Thông tin: Trang Thông Tin Về Bảo Hiểm Nhân Thọ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi me_o_e, 13/8/2015.

1. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Xin chào tất cả các anh chị.
    Mình là Ngân - chuyên viên tư vấn tài chính - Công ty Bảo hiểm nhân thọ Cathay Việt Nam - Chi nhánh tại Hà Nội.
    Mình lập topic này chia sẻ những hiểu biết của mình về Bảo hiểm nhân thọ và các sản phẩm bảo hiểm nhân thọ của Công ty Cathay.
    Mình sẽ chia sẻ những thông tin bảo hiểm giúp mọi người hiểu rõ hơn về BHNT và nếu ai có thắc mắc gì cũng đưa lên đây để những người làm bảo hiểm chân chính có thể biết và giúp đỡ mọi người nhé.

1. HÃY ĐỂ CHÚNG TÔI - NHỮNG NGƯỜI LÀM BẢO HIỂM CHÂN CHÍNH - CHUYÊN NGHIỆP ĐƯỢC GIÚP ĐỠ BẠN LÊN KẾ HOẠCH TÀI CHÍNH PHÙ HỢP VỚI HOÀN CẢNH - GIA ĐÌNH BẠN.
    2. CHỈ CẦN BẠN TIN - CHÚNG TÔI SẼ LÀM ĐƯỢC.

Bảo hiểm nhân thọ là một nhu cầu có thật ở mỗi người đang là trụ cột tài chính trong gia đình mình!Đáng buồn thay, loại nhu cầu này lại vô cùng thụ động...Bảo hiểm nhân thọ thiếu đi cũng không chết người như thiếu cơm ăn, nước uống. Bảo hiểm nhân thọ thiếu đi còn khiến người ta hàng tháng có dư thêm tiền để chi xài. Đã vậy, bảo hiểm nhân thọ lãi lại thấp hơn cả gửi tiết kiệm ngân hàng, còn kỳ vọng lợi nhuận lại thua xa cổ phiếu. Chồng mua thì vợ cản, vợ muốn mua thì chồng lại nói phí tiền...
    Tuy vậy, bảo hiểm nhân thọ vẫn là một nhu cầu có thật!
    Hàng năm tai nạn giao thông đã tàn nhẫn cướp đi hơn 30.000 sinh mạng. Căn bệnh ung thư đang là lời nguyền không lời giải mà sự phát triển thần kỳ của công nghiệp thực phẩm đang trù úm lên nhân loại. Lại còn đó vô vàn những loại rủi ro có tên và không tên khác đang tiềm ẩn trong cuộc sống chúng ta.
    Rủi ro hệt như những con sói đói liên tục đảo quanh con mồi, kiên nhẫn chờ đợi một khoảng khắc mà nó sẽ có thể phóng ra, phủ lên và lạnh lùng chấm dứt tất cả mọi dự định, ước mơ, kế hoạch mà chúng ta dành cho bản thân và gia đình.
    Bảo hiểm nhân thọ không giúp người ta khỏi chết nhưng bảo hiểm nhân thọ có thể giúp chúng ta hoàn thành được trách nhiệm với những người thân yêu.
    Nếu bạn đang làm bảo hiểm nhân thọ, tôi xin chúc mừng bạn vì bạn đã đang thực hiện một công việc rất ý nghĩa!
    Làm bảo hiểm nhân thọ, bạn vẫn sẽ không có được quyền năng để ngăn chặn tai nạn, không có được phép màu để chữa trị ung thư, không có được năng lực nghịch thiên để cứu người chết sống lại và trong hiện tại, kế hoạch tài chính bạn chuẩn bị cho khách hàng vẫn là không tối ưu về lợi nhuận.
    Thế nhưng, nếu bạn có thể giúp khách hàng nhận thức được rủi ro để tham gia bảo hiểm như là sự chuẩn bị có tình huống xấu nhất thì chính bạn đã đang là những thiên sứ của hạnh phúc.
    Chính bạn sẽ giúp những bà góa trong tương lai có điểm tựa tài chính để nuôi dạy con cái, sẽ cho những đứa trẻ bất hạnh có được cơ hội học hành. Thậm chí, khi những con người hôm nay đang mắng chửi bạn là lừa gạt, là lợi dụng mối quan hệ cá nhân đế ép họ tham gia bảo hiểm đạt được tuổi hưu trí an nhàn nhờ kế hoạch tài chính mà bạn đã chuẩn bị thì họ cũng sẽ cảm ơn bạn.
    Sự nghiệp bảo hiểm là sự nghiệp giúp con người giải quyết những khó khăn trong TƯƠNG LAI chứ không phải ở HIỆN TẠI. Do vậy, làm bảo hiểm rất ý nghĩa nhưng lại không dễ dàng.

Những câu chuyện dưới đây được viết như một món quà tặng những ai đã, đang hoặc sẽ có ý định chia sẻ ý nghĩa và sự cần thiết của bảo hiểm nhân thọ cho những người thân yêu xung quanh mình. Hy vọng những câu chuyện này có thể giúp bạn có thêm những ý tưởng để chia sẻ bảo hiểm nhân thọ cho càng nhiều người Việt Nam hơn nữa.

1. CÁC SẢN PHẨM CỦA CATHAY LIFE :

2. QUY TRÌNH THAM GIA BẢO HIỂM TẠI CATHAY :

3. QUY TRÌNH BỒI THƯỜNG KHI CÓ SỰ KIỆN BẢO HIỂM XẢY RA TẠI CATHAY:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_o_e
    Đang tải...

2. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Theo bạn có nên lập kế hoạch tài chính không? Vì sao?

3. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Nên chứ, vì điều này giúp ta chủ động hơn trong cuộc sống luôn đầy những bất trắc này!

me_o_e thích bài này.
  4. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

khi bạn còn trẻ, bạn có thể kiếm tiền, nhưng khi tuổi già đến, liệu bạn có dám tin, bản thân mình có thể kiếm tiền hay ko? vậy ngay từ trẻ, mình phải lập kế hoạch tài chính chứ ạ. để đến khi nghỉ ngơi, bạn có thể yên tâm vui vẻ bên con cái mà không lo rằng con cái phải lo cho chúng ta, chúng ta chủ động và độc lập với chính mình.

5. hotronganhang

hotronganhang Thành viên tích cực

Chủ thớt bên bảo hiểm CAthay à :)

me_o_e thích bài này.
  6. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Vâng. Em bên cathay ạ.

7. huongnx13

huongnx13 Thành viên chính thức

chào bạn, mình đang làm việc bên Generali Việt Nam, nếu được chúng ta cùng thảo luận giao lưu về bảo hiểm bạn nhé :)

8. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Rất vui được làm quen với bạn nhé. có vấn đề gì chúng ta cùng trao đổi thảo luận nhé.

9. lylystore

lylystore Chuyên Túi F1 & Thời Trang Nữ Cao Cấp

mình không phải thue nhà cửa,mới chỉ có 1 nhóc mà 1 tháng 2 vc tổng cộng thu nhập được 20tr T_T...không biết đến bao giờ mới mua đươc đây

10. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Quan trọng là bạn có ý thức để tiết kiệm có kỷ luật. Mình nghĩ số lương này là con số đáng mơ ước của nhiều người. Sẽ mua được nếu mỗi ngày mình đều đưa bản thân vào khuôn khổ chi tiêu...

11. hieupede

hieupede

chắc mẹ nó bên bảo hiểm nhân thọ hả?

me_o_e thích bài này.
  12. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Mình ghi rất rõ dưới avata. Hì hì. và mình tự hào vì đang làm một công việc ý nghĩa đến cho mọi người. Rất vui được làm quen với mn nhé.

13. hana2711

hana2711 Thành viên rất tích cực

Em cũng đang làm cho ace life

me_o_e thích bài này.
  14. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Rất vui được làm quen với bạn. Có dịp nào đó chúng ta giao lưu làm quen nhé.

15. Hùng_Việt

Hùng_Việt Thành viên chính thức

sẽ có lúc cần phải hỏi kinh nghiệm của chị, chúc chị thành công :)

me_o_e thích bài này.
  16. ngocdiep1990

ngocdiep1990 Mẹ của SuSu

em cũng đang muốn tìm hiểu về bảo hiểm nhưng vẫn thấy lơ mơ lắm, nhờ bác tư vấn giúp ạ

me_o_e thích bài này.
  17. vinapn

vinapn Thành viên đạt chuẩn

Bảo hiểm nhân thọ đều có thể mua cho tất cả các đối tượng ở mọi lứa tuổi phải không bạn?

18. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

chị đã pm em nhé.

19. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

BHNT có luật và quy định riêng cho từng loại sản phẩm của từng công ty bạn ạ. Nếu bạn quan tâm thì mình sẽ gặp trao đổi thêm nhé.

20. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

mamachip thích bài này.