3 tháng đầu: Tôi Quay Lại Diễn đàn Với Niềm Vui Mới !

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi newdad, 5/6/2008.

1. newdad

newdad Thành viên mới

Kể từ khi viết bài "Niềm vui lớn chẳng tày gang" trước têt âm lich, tôi cũng khá suy sụp vì vợ sảy thai.
    Nhờ sự động viên của mọi người, tôi và vợ đã bình tâm trở lại, và thật sung sướng, chúng tôi mới biết mình sắp trở thành những người cha người mẹ. Đó là niềm mong mỏi lớn nhất, niềm vui vĩ đại nhất mà chúng tôi có cho tới bây giờ.

Tôi biết một phần lớn là nhờ sự động viên chia sẻ của mọi người. Xin trân thành cảm ơn tất cả.
    Ngay lúc này, tôi rất muốn được chia sẻ, rất muốn được giúp đỡ để trở thành một người cha đúng nghĩa.

Vợ tôi có bầu được 3 tháng rồi (sau khi sảy thai 2 tháng, vợ tôi mang bầu lại). Như thế không biết có cần phải kiêng kị, chú ý thêm những vấn đề gì không ạ ?
    Xin các bạn chia sẻ !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi newdad
    Đang tải...

2. thanhthuong

thanhthuong thành viên hội rắn

Chúc mừng vợ chồng bạn nhé !! đừng làm việc nặng quá và thăm khám bác sĩ thường xuyên !!! Nói chung không nên căng thẳng quá .

3. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

Chúc mừng đồng chí sắp trở thành ông bố nhé, trước tết mình cũng đọc bài của bố nó và thấy khá buồn và hụt hẫng. Nói chung trong 3 tháng đầu nên đi lại nhẹ nhàng, tránh quan hệ, không ăn rau ngót, gì nữa thì mình không nhớ, để mình xem lại rồi post lên cho bố nó nhé.

4. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Chúc mừng gia đình bạn nhé, mong niềm vui này sẽ làm vui lây nhiều thành viên khác cũng đang mong mỏi có baby như bạn .

5. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Tên topic của một ông bố tương lai làm mình xúc động quá. Chúc mừng gia đình bạn đã có tin vui. Bạn đã góp phần làm cho diễn đàn đã ngày càng trở thành nơi tin cậy để cho các ông bố bà mẹ chúng ta trút bầu tâm sự cũng như chia sẻ nhưng lúc vui buồn.
    Chúc vợ anh và bé luôn khỏe.

6. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Chúc mừng bạn. Đọc bài của bạn tôi lại thấy mình thật may mắn. Cám ơn bạn và chúc bạn luôn thành công trong việc trở thành người cha tốt.

7. meLongLinh

meLongLinh Thành viên chính thức

Newdad à, ngưỡng mộ tình yêu của bạn dành cho bà xã và con lắm
    Con bạn nhất định sẽ rất hạnh phúc, bé được sinh ra trong tình yêu và mong đợi của cả nhà

8. chaumeo

chaumeo Banned

Chúc mừng anh chị

Em chưa có kinh nghiệm làm cha làm mẹ, nhưng đọc bài này của anh, cảm nhận thấy niềm vui của người làm cha làm mẹ thật lớn lao, đầy cảm xúc.
    Chúc mừng anh chị nhé!

9. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

Trong cuộc sống có rất nhiều thứ quan trọng, nhưng không gì so sánh được với 2 chữ Con Cái.
    Chúc mừng vợ chồng anh rất nhiều.

10. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

Đọc tiêu đề bài viết là mình đã biết đây là ông bố dạo trước tết lên diễn đàn tâm sự rồi, và thấy vui và xúc động ngay từ khi đọc cái tiêu đề. Mong bố nó ngày càng gắn bó với diễn đàn hơn nữa

11. newdad

newdad Thành viên mới

Cảm ơn tất cả Anh/Chị đã chia sẻ !

Nói thật lòng thì đúng là cho tới bây giờ, chưa khi nào tôi cảm thấy cuộc sống lại cần mình đến thế. Bởi mình mang một trọng trách lớn mà :)

Mấy tuần nay cứ mải lo chăm lo sức khỏe cho vợ (vì ốm nghén) và khám bác sỹ nên chẳng vào đây để thông báo cho mọi người được. Hôm nay mới rảnh một tý, thế mà vừa vào đã nhận được rất nhiều sự chia sẻ của các Anh/Chị làm tôi rất xúc động và có cảm giác như mình đã là một phần của mọi người vậy.
    Rất cảm ơn mọi người. Và mong rằng các bạn đang có bầu, cũng như những ai đã có baby rồi luôn luôn chia sẻ cùng nhau những niềm vui nỗi buồn. Chắc chắn vợ chồng tôi sẽ còn làm phiền mọi người nhiều hơn. Mong mọi người và các cháu luôn mạnh khỏe !

12. me3nhoc

me3nhoc Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình nhỏ của bạn!
    Vợ bạn k nên đi bộ nhiều nhé nghĩa là k tập thể dục đi hóng mát quanh quanh. Đi bộ nhiều là nguy hiểm và k dễ đẻ tí nào (Đã có VD là mình). Tập các môn khác như bơi lội là tốt nhất để tăng cường độ dẻo dai cho cơ thể. Bạn đưa vợ đi bể nước mặn ý để tránh nhiễm trùng nhiều thứ và cũng an toàn hơn (vì đắt hơn, ít người hơn)

13. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Chúc mừng gia đình bạn nhé, đúng là niềm vui khi sắp chào đón đứa con đầu lòng không gì có thể tả xiết, welcome luôn bà xã nhà bạn vào hội bầu bì của DD nhé.