Topic: "Đàn ông có thích được phụ nữ chọn mua áo quần cho mình không?"

Thảo luận trong 'CÁC CHỦ ĐỀ HOT CỦA SỨC SỐNG MỚI (PHÁT SÓNG 11H TRƯ' bởi sucsongmoi, 2/4/2010.

?

Đàn ông có thích được phụ nữ mua sắm cho mình không?

1. Thích

85.0%
  2. Không thích

15.0%
Multiple votes are allowed.
  1. Gấu_Mẹ_Vĩ_Đại

Gấu_Mẹ_Vĩ_Đại Thành viên tích cực

Cái này còn phụ thuộc vào trình độ thẩm mỹ và độ khó tính của ông xã.

Đương nhiên ông xã mình thích được vợ mua đồ, Được cái gu hai vợ chồng cũng khá giống nhau nên không mấy khó khăn. Tuy vậy mình vẫn thích cả 2 vợ chồng cùng đưa nhau đi chọn đồ cho nhau, vừa vui vừa không sợ không vừa ý đối tượng

Đang tải...

2. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

chồng em kỹ tính nên thường là xã tự đi mua và chọn, mua về ko hợp lại phí xiền ra, tính em nó thực tế

3. La_nguyen_bach_linh

La_nguyen_bach_linh Bông " đẹp zai "

Em thì hay thích mua quần áo cho anh ấy, nhưng anh ấy lại ko thích. Anh ấy chẳng mặc quần áo mắc TQ bao giờ, thà là mặc đồ mà là đồ VN xuất khẩu hắn còn mặc, giờ ra cửa hàng quần áo, nhan nhản quần áo TQ. Chắc sợ bị ung thư da các bác ạ

4. cuntet

cuntet Thành viên tích cực

1. Em rất thích đi mua đồ cho ông xã. Lâu lâu ko đi mua là thấy tay nó cứ trống trải :D
    2. Em chuyên phụ trách mua áo sơ mi, quần áo ở nhà, tất, thi thoảng mua thắt lưng, ví. Hôm nào túi rỉnh rỉnh thì mua đồ xin, hôm nào túi vơi vơi thì đồ vừa tầm tiền, lúc nào hết tiền thì có khi chỉ đơn giản là 1 đôi tất
    3. Không bao giờ mua cà vạt (vì chồng không bao giờ chịu dùng).
    Riêng quần, veston thì 2 vợ chồng đưa nhau ra hiệu, vợ chọn vải để may, chồng tự đi thử, bao giờ xong thì vợ có nhiệm vụ đi lấy về.
    4. Em cũng chả biết ông xã có thích đồ em mua ko mua, vì ko thấy phản hồi. Có vẻ như cái nào thích thì sẽ mặc thường xuyên, cái nào không thích thì mặc 1,2 lần rồi chả thấy động đến nữa. Và em lại tự giác để riêng ra và đi cho.

5. Me Huyen Anh

Me Huyen Anh 0974.84.99.86

Ox em cũng rất thik đi mua quần áo cùng vợ,vì nếu ox em đi mua thì xấu òm!

6. mesusu76

mesusu76 Đờithay đổikhita thay đổi

xã nhà mình mua áo thôi,còn veston thì phải may..
    vải thì mình lựa,nhưng khi mặc đồ vào thường hỏi
    ý kiến mình xem như thế có hợp chưa.nói chung
    chắc cũng thích vợ mua cho đấy,nhưng mình ngại vì nếu mua về
    k thích gắng gượng để mặc thì cũng khó cho xã.

7. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

giống xã nhà tớ , ko ưng vợ mua cũng mặc
    cái khoản ngoại cỡ thì giống xã nhà tớ ...........nhưng ngoại cỡ bé ..... có 48 kg mặc đò mùa hè lại thích mặc ôm , đi chọn đến khổ
    xã nhà tui ko thích mặc vec , mặc mỗi hôm cưới , còn quần áo thì aen mặc trẻ trung lắm

8. nguyễn mai liên

nguyễn mai liên Bắt đầu tích cực

ông xã nhà mình thì chỉ thích vợ mua quần áo cho thôi! cái nào vợ mua cho y rằng hích mặc, cái nào tự mua là ý như rằng chán chẳng thèm mặc! thế mới lạ đời, mặc dù lúc ở quán quần áo thì cứ nhất mực anh thích cái này, anh thích màu này hơn! hic hic
    bây giờ toàn vợ mua cho về thì mặc, không thì....... đòi vợ đi mua!hihi

9. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

Mình cũng hay mua Quần Áo cho Chồng, nhưng thường là 2VC đi mua, (hic, để đề phòng bị chê)

10. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

úi trời bác Kiên love vợ thế xã e tự mua,vợ mua--> k mặc,kiểu j cũng k mặc..mà lão ấy ít mua sắm thế là cứ mặc đồ cũ nhưng phá tiền vào việc khác ạ..hic:(

11. nguyễn mai liên

nguyễn mai liên Bắt đầu tích cực

bác này với em cùng là fan của bi rain..................

12. lequydung

lequydung Thành viên tích cực

Tùy người thôi, cá nhân mình thì mặc gì cũng được, chưa có vợ nên hiện mẹ hoặc em gái mua giúp mình

13. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Em thích mua đồ cho xã em, và xã em cũng thích mặc đồ vợ mua lắm. Cụ tỉ nhé: quần thì em dẫn đi may, cùng nhau chọn vải nhưng em cho ông ý quyết theo ý của e. hì hì. Áo thì thường mua của Việt tiến hoặc hàng VN xuất khẩu, tất và đồ lót là đương nhiên em mua rồi. lần nào mua về cũng khen tấm tắc nào thì vợ mua quần mặc mềm mại. nào thì tất đi êm và ôm chân... Đợt vừa rồi em sinh con, rồi con nhỏ bận rộn ko sắm cho anh ấy đc thì đi tất em sắm cho từ đời nào đời nào, rách cả ra rồi, tự đi may một cái quần thì mang về ko thể nào nhìn đc vì may kiểu như cho thanh niên mới lớn mặc ý. áo thì mua còn buồn cười hơn. Vậy là em cố gắng, cứ nhìn thấy cái gì cảm giác phải thay là thay thôi, ko để cho anh ấy đi mua sắm nữa. Kể từ quần áo rét thì cũng em luôn. hì hì. Em được cái mua gì về xã cũng ưng nên thích lém ạ :)

14. Bongcuame

Bongcuame Bắt đầu nổi tiếng

Mình thì toàn sắm đồ cho ox từ A-Z, nhưng bắt ox phải đi cùng hehehe....được cái mua cái gì ox cũng mặc và khen đẹp ^^.

15. tranvananh_vn

tranvananh_vn order_web_china

thế còn có ai như nhà mình không? tự ông ý đi mua rồi treo tủ từ ngày đó đến giờ chưa mặc lấy 1 lần, điên thật vì toàn mò lên hàng Bông vào mấy cái shop đắt, mà chẳng biết bị đắt hay bị mấy em xinh nó nịnh cho phải mua nữa, về nhà cứ treo tủ chẳng thấy mặc bao giờ. Vợ chọn cho thì không thích vì gu của cả 2 không ai giống ai cả, hôm nào hỏi thích cái này không, gật thì mua, lắc thì thôi. Vợ chọn cho mấy cái chóe 1 tý thì : k mặc đâu, ấy thế mà mấy thằng bạn nó cũng chọn cho cái chóe như vậy thì mặc đến rách luôn, thật tình là rất khó hiểu, nên em chỉ mua đồ lót cho thôi, còn lại nếu có thì phải hỏi :(

16. me besau

me besau Bắt đầu tích cực

em cũng hay mua quần áo cho chồng.chồng e cũng thuộc dạng"bảo thủ đầu chảy mủ":p ban đầu e chọn cho cũng ko thích đâu thích tự mua cơ nhưng mà với con mắt "nghệ thuật" của e thì ko duyệt được nên e ko cho mua và e toàn bắt mua theo ý của e,chê e cũng bắt mua e bảo ko mặc thì e mua cho e e.thế là về e bắt mặc phải mặc hết.sau đợt đó ai cũng khen gu thẩm mỹ chồng e dạo này tốt mặc đẹp,rồi cũng tự tin hơn.thế là từ hồi đấy đến giờ mua cái gì cũng hỏi vợ và ko bao giờ tự mua cái gì cả.nhưng e có bí quyết nhỏ là e ko bao giờ đi mua về rồi bắt mặc e sợ chồng sẽ có cảm giác bị ép buộc,mình ccungx thế thôi nên dù mua đò cho vợ hay cho chồng hay cho con e đều rủ chồng đi cùng để vợ chồng gần gũi hơn và cũng để chồng thoải mái có thời gian ngắm nghía và lựa chọn còn quyết định mua vẫn là mình:finga:

17. trieu.thiennhi

trieu.thiennhi Bắt đầu tích cực

em nghĩ là thích rồi. các ông mấy khi biết mua sắm đâu chứ. hihi. mà toàn thấy chị em phụ nữ dự đoán thôi nhỉ.
    các bố ơi. vào cho chị em câu trả lời thật lòng nào

18. mecuacuncon

mecuacuncon Thành viên rất tích cực

Chồng bác giống chồng em ở khoản: "mua làm gì anh còn bao nhiêu đã mặc hết đâu" nhưng vẫn mặc. Nói chung là vợ mua gì mắc nấy, dễ tính lắm!

19. mecuacuncon

mecuacuncon Thành viên rất tích cực

Bác à, em thấy vải bán để may quần áo bi giờ cũng toàn là của tàu thui, chả biết thế nào.....

20. MeLanXinhXan

MeLanXinhXan 3T & 2L - Hội Mậu Ngọ

Chồng em đc cái dễ tính , vợ mua gì hắn mặc nấy , tất tần tật từ trong ra ngoài vợ sắm hết . Chưa thấy chê bôi lần nào cả , may thế .