Top 4 Sản Phẩm Trị Mụn Ẩn Hiệu Quả

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Pazga Tóc, 3/9/2020.

1. Pazga Tóc

Pazga Tóc Sống một cuộc đời đáng sống!

Các em mụn này thường không sung hay viêm nhưng lại làm cho làn da bạn sần sùi nhìn rất khó chịu ha, kiểu nửa vời sao ấy.

1/ Paula’s Choice BHA 2%:

Sản phẩm này đặc biệt phù hợp với những bạn da dầu, hỗn hợp thiên dầu có lỗ chân lông to. Em này có tác dụng đẩy mụn ẩn hiệu quả với BHA 2%, sau khi đẩy mụn ẩn lên thì bạn dùng thêm các sản phẩm trị mụn khác hoặc đến các spa uy tín nặn mụn lên.

Sẽ trả lại cho bạn làn da không sần sùi sau một thời gian sử dụng.

Tuy nhiên cần lưu ý một số điều khi dùng BHA, mình cũng đã có 1 bài viết đề cập đến cách sử dụng BHA bạn có thể tham khảo thêm.

Giá khoảng: 200k – 300k (tùy ml)

2/ La Roche-Posay Effaclar Duo+:

Em này giảm sưng tấy vùng mụn cùng với màn song kiếm hợp bích se khô nhân mụn rồi đẩy mụn lên luôn.

Tuy Dou+ lành tính nhưng đôi lúc tùy da sẽ có thể làm da bạn hơi rát, nên nếu bạn nghĩ bôi lượng nhiều sẽ làm mụn khô nhanh hơn thì không nên như vậy nha, nó sẽ làm da bị nóng rát.

Đối với mụn sưng to, bị chai thì em này không có tác dụng nhiều lắm, nhưng sẽ có hiệu quả nhanh đối với mụn nhỏ, trứng cá. Đối với mụn ẩn thì bạn sẽ phải kiên trì như kiểu mưa dầm thấm lâu vậy.

Nếu da bạn nhạy cảm, ban đầu nên chấm trên vùng mụn thôi, bôi thử ở xương quai hàm hoặc da dưới cổ tay để xem có rát hay không. Không nên bôi trực tiếp toàn mặt nha.

Nếu da bạn đang yếu, hoặc mỏng, mình nghĩ bạn nên cho em bé Dou+ này “lướt qua đời nhau” không nên sử dụng.

Giá khoảng: 350k - 450k

3/ Neutrogena Rapid Clear Acne Defense Face Lotion:

Em này có Kung Fu tẩy tế bào chết nên sẽ làm thông thoáng lỗ chân lông từ đó hạn chế gây mụn ẩn.

Chất kem giống dạng lotion nên dễ tan lắm các mẹ ạ, có chauws nhiều thành phần dưỡng ẩm. Tuy nhiên có 1 điểm đó là mùi hơi nồng do chứa cồn.

Giá khoảng: 250k

4/ Galderma Differin Adapalene Cream:

Em này luyện môn phái võ chủ yếu là chữa mụn trứng cá từ trung bình đến nặng em cũng cân solo luôn.

Làm giảm sự hình thành nhân mụn.

Giá khoảng: 200k

Việc lựa chọn sản phẩm trị mụn ẩn, bạn nên đọc kỹ các bảng thành phần để xem xét da mình phù hợp với loại sản phẩm nào, có kích ứng với loại thành phần nào trong bàng thành phần của sản phẩm đó không nha.

Hi vọng những thông tin trên sẽ giúp ích được bạn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Pazga Tóc
  2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

hầu như ai cũng có mụn ẩn nên có điều kiện mọi người hãy cân nhắc rồi sử dụng nhé