Khác: Tổng Hợp Các Bí Quyết Trị Mụn Cho Mẹ Bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hang_xachtay_us, 2/8/2013.

1. hang_xachtay_us

hang_xachtay_us Thành viên đạt chuẩn

Tổng Hợp Các Bí Quyết Trị Mụn Cho Mẹ Bầu

Mang thai – Sinh con là thiên chức rất thiêng liêng của chị em phụ nữ. Thế nhưng trong suốt thai kỳ, các mẹ bầu lại gặp không ít rắc rối. Một trong những vấn đề khiến các mẹ bầu lo lắng đó là mụn. Do cơ địa khác nhau của mỗi người, có những phụ nữ khi mang thai da mặt trở nên hồng hào, mịn màng hơn. Nhưng ngược lại, cũng có không ít phụ nữ phải đối diện với tình trạng mụn xuất hiện ngày càng nhiều. Sau đây mình sẽ tổng hợp các cách đơn giản giúp các mẹ bầu bớt lo lắng và trở nên tự tin hơn:

• Sữa chua không đường (có bán tại các siêu thị)
    • Muối pha nước ấm (loãng)
    • Vắt chanh lấy nước pha loãng, cho thêm ít muối (nhớ là pha loãng nhé các mẹ, vì trong chanh có chất axit, lạm dụng trực tiếp từ nước cốt sẽ làm da ngày càng khô, mất độ đàn hồi)

Điều quan trọng là chúng ta phải kiên nhẫn, rửa mặt 2lần/ ngày (1 lần vào buổi tối trước khi ngủ), hiệu quả sẽ rõ hơn.

Ở đây mình đặc biệt không liệt kê các cách dùng sữa rửa mặt, vì mình ngại có một số loại sữa có chứa các thành phần có thể gây ảnh hưởng cho sự phát triển của thai nhi.

Nếu mẹ nào có các cách nào khác thì hãy chia sẻ lên đây để mọi người cùng tham khảo nhé !

Chúc các mẹ sớm tìm được phương pháp phù hợp cho mình, sớm lấy lại vẻ rạng ngời và ngày càng tự tin hơn để chuẩn bị chào đón các thiên thần bé nhỏ của mình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hang_xachtay_us
    Đang tải...