Toàn quốc: Trà Đàn Hương Nhà Tự Trồng Và Tự Sao

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi bile88, 29/8/2020.

1. bile88

bile88 Thành viên chính thức

Chào các bố mẹ ạ!
    Bản thân mình là đứa rất thích các loại đồ uống thiên về các sản phẩm từ thiên nhiên. Thế nên việc tự làm các loại trà từ cây cỏ có sẵn trong vườn nhà là việc rất thường xuyên đối với mình. Hiện nay nhà mình ở Phú Thọ có trồng đc khoảng gần trăm gốc Đàn Hương trắng xuất xứ từ Ấn Độ.
    Nay đã cho thu hoạch lá và ngọn (búp). Mình bắt đầu tự hái và tự sao để phục vụ nhu cầu gia dình, đồng thời muốn giới thiệu tới những ai yêu thích trà thảo mộc loại trà mang lại nhiều giá trị lợi ích về mặt sức khỏe này.
    Chắc sẽ có nhiều bố mẹ chưa từng biết đến loại trà này mà chỉ nghe nói đến gỗ và tinh dầu Đàn Hương. Đơn giản là bởi vì thời gian gần đây giống Đàn hương trắng này mới được nhân giống và trồng ở Việt Nam. Thế nên sản phẩm về trà nó chưa được phổ biến trên thị trường. Thậm chí ngay cả bây giờ, nếu các bố mẹ tìm trên mạng về sản phẩm này cũng thấy rất hạn chế. Đó là lý do mình muốn quảng bá đến moị nguời loại sản phẩm mà nhà mình đang có.
    20200814_144653-1.jpg 20200814_143355-1-1.jpg
    Về công dụng của trà mình xin nói sơ sơ những nghiên cứu về chúng để các bố mẹ tham khảo ạ.
    - Trà có tác dụng an thần, giảm stress, giúp ngủ ngon (những hôm mình sao trà, ngửi cái hơi nước bốc lên trong quá trình sao, thì ngày hôm đó mình thèm ngủ vô cùng và ngủ rất ngon).
    - Trà có tác dụng kháng viêm, chứa chất chống oxy hóa, chống laị các gốc tự do
    - Trong trà có chứa Vitexin và Isovitexin có khả năng gây ức chế các mầm bệnh gây ung thư và bệnh tim mạch.
    - Trà bảo vệ gan, ngăn ngừa đông máu và bệnh tiểu đường.
    .....
    Mình thấy trong các bài nghiên cứu đông y về trà Đàn hương thì trà phù hợp với tất cả các loại đối tượng, trừ những người bị Âm hư hỏa vượng, những người hay bị hốt hoảng.
    Khi trà được pha lên, màu nước của trà rất xanh (xanh nhiều hay xanh ít là do sau khi hái trà có được mang đi sao ngay hay không), vị trà thanh, thơm dịu và đọng lại lâu khiến trà không lẫn vào đâu được so với những loại trà thảo mộc mình đã từng dùng.
    Mình không phải là một người bán hàng chuyên nghiệp và máu kinh doanh. Nên mình chỉ giới thiệu đến mọi ng những điều mình biết và giới thiệu cho mọi người thích trà có cơ hội được dùng loại trà mà mình đang có và rất thích này. Rất mong được mọi người đọc hết và nếu thích thì hãy ủng hộ mình bởi tâm huyết trồng và tự làm sản phẩm từ A đến Z của mình.
    Về giá cả mình tham khảo thị trường trên mạng, có 1 sản phẩm về loại trà này được bán. Tất nhiên đó là đơn vị kinh doanh lớn, họ đầu tư về thương hiệu, mẫu mã, thị trường, mình không thể sánh bằng họ và bán với mức giá như họ. Mình thấy họ bán loại trà búp rẻ nhất là trên 700 nghìn cho 100g trà. Loại trà lá là 290k cho 100g trà lá. Bởi vì hiện tại mình mới chỉ có số lượng còn hạn chế và mục đích là muốn giới thiệu cho mọi ng nên mình sẽ để giá là 350k/100g trà búp và 170k/100g trà lá. Đồng thời mình sẽ tặng thêm 10g cho mỗi 100g mua hàng.
    Bởi vì lá trà rất mỏng và nhẹ nên 100g được 1 túi bóng trắng như mình chụp trong hình bên dưới ạ.
    **************!*************
    Những lời giới thiệu của mình là của 1 ng không chuyên về kinh doanh nên có chỗ nào không được lọt tai và không phù hợp và dài dòng mình mong được thông cảm và trên hết mong có sự ủng hộ của mọi người rất nhiều. Hehe. Cảm ơn các bme rất nhiều vì kiên nhẫn đọc được đến dòng cuối cùng này của mình.
    Bố mẹ nào có nhu cầu thì liên lạc qua số đt, zalo này giúp mình ạ: 03chín3.86.86.87
    Mình xin trân thành cảm ơn cả nhà!!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bile88
    Sửa lần cuối: 4/9/2020
  2. bile88

bile88 Thành viên chính thức