Tâm sự Tôi Viết Đơn. Anh Ký !

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi TieuNgoc99, 25/10/2016.

1. TieuNgoc99

TieuNgoc99 Thành viên sắp chính thức

Chuyện là thế này các bác ạ. Vợ chồng e lấy nhau đc mấy năm. Trong mấy năm qua cũng có lúc cơm không lành canh không ngọt. Nhưng cũng chẳng đến mức to tiếng như ngày hôm nay. Lúc ăn cơm hai vợ chồng cãi nhau từ cái chuyện chẳng biết bắt đầu từ đâu.
    E : Thế được rồi. Tốt nhất giờ giải thoát cho nhau. Tôi ko muốn sống với anh. Anh cũng nói ko có tôi thì anh khác hơn nhiều. Vậy ly hôn. Tôi viết đơn. Anh ký.
    C : Viết đi. Anh ký luôn. Sợ gì mà ko ký.
    .
    .
    .
    Ngay lập tức vợ vào mạng lần mò cái mẫu đơn. Viết được nửa chừng anh lấy cớ ra ngoài. E vùng vằng ko cho anh đi. Nhưng anh vẫn đi bằng được. Anh nói cứ để đơn đấy. Anh 6h chiều về sẽ ký. Giờ anh phải ra ngoài. Cả một buổi chiều e nhắn tin khủng bố anh. Cả trên điện thoại , cả trên facebook. Đúng là một khi phụ nữ không giận thì thôi. Giận rồi không kiểm soát được bản thân mình. Tầm 5h chiều e phải ra ngoài mấy tiếng.

Sau khi e ra ngoài. Lòng dạ cũng vẫn rối. E thấy rằng mình tệ quá. Chuyện không có gì nếu mọi người biết nhỏ tiếng với nhau hơn. Ngộ nhỡ anh ký thật thì sao nhỉ? Thế thì sống tiếp với ai? Ân hận quá Em cứ lung bung câu hỏi ấy. Đến khi về nhà. Việc đầu tiên là e phải chạy đến bàn xem đơn ly hôn của mình.

Chồng em ký tên thật các bác ạ. Nhưng cách anh ấy ký tên làm em hiểu. Anh ấy yêu em rất nhiều. Em tự dặn lòng mình. E phải thay đổi. Một người chồng có tri thức, không hút thuốc, không uống rượu, không gái gú. lại rất yêu vợ, chưa bao giờ nặng chân nặng tay với vợ cho dù tức thế nào. Vậy sao e lại có thể đánh mất người chồng ấy đc chứ. Sau việc này em mới nhận ra. E cần bên anh ấy suốt cuộc đời này. Sẽ ko bao giờ em viết cái đơn thứ hai. Và sẽ không bao giờ e nói kiểu xúc phạm ấy 1 lần nào nữa.

Em xin đc nói thêm, lúc em ra ngoài , E đi để lại đơn và 1 mẩu giấy nhắn đầy thách thức và rất xấc xược : " Tôi căm ghét anh. Ly dị đi. Hứa là làm. Không là con chó. Tôi không sống với chó".
    Anh ký tên bên chỗ người chồng :"chó".

Vậy nên lát anh về, việc đầu tiên của e là xin lỗi anh ấy. E cũng hi vọng anh ấy sẽ đọc được bài viết này. Hi vọng vợ chồng mình sẽ không to tiếng như ngày hôm nay nữa.http://img.*********/forum/images/smilies/Rose.gif

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TieuNgoc99
    Đang tải...

2. nguoimetuyetvoi

nguoimetuyetvoi Thành viên tích cực

Người lớn cả rồi, đừng có cứ tí lại lấy cái đơn li dị ra dọa nhau, ly dị ko đơn giản như yêu nhau rồi chia tay nhau đâu!

TieuNgoc99 thích bài này.
  3. Vietfuture2016

Vietfuture2016 Thành viên chính thức

không biết rõ tuổi bạn ra sao nhưng theo như tên nick thì bạn có lẽ sinh năm 99, khá là trẻ nên nhiều lúc suy nghĩ cũng bồng bột, thực ra khi giận ai cũng có thể thể hiện cảm xúc như thế, ko có lời khuyên nào cho bạn cả, chỉ có video này hi vọng bạn thích

TieuNgoc99 thích bài này.
  4. TieuNgoc99

TieuNgoc99 Thành viên sắp chính thức

Em cảm ơn chị nhiều, cảm ơn Video của chị đã chia sẻ.

5. chipbong2016

chipbong2016 Bắt đầu nổi tiếng

m cũng từng làm ntn, nh m không may mắn đc như bạn

6. dodongcuongthinh

dodongcuongthinh http://dodongcuongthinh.com

thấy cái đơn nhìn vô xem y như là 2 đứa tuổi mới lớn thành hôn, chứ chẳng phải người lớn tuổi 25 -35
    Đơn như vậy rõ ràng chồng nhượng bộ rồi đấy. Với mình mà thấy viết đơn kiểu này tính khí rất nóng, hay quát, ko kiềm chế,muốn trên kẻ khác, thích tỏ vẻ mình là người làm đúng ko sai, ==> Là gì nên ngó trước ngó sau, vợ chồng hễ ra là kí thì thôi lấy nhau chi. kiếm bạn trai quen chơi rồi bỏ , chứ lấy chồng cho phiền phức người ta.
    Từ " chó " theo pháp lý kí tên như thế ko chấp nhận nên đơn ly hôn sẽ ko thành.
    Vậy nhé, về xin lỗi chồng là đúng rồi, bạn nói chuyện ngang ngược quá nên vậy đó.

mebinthoi2010 thích bài này.
  7. support8

support8 Administrator

Ôi vui nhỉ. Mình cũng kết hôn hơn 3 năm rồi, theo mình thì sóng gió không hẳn không tốt, cãi nhau cũng chẳng không tốt và có nhiều khi chỉ vì 1 lý do hỡi ôi nào đó mà cũng đâm ra cãi vã to tiếng.
    Hẳn sau vụ vk ck nhà mn sẽ yêu thương nhau hơn.

8. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

vì chưa có con cái nên còn soạn được đơn nhanh như thế, :cool:. vc trẻ cãi nhau thì cần có khoảng không gian suy nghĩ để lắng dịu xuống, chứ nhìn nhau hằm hằm thách thức lúc đấy thì e rằng ký đơn không phải vì hết yêu nhau, không thể sống được với nhau mà ký vì lòng tự trọng bị xúc xiểm mà ký xong k đi nộp thì lại tạo tiền lệ xấu, sẽ có lần sau lại làm đơn tiếp. :p

9. duyên GT

duyên GT Thành viên chính thức

hic!mình 2 mặt con rồi vì áp lực cv gia đình ko có ng trợ giup.ck đôi lúc vô tâm nên lúc bực mình cũng dọa viết đơn nhưng ck ko kí mà còn khóc! hi! thế là bắt đc điểm yếu

10. quangcaoalphabeta1

quangcaoalphabeta1 Bắt đầu tích cực

Có hai thời điểm trong cuộc sống mà ta thường làm sai:

1. Say rượu
    2. Nóng giận

Hy vọng là tất cả gia đình chúng ta đừng trải qua phút giây này để rồi có những quyết định làm hỏng cuộc sống của chính mình.

Bài viết giống như một câu chuyện. Nhưng đoạn cuối lủng củng, ý anh ấy ra sao? Quyết định rời xa hay ở lại thì tôi không rõ. Tuy nhiên tôi coi nó giống như câu truyện trên mạng mà tôi vẫn hay đọc.

11. Đại Long Phát

Đại Long Phát Thành viên chính thức

Bạn có gia đình rồi mà vẫn trẻ con quá. hi sau này có con rồi thì phải thay đổi chứ như vậy không ổn đâu

12. Hồng_Anh_Beauty

Hồng_Anh_Beauty Thành viên đạt chuẩn

Lấy nhau rồi thì đừng có nghĩ sẽ ly dị mẹ nó ạ, dù có việc gì thì cũng nên cần giải quyết cho rõ ràng chứ. Đến lúc nào mình nghĩ lại sẽ thấy hối hận đó

13. Nhungha_89

Nhungha_89 Thành viên sắp chính thức

Những tưởng gia đình tôi sẽ được hạnh phúc khi tôi gạt qua tất cả mọi tật xấu của chồng. Nhưng hiện tại tôi thấy sắp khuỵu ngã. Lúc gia đình chao đảo, tôi mới thấm thía câu nói của cha mẹ: “Cá không ăn muối cá ươn…”. Giờ đây muốn tìm một chút bình an lúc này thật khó…