Toàn quốc: Tối Nay Ăn Gì? - Gợi Ý: Chả Mực Chả Cá Hạ Long

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi NguyenTranHaAn, 4/3/2017.

1. NguyenTranHaAn

NguyenTranHaAn Thành viên đạt chuẩn

Có mẹ nào nghiện chả mực, chả cá như em không ạ? Em là dân miền biển (Hạ Long), từ hồi lên HN ở thì ít khi tìm được chỗ bán chả mực ngon, mỗi lần muốn ăn lại phải nhờ ông bà gửi lên. Đợt này em lấy ăn và tập tành buôn bán luôn, đảm bảo chả ngon (nhà em ăn luôn ạ), các mẹ ai có nhu cầu thay đổi thực đơn cho gia đình (hoặc nhiều lúc bí không nghĩ ra món gì ăn tối) thì đặt chả chỗ em ăn thử nhé.

Nhân tiện cuối tuần này có mẻ chả mới làm dưới nhà gửi lên, em up thông tin ai cũng "team_chả_mực" thì nhắn e giao hàng ạ.

[​IMG]⚡️Chả cá: 150k/cân
    Chả được làm từ cá thu, cá nhạc và mực giã cùng với nhau, thêm một chút lá thì là thái nhỏ, do chỉ dùng phần thịt cá nên chả không hề có xương dăm, trẻ con ăn cũng được luôn ạ. Hôm trươc mang sang nhà anh chị, cho em bé 20th ăn chả vs cơm, lạ miệng nên cu cậu ăn hết veo 1 bát cơm ko phải dỗ dành gì

[​IMG]⚡️Chả mực loại đặc biệt: 390k/cân
    Đây là loại chả mực được giã tay hoàn toàn thủ công, chỉ dùng thân mực tươi lấy trực tiếp từ các tàu cá (không qua đông lạnh), không dùng phần râu mực (vì phần này không giã tay được, phải xay máy). Chả có mùi thơm đặc trưng của mực, không phải bị mùi nồng của hạt tiêu át đi, miếng chả khi ăn vẫn giữ nguyên được độ giòn dai của mực.

[​IMG]⚡️Chả mực loại I : 320k/cân
    Loại chả này được làm từ phần thân mực tươi (giã tay) và râu mực (xay bằng máy). Chả mực loại này có giá thành bình dân hơn, phù hợp cho các dịp cỗ đông người. Hương vị khá thơm ngon, giòn dai, phù hợp trong các bữa cơm gia đình.

Em đính kèm luôn hình ảnh của đĩa chả mực lẫn chả cá em mới rán ăn tối qua. Vàng nguyên là chả mực, có lẫn chút xanh xanh thì là là chả cá ạ.

Em miễn phí giao hàng các quận nội thành từ 1kg nhé ạ. Hoặc các mẹ có thể mua 1/2kg chả mực + 1/2 kg chả cá e cũng bán nhé.

SĐT: 0983.266.991
    cha muc.jpg

Xem thêm các chủ đề tạo bởi NguyenTranHaAn