Tâm sự Trả Cho Anh_người Chồng Em Đã Từng Yêu Hơn Cả Bản Thân Em

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi so10, 14/7/2013.

1. so10

so10 Thành viên tích cực

GỬI ANH NHÂN NGÀY SINH NHẬT ANH
    Anh.
    E không biết nên nói anh kính yêu,anh yêu dấu,anh yêu mến hay là anh đáng ghét nữa.Thôi thì để một chữ ANH như vậy nhé.Hôm nay sinh nhật anh,sinh nhật người chồng mà em từng yêu mến,yêu hơn cả bản thân em,yêu hơn cả cuộc sống của em nữa.Nhưng bây giờ ,hôm nay và chính lúc này ,khi em ngồi viết những dòng này là khi em vừa khóc một trận như mưa và rồi nhận ra e không còn yêu anh nữa.Khi em ngồi viết những dòng này là khi anh đang chơi tá lả hay chơi chắn ở nơi nào đó mà em đang hình dung ra mùi thuốc là nồng nặc,và những lời nói thì thầm,đếm đếm trả trả tiền cho nhau.Tối nay đi làm về chẳng muốn lên xe buýt e muốn được đi bộ.Trong đầu em nặng trĩu những suy nghĩ,em bước từng bước chân một cách nặng nề trên những con phố dài.em đã khóc.Lâu lắm rồi em mới khóc như thế này anh ạ,vì từ lâu anh đã lấy đi hết nước mắt của em rồi phải không anh?
    Lạ thật,sau bao chuyện anh làm cho em,anh đánh em khi anh vừa thua tá lả về nhà,anh chửi em khi anh vừa xem kết quả lô đề,đêm anh quan hệ với em như một th đang h d một người lạ hoắc,lúc đó là lúc anh vừa đi đánh chắn về và tất nhiên là anh đã thua,vì trong lúc qh vợ chồng anh nhẫn tâm nói rằng anh giải đen, lúc đó có phải anh đang coi vợ anh như CV không anh? em ghê sợ câu nói đó tới mãi về sau,rồi rất nhiều những câu nói những hành động anh đã làm cho em.Nhưng sao lạ thế,lẽ ra em phải căm giận anh tới xương tủy mới phải chứ vậy mà hôm nay sinh nhật anh,chẳng cần đặt nhắc nhở mà em vẫn nhớ,có lẽ tại mình cũng từng yêu nhau phải không anh?anh là người em yêu duy nhất trước đây,nhưng bây giờ thì hết rồi anh à.Hôm nay dạo từng bước chân,tự dưng những kỷ niệm buồn cứ ùa về làm hai hàng nước mắt em đua nhau chảy,em đau quá anh à,đau lắm anh biết không?tim em không nhói đau mà là đau dữ dội ,đau từng cơn với mỗi kỷ niệm đó. bố chồng em vẫn nói: “nó có sai nhưng cũng không ăn thua gì vì ở làng này có thằng còn đánh vợ nhập viện kia kìa,lúc nóng lên thì thế,vợ chồng như cái gáo dừa vỡ lại lành“ em biết những lần anh đánh em chưa đủ thương tật về thể xác,chưa tới mức đi viện,vì chỉ là vài đầu thuốc lá đang cháy anh ấn vào lưng em-bỏng chưa đủ.Anh tát tai em mỗi khi anh thua bạc về,chỉ đủ để hai má của em sưng lên,có lần nặng nhất cũng chỉ như một khối u, nó giống như quả ổi găng mà con trai vẫn nhắc đến sau này,con trai thỉnh thoảng vẫn nói với em là :”con nhớ có lần bố đánh mẹ,mắt mẹ sưng như 1 quả ổi găng”và con rơ tay lên miêu tả to cỡ nào,sự hồn nhiên của con trai làm em đau mãi về sau mỗi khi nhớ đến câu nói này của con,anh giật tóc của em kéo đi kéo lại cũng không làm da đầu em bị sao,chỉ đau một chút thôi.có thể nói là em đã rạn đòn rồi phải không anh?anh nghĩ thế nên các kiểu bạo lực anh dành cho em càng ngày càng đa dạng nhưng chỉ đủ làm em đau hơn những lần trước chứ chưa đủ để nhập viện phải không anh?Nhưng anh à,về thể xác em có thể chịu được cho dù là gãy tay,gẫy chân,hay bỏng thì bác sĩ có thể giúp em ,nhưng em muốn tìm đâu đó một bác sĩ tinh thần anh à,em đau lắm,em đau từ sâu thẳm cõi lòng,em đau từng khúc ruột,em đau từng giây thần kinh,đau như bây giờ anh ạ.Ngày đó,một ngày em chỉ nói với mẹ duy nhất 1câu nói :”mẹ ơi! Có bác sĩ nào chữa được bệnh trong lòng con không mẹ ?”Mẹ thương em nhìn em nói “mẹ sẽ là bác sĩ của con” lúc đó hai mẹ con cùng khóc như chưa bao giờ được khóc hôm đó lần đầu tiên em thấy bố rơi nước mắt.có lẽ vì bố thương em.Lúc đó không hiểu bằng cách nào mẹ lại thuyết phục được anh và gia đình anh đồng ý cho em về nhà bố mẹ ở. Hai năm ở cùng bố mẹ , anh trai,em trai ,họ đã dần dần bù đắp lại cho em những gì anh gây ra .Dần dần em cũng nói nhiều hơn ,cười nhiều hơn,chính tình thương yêu của gia đình đã chữa cho em căn bệnh trầm cảm đó.Hai năm bố mẹ nói dối con của chúng ta là em đi nước ngoài để hàng ngày hàng giờ mẹ chữa bệnh cho em bằng chính sự ân cần tỉ mỉ của mẹ mà không cần một bác sĩ nào.Thật may là em đã trở lại bình thường và tới bây giờ em trở lên lì lợm hơn ,ghê gớm hơn .Nhưng hôm nay vào ngày sinh nhật của anh,em lại như một người tự kỷ ngồi viết ra những dòng tâm sự này,em lại khóc, khóc và nhớ về anh.em muốn lục tìm ở đâu đó trong ký ức những kỷ niệm đẹp về anh mà chẳng thấy vì những kỷ niệm buồn nó chiếm chỗ rồi.thời gian ly thân em đã tự chủ về kinh tế và cân bằng được suy nghĩ của mình em đã hoàn toàn độc lập về tài chính cũng như tinh thần,em đã trả được gần hết nợ cho anh rồi và bây giờ có lẽ là giai đoạn em giàu có nhất kể từ ngày mình kết hôn,em không còn phải đi vay mấy chục ngìn,em không phải đi bộ đi làm như những ngày anh lục hết cả những đồng tiền lẻ của em,em đã có điện thoại mà không bị anh mang đi cầm nữa thậm trí em đã có xe máy để đi,nói thật là LY THÂN EM THẤY VUI ,em có ngu ngốc khi nói câu này không nhỉ ?và lúc này em rất sáng suốt để nói với anh rằng em hết yêu anh rồi,mình chia tay đi anh.Em muốn kết thúc những chuỗi ngày buồn,vì em phòng cho mình căn bệnh TRẦM CẢM anh ạ,em có ích kỷ không anh?nhưng em nghĩ đó là lựa chọn đúng của em,mong anh hiểu và chấp nhận lựa chọn này anh nhé,hơn hết em muốn em và con trai ra khỏi vũng bùn mà anh tạo ra .em đã làm đơn ly hôn đơn phương ,ngày mai tòa lại gọi em lên ,em sẽ mạnh mẽ bước chân lên tòa,em quyết tâm nhổ đi cái răng sâu để em khỏi đau ê ầm hàng ngày hàng giờ ,em mong anh hiểu cho em.Dù đi đâu, làm gì,em mãi mong anh mạnh khỏe và em ước anh bỏ được cờ bạc anh nhé.thân mến.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi so10
    Đang tải...

2. hamaland_vietnam

hamaland_vietnam Đủ quyền lập Họ

Ðề: trả cho anh_người chồng em đã từng yêu hơn cả bản thân em

Mình nghĩ rằng đây là một quyết định đúng đắn !

hoangiang thích bài này.
  3. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Mình có cùng ý kiến với mẹ nó. Chúc bạn sáng suốt và có 1 cs hp

myphamchinhhang.com.vn thích bài này.
  4. My-Viet.Shipping

My-Viet.Shipping Thành viên rất tích cực

1 trong những tính nết tốt của phụ nữ Việt Nam là sự chịu đựng, quan hệ vợ chồng là quan hệ bình đẳng, chứ ko phải thống trị và nô lệ. Nó đánh mình mà ko lý do chính đáng thì cứ lấy cái gì đó và đập thẳng vô mặt nó, ko thì lần sau mình còn bị ăn đòn oan hoài
    Sr mọi người vì những lời văn thẳng (nhưng ko biết có khéo ko)

5. mebenabenin

mebenabenin

Bạn là một phụ nữ can đảm và thuộc mô tip người cũ: cam chịu, yêu thương! quyết định của bạn là đúng lúc!

6. meobeoheocoi

meobeoheocoi Thành viên nổi tiếng

mẹ nó thật cao thượng, đến cuối thư rồi vẫn còn mong cho anh ta đc mạnh khỏe và bỏ cờ bạc. Trời k phụ ng như mẹ nó đâu, cố gắng lên ạ.

7. dochipxinh

dochipxinh

Cái gì cũng có giới hạn, sức chịu đựng của con người cũng thế.... Hãy tự cứu cuộc sống của mình, đừng để niềm vui, hạnh phúc của mình phụ thuộc vào 1 ngừoi chẳng ra gì như thế bạn ah

8. rosalina

rosalina Thành viên chính thức

Đọc câu chuyện của mẹ nó mà em rùng cả mình... Sao lại có loại chồng như vậy... Hành hạ vợ đến mức như vậy...
    Hi vọng mẹ nó luôn được hạnh phúc. Một người phụ nữ tốt xứng đáng với 1 người đàn ông tốt. :)

9. Wysu

Wysu Thành viên chính thức

Sao phụ nữ mình lại phải khổ thế nhỉ? Lúc nào cũng phải nghe câu con gái là phải thế này, không được thế kia... nên mới tạo ra cái tính nhẫn nhịn, cam chịu. Đọc bài cgur top xong máu em nó cứ sôi lên. Chúc mừng mẹ nó đã có quyết định đúng đắn

10. hải ngọc

hải ngọc Banned

chị quyết định như vậy là đúng , cố lên chị nhé !

11. Mẹcu Tin

Mẹcu Tin Bắt đầu tích cực

Đọc mà thấy thương chị quá, phụ nữ thật khổ, nhưng cuối cùng chị cũng đã có quyết định đúng đắn, chúc chị có cuộc sống vui vẻ, thanh thản và hạnh phúc nhé

12. Kim_Ngan_188

Kim_Ngan_188 Thành viên rất tích cực

1 quyết định sáng suốt, chúc bạn vững vàng và can đảm hơn nữa

13. so10

so10 Thành viên tích cực

mẹ nó ơi.mình ngày xưa cam chịu tất cả chỉ vì sợ mang tiếng gia đình nên mình không phản kháng gì.bây giờ mình thực sự thoải mái khi tất cả mọi người đã biết chồng mình là thằng cờ bạc nên mình không phải giấu diếm nữa,mình không phải nói dối nữa mà ai hỏi mình cứ muối mặt nói một câu là (cháu sắp bỏ nhau tới nơi rồi) thế cho nhẹ nhàng.suốt ngày dấu không muốn bị hàng xóm dị nghị nên cứ nín nhịn mãi ,bây giờ bị quá sức rồi nên mình mới lựa chọn,bây giờ mà đánh mình.mình làm đơn tố cáo.nghĩ lại thây mình hiền và cam chịu giỏi thật.hiii

14. Gấu bự 1672011

Gấu bự 1672011 Thành viên tích cực

Chúc mừng mn. chúc mn luôn vui vẻ, lạc quan và hạnh phúc!

15. gaotamthaihn

gaotamthaihn

chia sẻ với chị, cố lên chị nhé, cuộc sống vẫn còn nhiều điều tốt đẹp chờ ta phía trước.

16. Ðề: trả cho anh_người chồng em đã từng yêu hơn cả bản thân em

trời ơi sao trên đời này lại có ng chồng như vậy chứ .cả bố mẹ chồng như vậy nữa, thật là dã man, mẹ nó quyết định vậy thật là sáng suốt , chúc mẹ nó luôn vui vẻ !!!!!!!

17. hoa quân

hoa quân Banned

nếu em mà là chị chắc em ko làm dc như chị đâu, em rất ngưỡng mộ chị, chúc chị luôn vui vẻ và sơm tìm dc lại hạnh phúc chị nhé !!

18. so10

so10 Thành viên tích cực

cảm ơn tất cả mọi ngừoi đã chia sẻ động viên mình .nói thật là cho đến bây giờ mình chả hiểu sao ngày ấy mình lại can đảm đến thế nữa,nhưng rơi vào hoàn cảnh nào thì phải ở hoàn cảnh đó thôi chứ biết làm thế nào.như người ta vẫn noí,không chống được lũ thì đành phải sống chung với lũ ,hiiiii

19. tichtac

tichtac Thành viên mới

chị ơi đọc toppic của chị ở phần các gia đình đặc biệt,e thương chị quá,không hiểu sao chi có động lực gì mà chị lại kiên cường chịu đựng được như thế giờ đọc bài này e thấy chi cao thượng ,vẫn còn chúc chồng mạnh khỏe và bỏ cờ bạc nữa, chúc chị vui vẻ va nhiều tiếng cười chị nhé

20. Chuê

Chuê Không ngừng yêu đời <3

dù đúng dù sai nhưng bạn đã tự quyết định được cuộc sống và hạnh phúc cho mình. Chúc bạn có những hướng đi đúng đắn trong cuộc đời :)