Kinh nghiệm: Tốn 0đ, 0phút nhưng vẫn có làn da mịn màng, săn chắc, giảm mụn!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi sominam, 14/11/2009.

1. sominam

sominam Thành viên sắp chính thức

Hihi, đính chính lại là không thể dc, nhưng kinh nghiệm dưới đây của mình khá đơn giản và hiệu quả: đó là rửa mặt với nước lạnh!

Bước 1: Đầu tiên thì bạn phải rửa mặt sạch với sữa rửa mặt cái đã. Chứ để mặt bẩn mà rửa nc lạnh, nó se khít lỗ chân lông lại, bụi bẩn ko thoát ra dc, lợi bất cập hại!

Bước 2: Lấy chai nước lạnh 500ml trong tủ lạnh ra. (Trước đó bạn cho nc máy vào chai rồi cất trong tủ lạnh bình thường như để uống nc lạnh thôi). Rót nc vào tay rồi vả nc lên mặt.

Làm như vậy mỗi khi bạn rửa mặt xong, 1 ngày hai lần sáng tối.
    Hết!

Kết quả: những ai kiên trì làm thử 1 tuần thì sẽ biết thôi, mình làm dc 1 năm rùi.
    Bản thân mình cảm thấy làm cách này da mặt săn chắc mà ko phải tập thể dục cho cơ mặt, da cũng trở nên láng mịn. Bạn mình có mụn, khi làm thì nó cảm thấy đỡ mụn hơn.

Quá đơn giản phải ko, mọi ng làm thử 1 tuần rùi nói cho nhau biết kết quả thế nào nha!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sominam
    Đang tải...

2. meoxinh22

meoxinh22 Thành viên sắp chính thức

em toàn rửa nước lạnh,cả matxa da nữa mới săn,chứ rửa nước lạnh thui mà săn cơ mặt r thì cònmất công dưỡng nhiều làmchi,chắc tại cơ mặt chị vốn đã săn r:)

3. www.Changagoi.com

www.Changagoi.com Đủ quyền lập Họ

Đã có chị nào thử chưa thế ? Thử xong loan tin cho mọi người xem sao nhá .

4. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

cái này tớ có đọc chị diễn viên Hàn hay trung Quóc gì đó cũng làm nhưng họ dùng bằng đá chườm mặt vào buổi sáng, để lỗ chân lông se khít lại, mà mùa hè chứ mùa đông này động nước còn ngại nòi gì, hu hu....

5. sominam

sominam Thành viên sắp chính thức

Vì mình trong HCM nên thấy có tác dụng, ngoài HN giờ này lạnh phải biết, :rolleyes:. Nhưng chẳng phải con gái xứ lạnh da rất đẹp sao, cũng lâu bị lão hóa nữa? Còn nửa năm nóng, nửa năm lạnh như HN thì...

6. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Mình nghĩ là trẻ thì da tự đẹp thôi, chứ nhìu tuổi rồi thì có đắp cái gì vào cũng chả đẹp được :p