Kinh nghiệm: Tổng Quan Những Điều Cần Biết Khi Tham Quan Và Mua Vé Universal Studio Singapore

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi hoangvinh3921, 31/1/2019.

1. hoangvinh3921

hoangvinh3921 Thành viên mới

Cuối tuần này bạn dự định đi đâu ??

Nếu câu trả lời là Singapore thì đừng bỏ qua điểm đến là tham quan Universal Studio Singapore - nơi bạn có thể được chiêm ngưỡng những khung cảnh quen thuộc trong các bộ phim Hollywood hoành tráng và “nhìn tận mặt” những nhân vật hoạt hình đáng yêu hoặc sát nhân phản diện đáng sợ. Và đây cũng là một địa điểm vui chơi giải trí hấp dẫn bậc nhất Đông Nam Á mà ngay cả trẻ em lẫn người lớn đều có thể “phát cuồng”.

Singapore được coi là đất nước sôi động nhất khu vực, dù ban ngày hay ban đêm những địa danh hút khách du lịch nổi tiếng như Vịnh Marina, Vườn cây Garden by the Bay, đảo Sentosa, các Trung tâm thương mại quốc tế…đặc biệt là Universal Studio Singapore. Universal là một công viên làm theo kiểu phim trường, hiện có 4 địa điểm trên khắp thế giới: Hollywood, Orlando, Nhật Bản và Singapore.

Hôm nay mình xin giới thiệu sơ qua cho các bạn lần đầu đi Universal Studio Singapore biết nha:

- Đầu tiên là mua vé Universal Studio Singapore: Vé vào cổng có 2 loại.
    + Vé tham quan 1 ngày: Vé vào cổng khu phim trường. Giá mua tại quầy là 76SGD (tương đương 1.322.400 đồng)
    + Vé Express và vé Express Không giới hạn: Là một dạng vé ưu tiên giúp bạn xếp hàng nhanh hơn khi tham gia các trò chơi tại Universal Studios Singapore (vé này không có tác dụng thay thế vé vào cổng), bao gồm 2 loại: Vé ưu tiên và Vé ưu tiên không giới hạn.

Các bạn có thể mua vé Universal Studio Singapore trực tiếp tại quầy vé, nhưng vào lúc đông, các bạn có thể chờ xếp hàng lên tới gần cả tiếng mới mua được vé. Theo kinh nghiệm của mình thì các bạn nên mua vé trước tại Việt Nam thông qua các công ty du lịch. Giá có lẽ rẻ hơn và nhiều ưu đãi khác nữa.

- Thứ 2 là cách đến Universal Studio Singapore:
    + MRT: Trạm Harbour Front. Bạn đi lên tầng của toà nhà Vivo city mua vé tàu nhanh Sentosa Express (giá vé 4sgd)
    + Cáp treo Sentosa Cable car : Trạm cáp treo ở tại Faber mount, đi cáp treo bạn có cơ hội ngắm toàn cảnh Singapore và đảo Sentosa. Vì Universal 10am mới bắt đầu mở cửa nên bạn có thể kết hợp tham quan công viên núi nhân tạo lớn nhất Singapore Faber Mount, nơi có nhiều cung đường trekking hấp dẫn.

- Thứ 3 về trò chơi: Mình xếp hạng trò chơi theo cá nhân của mình thừ vui nhất đến vui bình thường nha haha:
    Jurassic Park Rapid Adventure.
    Transformers the Ride 3D.
    Canopy Flyer.
    Treasure Hunters.
    Shrek 4D Adventure.
    Madagascar : A Crate Adventure.
    Lights Camera Action.
    Revenge of the Mummy.
    Enchanted Airways.

Cái này là mình xin tóm tắt lại những gì mà mình biết, thật ra các thông tin này các bạn có thể tìm thấy rất nhiều trên mạng, mình chỉ trải qua và tổng hợp lại cho các bạn thôi. Để biết chi tiết hơn thì mình có viết bài dài hơn các bạn có thể tham khảo.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangvinh3921
    Đang tải...