Toàn quốc: Topic quyên góp và thanh lý đồ ủng hộ Simacai- Chương trình của QUỹ từ thiện LCM

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi Vu Thi My Hanh, 8/7/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Vu Thi My Hanh

Vu Thi My Hanh Tớ là số 2- Ứ ai số 1

Thông báo : các bạn ủng hộ hàng bán lấy $ quyên góp chỉ cần gửi hình ảnh và các thông số của món hàng kèm theo giá bán cho chúng tớ. Còn hàng các bạn cứ giữ lấy, khi có người muốn mua ủng hộ, người mua sẽ tự ck vào TK của Huyền, sau đó người mua hãy chủ động PM cho chủ món hàng, báo địa chỉ. Chủ món hàng sẽ ship thẳng cho người mua theo hình thức người nhận thanh toán cước vận chuyển hộ tớ nhé. Tks all

Hi các bạn.
    Thay mặt Quỹ từ thiện Lamchame, tớ là Pác Cọ đến từ Hội các mẹ nghiện order các website Mỹ; Pháp; UK, vận động các thành viên của diễn đàn nói chung, cũng như các thành viên "Hội nghiện" nói riêng ủng hộ cho chương trình Simacai lần này của Quỹ từ thiện Lamchame.

Về mục đích cũng như nội dung quyên góp của Quỹ lần này, mong các bạn tham khảo TẠI ĐÂY

Nhìn những tấm ảnh này, chắc các thành viên của Diễn đàn, đặc biệt là các thành viên Hội nghiện ko khỏi trách sự vô tâm của mình, đã hơn một lần, vứt bỏ đi những hiện vật hoặc lãng phí một khoản tiền nào đó, mà nếu có sẽ làm cho bữa cơm của các em nhỏ đáng thương kia bớt ảm đạm, làm cho mùa Đông của các em bớt lạnh lẽo, cho lớp học của các em bớt trống trải, cho các em có cơ hội tiếp cận gần hơn với tri thức, với tiến bộ.....và biết đâu đấy...lại mang thêm cho các em cũng như xã hội những cơ hội và tiềm năng mới.

Vì thế, một lần nữa, tớ xin thay mặt Quỹ từ thiện LCM, thay mặt chị em Hội nghiện lập topic này để quyên góp, ủng hộ cho các em.

Về phương thức ủng hộ của topic này, chắc các bạn chưa quên chương trình ủng hộ Mù Cang Chải của Hội nghiện hồi đầu năm. Tớ xin nhắc lại một số kênh huy động cơ bản như sau:

1. Nếu các bạn ủng hộ bằng hiện vật, những mặt hàng đúng theo nhu cầu của chương trình: Các bạn có thể post lên đây hoặc topic chính của Quỹ từ thiện LCM đang kêu gọi cho Ở ĐÂY. Việc giao nhận hàng / tiền sẽ theo hướng dẫn chung. Nếu ủng hộ tại topic này, mong các bạn công khai giá trị/ số lượng lên topic để tớ làm cho minh bạch.

2. Nếu các bạn ủng hộ bằng tiền mặt, các bạn cũng công khai số tiền ủng hộ trên topic này, và chuyển khoản hoặc giao tiền mặt cho bạn Huyền (lát nữa tớ sẽ nói rõ hơn).

3. Kênh cuối cùng, cũng là kênh mà phù hợp với chị em Hội nghiện nhất: Nội dung này trước đây CLB đã từng làm và rất có hiệu quả, chỉ do là chưa biết cách nên vi phạm quy định của Diễn đàn, lần này biết cách rồi thì các mẹ cứ phát huy nhé.

Các mẹ nghiện có thể ủng hộ bằng 1 hay nhiều món hàng mà các mẹ order về nhưng ko dùng được. Tuy nhiên, các bé vùng cao hầu như ko thể, và cũng ko cần thiết phải sử dụng những món hàng đó. Nên chúng ta sẽ treo những món hàng đó lên topic này ( Ở POST 3) để bán. Bất cứ ai có nhu cầu mua, hoặc đơn giản chỉ là MUA ĐỂ ỦNG HỘ CÁC CHÁU cũng đều rất được hoan nghênh và 100% số tiền và hàng hóa (ở mục 1 và 2) thu được trước 20h ngày 26/7/2013 sẽ được chuyển cho Ban tổ chức chuyến đi- Quỹ Từ thiện Lamchame để đàu tháng 8 đoàn đại diện cho Quỹ sẽ xuất phát mang niềm vui tới cho các cháu.

Tớ mong các bạn khi vào topic này hãy nhớ khẩu hiệu của chúng ta:
    QUYÊN GÓP HÀNG, TIỀN, HAY CHỈ ĐƠN GIẢN LÀ MUA HÀNG TẠI TOPIC NÀY CŨNG ĐỀU LÀ HÀNH ĐỘNG ỦNG HỘ CHO CHƯƠNG TRÌNH SIMACAI.

Tớ hy vọng rằng, các cháu sẽ nhận được sự chia sẻ của các mẹ nhà nghiện nói riêng, cũng như các thành viên của diễn đàn nói chung. Để các cháu có thêm vài bữa ăn đủ chất, và quan trọng hơn, các cháu cảm nhận được tình người cũng như nuôi dưỡng những tình cảm tốt đẹp đó trên suốt chặng đường phía trước của cuộc đời.
    (u)(u)

Đây là kết quả của đợt Mù Cang Chải, các bạn có thể tham khảo để có cách làm đỡ rối hơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Vu Thi My Hanh
    Đang tải...

2. Thoc's mom

Thoc's mom Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Topic quyên góp và thanh lý đồ ủng hộ Simacai- Chương trình của QUỹ từ thiện LCM

Quỹ Từ thiện Làm Cha Mẹ xin xác nhận topic này là topic bán hàng và mua hàng nhằm mục đích ủng hộ Chương trình Simacai - Năm học vui do Quỹ Từ thiện Làm Cha Mẹ tổ chức.
    Việc nhận hàng ủng hộ, bán và mua hàng do Bác Cọ (nick LCM Vu Thi My Hanh) quản lý và điều phối, bạn Huyền (nick LCM Mehuyentran) là thủ quỹ nhận tiền và ghi chép sổ sách và tổng hợp.
    100% hàng ủng hộ, tiền thu được từ việc bán hàng ủng hộ của topic này đều dành ủng hộ cho Chương trình Simacai- Năm học vui của Quỹ Từ thiện Làm Cha Mẹ.

Mình xin thay mặt cho các em học sinh, người dân nghèo Simacai, các thành viên Quỹ Từ thiện LCM, và nhiều nhiều người khác xin được nói lời cảm ơn chân thành đến Bác Cọ, đến các mẹ Hội nghiện đến các mẹ các bố thành viên diễn đàn đã sáng kiến việc ủng hộ thiết thực này, đã bỏ thời gian và công sức quản lý việc ủng hộ này, đã ghé thăm topic ủng hộ hàng, mua hàng và động viên những người thực hiện. Mình vô cùng biết ơn và thực sự cảm động về sự nhiệt tình, năng nổ và tấm lòng thiện của Bác Cọ, của các mẹ đã sát cánh với Quỹ Từ thiện LCM từ chương trình Mù Cang Chải đến Simacai lần này. Em xin được cảm ơn lần nữa, nhiều nhiều nữa và biết là không đủ.

Nhân đây, mình cũng xin được tiết lộ đỉnh lũ của Hội nghiện ủng hộ cho chương trình Mù Cang Chải vào tháng 3/2013: trong vòng 3 ngày từ 1-4/3/2013, qua việc ủng hộ hàng và mua hàng, Hội nghiện đã quyên góp được 36 triệu 6 trăm ngàn đồng cho Mù Cang Chải. Đây là 1 con số kỷ lục tính đến thời điểm đó. Với thời gian có nhiều hơn, mình hy vọng lần này Hội nghiện sẽ lập cột mốc mới để ủng hộ cho Simacai vì lần này con số mục tiêu cũng lớn hớn. (Vì mục tiêu lần này còn có xây lớp học cho các con: 2 đến 3 phòng học thay cho những lớp học tạm bợ trống hoác trống hơ - con số mục tiêu quyên góp vào khoảng 400 triệu, tính theo đơn giá xây dựng 3 triệu/m2)
    Rất mong được các bạn đồng hành chung sức.
    Chân thành cảm ơn các bạn.

Sửa lần cuối: 8/7/2013
  3. Hoacomay70

Hoacomay70 Tớ là Pác Cọ

Ðề: Topic quyên góp và thanh lý đồ ủng hộ Simacai- Chương trình của QUỹ từ thiện LCM

2. Mẹ Nhi

3. Mẹ_vụng_về
    ............................................
    4.lamthu365 giảm 50k mỗi e nào
    ......................................................
    5.Kitty
    .........................................
    july
    ..................................................
    9. me Bong-Tit- thienhuong1804 lấy 1c, còn 1c

12. Thái Khôi giảm còn 350k nào
    ...............................................
    13. kami
    ....................................................

16. nhim_to_tet- Giảm 50k mỗi món các mom ơi!
    ..................................................

20. me_be_bon 200k/ món
    ................................................................................
    21. MẸ JUN
    .................................................................
    22. Me Dat-

................................................................

24. luuhieutrang đã lấy nhưng xã mặc rộng, pass luôn ủng hộ

[/QUOTE]
    .....................................................

25. mtvno1hp
    26. Sushi_trieu Giảm mỗi món 100k nào
    .........................................................
    27. Mẹ uchin-
    28. susu84
    ..........................................
    ....................................................
    30. heydile
    ........................................................
    31. redroses

..............................................

36. oie111
    .....................................................
    37. meken09
    ................................................

39. minhvaha

Sửa lần cuối: 8/8/2013
  4. mehuyentran

mehuyentran Tớ đang cai...........!

Tổng kết đợt 1 tiền ủng hộ cập nhật đến 23h00 ngày 31/7/2013 mời cả nhà xem ở đây nhé! Tổng thu: 28.140.000 đồng.

ĐỢT 2:
    Ngày 3/8/2013
    1. ban minishop chuyen khoan quy simacai (mua quần của tí to): 200K

Ngày 6/8/2013:
    2.kiwi229 ung ho giay Zara Simacai: 120K

Sửa lần cuối: 6/8/2013
  5. Hoacomay70

Hoacomay70 Tớ là Pác Cọ

83. Moonyeuthuong
    ...........................................................................................................

85. Me u
    ...............................................
    86. rosehandmade
    ...........................................
    87. kiddo131
    ....................................
    88. meodensg
    89. Hippo128

.............................

91. XENA
    ..................................
    92. Bulldeptrai
    .........................
    93. huda.hanoi
    94. meodiudang

96. menhong
    ..........................................
    97. meocon249
    .......................................
    98. Fim&Zen

6. Hoacomay70

Hoacomay70 Tớ là Pác Cọ

Tổng kết đợt 1- Simacai ở đây. Toàn bộ số tiền ở TK này đã chuyển cho Quỹ Từ thiện

.........................................................
    Đợt 2
    ................................................................
    52. kiwi229- lehung85 mua 120k

7. phuongedu

phuongedu

ko phải hội cũng được mà mẹ nó, có điều, người bán ở đây ủng hộ sản phẩm, người mua thanh toán tiền vào tk của 1 thành viên trong trang 1 này và số tiền này sau đó sẽ chuyển vào QTT LCM ủng hộ cho chuyến đi Simacai chia sẻ yêu thương với các em bé trên đó trước thềm năm học mới bạn à .

mebutbong thích bài này.
  8. Vu Thi My Hanh

Vu Thi My Hanh Tớ là số 2- Ứ ai số 1

Re: Ðề: Topic quyên góp và thanh lý đồ ủng hộ Simacai- Chương trình của QUỹ từ thiện LCM

Rất được chứ sao không hả em?
    Nhưng em xóa giúp chị post này để bạn Huyền lên post 4 cho đúng với list ở bài 1 nhé. Sorry & tks e

9. thị nở

thị nở Guest

hay quá. Đánh dấu ủng hộ ạ................

10. nhimxinh11

nhimxinh11 Cai thật rùi ná

E xí cái mẹt tiền xem dc hem............................................

mergi_rose thích bài này.
  11. Nấm đẹp xinh

Nấm đẹp xinh Thành viên rất tích cực

Oánh dấu
    Lâu lắm rùi không vào lcm hôm nay em mới mò mẫm vào cái là thấy ngay cái topic này hehe...

Vu Thi My Hanh thích bài này.
  12. Mẹ Nhí

Mẹ Nhí Thành viên nổi tiếng

Em ủng hộ 2 món này nhé pác Hạnh. Thanks pác luôn giúp chúng em được đồng hành với các chương trình từ thiện của LCM :p

Áo hiệu Amelia mua trên Ideeli, sz S. Nó như ren lưới vậy, cần phải có áo quây bên trong. 200k
    [​IMG] [​IMG]

Giày da bóng hiệu Fitzwell sz 5US cao 3p mua trên 6pm. Hiệu này đặc biệt có miếng lót gel màu xanh độc đáo nơi gót chân. 500k
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Last edited by a moderator: 8/7/2013
  13. Nguyet Huong

Nguyet Huong Cô bé đẹp zai của mẹ!!!

e oánh dấu cái nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Vu Thi My Hanh thích bài này.
  14. mergi_rose

mergi_rose how come!

ơ, e ứ chịu, hị hị !

mebutbong thích bài này.
  15. chitfam

chitfam Thành viên rất tích cực

16. meheosua_thao

meheosua_thao Thành viên nổi tiếng

Iem lại xin góp đồ dư đợt trước thoai ạ ........................ hi hi, thanks Cụ Cọ

17. Kim_Ngan_188

Kim_Ngan_188 Thành viên rất tích cực

nhà tớ có mấy cái đệm ko dùng tới đang để trên tum, về sẽ kiểm tra tình trạng, mà ko biết ủng hộ đệm có dc ko nữa

18. ngoctrai2009

ngoctrai2009 Bắt đầu nổi tiếng

Cái topic rồi sẽ đông đúc nhất đây. E cũng đánh dấu ủng hộ ạ.

19. thienhuong1804

thienhuong1804 Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng xin góp hàng dư từ đợt trước ạ, bác nào còn giữ thông tin post hộ em với

20. phuongedu

phuongedu

được bạn ơi, hì hì, để bên QTT sẽ bố trí người đi nhận, có gì cứ loa lên bạn nhé . thanks

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.