Trang sức hổ phách pháp *** quà tặng cao cấp nhân ngày nhà giáo việt nam 20*11 !!!

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi phuongttt, 26/3/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. phuongttt

phuongttt

Ðề: À LA MODE PARIS: Hàng hiệu Pháp – Giá Việt: Túi xách, Trang sức, Nước hoa, Phụ kiện...

Thắt lưng cá tính...

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Sửa lần cuối: 25/7/2011
  2. phuongttt

phuongttt

Ðề: À LA MODE PARIS: Hàng hiệu Pháp – Giá Việt: Túi xách, Trang sức, Nước hoa, Phụ kiện...

THẮT LƯNG:

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Sửa lần cuối: 11/6/2011
  3. phuongttt

phuongttt

ĐỒNG HỒ:
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

KÍNH MÁT:

Sửa lần cuối: 11/6/2011
  4. phuongttt

phuongttt

Sac LAURA
    Giá sản phẩm (chiếc): 649 000 vnđ
    Dựa trên cùng ý tưởng, bộ 3 LOLA, LOUNA và LAURA lại là một thiết kế dành riêng cho phụ nữ làm việc văn phòng. Bộ túi này được người tiêu dùng Pháp và Châu Âu đặc biệt yêu thích. Màu cacao sữa giúp kết hợp dễ dàng với các màu sắc khác. Kiểu dáng cổ điển nhưng hiện đại, nhờ sự phá cách trong đường may.

Kích thước : 35 x 10 x 21cm

5. phuongttt

phuongttt

Sac LEA
    Giá sản phẩm (chiếc): 890 000 vnđ
    Đại diện tiêu biểu của sự kết hợp giữa cá tính và thời trang. Sac LEA giúp bạn dễ dàng nổi bật giữa đám đông nhờ kiểu dáng sắc sảo và sự pha trộn tinh tế giữa 2 gam màu xanh lá và nâu. Từng chi tiết nhỏ trên túi xách LEA được chăm chút cẩn thận, đi kèm là các phụ kiện mạ vàng cao cấp.

Kích thước : 48 x 14 x 40cm

6. phuongttt

phuongttt

Sac Lena
    Giá sản phẩm (chiếc): 649 000 vnđ
    Bộ 3 túi LILOU, LOUISE và LENA đáp ứng các nhu cầu khác nhau của bạn về kích cỡ túi. Chất liệu da mềm, mịn với màu lạc đà quý phái, kiểu dáng tinh tế, đơn giản, không kén chọn màu quần áo.

Sự lựa chọn tuyệt vời cho bạn gái công sở!

Kích thước : 38 x 12 x 26cmhfdj

7. phuongttt

phuongttt

Đoán tính cách qua chiếc túi xách
    Hình 1: Bạn là chính mình.

Bạn hài lòng với chính bản thân mình, với những gì mình có. Bạn chẳng bao giờ phải đóng kịch hay nói dối về bản thân mình. Bạn hoàn toàn hạnh phúc với cuộc sống hiện tại và yêu những người sống với chính bản thân họ. Khi đã yêu quý người nào đó, bạn luôn dành thiện cảm và ưu tiên đúng mực.
    Bạn thấy khó chịu nếu ai đó muốn bạn làm theo ý họ. Bạn muốn là những gì bản thân mình có.

Hình 2: Bạn sáng tạo và thông minh.

Bạn có con mắt thẩm mỹ về làm đẹp và thiết kế. Dù bạn không được công nhận danh hiệu nghệ sĩ thì phong cách sống của bạn cũng rất đa dạng. Bạn biết cách làm cho cuộc sống luôn sôi động và có ý nghĩa. Trong suy nghĩ của bạn, mọi thứ đã được sắp đặt có hệ thống. Khi con người can thiệp quá nhiều thì ý nghĩa sẽ giảm đi.

Hình 3: Bạn không thích gò mình trong các quy tắc.

Bạn thích nổi loạn và là nhân vật hay phá bĩnh trong tập thể. Bạn thích đối mặt với mạo hiểm và thường làm theo cách riêng của mình, chẳng cần để ý nhiều đến những lời bình luận hoặc ý kiến của người khác.

Bạn còn thuộc mẫu người dễ tính. Thông thường, nghĩ gì bạn nói ra điều đấy dù người xung quanh bạn là người thân hay người lạ hoắc.

Nhiều người rất thích học phong cách của bạn nhưng điều đó không phải dễ. Trên thế gian này khó có người nào giống bạn được.

Hình 4: Bạn dũng cảm và tự tin.

Bạn luôn tự tin với những gì mình có. Bạn thực sự yêu bản thân mình. Trong cuộc sống, ngay cả khi đứng trước những quyết định vô cùng khó khăn, bạn cũng thấy chẳng có gì phải căng thẳng; mọi thứ đều bình thường.

Dù trong tập thể có rất nhiều người có ý kiến trái chiều với bạn nhưng bạn vẫn bảo vệ ý kiến chủ quan nếu thấy điều đó là hợp lý. Bạn sẽ đấu tranh đến cùng cho những gì bạn tin là đúng. Nhiều người cho rằng bạn bị điên nhưng bạn biết rõ mình đang làm gì.

Hình 5: Bạn dễ tính và hài hước.

Bạn thuộc mẫu người vui vẻ và hài hước. Nhưng như vậy không có nghĩa là bạn không quan tâm gì đến thế giới xung quanh đâu nhé. Bạn luôn cảm thấy hạnh phúc với ý nghĩ rằng mình đang làm cho thế giới tốt đẹp hơn.Rộng lượng là đức tính dễ nhận ra ở bạn. Bạn thực sự vui vẻ khi giúp đỡ được người khác.

Hình 6: Bạn là mẫu người cẩn thận.

Bạn rất ít khi đưa ra ý kiến nhận xét chủ quan. Thông thường, bạn phải cân nhắc rất kỹ trước khi đưa ra bất kỳ lời bình luận nào. Trong con mắt của nhiều người, bạn suy nghĩ sâu sắc và cẩn trọng. Thông thường những mối quan hệ mà bạn tạo dựng được đều bền vững.

Bạn rất ghét sự cẩu thả và thiếu trách nhiệm. Vì theo bạn, những đức tính này có thể làm tổn hại đến người khác và làm mất uy tín của bản thân.

Tham khảo

8. phuongttt

phuongttt

QUÀ TẶNG CHO NAM GIỚI

1- Nước hoa nam ALAMODE

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

Sửa lần cuối: 10/4/2011
  9. phuongttt

phuongttt

Vừa quẳng chiếc túi xuống bàn, chị Huỳnh Mỹ Hoa, 35 tuổi, kế toán của một công ty tại Q5, TP.HCM, vừa nhăn mặt. Tay trái chị đấm thình thịch vào vai phải.

Chẳng biết có phải do thời tiết hay không mà dạo này vai phải cứ đau nhức âm ỉ, rất khó chịu. Đến ngày thứ ba, quá nhức mỏi, chi Hoa đến khoa Phục hồi chức năng, Bệnh viện Chấn thương Chỉnh hình TP.HCM, kiểm tra.

Sau khi hỏi thăm lịch sinh hoạt, làm việc của chi Hoa, Bác sĩ khuyên nên đi tập vật lý trị liệu để giảm cơn đau. Đồng thời, bác sĩ còn dặn chị không nên mang quá nhiều đồ trong túi xách.

Những chiếc túi làm lệch đôi vai

Với phụ nữ, vật dụng kề vai sát cánh bên họ hàng ngày không gì gần gũi bằng chiếc túi xách. Người bạn này vừa là nơi cất giữ những đồ dùng cần thiết, vừa giúp phái nữ làm đẹp. Tuy nhiên, đừng vì thời trang, sự tiện dụng mà quên giữ gìn sức khoẻ. Túi xách là nơi ẩn chứa nhiều mầm họa gây bệnh cho cơ thể.

Bác sĩ Nguyễn Đình Phú, khoa Chấn thương Chỉnh hình, Bệnh viện Nhân dân 115, TP.HCM cho biết : Nếu mang túi nặng quá 10 kg sẽ có nguy cơ bị tổn thương dây chằng, gây viêm phù nề, viêm khớp vai và các bệnh xương khớp khác. Đặc biệt là với người có tiền sử về bệnh thoái hóa xương khớp, chấn thương vùng vai.

Cũng theo bác sĩ Phú, phụ nữ nên mang túi xách nặng dưới 10kg và tránh khoác trên vai quá lâu. Nếu không, đây sẽ là thủ phạm gây đau nhức vai, chấn thương vùng cổ, lưng. Trường hợp nặng hơn còn có thể ảnh hưởng đến dây thần kinh, làm đau đầu, sái cánh tay.

Nơi trú ẩn lý tưởng của vi khuẩn gây bệnh

Phụ nữ có những thói quen cất giữ trong túi nào khăn giấy, lược, dụng cụ trang điểm, nước hoa, chìa khóa, thuốc men, dầu gió…Thậm chí, nhiều người còn cho cả thực phẩm hoặc khăn ăn đang dùng dở vào đó.

Không gian nhỏ hẹp, tròn túi không đủ thoáng sẽ khiến vi khuẩn thừa cơ hội tấn công sang các vật dụng khác.

Vô tình, thỏi son hoặc hộp kem dưỡng da bị vi khuẩn từ chiếc khăn ăn thâm nhập. Nếu không để ý và tiếp tục dùng sản phẩm ấy trang điểm, bạn dễ có nguy cơ mắc các bệnh về hô hấp như: Cúm, nấm.

Ngoài ra, lưu giữ nhiều vật dụng trong cùng một ngăn túi xách cũng là nguyên nhân gây ra những hậu quả khó lường.

Chẳng hạn, nếu nắp của lọ dầu gió không được vặn chặt, chất lỏng sẽ đổ ra ngoài, lan sang những vật dụng khác. Khi đó, bạn có thể bị dị ứng da nếu vô tình sử dụng chúng.

Nên chọn túi xách phù hợp

Theo nghiên cứu của Hiệp hội Đo lường và Kiểm nghiệm tiêu chuẩn túi xách của Mỹ, phụ nữ không nên mang túi nặng quá 10% trọng lượng cơ thể. Khi mua, bạn nên chọn loại có dây đeo.

Nên để túi xách áp sát người, như thế sẽ giữ được cân bằng về hình dáng. Tốt nhất, hãy phân loại từng ngăn cho một nhóm đồ đạc.

Ví dụ: nước hoa, kem dưỡng da nên để ngăn riêng. Thuốc kháng sinh, dầu gió cho vào ngăn bên cạnh…

Vệ sinh túi xách khoảng một lần/tuần để vật dụng luôn sạch sẽ, phòng trừ các bệnh truyền nhiễm.

10. phuongttt

phuongttt

Chọn túi xách theo hoàn cảnh

Nếu đi chơi đêm, bạn nên chọn loại túi - ví nhỏ cầm tay hay có dây đeo dài. Loại dây đeo dài rất tuyệt cho cuộc họp mặt bạn bè hay khiêu vũ vì bạn sẽ không sợ bỏ quên nó.

Dù là dạo phố, làm phù dâu hay đi phỏng vấn, chiếc túi xách cũng có vị trí quan trọng, không chỉ giúp đựng những thứ cần thiết mà còn bộc lộ con người bạn. Tùy từng bối bảnh, bạn cần chọn loại túi thích hợp.

Dạo phố đêm

Túi đi chơi đêm không cần quá lớn, đủ để đựng đồ trang điểm và giấy tờ tùy thân, phần lớn có chiều dài không quá 18 cm. Hầu như túi, ví dành cho trường hợp này đều là dạng nhỏ cầm tay hay dây đeo dài. Loại dây đeo dài rất hợp với cuộc họp mặt bạn bè hay khiêu vũ.

Nếu bạn mặc trang phục tông đen, nên nghĩ đến chiếc túi ví có màu tươi sáng hay kiểu dáng bắt mắt một chút.

Cho buổi phỏng vấn

Một chiếc túi xách nhiều tính năng và vẻ ngoài bắt mắt sẽ là món phụ trang thông minh cho buổi phỏng vấn. Đây cũng là cách chuyên nghiệp nhất để mang các giấy tờ, danh thiếp và thể hiện khả năng của bạn.

Chọn một chiếc túi đủ lớn để chứa các giấy tờ khổ A4.

Tập trung vào các tính năng: Có các túi trong, ngăn phụ, móc giắt bút, ngăn đựng điện thoại di động và móc khóa. So sánh các loại khóa kéo, khóa dán, hoặc cài nắp để chọn loại phù hợp với bạn trong việc sắp xếp đồ đạc bên trong ngăn nắp, có hệ thống.

Chọn màu túi tương đồng với trang phục bạn dự tính mặc cho buổi phỏng vấn. Màu đen và xanh biển hợp với quần áo màu sẫm tối, trong khi túi màu xám và nâu lại tôn vinh quần áo màu sáng. Và cũng cần để ý đến sự tương đồng giữa túi xách và giày.

Ưu tiên với túi sợi tổng hợp hay da, vì túi vải sẽ quá thường với một buổi phỏng vấn nghiêm túc.

Làm phụ dâu

Trước hết bạn cần xác định túi ví này chứa những gì cần thiết cho buổi tiệc và nhiệm vụ của mình nhằm chọn kích thước hợp lý.

Nên tìm những túi ví có cùng tông màu với giày. Bạn có thể chọn màu đen hay các tông sẫm tối, trắng ngà. Chất liệu và hoa văn in cần phù hợp với áo mặc. Kiểu dáng nên đơn giản nhưng thanh lịch, ưu tiên cho các mẫu màu dịu nhẹ hay trang trí nhẹ nhàng đơn giản.

11. phuongttt

phuongttt

MỸ PHẨM PHÁP
    CHĂM SÓC TOÀN DIỆN CHO MỌI LỨA TUỔI :

1-ÀLAMODE PARIS:

2-SOPHIE PARIS:

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Sửa lần cuối: 9/5/2011
  12. phuongttt

phuongttt

BST TRANG SỨC LONG LANH QUÝ PHÁI TỪ PHÁP:

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG]

Sửa lần cuối: 25/7/2011
  13. phuongttt

phuongttt

Cách lựa chọn túi xách phù hợp
    Túi xách không chỉ giúp bạn gái mang những vật dụng cần thiết như danh thiếp, dụng cụ trang điểm khi ra khỏi nhà mà còn là phụ kiện giúp bạn làm đẹp và tạo ra phong cách riêng. Nhưng bạn đã biết cách chọn những chiếc túi phù hợp để tạo điểm nhấn cho riêng mình?

Tiện dụng

Túi xách đi làm sẽ không giống với túi xách đi chơi hay dạ hội, vì thế bạn nên có trong tủ phụ kiện của mình những mẫu túi xách riêng phù hợp và tiện dụng với từng hoàn cảnh.

Túi xách cũng mang tính thời trang, bạn nên chọn những mẫu đơn giản để dùng được lâu mà không bị lỗi mốt. Hơn nữa, túi xách cũng như trang phục, không phải cứ mắc tiền là đẹp, chọn loại phù hợp với mình, phù hợp với trang phục sẽ giúp bạn đẹp hơn, phong cách hơn mà vẫn tiết kiệm.

Kết hợp với phục trang

Khỏe khoắn với jean - pull: Với kiểu trang phục này, bạn hãy chọn cho mình những kiểu túi đeo chéo một bên vai hay dạng ba lô xinh xinh và chiếc mũ phớt để thêm phần năng động, trẻ trung. Trang phục và kiểu túi này rất thích hợp để bạn vừa có thể đi dạo phố, picnic, du lịch sinh thái hay tham gia các trò chơi tập thể mà vẫn rất ấn tượng, trẻ trung và dễ thương.

Phong cách váy áo: Không phải cứ "diện" váy là thể hiện một phong cách dịu dàng. Những chiếc túi với kích cỡ to - nhỏ, nhiều màu, kiểu dáng khác nhau sẽ đem lại cho bạn những phong cách khác nhau. Với chiếc đầm thướt tha trong buổi dạ tiệc, bạn chỉ cần tạo điểm nhấn bằng chiếc xắc không dây và đừng cố thử bằng chiếc túi to hay quai túi dài vì trong sẽ rất luộm thuộm.

Thay vào đó, bạn có thể sử dụng túi nhỏ có quai dài cho những chiếc đầm ôm sát cơ thể. Để tạo vẻ cổ điển dịu dàng, cá tính với những bộ vest váy, bạn có thể đeo chiếc xắc nhỏ có quai xoắn kim loại dài ngang hông...

Dù là kiểu túi nào bạn cũng nên chú ý tới màu sắc khi kết hợp với trang phục. Hãy xem xét các trang phục mà bạn mặc trước khi chọn ví. Nếu quần áo của bạn có màu sắc trung tính, bạn có thể kết hợp chúng với một túi xách gam màu sáng hơn. Nếu bạn thích những bộ trang phục một màu, hãy tạo điểm nhấn bằng chiếc túi có cùng hoạ tiết hoặc màu tương phản. Chẳng hạn như đầm đen - bóp đỏ, đầm trắng - bóp vàng...

Túi xách và dáng người

Nếu bạn có dáng cao và mảnh dẻ, hầu hết những kiểu túi đều phù hợp với bạn. Tuy nhiên, bạn hãy thử tạo phong cách với những chiếc túi big size, bạn sẽ có được nét phong trần, kiêu sa, nữ tính và toát lên vẻ hiện đại.

Khi sở hữu eo thon, hãy chọn cho mình kiểu bóp không dây hoặc kiểu túi nhỏ có dây dài đến ngang eo để dẫn dắt mọi người chú ý ngay tới "lưng ong" của bạn.

Hay nếu như bạn có chiều cao khiêm tốn, hãy làm mình cao hơn bằng các bộ trang phục một màu kèm theo đôi giày cao gót và đừng quên những chiếc túi cỡ nhỏ.

Trong trường hợp bạn có dáng người to hoặc hơi thô, đừng nên thử những chiếc túi cỡ big size hay quá bé vì dễ tạo sự tương phản lộ khuyết điểm. Hãy chọn cho mình cỡ túi trung bình, không to hay nhỏ qúa so với cơ thể. Chiếc túi này sẽ khiến các đường nét cơ thể mềm mại và hài hoà hơn.

14. phuongttt

phuongttt

Chọn túi xách nào phù hợp với vóc dáng?
    Bạn cao gầy hay béo thấp, ngực, hông và eo của bạn của bạn to hay nhỏ, chân dài hay ngắn…? hãy cùng chúng tôi lựa chọn cho mình một chiếc túi phù hợp với vóc dáng của mình.

Chọn túi xách nào phù hợp với vóc dáng?

Túi xách là một trong những phụ kiện hữu dụng của phái đẹp. Nó không chỉ tiện dụng trong việc giúp họ mang theo đồ cá nhân cần thiết bên người mà còn làm nổi bật trang phục cũng như tôn lên vóc dáng và phong cách của bạn. Tuy nhiên, để có được hiệu quả tối ưu nhất, các bạn gái cũng nên nhớ phải biết chọn cho mình một chiếc túi phù hợp để làm mình nổi bật hơn ở mọi nơi mọi lúc mà bạn đến.

Mời bạn gái tham khảo một vài cách lựa chọn thú vị với túi dưới đây cho mình có một vóc dáng và phong cách hoàn hảo:

Khi vòng một của bạn to

Bạn gái sở hữu “cặp tuyết lê” lớn và đôi vai rộng, thô thì nên tránh những chiếc túi có quai ngắn. Thông thường mẫu túi này rất hay được so sánh với phần trên của người phụ nữ khi họ đeo chúng ngang ngực. Vì vậy, nên chọn những chiếc túi có quai dài giúp bạn cân bằng được phần ngực, vai và phần hông bằng điểm nhấn từ chiếc túi đeo trễ ngang cơ hoành.

Chọn những chiếc túi quai dài đến ngang hông...

Hoặc dưới hông... là thích hợp với các cô gái ngực lớn và vai rộng

Nếu nhìn theo quy luật nhìn từ cánh tay đến phần nửa trên rồi xuống dưới, một chiếc túi cầm tay hay chiếc xắc cũng sẽ rất hoàn hảo cho người có vòng một và vai to rộng.

Hay những chiếc xắc cầm tay... cũng rất phù hợp

Hãy nhìn vào eo và hông để chọn túi

- Với vòng eo, bụng lớn và hông to sẽ rất dễ gây chú ý khi bạn mang theo một chiếc túi cầm tay. Và điều đó có nghĩa rằng, người đối diện sẽ nhìn thẳng vào những khuyết điểm của bạn khi lấy chiếc túi làm điểm nhấn.

Chọn chiếc túi cỡ trung bình, quai ngắn sao cho khi đeo chiếc túi rơi đúng tiếp điểm giữa ngực và eo tạo nên sự cân bằng cho cơ thể

Bạn nên chọn một chiếc túi có quai trung bình, khi khoác lên vai, chiếc túi sẽ nằm ở điểm giữa ngực và eo, hông chia đều các phần cơ thể tạo nên sự hài hòa. Tuy nhiên, mang một chiếc túi quá to hoặc quá nhỏ đều không phù hợp phần thân hình dưới của bạn. Hãy chọn chiếc túi cỡ vừa để phù hợp với bạn hơn.

Một chiếc xắc nhỏ, túi nhỏ sẽ phù hợp với bạn gái có vòng eo thon

- Nếu bạn may mắn có vòng eo thon nhỏ, một chiếc túi nhỏ hay là kiểu xắc với cỡ quai ngắn sẽ thích hợp hơn hoặc một chiếc bóp cầm tay sẽ mang đến cho bạn phong cách trẻ trung. Những mẫu xắc có cỡ trung bình, vừa trẻ trung vừa hiện đại lại giúp bạn mang theo những đồ dùng cần thiết bên mình.

Nếu bạn có đôi chân dài

- Những cô gái sở hữu đôi chân dài và thon thả có thể chọn những chiếc túi với dây quai dài sẽ giúp vóc dáng của bạn nổi bật hơn. Chiếc túi sẽ là sứ giả cho ngày làm việc của bạn thêm hoàn hảo.

Túi quai dài, buông xuống hông và chân dành cho các cô gái chân dài

- Nhưng các cô gái có đôi chân ngắn thì nên chọn kiểu túi có kích cỡ và dáng túi nhỏ nhắn phù hợp với cơ thể của mình.

Chọn túi theo vóc dáng

- Bạn gái có vóc dáng to, thô hay mập… tránh chọn những chiếc túi quá nhỏ, nếu bạn chọn chúng sẽ là một hình ảnh đối lập và càng làm cho thân hình của bạn thêm khập khiễng. Bạn nên nhớ rằng, nguyên tắc khi mặc quần áo cũng như dùng các phụ kiện thích hợp nhất đối với mình là tỉ lệ cân bằng giữa chúng. Vậy nên, thân hình to lớn cần phải chọn chiếc túi phù hợp với vóc dáng. Không to quá và cũng không bé quá… để làm cân bằng với cơ thể. Cỡ túi trung bình sẽ phù hợp với bạn, nếu là bóp cầm tay, thì nên chọn cỡ to hơn một chút.

- Những cô gái cao và mảnh mai có thể chọn chiếc túi rộng và to hơn một chút so với vóc dáng. Tránh chọn chiếc túi nhỏ có quai dài buông thõng, chúng sẽ không đáp ứng được điểm nhấn ấn tượng cho toàn bộ cơ thể và trang phục của bạn.

- Còn bạn gái thấp muốn mình cao hơn, thì chớ chọn những chiếc túi to, hoặc phải mang vác một cách nặng nề. Một chiếc túi quai trung bình và cỡ nhỏ phù hợp với chiều cao của bạn sẽ là mẫu lý tưởng. Lưu ý, bạn cũng nên kết hợp màu sắc với quần áo để tôn thêm dáng cho mình.

15. phuongttt

phuongttt

Chiếc túi xách nói gì về bạn?
    Trong nhiều năm qua nhờ có những kỹ năng marketing thông minh mà chúng ta đã bắt đầu nhận thức được rằng những lựa chọn mà chúng ta đưa ra phản ánh phần nào tính cách của con người. Những nhà tâm lý học đã phát hiện ra rằng dường như những nét tính cách có ảnh hưởng đến quyết định của con người, ngay cả khi chúng ta lựa chọn một chiếc túi xách cho riêng mình.

1. Túi đeo vai

Chiếc túi xách nói gì về bạn?, Thời trang, tui xach, tui big size, tui cam tay, thoi trang nu, tui deo vai, tui xach tay

Chiếc túi xách nói gì về bạn?, Thời trang, tui xach, tui big size, tui cam tay, thoi trang nu, tui deo vai, tui xach tay

Những chiếc túi đeo vai thường được những người phụ nữ thực tế ưa dùng. Thường thì những người này không gặp nhiều khó khăn khi quyết định mua thứ mà mình muốn và không ngại ngùng làm việc cật lực để có thể đạt được ước mơ của mình. Nếu bạn thích những chiếc túi có nhiều ngăn thì bạn là một người ghét sự bừa bộn và muốn kiếm soát hầu hết các khía cạnh trong cuộc sống của mình.

2. Túi xách tay

Những người thích được tự do về mặt tinh thần rất thích sử dụng những chiếc túi như thế này, họ không muốn bị ràng buộc bởi những chuẩn mực nào. Họ là những người ưa mạo hiểm và luôn cảm thấy rất thích thú khi đổi mặt với những thay đổi thay vì cảm thấy sợ hãi. Mặc dù, trong họ cũng tồn tại sự lãng mạn và sự vui tươi nhưng những người phụ nữ chọn loại túi này thường rất thực tế.

3. Túi cầm tay
    Chiếc túi xách nói gì về bạn?, Thời trang, tui xach, tui big size, tui cam tay, thoi trang nu, tui deo vai, tui xach tay Chiếc túi xách nói gì về bạn?, Thời trang, tui xach, tui big size, tui cam tay, thoi trang nu, tui deo vai, tui xach tay

Những người phụ nữ thích dùng ví cầm tay cho cả những dịp đặc biệt và những ngày bình thường thường rất độc lập và tự tin vào bản thân mình. Họ thích làm mọi việc theo cách riêng của mình và bởi vì trong chiếc ví cầm tay chỉ để được những thứ cần thiết nên những người phụ nữ thích dùng túi cầm tay có kỹ năng tổ chức sắp xếp rất tốt.

4. Túi over-size

Chiếc túi xách nói gì về bạn?, Thời trang, tui xach, tui big size, tui cam tay, thoi trang nu, tui deo vai, tui xach tay Chiếc túi xách nói gì về bạn?, Thời trang, tui xach, tui big size, tui cam tay, thoi trang nu, tui deo vai, tui xach tay

Những người thích dùng những chiếc túi over-size thường là những người khá hào phóng và cũng khá bảo thủ. Mặc dù không do dự khi quyết định làm những thứ mình muốn, nhưng họ thường rất thận trọng khi đối mặt với những quyết định quan trọng trong cuộc đời và có thể khá lưỡng lự trước khi đưa ra một quyết định cuối cùng.

5. Những chiếc túi phô trương

Những phụ nữ thích những chiếc túi có nhiều chi tiết đáng chú ý cùng với một hình dạng khác thường thường là những người khá vui vẻ và thích được chú ý bởi sự lựa chọn khác người của mình. Có đôi lúc, họ cũng khá tình cảm và thậm chí là nhạy cảm.

6. Túi có thiết kế đơn giản

Thường thì những người chọn những chiếc túi đơn giản thích chất lượng hơn số lượng và chỉ mua một thứ gì đó khi đồ vật đó có giá trị sử dụng cao. Đồng thời, những người này thường rất bình tĩnh, khoan dung và đặt yếu tố chức năng lên trên hết.

16. phuongttt

phuongttt

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    THỜI TRANG SOPHIE & ALMODE - PARIS
    MỘT PHONG CÁCH "CHỈ CÓ THỂ LÀ PHÁP"

[​IMG]HOTLINE
    098 25 25 366

Email: phuonglink.tran@gmail.com
    YM: phuonglink.tran [​IMG]
    Site: http://phuonglink.net

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Sửa lần cuối: 13/7/2011
  17. phuongttt

phuongttt

SẢN PHẨM KHUYẾN MẠI THÁNG 4

Sửa lần cuối: 10/4/2011
  18. phuongttt

phuongttt

ĐIỆU CÙNG TÚI XÁCH [Thứ ba, 05/10/2010]
    Click vào hình để xem kích thước thật

Túi xách là một trong những phụ trang quan trọng góp phần mang đến sự thu hút cho phái nữ. Bạn cần cân nhắc lựa chọn túi sao cho phù hợp với nhu cầu cá nhân, hoàn cảnh và đặc biệt là với bộ quần áo cũng như vóc dáng của mình.

Nhãn hiệu thời trang Pháp À LA MODE PARIS vừa cho ra mắt bộ sưu tập dành riêng cho thị trường Việt Nam. Bộ sưu tập là sự kết hợp giữa nét cổ điển, sang trọng nhưng vẫn toát lên vẻ phóng khoáng, hiện đại, mang hơi hướng của phong cách Pháp thanh lịch, lãng mạn, tao nhã và thoải mái. Các mẫu túi xách thời trang với tông màu trung tính như trắng đen, nâu , xám…dễ dàng kết hợp với nhiều màu sắc trang phục, kiểu dáng đa dạng dành cho các môi trường khác nhau như công sở, dạo phố hay dự tiệc.

Theo các nhà thiết kế, có 3 yếu tố cơ bản để lựa chọn túi xách:
    - Lựa chọn theo dáng người: Dù bạn chọn kích cỡ, kiểu dáng gì cho túi nhưng nó phải phù hợp với vóc dáng của bạn. Những người có vóc dáng nhỏ không nên chọn túi xách quá lớn, nó sẽ khiến bạn thêm nhỏ thó. Những người có dáng cao gầy nên chọn kiểu túi tròn hoặc vuông, các kiểu túi cao và thon dài sẽ phù hợp với người có dáng thấp và tròn.
    - Lựa chọn màu sắc: Màu túi cần có sự hòa hợp nhất định với quần áo. Tuy nhiên chúng ta vẫn có thể sử dụng màu sắc tương phản với trang phục, đây sẽ là điểm nhấn tạo sự thu hút cho bạn.
    - Lựa chọn kiểu dáng cho từng môi trường: Bạn nên có từ 3 chiếc túi trở lên để sử dụng trong từng dịp khác nhau như đi làm, dự tiệc hay dạo phố. Một chiếc túi xách phù hợp với hoàn cảnh sẽ khiến bạn thêm nhiều tự tin và thoải mái.

19. phuongttt

phuongttt

NGHỆ THUẬT THƯỞNG THỨC NƯỚC HOA [Thứ hai, 28/03/2011]
    Click vào hình để xem kích thước thật Tương tự như rượu vang, thưởng thức nước hoa cũng là 1 nghệ thuật trong văn hóa Pháp.

Để đánh giá chính xác một mùi hương, bạn cần phải tập trung và thật tinh tế để cảm nhận sự thay đổi, biến chuyển của từng mùi sau một thời gian nhất định. Theo các chuyên gia nước hoa Pháp, hương thơm của nước hoa luôn thay đổi theo 3 giai đoạn như sau:

Bước 1 ( TOP NOTE): Xịt một lượng nước hoa vừa đủ lên cổ tay, sau đó dùng lòng bàn tay còn lại che lên chỗ vừa xịt và giữ trong khoảng 5 giây. Hơi ấm của bàn tay sẽ giúp cho hương thơm tỏa ra nhanh và đều hơn. Ngửi mùi hương vừa xịt và cảm nhận. Đây là " Mùi Hương Đầu" của nước hoa, thường kéo dài trong khoảng 10 phút.

Bước 2 ( MIDDLE NOTE): Khoảng 30 phút sau, ngửi lại mùi hương trên cổ tay. Lúc này bạn sẽ cảm nhận hương thơm một cách rõ nét và đậm mùi hơn. Đây là " Mùi Hương Tim" của nước hoa, thường kéo dài từ 2-4 giờ sau khi xịt

Bước 3 ( BASE NOTE): Là sự hòa quyện hương thơm của hai bước đầu tiên. Tùy từng mùi hương đặc trưng khác nhau của cơ thể, thời gian kéo dài và mùi hương ở bước này cũng có những kết quả khác nhau. Các chuyên gia gọi đây là " Mùi Hương Đáy" của nước hoa.

Trong bộ sưu tập nước hoa Pháp, giới thiệu bởi À LA MODE PARIS, các mùi hương đặc trưng ở các bước được tư vấn cụ thể, giúp người mua dễ dàng chọn cho mình mùi hương phù hợp. Chúc các bạn ngày càng xinh đẹp, thanh lịch, quyến rũ và nồng nàn với những mùi hương chọn lọc từ thiên đường nước hoa Pháp!

20. phuongttt

phuongttt

Có điều gì đó về phụ nữ Pháp khiến ta cứ len lén ước ao ta giống họ. Có lẽ là cái phong thái tinh tế, hay cốt cách đầy kiêu hãnh hay sự thanh lịch – bạn biết đấy, cái nét “chỉ có thể là Pháp”.

Hay thậm chí nếu bạn chưa xem quá nhiều phim Pháp, đọc nhiều tiểu thuyết Pháp để ghi nhận điểm đó, bạn chắc cũng sẽ không lấy làm phiền khi khoác lên mình nét thanh tao của thời trang Pháp hiện nay đã được trưng bày tại A LA MODE PARIS. Ở mức giá vừa phải đến độ bất ngờ, những bộ sưu tập của thương hiệu Pháp này mang đến những bộ trang phục và phụ trang rất nữ tính. Hứa hẹn sẽ khoác lên bạn một cái vẻ Châu Âu phong nhã, thi thoảng xen kẽ những nét nhấn nhá rất tân thời, hiện đại và năng động.

[​IMG] [​IMG]

Sửa lần cuối: 2/4/2011
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.