Trao đổi với các mẹ về bên vận chuyển nội thành + tỉnh khác có COD

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi MeQuangMinh2015, 12/1/2014.

1. Nhung Sophie

Nhung Sophie Uy tín là thương hiệu!!

E dùng viettel post nè mẹ nó. Nội thành cả thuế có 15-17k chưa thuế. Ship trong 24h thoi. Còn ngoại thành cách HN dưới 100km thì là 20k, ship HCM 17k.
    Ship COD thì them 10k nhưng neeus 10 triệu thì dược thanh toán ngay. Còn ít hơn phải chờ đến 1 ngày nhất định trong tháng ho sẽ thanh toán tiền hàng cho mình.

Đang tải...

2. hoangbinhvtp

hoangbinhvtp Thành viên đạt chuẩn

Cước CPN phụ thuộc vào cân nặng và khoảng cách nhé các mẹ. Em bên CPN Viettel nên có thắc mắc gì e biết e sẽ giải đáp cho các mẹ

3. hoangbinhvtp

COD bên Viettel bắt buộc phải có hợp đồng nhé chị, vì còn liên quan đến vấn đề thanh toán tiền nong, giải quyết khiếu nại của khách nữa ... cũng là để đảm bảo quyền lợi cho khách hàng thôi

4. InstantShip HN

InstantShip HN Thành viên đạt chuẩn

5. mesocsiu

mesocsiu Thành viên chính thức

Mình ở bên công ty EMS. Bên mình vận chuyển theo quy trình khép kín từ khâu nhận đến khâu phát, phát đến cả vùng sâu , vùng xa,dịch vụ COD( thanh toán tiền COD linh hoạt theo nhu cầu của kh).... bạn có nhu cầu thì alo cho mình theo số: 0934.344.558 nhé (web của công ty mình: ems.com.vn)

6. menhimo0

menhimo0 Sỉ Lẻ Giày Dép Trẻ Em Xuất Khẩu - 01685206667

Có Phải là Công ty CPN Bưu điện ko bạn. Tớ thì thường ra tận bưu điện để gửi, ngày nào cũng cả chục đến 2 chục đơn cùng 1 lúc, Chả hiểu sao tới 1 tháng nay khách hagnf khiếu nại ầm ầm vì bên Bưu điện chuyển hàng chả bao giờ gọi điện cho khách cả. Các đơn của mình toàn là chuyển phát nhanh nhờ thu COD. Hnay bực mình ko thể chịu nổi vì 1 ngày có tới 6 người gửi CPN cả 7 ngày ko tới nơi (mà rõ ràng là trung tâm thành phố chứ ko fai vùng sâu vùng xa gì). ức chế, ko hiểu làm ăn kiểu gì nữa. Mấy ông đi giao hàng thấy nhà người ta đóng cửa, ko cần gọi điện thoại mặc định ko có ai nhà bỏ qua rồi đi về báo là ko phát được hàng... Khách thì gọi lại bảo chả ai gọi điện cho, 1 khách -2 khách thì còn nghĩ là hay họ ko thích mua hàng nói thế, nhưng đến cả 6 khách đều nói thế thì đến bó tay rồi. :((

Em cũng ké topic này để tìm đơn vị chuyển phát nhanh uy tín và đảm bảo, mẹ nào biết giới thiệu em với ạ!

7. mesocsiu

mesocsiu Thành viên chính thức

Chào bạn!
    Bạn cho mình hỏi bạn ra bưu cục nào để chuyển hàng vậy? Trường hợp như của bạn, bên mình bưu tá bị phạt chất lượng rất nặng đấy. Thật ra bưu tá của mình có hôm 8h tối vẫn lang thang ở ngoài đường để phát hàng COD cho khách vì lúc khách ở công ty, lúc ở nhà riêng... Bạn cho mình số vận đơn của những bưu phẩm bị chậm. Mình sẽ làm báo cáo trình sếp và sẽ yêu cầu bưu cục tỉnh đẩy hàng sớm cho bạn và giải quyết thoả đáng. Những trường hợp như vậy ảnh hưởng rất nhiều đến uy tín và chất lượng của dich vụ cũng như của công ty. Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn! Một ngày bạn gửi nhiều đơn như vậy, mình khuyên bạn nên ký hợp đồng. Thứ nhất, bạn không cần phải qua bưu cục gửi hàng, sẽ có bưu tá đến tận nơi lấy hàng cho bạn. Thứ hai, bên mình sẽ gửi đối soát hàng ngày để bạn kiểm soát và theo dõi đơn hàng. Thứ ba, tiền cod sẽ được thanh toán cho bạn linh hoạt theo yêu cầu của bạn...........

8. PAN9612

PAN9612 Thành viên đạt chuẩn

Em thì hay dùng HD Express hoặc là GNN Express các mẹ ạ.
    Các mẹ có mẹ nào có nơi nào tiết kiệm chi phí hơn không :D

9. hoangbinhvtp

10. khuonghien

khuonghien https://www.facebook.com/vananh1967

mn ơi, cod bên này có nhanh thu đc tiền ko ạ

11. khuonghien

khuonghien https://www.facebook.com/vananh1967

viettel vẫn nhận đó b, trc e vẫn chuyển tinh dầu suốt mà

maihuongth thích bài này.
  12. Mỹ phẩm Nhật & Pháp

Mỹ phẩm Nhật & Pháp Bắt đầu nổi tiếng

Đối với hàng mỹ phẩm và thực phẩm chức năng các loại em toàn dùng EMS thôi, nếu phí cao và khách mua nhiều thì em sẽ đỡ thêm cho khách.
    Hàng khăn choàng cổ thì em vẫn dùng dịch vụ gửi thường của bưu điện nếu khách không cần gấp.
    Hàng đặc sản Campuchia thì em đang xem xét lại EMS vì hàng này toàn trên nửa kg thôi, từ HCM mà gửi ra HN thì 1 kg đã hết mấy chục, hơi xót ạ. Cộng gộp phí ship vào thì khách thấy cao, khó bán. Mà mình đỡ bớt thì lại lời không bao nhiêu nữa hic. Gửi thường thì lại hồi hộp vì đường xa, hàng lâu tới.
    COD của EMS hoặc bưu điện thông thường khoảng 15K cho đơn hàng dưới 500K đó các mẹ.
    Em còn mắc kẹt vụ kiếm người nhận hàng rồi đi gửi hàng từ HCM nữa, do em ở Campuchia rồi đóng hàng Campuchia về. Cũng may thằng bạn mới nhận làm shipper cho, chỉ được cái tin tưởng còn giá thì vẫn áp giá thị trường thôi.