Hà Nội: Tôm Rảo Tự Nhiên, Hải Sản Đồ Sơn Tươi Sống, Giá Tốt.

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi MucVetBePhot, 8/6/2017.

1. MucVetBePhot

MucVetBePhot Thành viên mới

Mình hay đi công tác Hải Phòng, hay về Kiến Thụy, vì vậy các bạn có nhu cầu hải sản có thể order mình. Mình chỉ nhận đơn nhỏ lẻ phục vụ gia đình bạn. Hải sản chủ lực là tôm rảo tự nhiên, rạm, cáy tự nhiên tại chợ đầu mối hải sản ở xã Kiến Quốc hoặc tại chợ hải sản Đồ Sơn.
    Giá tại chợ đầu mối rẻ hơn nửa so với giá các cửa hàng thực phẩm sạch trên địa bàn Hà Nội. Vì mình cũng có con nhỏ nên hiểu ăn dặm với thức ăn sạch là rất quan trọng. Vì thế thay vì về người không, mình nhận các đơn nhỏ dưới 2 kg, giá thêm 5k / 1 lạng tôm là 200k/ kg, đặt nhiều mình giảm còn 180k/ kg có chuyển khoản trước. Thường con mình ăn dặm cần 2 lạng cho 2 bữa. Nhưng tôm tại Hà Nội chủ yếu là tôm nuôi nhiều tạp chất, kháng sinh, các chế phẩm không tốt cho sức khỏe của con.
    Rạm và cáy, trong đó cáy có vị hôi đặc trưng, nhưng cơ bản là đều không bằng cua đồng, nhưng cua hiện giờ cũng nuôi từ miền trung chuyển về. Nên đổi món với giáp xác tự nhiên khác cua cũng lý tưởng. Rạm ở chợ thường bán 150k/ kg.
    Mình bảo quản đá lạnh, về sau 3 tiếng thu mua từ chợ đầu mối nên hải sản tươi ngon. Chỉ mua hải sản tươi sống rồi đóng đá, góp phần vào bữa ăn của gia đình bạn.
    số điện thoại đặt : 01258685316
    Mình free ship, thường vào buổi tối trên 7 giờ vì tôm rảo tự nhiên chỉ có vào chiều tối, còn chợ phiên sáng thường tôm nuôi. Còn rạm, cáy thì số lượng lớn vào buổi sáng.
    Địa chỉ nhà mình tại Mai Dịch, Cầu Giấy. Tuần mình đi Hải Phòng một lần.
    fb : https://www.facebook.com/NguyenHoangLong2712

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MucVetBePhot
  2. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

mình đánh dấu nhé

3. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

mực thì giá ntn ah

4. MucVetBePhot

MucVetBePhot Thành viên mới

Gi á chợ đầu mối mình chưa hỏi, mình cứ tính thêm cước là 5k/ lạng b nhé. 14 mình về Hải Phòng báo lại cho bạn.