắt đầu tích cực

đọc bài viết dài và kết luận lại: bạn là thằng đàn ôn khốn nạn

3. phamnam157

phamnam157 Dala Mobile - Bán Hàng bằng chữ Tâm

Chuyện của bạn dài thật! Mình không trong hoàn cảnh như bạn nhưng mình có người bạn cũng na ná như bạn nên mình có thể hiểu được phần nào nỗi khổ sở của bạn!
    Bạn không phải là 1 người đàn ông khốn nạn mà mình thấy bạn không quyết đoán và dứt khoát với tình yêu của mình! Cũng có thể bạn chưa trải qua tình huống đó bao giờ nên bạn luôn lưỡng lự để làm khổ cả 3 người!
    Ai đó đã nói rằng cuộc đời là 1 buổi công chiếu chứ không phải là 1 buổi tổng duyệt bạn ạ!
    Giá mà bạn:"Bừng tỉnh" sớm hơn thì mọi chuyện đã khác rồi! :(
    Câu chuyện của bạn là câu chuyện đáng để suy ngẫm và không đi theo vết xe đổ đó!

4. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Chẳng biết nói j hơn. Giờ chỉ vì bạn mà 3 người đều đau khổ.

5. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

Bạn hãy gưỉ bức gần giônsg thế này cho vợ bạn, rồi chờ một thơì gian cho cô ấy hiêủ vấn đề rooì hai ngươì ly hôn, chứ cuộc đời chỉ có một. Vợ bạn là ngươì đáng trân trọng, khi chia tay, bạn phải bù đắp rất nhiêù cho vợ bạn. Hãy xin vợ bạn tha thứ, và nói với cô ấy là chia tay cũng là vì cả vợ chứ không phải chỉ vì bạn không thôi. Đấy là cách giải thoát cho cà hai ngươì.
    Vợ bạn sẽ rất đau đớn nhưng với thơì gian mình tin cô ấy sẽ tìm được ngươì phù hợp. Bạn rất đáng trách nhưng chuyện đã lỡ rồi, nhớ là phải bù đắp tất cả cho vợ và con bạn về kinh tế và sự nhún nhừơng cảm thông với một tình cảm chân thành nhất. Đời nhiều khi mộng và thực khác xa nhau nhưng cũng có khi có duyên mà không có phận.
    Lại nói thêm chút về tình dục, bạn không cảm thông được với vợ thì rất khó, không phải vợ chồng nào cũng hoà hợp chuyện này, rất cần sự cảm thông chia sẻ, lấy vợ đâu phải chỉ để thoả mãn tình dục. Con ngươì hơn động vật ở chỗ này, xin lỗi bạn, mình không có ý xúc phạm mà chỉ nói thật lòng. Chúc bạn tỉnh táo.

Sửa lần cuối: 18/2/2017
  6. sieuham

sieuham Thành viên chính thức

chỉ vì sự thiếu quyết đoán của bạn lại làm cả 3 người khổ, rồi còn con thì sao ? Khốn nạn !!!

7. mehaizai

mehaizai Thành viên tích cực

Chính xác bạn là thằng đàn ông khốn nạn, 2 người đàn bà và 2 đứa trẻ khổ vì bạn

8. Thai Anh

Thai Anh

câu trả lời là có và bạn nên nhìn nhận lại chính bản thân mình trước khi tiếp tục để 2 người phụ nữ và 2 đứa trẻ khổ thêm nữa

9. hongthem_92

hongthem_92 Tám thơm Hải Hậu

Bạn chính là lợi dụng vợ bạn ngày còn yêu nhau chăm sóc cho bố mẹ bạn để bạn có thời gian đi chơi với bồ, lợi dụng lòng tin của bổ để có thể làm đám cưới với vợ một cách thuận lợi. Bạn hãy suy nghĩ về việc bạn làm, và mình tin rằng bạn sẽ cảm thấy day dứt rất nhiều khi nghĩ về 2 người phụ nữ đó.

10. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Đọc chuyện cứ như phim ấy, nếu đây đúng là sự thật thì bạn là người ác nhất quả đất này rồi. :(. Đừng lừa dối ai nữa, hãy giải thoát cho họ đi. Nhất là vợ bạn!

11. GIA SƯ TOÁN TẠI HÀ NỘI

GIA SƯ TOÁN TẠI HÀ NỘI Thành viên đạt chuẩn

truyện dài quá , cơ mà chủ top nên suy nghĩ lại đi

12. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Vì sự không quyết đoán của bạn mà bạn làm khổ rất nhiều người. Giờ nó khổ đến cả con bạn.

13. labellevie178

labellevie178 Bắt đầu tích cực

Thấy thương nguời yêu bạn quá! cô ấy có vẻ rất mạnh mẽ. Nhưng nhiều nỗi buồn ập đến 1 lúc thế này thì không biết cô ấy sẽ ntn

14. nangdep02

nangdep02 Thành viên chính thức

Ko phải là khốn nạn đâu bạn. mà là ngu thì đúng hơn. Là 1 thằng đàn ông mà không kiểm soát nổi cuộc sống. Không biết mình muốn gì và cần gì, để bố mẹ đặt lên xe hoa mà cũng không biết nói 1 câu thì hãy cố mà sống với vợ. Ngủ với đàn bà mà không nghĩ đến chuyện có bầu thì đúng là đầu đất. Giờ đây bạn đang làm khổ 2 người phụ nữ và 2 đứa trẻ. Tốt nhất hãy yên tĩnh mấy ngày suy nghĩ thật kỹ xem cần làm gì. Khi bạn quyết định 1 điều gì đó sẽ làm 1 trong 2 người phụ nữ đau khổ, nhưng thà như thế còn hơn. hãy nghĩ xem mình thật sự cần gì và quyết đoán vào. 2 đứa trẻ bạn phải yêu thương cả 2 và có trách nhiệm với chúng, còn 2 người phụ nữ bạn hãy đến với người bạn thực sự yêu thương và cho bạn cuộc sống hạnh phúc. Lấy vợ ko phải để làm y tá. Nếu cần y tá bạn ra bệnh viện có cả đống. Nếu không làm 1 điều gì dứt khoát bây giờ thì đảm bảo cuộc sống này của bạn và những ngày tiếp theo sẽ còn loằng ngoằng mãi với từ "Nhưng".

15. mebinthoi2010

mebinthoi2010 Thành viên tích cực

Thiếu quyết đoán trong tình yêu dẫn tới cả 3 phải đau khổ...

16. thuthugbbn

thuthugbbn Mỹ Phẩm Handmade

người đàn o tham lam

17. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

Là đàn ông mà tôi thấy bạn chẳng giống đàn ông chút nào

18. ngoeconxinhdep

ngoeconxinhdep Thành viên tích cực

Trời ơi! Vậy là trên đời này lại có thêm 2 người phụ nữ và 2 đứa trẻ phải khổ :(((

19. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

Tôi đọc bài của b dc 1/2 thấy dài dòng quá tôi dừng..hn thế nào toi lại vào đọc cố nốt..hey..toi may mắn vì cũng có cơ hội trải qua việc na ná b nên tôi hiểu phần nào cảm giác của b..tôi thấy thương b..nếu b quyết đoán..cá tính..b đã chẳng fai lên đây đi hỏi mọi người để mọi ng thi nhau xông vào chửi rủa b..khéo biết mặt đi ra đường chả may gặp vỡ đầu ko hiểu nguyên nhân.Tôi c ko bao giờ dung túng cho những ng vô đạo đức..nhưng tôi thương những ng ko đu mạnh mẽ và lý trí để tự quyết đinh cuộc đời mình.Tôi muốn hỏi b đã tìm ra hướng giải quyết chưa?Và bây giờ cs của b ntn rồi?

20. mecunkute

mecunkute Thành viên rất tích cực

bạn thật khốn nạn!!!!!!!!