Kinh nghiệm: Topic Chia Sẻ Về Quỹ Đen (quỹ Phòng Thân)

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi yennhi63, 31/8/2016.

By yennhi63 on 31/8/2016 lúc 3:46 PM
  1. yennhi63

yennhi63 Thành viên tích cực

Chào các mẹ,

Dù biết, có những cặp vợ chồng đang rất hạnh phúc và kinh tế ổn định. Hiện tại không lo lắng vấn đề gì về tài chính hay cuộc sống hàng ngày. Nhưng ... lại là một từ nhưng. Xã hội bây giờ đảo lộn lắm ạ. Các mẹ nghĩ sao nếu bỗng 1 ngày các mẹ gặp 1 vấn đề trong cuộc sống hôn nhân? Mất việc hay đại loại như gia đình ko trọn vẹn ...sẽ như thế nào nhỉ?

Mình đọc nhiều bài trên mạng và cả những gia đình xung quanh nơi m sống, người thân bạn bè hay chính bản thân mình, có những hoàn cảnh khó khăn khác nhau. Khi vợ ck có chuyện, phụ nữ m đều yếu thế và đơn độc. Nên cũng cần phải lo xa là vừa ạ.

Các mẹ có nghĩ mình nên tạo quỹ đen cho mình phòng khi cơ nhỡ không :p. theo mình có vẫn hơn là không. và các mẹ hãy vào đây chia sẻ lấy động lực và tạo niềm vui , yêu thương chính mình đi khi còn chưa muộn ạ.

Mình cũng đã từng rất khổ sở vì có những lúc bơ vơ và như sắp chết nên m muốn lập topic này nếu mẹ nào thấy cần thì vào chia sẻ và động viên cho nhau nhé.

Chúc cả nhà sang tháng mới nhiều thành công. Ai có quỹ đen rồi thì quỹ thêm to thêm mạnh nhé.
    Mình đang cố gắng qua 40-45t có thể thoải mái hơn và làm những điều mà m muốn mà chưa làm được.

:) Thân !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yennhi63
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi yennhi63, 31/8/2016.

1. nguyenbaochau
      nguyenbaochau
      Mình cũng đã nghĩ nhiều đến các vấn đề bạn đề cập. Nhưng hiện tại chi phí cuộc sống quá nhiều, chưa thể dư dả để có thể có 1 cái quỹ, híc!
    2. yennhi63
      yennhi63
      tích tiểu thành đại bạn ơi, 1-2 nghìn lẻ tích lâu dần cũng sẽ thành nhiều mà. Cố lên. có thực hiện mới có quyết tâm. m đã có 1 khoản nho nhỏ phòng lúc cơ nhỡ rồi. và giờ đang tiếp tục thực hiện. Khi m có , m có thể giúp đỡ bố mẹ, anh chị em mình. dù ít dù nhiều m vẫn thấy thoải mái hơn nhẹ lòng hơn bạn ạ.
      Rob Luccisupport8 thích.
    3. support8
      support8
      Hu hu, bao nhiêu lần định lập quỹ đen rồi mà cứ toàn việc phát sinh lại lấy ra tiêu, nên cưới hơn 3 năm rồi mà đến giờ tài sản duy nhất là 2 thằng ku.
    4. yennhi63
      yennhi63
      mình cũng mới thực hiện nó cách đây vài tháng, vì mình đã pải trải qua 1 sóng gió quá lớn, khi có chuyện thì m bơ vơ. m đã pải tự xoay sở mệt mỏi vô cùng. cảm giác mệt mỏi, trong khi vẫn pải lo cho 2 con. Nản lắm nên pải cố gắng cày ngày cày đêm để lập quỹ cho mình
      Rob Luccisupport8 thích.
    5. rubydtn
      rubydtn
      Mình cũng rất muốn 1 cái quỹ nhưng đúng là rất khó. Lương của 2 vc chi cho 1 tháng còn không đủ thì lấy đâu ra để cho vào quỹ :(
    6. yennhi63
      yennhi63
      làm thêm bạn ạ, và các khoản thưởng của mình , tết nhất ngày lễ có thì cứ bỏ riêng ra . lâu dần thành 1 món mà. cố lên. Thích mua gì cho mình, hay biếu bố mẹ mình ko pải nghĩ ngợi
      Rob Lucci thích bài này.
    7. thuy335
      thuy335
      em cũng tích quỹ đen, được 20 triệu thôi ạ@@@
      yennhi63 thích bài này.
    8. yennhi63
      yennhi63
      :D có đồng minh rồi, mình được 15tr rồi chúc cho quỹ của chúng ta ngày 1 to hơn. cố lên :p
    9. westman shoes
      westman shoes
      mình cũng k còn tiền để lập quỹ khác!
      Rob Lucciyennhi63 thích.
    10. support8
      support8
      Ôi khâm phục các mẹ nhà mình quá.
      Rob Lucciyennhi63 thích.
    11. yennhi63
      yennhi63
      tiền của m do m quản lý mà. cố lên bạn. tích tiểu thành đại mà
      Rob Lucci thích bài này.
    12. yennhi63
      yennhi63
      bạn cũng tự lập cho mình 1 khoản đi ..cố lên
      Rob Luccisupport8 thích.
    13. nguyenbaochau
      nguyenbaochau
      hơ hơ, sao suy nghĩ giống nhau thế, mình lúc nào cũng nghĩ có 3 đứa con làm của để giành rùi ^^
      yennhi63 thích bài này.
    14. nguyenbaochau
      nguyenbaochau
      Mình không quản lý nổi tiền của mình, cứ có là tiêu ^^
    15. yennhi63
      yennhi63
      :) thì m mới nói là do mình mà. mục tiêu cũng do m đặt ra
      Rob Lucci thích bài này.
    16. rubydtn
      rubydtn
      Ngưỡng mộ các mẹ quá. Chắc em cũng phải cố gắng theo các mẹ thôi :)
      Rob Lucciyennhi63 thích.
    17. yennhi63
      yennhi63
      cố lên mẹ nó :D
      Rob Lucci thích bài này.
    18. quynhnhu.xt
      quynhnhu.xt
      Em thì nghĩ là nên, nhưng giờ chưa có cơ hội :D. Để được vài đồng xong mua sắm quá tay lại lôi hết ra dùng :)
    19. rubydtn
      rubydtn
      Mẹ này giống mình. Muốn để quỹ lắm mà chả đc. Nhiều khi muốn cho bố mẹ mình hoặc mua sắm gì đó cũng khó :(