Trải lòng một chút thôi...

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Gaulun, 19/11/2009.

1. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

Sao dạo này mình thấy buồn quá,buồn mà chẳng biết nói với ai cả....Đành than thở với các mẹ một chút vậy.Ôi cái cuộc đời này...thế mà nhanh quá mình đã cưới được gần một năm và giờ bé Bi trong bụng đã được 22 tuần 6 ngày rồi...còn 17 tuần nữa là sinh bé(sẽ rất nhanh đây),nghĩ lại chặng đường đã qua mà nao lòng.Từ một một con bé ngày nào còn làm nhân viên bán hàng của hãng adidas trên phố Nguyễn Thái Học lọc cọc xe đạp về Cầu Giấy mỗi lúc tan ca,đi làm lúc nào cũng lủng lẳng hộp cơm nấu sắn ở nhà mang đi (vì ít tiền chứ không phải ko ăn được cơm bụi) thế mà tự hào đến lạ,tự mua cái điện thoại đầu tiên cho mình,rồi tự góp tiền mua lại cái xe máy để đi sau 3 năm lọc cọc trên chiếc xe đạp,ngày đấy sao mà thấy mình 'oanh liệt" thế.Giờ thì sao nhỉ? Giờ mình "hèn" đi nhiều rồi thì phải.Công việc hiện giờ của mình là nhân viên kinh doanh của công ty,một công ty cung cấp rèm tự động cho người có thu nhập khá một chút,đại loại là cái rèm đó có thể điều khiển từ xa ngay cả khi không đến gần nó,ngày đầu làm việc mình đã nhiệt huyết bao nhiêu và kiếm được khá nhiều công trình cho công ty,mình đi khắp các công trình đang xây dựng để giới thiêu cho khách hàng(vì là sản phẩm mới nên ít người biết)công việc cũng ổn cho tới khi mình có Bi (Mẹ xin lỗi,ko phải mẹ trách con của mẹ đâu nhé).Mình vẫn trèo lên công trình có khi đến 6,7 tầng để đo đạc rồi báo giá rồi mời mọc nhưng chẳng được như trước nữa,vì sao nhỉ? mình vẫn chăm chỉ mà? Vì khách hàng ngại bà bầu hay vì mình hết duyên nhỉ ? Buồn nhiều lắm và lo nữa,con yêu sắp ra đời mà công việc ngày càng trì trệ quá.Ông xã cũng vì 2 mẹ con mà nhận đi làm xa hơn,thương vợ nên toàn sáng sớm đi,chiều tối về nên cũng không dám nói sợ ông xã đã mệt lại buồn và vì biết công việc của vợ nên lúc mới có bầu đã động viên mình nghỉ việc rồi.Những lúc trèo cao về đau bụng,những lúc đi tới công trường đang thi công xuýt lao xuống hố mà thấy thương mình ,thương con quá...Công việc thì vậy nhưng khi ko có kết quả là bị Sếp mắng ngay,hôm nay thôi mình vừa bị gọi lên phòng Sếp để báo cáo công việc và rồi:Em làm việc chưa hiệu quả,Em phải....,Em nên....Nếu tháng sau ko đủ doanh số thì....Mình nghe mà nước mắt cứ trực trào ra.Nhưng ai thương đứa không làm được việc chứ????
    Phải cố gắng thôi,cuộc sống vốn thế mà...Chỉ cho phép mình buồn ít thôi,nếu buồn nhiều thì Bi yêu của mình khi sinh ra cũng sẽ buồn về tinh thần và vật chất mất...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gaulun
    Đang tải...

2. dongxanhvanang

dongxanhvanang Thành viên Hội Cún

Đừng buồn lâu mẹ cu bi nhé. Hồi tớ có bầu sắp sinh con, xã nhà tớ còn thất nghiệp cơ, và lương xã lúc chưa nghỉ việc chưa được 1tr rưỡi. Rồi mọi chuyện sẽ qua thôi, tớ tin người như bạn sẽ sớm vượt qua khó khăn để gây dựng được cuộc sống tốt cho mình. Cười nhiều vào nhé, để con ra đời đươc vui vẻ...

3. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Mẹ Gaulun ơi, đừng buồn nữa nhé. Sông có khúc, người có lúc, rồi bạn sẽ sinh bé Bi thật ngoan và lớn nhanh, rồi bạn sẽ tìm được một công việc nhẹ nhàng hơn, rồi chồng bạn sẽ làm gần nhà để chiều về sớm chăm sóc 2 mẹ con. Hãy lạc quan nhé, chúc bạn và gia đình hạnh phúc!
    Thân!
    Mekhanhchip.

4. meokity207

meokity207 Thành viên mới

Có lẽ cuộc sống là như vậy ! Khi mình làm tốt công việc thì khen hết lời , thưởng này rồi thưởng khác , mọi thứ đều đc ưu ái nhưng khi không đem lại lợi nhuận cho họ thì mình chỉ là con số 0 .Có lẽ vì thế mình cũng mong sau này sẽ tự mình kinh doanh và lam chủ 1 cái gì đó. Bạn cố lên nhé .Mọi chuyện sẽ qua thôi mà

5. mebebin2006

mebebin2006 Thành viên chính thức

Bạn đừng lo nhé, cuộc sống vốn dĩ là thế, nó luôn thay đổi bạn à. Mình hãy nhìn theo chiều hướng tích cực hơn nhé, công việc của bạn có vẻ nguy hiểm cho cả hai mẹ con quá ,"Tiền" luôn cần thiết nhưng những người mình yêu thương khi mất đi sẽ không bao giờ lấy lại được, bạn ráng mà giữ gìn cho con bạn chào đời khỏe mạnh, không có khó khăn thì không phải là cuộc sống, rồi chắc chắn với 1 người có nghị lực thì không có gì là khó mãi đâu bạn, chúc bạn nhiều sức khỏe, mẹ tròn, con vuông, mình nghĩ mục tiêu chính của bạn giai đoạn này nên là về "baby" nhé! Chông bạn thật đúng khi khuyên bạn nghỉ việc đấy!

6. traidoncoi

traidoncoi Thành viên chính thức

Tiền thì rất quý và rất cần nhưng không phải là tất cả chị ah! Sông có khúc người có lúc giờ mỗi người cố gắng một chút Giả sử chi tiêu tiết kiệm hơn, ông xã nên làm nhiều hơn để mẹ trò con vuông hợp lý nhất đây Chị ah!

7. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Ngày xưa mình cũng làm bên kd mấy năm nên rất hiểu áp lực của bạn bây giờ. Thực sự tối về còn ngủ mơ vì bị ép doanh số ấy chứ. Nhg rồi cũng qua bạn ạ. Quan trọng là gia đình mình hòa thuận hạnh phúc, e bé trong bụng khỏe mạnh là được. Tiền mất đi còn kiếm lại được chứ nhiều thứ mất đi ko lấy lại được đâu bạn ạ. Vì chồng vì con cố lên nhé

8. smchil

smchil Ponyhouse - Kẹp tóc bờm xinh cho bé

Chị đừng buồn và suy nghĩ quá ko tốt cho bé trong bụng đâu nha. Bên cạnh chị vẫn còn gia đình mà. Hay vui lên chờ bé ra đời

9. Long Lan

Long Lan Thành viên mới

Tuổi trẻ bán sức khỏe để lấy tiền. Tuổi già lấy tiền để mua sức khỏe.

Sức khỏe là vàng đó bạn. Nhất là khi bạn đang mang thai thì sức khỏe đối với mình là thứ quan trọng nhất.

Tùy thời điểm mà mình có những thứ được đặt lên hàng quan trọng và ưu tiên hàng đầu. Trường hợp xấu nhất là bạn bị mất việc thì biết đâu "trong cái rủi có cái may" như chuyện "Tái ông mất ngựa".

Sức bạn tới đâu thì làm tới đó, không cần gắng sức quá. Đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động với người đang mang thai và có con dưới 12 tháng là trái luật. Vả lại, không tiền nào có thể mua được sức khỏe của hai mẹ con bạn đâu.

10. raucaudua

raucaudua Thành viên sắp chính thức

Ðề: Trải lòng một chút thôi...

Phải cố gắng thôi,cuộc sống vốn thế mà...Chỉ cho phép mình buồn ít thôi,nếu buồn nhiều thì Bi yêu của mình khi sinh ra cũng sẽ buồn về tinh thần và vật chất mất... đúng đấy bạn đừng buồn nữa cố gắng yêu đời nghĩ đến bé bi thôi