Kinh nghiệm: Top Những Lợi Ích Quan Trọng Của Việc Đọc Sách Mỗi Ngày

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi phongbang19, 12/1/2021.

1. phongbang19

phongbang19 Thành viên mới

Với nhiều bạn thì việc đọc sách mỗi ngày đã trở thành một thói quen không thể thiếu trong cuộc sống. Bởi ngoài việc cho chúng ta kiến thức hữu ích thì đọc sách còn có nhiều lợi ích và tác dụng bất ngờ. Lâu rồi mới quay lại diễn đàn lamchame, và mình xin được phép giới thiệu, chia sẻ đến các bậc cha mẹ top những lợi ích quan trọng, bài viết mình sưu tầm được từ List Sách.

Tăng khả năng đồng cảm và thấu hiểu

Và nói về việc cảm nhận nỗi đau, nghiên cứu của đã chỉ ra rằng những người đọc tiểu thuyết văn học – những câu chuyện khám phá cuộc sống nội tâm của các nhân vật – cho thấy khả năng thấu hiểu cảm xúc và niềm tin của người khác rất cao. Chính vì vậy, mới có việc những người bạn của các mọt sách thường xuyên chia sẻ và tâm sự, bởi các mọt sách thường nghe và thấu hiểu.

Để có thể tăng khả năng đồng cảm với người khác, bạn cần một thời gian dài đọc sách cũng như đọc thường xuyên.

Tăng sự tập trung

Ngày nay, khi mà vấn đề làm việc sâu trong một thế giới ngập tràn của sự sao nhãng bởi các ứng dụng mạng xã hội, nhắn tin, tin tức giật gân ... Thì việc đọc sách cũng sẽ giúp bạn loại bỏ hết những sự sao nhãng, giúp bạn tiến sâu hơn vào sự tập trung.

Khi bạn đọc một cuốn sách, tất cả sự chú ý của bạn đều tập trung vào câu chuyện — phần còn lại của thế giới sẽ biến mất và bạn có thể đắm mình trong từng chi tiết nhỏ mà quyển sách mang lại. Hãy thử đọc 15-20 phút trước khi làm việc và bạn sẽ ngạc nhiên về mức độ tập trung của mình khi đến văn phòng.

Cho bạn một không gian bình yên

Nếu bạn cảm thấy mệt mỏi với cuộc sống bởi bộn bề lo toan, hay tìm đến một quyển tiểu thuyết hay để tìm cho mình một thế giới riêng, mà ở nơi đó bạn sẽ bình yên hơn, hạnh phúc hơn trong thế giới đó.

Hy vọng với 3 lợi ích của việc đọc sách ở trên đã giúp bạn có lí do để đọc sách mỗi ngày. Đừng quên xem thêm tất cả những lợi ích khác tại list sách hay nên đọc nhé.

Xem thêm: Những quyển sách hay mọi thời đại bạn nên đọc

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phongbang19
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

nên đọc sách thường xuyên nha mọi người ơi